ผู้เขียน หัวข้อ: ในงบที่สามารถซื้อ BMW i8 ได้ มีเหตุผลอะไรที่คุณจะไม่เลือกมัน  (อ่าน 12430 ครั้ง)

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
ผมว่าดูโอเคมากเลย แรงได้ ประหยัดได้ หน้าตาดี ไฮเทค ถ้าถูกหวย 100 ล้านต้องจัดคันนี้แหละ สำหรับคนอื่นๆหละครับ มีเหตุผลอะไรที่จะไม่ซื้อคันนี้ในราคาประมารนี้

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
วันเสาขับตาม  ผมว่าก็สวยประมาณนึงเหตุผลที่จะไม่ซื้อคือ มันเหมือนรถของเล่นมากไป
ดูนานๆอาจจะเบื่อครับ
ถ้างบเท่านี้ผมอยากได้panamera ตัวใหม่มากกว่าครับ

ออฟไลน์ sukhontha

งบแค่ไหน  ผมก็เลือกรถที่เขาทดสอบให้แล้ว....ว่าไม่มีปัญหา...

ส่วน คันนี้  แพงไป   

ผมกลัวลำบาก......ไม่กล้าใช้เงิน  มาถึงวันนี้ 11 ปีพอดี  ...ผมซื้อพวกราคาสองสามแสน....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2017, 16:43:23 โดย sukhontha »

ออฟไลน์ wolfpack

• Full Member

ออฟไลน์ ps000000

คงเลือก

รถพอร์ชแทนครับผม

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

ผมสาย M ครับ พอดีไม่ชอบแนวสาย i อิอิ อีกอย่างเวลาใช้ไปยาวๆมีปัญหามากกว่าเครื่องยนต์สันดาป

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ไม่ตรงความต้องการในการใช้งานของผมครับ มีคันอื่นที่ราคาถูกกว่าแล้วตอบโจทย์มากกว่าให้เลือก

สำหรับผมเองนี่หาเหตุผลที่จะซื้อคันนี้ไม่เจอเลยครับ

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
ก็ไม่เคยขับนะครับ (ไม่มีปัญญา 555555)

แต่เท่าที่ดูสเปคและการเทส มันเป็นแค่รถสปอร์ต เครื่อง 3 สูบเทอร์โบ พ่วงมอเตอร์แบตเตอรี่ ที่ก็ไม่ได้แรงอะไร

อารมณ์เหมือนขับรถคอนเซ็ปต์เฉยๆ

ถ้ายืน BMW ด้วยราคา BMW UK ผมไป M2 + M3 Saloon น่าจะมันกว่า หรือ M6 Gran Coupe จบกว่า

ถ้ายี่ห้ออื่น ผมไป Panamera ใหม่ หรือ XJL SuperSport หรือ Range Rover SDV8 คงถูกใจผมกว่า

ออฟไลน์ Stp

นั่งไม่สบายก้น  ;D 8)
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Alcatraz

ราคา 10 ล้าน + ได้เครื่อง 3 สูบ 1500cc แถมต้องกลับบ้านมาชาตแบต แม้จะมีมอเตอร์ ถ้าอยากได้อะไรแบบนี้จริงๆไปเทสล่ายังมีทอน

ถามว่าแรงไหมมันก็แรงในระดับของมัน แต่งบนี้ได้ตั้งแต่ Sti AMG M Porscheที่ไม่ใช่ยกสูง วิ่งไล่ทันหมด

ออฟไลน์ Noncyclopedia

ออฟไลน์ watnu

ความเร็วสูงสุดมันแค่ 250 กม/ชม เอง    เร็วกว่า C350e Avantgarde  แค่นิดเดียว แต่ราคาต่างกันเกือบ 5 เท่าตัว

ท่าเข้าออกรถก็ลำบากพอสมควร   ถ้าเป็นคนท้วมๆหน่อย จะออกแนวทุเรศมากกว่าดูดีครับ

ออฟไลน์ Tedjung84

ส่วนตัวคิดว่าไม่คุ้มกับเงินที่จ่ายไปเลยเมื่อเทียบกับสิ่งที่ได้มา :-X
สู้เติมเงินอีกหน่อยแล้วเลือก carrera s ดีกว่า :D

ออฟไลน์ boycatbay

• Full Member
สำหรับผม คือการเข้าออกครับ ผมเคยลองเข้าไปนั่ง ออกมาแบบทุลักทุเลเลย 555
Toyota Fortune 2.4V : 2015
Hyundai H-1 Deluxe :2012
I'm Boycatbay!

ออฟไลน์ koko86

สั้นๆคือ ขับไม่มันส์ครับ มันดิบไม่พอ(ในงบนั้นมีคันอื่นที่ขับมันส์กว่าเยอะ)

ออฟไลน์ Hakosuka

เคริ่อง 1.5ลิตร 3สูบ

ออฟไลน์ CJ.

สั้นๆคือ ขับไม่มันส์ครับ มันดิบไม่พอ(ในงบนั้นมีคันอื่นที่ขับมันส์กว่าเยอะ)

ผมก็คิดแบบนี้เหมือนกัน ราคานี้ผมเอา Jaguar F-Type ครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ GoatGoat

ผมว่ามันเปนรถขับสวยๆเก๋ๆมากกว่า
เอาจริงถ้าพวกบ้าขับรถ หาความตื่นเต้นจากการซิ่ง ราคานี้ไป 911 หรือ GT3 มือสองดีกว่า มันส์กว่าเยอะ

ออฟไลน์ Nutcracker

ยังไงก็ต้องขอที porsche ก่อนครับแค่นั้น

ออฟไลน์ arte

ซื้อเพราะจะได้ไม่เหมือนใคร เนื่องจากดูคอมเน้นแล้วคิดว่าหลายๆคนคงไม่ซื้อ

ออฟไลน์ Ty ESC

ผมว่ามันไม่สวยอ่ะ เสียงเครื่องคงไม่มันส์

ขอM2ดีกว่า อยากได้ หกสูบเรียง เปนการส่วนตัว

ออฟไลน์ IS2000

ราคาระดับนี้มีตัวเลือกเยอะครับ แต่ถ้าชอบความไฮเท็ค รูปทรงอนาคต + ชิ้นส่วนคาร์บอนไฟเบอร์ ผมก็ว่า i8 เป็นรถที่น่าสนใจมาก
แต่ถ้าให้เลือกเองผมไปเล่น 911 หรือ R8 ดีกว่า
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Fly to dream

หลากคนหลากความคิดครับ ไปได้ทั้ง M4,M3 C63, Range rover,Panamera,Jaguar F-Type ,911 carrera ในงบ +- ไม่มากสำหรับคนมีตัง

i8 ไม่ใช่รถแรงแบบที่เอามาอัดตลอดทาง มันแรงได้ไม่นานตามถ่าน  ;D ;D ;D แต่เป็นรถที่ขับได้ในเมือง และวิ่งทางไกลประหยัดๆ แต่เป็นมาดลุค Sport จ๋า แบตฯใกล้หมดเผลอๆหนีใครยากด้วย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SUBzero

• Jr. Member
  • **
ถ้าน้ำมันลิตรละ 100บาทน่าสนใจเลยครับ

ออฟไลน์ holahola66

มันไม่สวยสำหรับผมครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ bingoman

เงินขนาดนั้น ผมไม่ได้ต้องการรถแบบไฮเทค smart car

ผมต้องการรถที่เท่ห์ แรง เสียงเพราะ handling เทพ 

สำคัญสุดคือต้องเร้าใจ
ผมไม่เลือก I8 แน่นอน เพราะไม่ชอบ look ล้ำโลก ไฮบริดในรถสปอร์ตด้วย

ผมเลือก
Porsche 911
Porsche Cayman
Benz SLC45
BMW M3
Audi S5
Nissan GTR

พวกนี้เท่านั้น

ออฟไลน์ tu

• Jr. Member
  • **
ไม่นิยมความไฮเท็คส์ ผมชอบรถที่ handling มากกว่า ราคานี้ไป  Porsche  911 หรือ Panamera Turbo

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
ไม่ชอบหน้าตาของมัน ไม่ชอบเทคโนโลยีจ๋าาที่ใส่มาท่วมคันรถเพราะเป็นคนเข้าไม่ถึงของพวกนี้อยู่แล้ว ผมจะเน้นเรื่องของฟิลลิ่งการขับขี่ เสียงท่อเพราะๆมากกว่า ถ้าให้ออกi8 ป้ายแดง ผมไปเล่นมือสองพวก R8 SL65 AMG  360 Modena ฟิลลิ่งดิบๆถึงจะเก่าแต่คิดว่ามันคงให้ความสุขได้มากกว่าi8
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ Auto

ราคา 10 ล้าน   มีเงินซื้อรถระดับนี้  ผมคงไปหามือ 2    Ferarai Lambo มากกว่า

PKS8

• บุคคลทั่วไป
มันไม่ดิบพอครับ ส่วนตัวผมพอแล้วกับรถพรีเมี่ยม ออปชั่นและความหรูหราต่างๆผมไม่ได้ใช้เลยครับ

ถ้าในงบนี้ผมคงไป WRX STi หรือ GTR แทนครับ เอาแรงมากๆ ช่วงล่างแข็งๆแน่นๆ ขับสี่ ไว้ก่อนครับ