ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำติดดาวเทียมจานยักษ์รับสัญญาณทีวีหน่อยครับ(not true vision)  (อ่าน 6956 ครั้ง)

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
มีพี่ๆ เพื่อนๆ คนไหนติดใช้งานอยู่บ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
ที่ดูๆไว้ก็มีของ dynasat ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ st_citroen

ถ้าจำไม่ผิด dynasat มันอันเดียวกันกับของ psi ครับ (ถ้าจำไม่ผิด) ซึ่งผมใช้อยู่ ห่วยมากๆ ฝนตกทีไรไม่ชัดทุกทีบางทีก็รับไม่ได้เลย แล้วเคลมว่ารับชัดล้านเปอร์เซ็นทำไม งง
ปล.ไม่รู้เกี่ยวกับฝีมือช่างที่มาติดด้วยหรือเปล่า

ออฟไลน์ tyro24

• Jr. Member
  • **
ต้องการดู ดาวเทียมดวงไหนครับ ดูรายการแนวไหน ครับ ถามอย่างนี้ตอบยากครับ
ไม่งั้นลองไปถามที่นี้ดู ไม่ต้องสมัครสมาชิกก็ post ถามได้
http://thaidreambox.bayore.net/
ผมอ่านในนี้จนติดตั้งจานเองได้เลย ทั้ง c band ku band แบบ fix นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2010, 12:03:21 โดย tyro24 »
jazz 08 ford focus 06 navara 4 dr. 4wd 07 mazda 2 2010

ออฟไลน์ korkongzz

ถ้าจำไม่ผิด dynasat มันอันเดียวกันกับของ psi ครับ (ถ้าจำไม่ผิด) ซึ่งผมใช้อยู่ ห่วยมากๆ ฝนตกทีไรไม่ชัดทุกทีบางทีก็รับไม่ได้เลย แล้วเคลมว่ารับชัดล้านเปอร์เซ็นทำไม งง
ปล.ไม่รู้เกี่ยวกับฝีมือช่างที่มาติดด้วยหรือเปล่า

dynasat คนละเจ้ากับ psi ครับ ผมใช้ ของ psi ชัดเจนดีนะครับ ฝนตกภาพไม่เคยหายเลย ติดมาสักพักแล้ว

ผมใช้ตัวรับ ของ o2 อัทเดทช่องอัตโนมัติ ไม่ต้องทำอะไรเลยเวลามีช่องใหม่ๆ

ซึ่งผมดูกับ sony bravia ex400 lcd 32นิ้ว ก็โอเคดี

แต่ผมแนะนำถ้าอยากดูทีวีชัดมาก ให้เลือกจอ plasma นะครับ เพราะมีค่า คอนทราสสูง และปวดตาน้อยกว่าตอนดูภาพเคลื่อนไหวเยอะๆครับ

ออฟไลน์ Disk™

• Hero Member
  • High Society Sallon Gallery
dynasat ผมใช้แบบ move จานรู้สึกจะ 6 นิ้ว รับชัดดีครับ ฝนตก ก็ดูได้(c band) ใช้มา 2-3 ปีแล้วครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ POPROCK

เมื่อก่อน
ผมติดจานดาวเทียมโนเนม ที่เขาบอกว่าดูได้ 100 กว่าช่อง
ดูช่องไทยได้ไม่ถึง 20 ช่อง (นอกนั้นแขก อาหรับ เวียดนาม เขมร ฯลฯ)
เซ็งครับ

ปัจจุบัน
ผมติดจานเล็กนะครับ จานเหลือง DTV
(มีประมาณ 50 ช่อง) ช่องไทยล้วนๆครับ
ไม่มีช่องแขก เวียดนาม เขมร ฯลฯ มาปนให้อารมณ์เสีย

รวมค่าติดตั้งแล้ว 2950 บาท ดูฟรีตลอดชีพ
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ KF.

• **
เอาแบบนี้ไหม

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
เอาแบบนี้ไหม

รับได้ถึงโรมูลันเลยมั๊งเนี่ย :o
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ jojow

ชัดเจนครับ

แต่ช่องรายการ ส่วนตังผมว่า ไม่ค่อยได้เรื่อง

ตอนนี้อยากกลับไปติด UBC เหลือเกิน คิดถึงรายการที่ดูประจำ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ st_citroen

dynasat คนละเจ้ากับ psi ครับ ผมใช้ ของ psi ชัดเจนดีนะครับ ฝนตกภาพไม่เคยหายเลย ติดมาสักพักแล้ว

ผมใช้ตัวรับ ของ o2 อัทเดทช่องอัตโนมัติ ไม่ต้องทำอะไรเลยเวลามีช่องใหม่ๆ

ซึ่งผมดูกับ sony bravia ex400 lcd 32นิ้ว ก็โอเคดี

แต่ผมแนะนำถ้าอยากดูทีวีชัดมาก ให้เลือกจอ plasma นะครับ เพราะมีค่า คอนทราสสูง และปวดตาน้อยกว่าตอนดูภาพเคลื่อนไหวเยอะๆครับ
ผมจำได้ว่าเคยไปดูที่จานตรงหัวรับสัญญาณมันพิมพ์ว่า dynasat ครับ ไม่รู้ว่าช่างมั่วของมาหรืออะไร
ส่วนจอแนะนำ led tv ไม่แนะนำพลาสม่าครับ เทคโนโลยีเก่าแล้ว แล้วก็เสียง่ายด้วยครับ

ออฟไลน์ joufo

• Hero Member
ถ้าแถวบ้านมีเคเบิ้ลท้ิองถิ่นให้บริการ
ผมว่าติดเคเบิ้ลท้องถิ่นดีกว่าครับ

อย่างที่บ้านผมที่กรุงเทพ 80 ช่อง เดือนละ 199 บาท
มีช่องครบทุกสีครับ ทั้งเหลืองและแดง  ;D

ช่องดีๆ ก็มีให้ดูพอสมควรครับ อย่างช่อง ยูนิเวอร์แซล ก็มีซีรีย์ฝั่งอเมริการดีๆ ให้ดู ที่สำคัญมีซับฯ ไทยด้วย

ส่วนทีวี
แอลซีดี จะดูแผ่นชัด

พลาสม่า จะดู ช่องทีวี ธรรมดาชัดกว่าครับ

ถ้าดู ช่องทีวีธรรมดาเป็นหลัก แนะนำพลาสม่า มากกว่าครับ

แต่ถ้าดูแผ่นเป็นหลัก ไม่ว่าจะดีวีดี หรือ บลูเรย์ แนะนำ แอลซีดี ครับ

ออฟไลน์ namqem

• **
ถ้าจะติดจานต้องถามตัวเองก่อนครับว่าดูลักษณะไหน ถ้าหนักสารคดี เอาแบบ true แต่ไม่จ่ายเหมือน true ก้ DTV ครับ จะมีแบบจ่ายราย 3 เดือนราคาเบา ๆ ครับ แต่ไม่มีช่องกีฬา ถ้าต้องการแบบสมบูรณ์ที่สุดก็ต้องยกให้ true ครับ ของผมติดตั้งเอง 3 หัวรับ 3 ดาวเทียม ที่พิเศษคือ NSS6 กับ Intelsat 10 b (สำหรับ Aljasiera) หรือไม่ก็ลอง IPM จานส้ม น้อง ๆ true ครับ

ออฟไลน์ #PETH#

ขอบคุณทุกคนครับ