ผู้เขียน หัวข้อ: ผมกำลังจะได้ข้อสรุปน่าจะได้ bmw 320i sport line เป็นรถผู้บริหาร demo car ขอคำแนะ  (อ่าน 9319 ครั้ง)

ออฟไลน์ johnjnd

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อครับ ผมถูกใจรุ่นนี้มากเพราะจากที่ศึกษามาสักพักใหญ่ๆ เทียบกับ Benz ใน level เดียวกัน ได้ลองขับและเข้าไปนั่ง
และต่อรองอะไรต่างๆ มาแล้ว ทั้ง bm และ mb ผมถูกใจ bm สีขาวเบาะแดง และลูกเล่นการขับของมันมาก ผมเป็นเจ้าของบริษัทครับ
ซึ้อมาก็หักภาษีด้วย อายุเลขสามต้นๆ ขับรถเร็วประมาณหนึ่งในบางโอกาส ชอบความ sport ของมันครับ ตอนแรกก็แอบลังเล benz
แต่มันไม่ติดใจเท่า bm

ผมเป็นคนที่ขับรถ camry มาตลอดซื้อต่อจากพ่อมา (พ่อไม่ยอมให้ฟรีๆ) เพราะฉนั้นคันนี้จะเป็นรถคันแรกที่ผมซื้อจากศูนย์เลย
และเป็นรถยุโรป และเซลล์บอกว่ารถ demo แบบนี้ยังไม่จดทะเบียน ขับมาแล้ว 7 เดือน 12,000 km เท่ากับชื่อผมคนแรกในเล่ม
ที่ผมจะเอาคันนี้เพราะเซฟเงินไป 500,000 บาท ยังน่าจะต่อรองได้อีก และ bsi เหลือเยอะ 4 ปีกว่า

ที่ผมสงสัยคือเค้าไม่ให้ผมลองขับคันจริง เซลล์แจ้งว่าต้องซื้อก่อนก็คือทำเรื่อง Finance ให้ผ่าน ลองแล้วพอใจถึงเซ็นรับรถได้
แต่ที่ผมลองขับคือรุ่นเดียวกันต่คนละคันเป็นรถสำหรับลองขับ เพราะเค้าล็อคเลขไมล์ไว้ รถ demo แบบนี้ก็ล็อคไมล์ไว้ไม่ให้ลอง
หรอครับ จริงไหมครับ ?

ตอนนี้ผมไล่อ่านทั้งใน group facebook ของ ower ทั้ง bm และ mb ร่วมถึงใน pantip ผมเห็นว่า mb มีคนบ่นเยอะกว่าก็เข้าใจเหละครับ
ยอดขายเยอะกว่า และ bm ก็ไม่น้อย จนช่วงหลังๆ ผมเลยตัดใจอยากวัดดวงซื้อดู และก็แอบลังเลเพราะซื้อมาก็เป็นรถคันเดียว ไม่มีรถสำรอง
ถ้าเข้าศูนย์ก็ไม่มีรถใช้ทำงานหาลูกค้า และธุระต่างๆ เท่าที่หาข้อมูลรถสำรองมีน้อยมาก จนมีหลายคนบอกรถยุโรปไว้ขับและซ่อม
และญี่ปุ่นใช้งานจริง >,< ทำผมลังเลเลย อยากกลับไปเลือก accord อีกครั้งเลย

ประเด็นคือกลัวซื้อมาแล้วซ่อมบ่อย หรือว่าถ้ากลัวก็ไม่ต้องซื้อเนีย ใจมันไปแล้วครับ แต่ก็กลัวซื้อมาแล้วเสียความรู้สึก มันคือรถในฝันด้วย
แต่ก็มีความจำเป็นต้องใช้รถทุกวัน ผมควรจะเอา BM อันนี้ หรือ MB ไว้ใจได้มากกว่าครับ หรือพอๆ กัน หรือซบค่ายญี่ปุ่นที่ผมมองไว้ accord
อยากเปลี่ยนรถแล้วครับ ตอนนี้ camry ของผมมันถึงเวลาใกล้ซ่อมเยอะเพราะมันแก่พอควรแล้ว >,<

ถ้าป้ายแดงก็แบบนี้ใช่ไหมครับต้องทำเรื่องให้ผ่านก่อนถึงลองขับคันจริงและเซ็นรับรถ ถามเพื่อกรณีผมเปลี่ยนไปซื้อป้ายแดงด้วยเลยครับ
ถ้าสมมุติวันที่รับรถผมไม่พอใจเจอปัญหา ผมไม่เซ็นรับรองได้ไหม และถ้าเกิดต้องรอคันใหม่ 1 เดือน ผมจะเริ่มผ่อนเลยไหมครับ หรือเริ่มนับจากวันที่เซ็นรับรถ

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2017, 19:09:44 โดย johnjnd »

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ยุโรปคันแรกในชีวิต

ก็ต้องเอามาลองให้หายอยากครับ

สมัยผมหนุ่มๆโชคดีว่าซื้อแต่รุ่นต่ำๆ ไม่จุกจิกเลย มั่นใจว่าถ้าซื้ออีกคงไม่เป็นไร พอแก่เจอรุ่นปัจจุบันหน่อยขยาดซ่อมแบบล็อตเตอรรี่ไปเลย

ผมไม่ชอบเรื่องSurprise แบบขับดีๆมาตลอด บทจะเสียก็เสีย ไม่เตือน ไม่บอกไม่กล่าว เรียกยานแม่มารับอะไรแบบนี้ ตอนนี้เลยพักกับรถสมัยใหม่ไฮเทคยันหลอดไฟเพดาน

ถ้ายังไม่เคย ลองครับ เผื่อจะได้ไม่เป็นขี้ปากพวกที่ชอบพูดใส่เราว่าฟังเขามารึเปล่า  แต่ผมไม่แนะนำถ้าเป็นรถคันเดียว

ออฟไลน์ NavaneS

• Sr. Member
ถ้าเป็นรถในฝัน และตอนนี้สามารถคว้ามันได้ ก้อไม่ต้องลังเลเรื่องซ่อมหรอกครับ จะรถทวีปไหนก้อต้องซ่อมทั้งนั้นแหละ

ส่วนเรื่องไม่ให้เทสคันนี้ อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันครับ รถมือสองถ้าไม่ให้ลองขับแล้วเกิดมันไม่ work ทำงัยละครับ..

จิงๆถ้าเป็นมือ1แล้วไม่ให้เทส ฟังดู make sense กว่า
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ iamnobody

รถ demo จริงๆ ก็ต้องลองได้นะครับ
เพราะมันก็คือรถ test drive นั่นแหละ
ที่ล๊อกไว้ไม่ให้ลองอาจจะเพราะไมล์เยอะแล้วกลัวจะขายยากก็เป็นได้ แต่ยังไงเราก็ต้องตรวจสภาาพรถคันจริงที่เราจะซื้อได้ครับ
จะได้รู้ว่ารับสภาพได้หรือเปล่า
แต่ต้องสังเกตดีๆ นิดนึงว่าทำไมรถถึงได้ค้างอยู่นานและไมล์เยอะครับ ปกติใกล้ๆ 6 เดือนก็เริ่มให้ลูกค้าจองกันแล้ว
ถ้าจำไม่ผิดสำหรับ bmw จะขายรถทดลองขับได้ต้องไมล์ 5,000 กม หรือเลย 6 เดือนครับ

ออฟไลน์ InBkk

• Hero Member
ซื้อไปเถอะ รถยุโรประดับนี้ ถ้าจะมีซ่อมหนักๆ จริงๆ คือประมาณ ปีที่ 7 เป็นต้นไปครับ ถ้าดูแลรถดี ก็อาจจะนานกว่านั้น ระหว่างนั้นก็ให้ BSI ดูแลไปยาวๆ ซื้อ Benz ที่คุณไม่ได้ชอบจริงๆ รอบไหนเจอเปลี่ยนจานเบรค ก็มี 3 หมื่น +-

ออฟไลน์ Sit: )

ถ้าไม่ให้ลอง ไปดูที่อื่นดีกว่า
แค่เริ่มต้นก็แปลกละ

ออฟไลน์ CJ.

ผมว่าควรจะลองได้นะครับ มากน้อยอีกเรื่องนึง
ประเภทให้ลองแต่วนรอบโชว์รูมก็อย่าไปเอาครับ

รถบางยี่ห้อขายคันที่โชว์ทุกคัน ยังมีให้ลองได้บ้างเลยครับ
แล้วยี่ห้อตลาดๆอย่าง BMW แถมเป็นรถ demo ด้วยควรลองได้
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ pingpong

• Newbie
  • *
ผมก็เคยเจอรถ stop mile ลองไม่ได้เหมือนกัน แต่คันที่บอกเลขไมล์ค่อนข้างสูงนะครับ ที่เซลล์เคยเสนอมารถหกเดือนวิ่งไปประมาณ 6-7000 กิโลเมตรเอง
แต่ผมไม่ค่อยชอบเพราะรถ demo คนลองก็อัดเต็มที่ ขนาดผมขับลองหาสมรรถนะ อัดพอสมควร เซลยังบอกว่าคนอื่นขับยิ่งกว่านี้อีก เลยไม่ค่อยกล้าซื้อรถ demo
แต่ถ้าคิดว่าใช้แค่ 5 ปี ตาม BSI ก็ไม่น่ามีปัญหาครับ

ค่อยๆหาครับ BM บางช่วงมีส่วนลดใช้ได้เลยครับ

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
ถ้าราคาไม่ต่างกันมาก ผมว่าตอนนี้320d iconic น่าจะคุ้มที่สุด ในราคาสองล้านต้นๆ ได้เครื่องดีเซล รถใหม่ด้วย เพียงแต่ตัดอุปกรณ์ออกบางรายการถ้ารับได้ครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
เจ้าของกิจการผมแนะนำ Series 5 ขึ้นไปดีกว่าไหมครับ Series 3 ดูเด็กไปนิด
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ XyteBlaster

ตอนนี้รถ demo กับไม่ demo ส่วนลดน่าจะต่างกันไม่เยอะนะครับ
ส่วนตัวถ้าเพิ่มตังอีกอีกนิดหน่อย กับรถราคา 2 ล้านกว่า ผมว่าอาจจะคุ้มที่ได้รถป้ายแดงนะครับ ..  แล้วคันที่เค้าขายให้ ไมล์ก็ หมื่นกว่า แล้ว

เริ่มกิน bsi ไปแล้วนะครับ ..

ลองตัดสินใจดูครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าส่วนลดแค่นี้เอาใหม่ไปเถอะครับ สดใหม่ยังไม่มีใครขับด้วย กลิ่นใหม่ยังมีให้สูด
เล่นยุโรปไปเลยครับสักครั้ง อย่าให้มันคาใจ

ออฟไลน์ J_Serie5

" ซื้อมาก็เป็นรถคันเดียว ไม่มีรถสำรอง ถ้าเข้าศูนย์ก็ไม่มีรถใช้ทำงานหาลูกค้า "
จากประโยคนี้ยังไม่ควรใช้รถยุโรปครับ แต่จริงๆก็พอมีทางเลือกรองลงมาคือ ใช้ camry ต่อไป และซื้อ F30 มือ2 ปี 2014 ราคาล้านต้นๆ เวลาF30 มีปัญหาจอดศูนย์ คุณจะได้มี camry ไว้สำรองครับ ส่วนเรื่องรถ demo ไม่ควรซื้อครับ แต่ละคนลองหนักๆทั้งนั้น เอาเงินไปซื้อ F30 มือ2ที่ลองได้เต็มที่ดีกว่าครับ ถ้าคุณไม่รีบให้รอดูตาม kaidee.com , taladrod.com จะมีรถที่เจ้าของขายเอง+มีประกันชั้น1เหลือให้เช็คสภาพย้อนหลังด้วยครับ +ทางเลือกอื่นๆ bmw serie5 F10 มือ2 ก็น่าสนนะครับ แต่ถ้าจะซื้อ F10 ให้รอ serie5 model G30 เปิดตัวในไทยก่อนนะครับ ราคา F10 จะได้ร่วงกว่านี้  :D

ออฟไลน์ h0661036

High risk high return... มันก็คือคุณซื้อรถมือ 2 นั่นแหละ ... ราคา กับ ความเสี่ยงที่จะเกิดขึ้นคุณรับได้ก็จัดไป
     เป็นผมรถคันแรกคงเอามือ 1 320d  ไม่ก็ 320i iconic

ออฟไลน์ aekoy

ผมก็ซื้อ Volvo V60 เป็นรถ Demo ครับ วิ่งมาเกือบ 10,000 แต่ได้มีโอกาสลองรถประมาณ 300 กม. ที่ศูนย์จะจัดงานไปทริปสำหรับคนที่ซื้อรถไปแล้วจะได้ลองระบบต่างๆของ Volvo ส่วนคนที่กำลังจะซื้อได้ขับรถ Demo ไปเช้ากลับเย็นๆ ผมก็ได้ส่วนลดพอสมควรรถที่ลองก็ OK เลยเอาคันนั้นเลย
แต่ถ้าไม่ได้ลองผมว่าเสี่ยงครับ รถพวกนี้มีประกันอยู่แล้วให้ศูนย์เครมสีให้เรียบร้อยก่อนด้วยครับ
Volvo 850 T-5R
SAAB 9000 Aero
BMW E30 M10 coupe M/T 1987
Volvo V60
Toyota AE111

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

รู้สึกว่าปีที่แล้ว  320i รถใหม่ ก็ มีส่วนลด3-400,000แล้วนะครับ
 จำตัวเลขแน่นอนไม่ได้  เพราะแนะนำเพื่อนซื้อคันนึง
ผมเคยซื้อx3 demo มาครับ  วิ่งไป14,000  แต่ลดไป1,000,000 ถ้วน
ตอนนั้นรถใหม่  ลดอยู่ที่400,000  ผมไม่ลังเลเลย 
เพราะตั้งใจเอามาลุยแทน f10 
ผมให้น้องเซล์ถ่ายรูปส่งมาให้ดู  ก็โอนเงินจองเลยครับ ไม่ได้ลองขับ
ยังไม่เห็นคันจริงด้วยซ้ำ  เจอกันอีกทีวันรับรถเลย55 ใช้มาปกติดีทุกอย่าง   เพียงแค่ภายในมันเก่าไปนิดนึงกว่ารถใหม่
   ให้ซื้อเดโม่อีกถ้าส่วนลดเยอะเอามาใช้งานผมก็เอา  เว้นบางรุ่นที่ชอบมากๆจะถอยป้ายแดง

ส่วน320iถ้าลด500,000  ผมขอเป็น  ป้ายแดงแทนดีกว่าครับ  มันน้อยเกิน
ถ้าขอได้มากกว่านั้นก็ว่ากันไป
แต่คิดว่ามันคงได้เรทนี้แหละ  เพราะราคาเดิมมันก็ไม่ได้สูงมาก  จะลดมากกว่านี้ก็กะไรอยู่

รถเดโม่ผมอุ่นใจกว่าซื้อมือสองตามเต๊นน่ะครับ
เพราะคิดว่าไม่ยุ่งกับพวกระบบไฟหรือ  ชนหนักมาแน่ๆ
เฉี่ยวมาเป็นรอยไม่ซีเรียส  กลัวโดนรื้อมามากกว่า

ออฟไลน์ axister

ทำไม demo ไม่ให้ลองครับ สงสัยมาก

เคยจะซื้อ c class demo ตัวที่แล้ว วิ่ง 9พัน (demo ก็จริงแต่เจ้าของดีลเลอเอาไปใช้เองแล้วมาขายต่อ) แต่ส่วนลดไม่ถูกใจ

320i sport ตอนนี้ต้องลดหนักมากเลยนะ ประมาณเท่าไหร่พอบอกได้มั้ยครับ

ถ้าลดมากๆ ผมเชียร์สุดใจเลย ถ้าใจมันมาแล้วไม่ซื้อมันไม่จบ ขับแคมรีไปพอ 320i วิ่งผ่านเราจะไม่จบจริง

ออฟไลน์ koko86

จขกท คิดได้ถี่ถ้วนมาก ซื้อรถยุโรปมือสองหากคิดในแง่ธุรกิจแล้วค่าเสื่อมมันจะน้อยกว่าเยอะ

จริงๆเค้าน่าจะให้ลองนะครับ  แต่ถ้าไม่ให้ลองจริงๆ โอกาสที่จะมีปัญหามันน้อยมาก เพราะรถวิ่งมาแค่ 12,000โล ถึงจะถูกใช้โหดๆก็เถอะ แต่โอกาสชนหนักๆ กลับไมล์ ย้อมแมว ที่อาจจะเจอได้จากรถเต๊นท์ ไรนี่คงน้อยมาก

ถึงอย่างไรก็ตามในworse caseก็ยังมี BSIอยู่ดี หรือถ้ามันมีปัญหามากสุด ก็ขายต่อได้ในราคาที่ขาดทุนไม่มาก

เรื่อง กลับไปaccordคงตัดทิ้งได้ เพราะดูแล้วไม่ค่อยตอบโจทย์ชีวิตคุณเท่าไหร่

ถ้าซื้อมาแล้วกลัวเสียจริงๆ อาจจะต้องวางแผนมองๆหารถเช่ารายวันใกล้ๆบ้านไว้บ้าง

สรุปถ้าผมเป็นคุณ คงซื้อนะ ข้อดีมากกว่าข้อเสีย

ออฟไลน์ ps000000

รถวิ่งมา 12,000 ส่วนลด 5แสน มันยังดูไม่ค่อยเร้าใจ

ออฟไลน์ V221

" ซื้อมาก็เป็นรถคันเดียว ไม่มีรถสำรอง ถ้าเข้าศูนย์ก็ไม่มีรถใช้ทำงานหาลูกค้า "
จากประโยคนี้ยังไม่ควรใช้รถยุโรปครับ แต่จริงๆก็พอมีทางเลือกรองลงมาคือ ใช้ camry ต่อไป และซื้อ F30 มือ2 ปี 2014 ราคาล้านต้นๆ เวลาF30 มีปัญหาจอดศูนย์ คุณจะได้มี camry ไว้สำรองครับ ส่วนเรื่องรถ demo ไม่ควรซื้อครับ แต่ละคนลองหนักๆทั้งนั้น เอาเงินไปซื้อ F30 มือ2ที่ลองได้เต็มที่ดีกว่าครับ ถ้าคุณไม่รีบให้รอดูตาม kaidee.com , taladrod.com จะมีรถที่เจ้าของขายเอง+มีประกันชั้น1เหลือให้เช็คสภาพย้อนหลังด้วยครับ +ทางเลือกอื่นๆ bmw serie5 F10 มือ2 ก็น่าสนนะครับ แต่ถ้าจะซื้อ F10 ให้รอ serie5 model G30 เปิดตัวในไทยก่อนนะครับ ราคา F10 จะได้ร่วงกว่านี้  :D
เห็นด้วยเลยครับ รถยุโรปจะมีโอกาสจอดซ่อมเยอะกว่ารถญี่ปุ่นเจ้าตลาดมากๆนะครับ ถึงจะมีBSIก็ใช่ว่าจะไม่ต้องจอดอู่นะครับ เพียงแต่ช่วยประหยัดค่าซ่อมไปได้ระยะหนึ่งเท่านั้น เพื่อนรุ่นน้องที่อยู่ในBM Thailandและเคยอยู่MBTHยังบอกกับผมว่า ทั้ง2ค่ายนี้ปัญหามากพอๆกันครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ h0661036

ลองถามราคามือ 1 ที่ศูนย์อื่นแบบหักจากส่วนลดและของแถมดูหรือยังครับ  เพราะราคามือ 1 ทุกวันนี้ก็มีส่วนลดมหาศาลอยู่แล้วอย่างเช่น 320i Luxury ลดกัน 5 - 6 แสน    เพราะงั้นถ้าเอารถมือ 2 จากศูนย์ก็น่าจะได้ล้านอัพถึงน่าสน

ส่วนตัวผมว่าแปลกที่รถ demo ลากไปถึง 12000 โล     

ออฟไลน์ arte

2-3เดือนที่แล้ว ผมก็ตามหารถเดโม่รุ่นนี้ครับ 320i เบาะแดง ตามหาหลายที่เซลล์แจ้งว่าไม่มีของแล้ว เลยได้ iconicมาแทน ก็แปลกใจว่าทำไมตอนนี้ถึงยังมีของ หรือว่าหลุดจอง ไมล์ยังไม่ถึงหรือยังงัย ผมโอเคกับเดโมนะ ถ้าส่วนลดมากกว่านี้เพิ่มสักอีก 1-2 แสนแต่ก็มีกลิ่นไม่ดีตรงที่ไม่ให้ลองรถคันเดโมที่จะซื้อนี่แหละ ถึงจะลองคันอื่นก็เถอะ

ออฟไลน์ SM.

ไม่ให้ลอง .... เกิดเจอ jackpot ขึ้นมา ทำไงเนี่ยยย

ออฟไลน์ SuperY

ไม่ให้ลอง ก็ไม่ต้องซื้อครับ

ออฟไลน์ deglory

• Jr. Member
  • **
รถ Demo ผมว่าควรหนีให้ห่างครับ ยิ่ง series 3 ปลายโฉมด้วย แนะนำรถใหม่เลยครัยส่วนรถเยอะมากกกก ผมจัด 320D Iconic มาแล้วครับ เหยียบทีหลังติดเบาะ แต่เสียงเครื่องดังไปนิด ถ้าแนะนำเล่น Bmw แนะนำดีเซลครับ ทนไม่จุกจิก ขายต่อได้ราคากว่าพวกเบนซิน

ออฟไลน์ CarameLon

จะเล่นซี่รี่3 ช่วงปีนี้ไป 320D iconic เลยครับ อย่าไปมองอย่างอื่น
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Eakkypoo

จะเล่นซี่รี่3 ช่วงปีนี้ไป 320D iconic เลยครับ อย่าไปมองอย่างอื่น

ขอเหตุผลด้วยคนครับ

ออฟไลน์ johnjnd

• Newbie
  • *
วันนี้ผมดันทะลึงไปลอง 330e m sport มาครับ >,< กิเลศมาเลยครับ มันนิ่งและสัมพัสช่วงล่างดีกว่า 320i พอสมควร
อัตราเร่งไม่ต้องพูดถูกต่างกันชัด แต่กังวลที่มันเป็น hybrid เนียเหละครับ........ และวันนี้ก็ไปลอง Benz หัวใจผมยังเทมาทาง BMW
ยิ่งเจอตัว m sport ชุดแต่งครบและพวงมาลัยที่ดึงดูดเบาะสีแดงกระชากใจ หือออออออจะเอา แต่ก็แอบคิดมากอยู่

ออฟไลน์ caton

ขอทราบเหตุผลเลยครับ
มองยังไง 320D luxury ก็น่าเล่นกว่า (ถ้าหารถได้) รวมถึงตัว Celebration หรือตัว sport (รถน่าจะหมดไปแล้ว)
ด้วยเหตุผลที่ว่าเมื่อหักส่วนลดแล้วทำให้ส่วนต่างราคาของสองตัวนี้ยิ่งต่างกันน้อยลง เทียบกับออฟชั่นที่ได้มา
โดยเฉพาะถ้าเป็นคนชอบค้นคว้าเกี่ยวกับคอมฯหนือชอบงัดแงะ,แกะ,เกา จะรู้ว่ารถเราๆ มีความสนุกซ่อนอยุู่เยอะเลยครับ
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
ต้องได้ลองครับ เป็น demo อยู่แล้วด้วยครับ

กรณีวันรับเจอปัญหา ต่ำกว่าจุดรับได้ของเจ้าของหัวห้อ ไม่ต้องลงนามครับ

สำคัญ คือ เงิน(ในรูปแบบต่างๆ)ต้องอยู่กับตัวจนกว่าจะมั่นใจ ว่าเกินจุดรับได้ของเจ้าของหัวข้อครับ

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?