ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีคะ พอดีมีโอกาสไปที่ญี่ปุ่น บังเอิญเจอ C-hr คะเลย ถ่ายรูปมาฝากคะ ผิดกฎลบได้เลยนะคะ  (อ่าน 20173 ครั้ง)

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
นี่ความสูงรถปกติหรือโดนโหลดลงมาอ่ะครับ ผมว่ามันเตี้ยแปลกๆ ....... เว้นแต่ว่าคุณผู้หญิงที่ยืนข้างๆรถจะตัวสูง

สูง 157 เองคะรถน่าจะเตี้ยคะ เลยถ่ายเวลายืนมาให้ดูคะ น่าจะมุมด้วยคะ

มุมนี้เทียบแบบไม่ถ่ายด้านหน้าคะ

ผมหนึ่งนะครับ ^^

ออฟไลน์ Barracuda

สวยมากๆรอรุ่นนี้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Suriya 640

• Full Member
ผมชอบ รถ suv แนววท้ายสาด พวก cx 4 x4 อะไรพวกนี้  C-hr นี้ออกแนว Coupe หน่อยๆ เหมือนกัน ถือว่าสวยเลยที่เดียว :D :D

แต่น่าเสียท้าย ด้านท้าย พวกไฟท้าย มันไม่สวยเลยสำหรับผม :(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 20:52:53 โดย Suriya 640 »

ออฟไลน์ locomotive

• Sr. Member
ตามกฎหมาย อารยะประเทศ ถ่ายในที่สาธารณะ ไม่ผิด กฎหมาย ทั้งนั้น ( ยกเว้นประเทศที่เป้น มุสลิม ต้องศึกษาดีๆ ) จะผิดก็ต่อเมื่อ ถ่ายใน ที่เฉพาะ เช่น โรงงาน โกดัง เก็บ ที่ๆ เป็นความลับ ชอบสีน้ำตาล ครับ น่าร๊อค!!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 20:53:21 โดย locomotive »

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
รอรุ่นนี้เหมือนกันครับ  ;D

เมืองไทยก็มีฝนมีโคลน ถนนลื่นเหมือนกัน รอลุ้น 4x4 สุดตัว
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ kenny523

ออฟไลน์ valent

หลงประเด็นเรื่องรถกันหมด
รวมทั้งผมด้วย

:-[ :-[ :-[
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ o0Zenith0o

• Jr. Member
  • **
Focus 1.5 EcoBoost ผู้ซดน้ำมัน

ออฟไลน์ Impulse

ไม่ผิดหรอกค่ะ วันหลังมาโพสรูปบ่อยๆนะคะ  ;D

ออฟไลน์ Mp4_007

สวยมาก ต่อให้ตั้งราคาแพงก็ขายได้ นี่แหละคู่แข่ง hrv ที่สมน้ำสมเนื้อ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ชอบจริงๆ เลยครับ สวยจริงๆ เลย เจ้าของภาพ :-* :-* :-* :-*

ออฟไลน์ @MIN

• Life is beautiful
เว็บเรามีนางฟ้า มาเล่นด้วย  มาเล่นบ่อยๆ นะครับ  :D :D
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ว๊าวๆสวยจังเลยคนยืนข้างๆรถอ่ะ  ;D มีสาวๆมาเล่นเว็ปนี้ด้วย

ออฟไลน์ Nott1959

ด้านข้างแอบเหมือนNXเลย :-\
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออฟไลน์ Anvers30

สงสัย C-HR มาจริง คนในเว็บคงสั่งจองสีน้ำตาลกันตรึม อิอิ

ออฟไลน์ Harem

ออฟไลน์ boyyyy

เพิ่มขนาดคะ

มีใหญ่ๆกว่านี้มั้ยครับ ถ้ามีแจ๋วเลยครับ

ผมว่ามิติรถพอๆกันกับ HR-V แอบใหญ่กว่านิดนึง แต่ภายในแคบกว่า โดยเฉพาะห้องโดยสารตอนหลัง เพราะให้พื้นที่ห้องสัมภาระมากกว่า อารมณ์น่าจะประมาณ CX-3 แต่ช่วงล่างน่าจะ หนึบ นุ่ม นิ่ง เกาะถนนดี จากการดูคลิปทดสอบ เวลากระโจนเนินหน้ารถจะทิ่มลงจิกพื้นตลอด โช๊คยุบตัวได้ดี หน้ารถไม่ดื้อ หน้ายางสัมผัสพื้นได้เร็ว จึงไม่เสียการควบคุมครับ
(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

ตามคลิปนี้ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Torshi

• Full Member
มีรูปมุมอื่นบ้างไหมครับ ผมจะรอชมนะครับ :))
2010 Honda Civic FD 1.8 AT Unichip+Idriver
2013 Honda Civic FB 1.8 AT
2013 Ford Focus 2.0 Gdi Remap
2014 Mazda 3 Skyactiv Remap
2014 Volvo V40 Cross Country T5
2015 BMW 116i M Sport Remap+H.Drive EURO(Corner Weight Balance)
2016 Toyota Revo Double Cab Prerunner 2.4G AT
2017 Honda Accord Hybrid TECH

ออฟไลน์ Hakosuka

ทำไมตาผมมันไม่มองรถเลยหว่า

ออฟไลน์ Terng

พอเห็นอีกมุมที่คุณถ่ายมุมต่ำลงมาหน่อยถึงรู้เลยว่า รถจริงๆมันคันไม่เล็กเท่าไหร่นะครับ

คันนี้ที่ดูเหมือนเตี้ยคงเพราะมันจอดบนหิมะ ล้อบางส่วนเลยเหมือนหลอกตาว่าเตี้ยเพราะมันจมหน่อยๆ บวกกับสเกิตที่แต่งมา ทำให้รถดูเตี้ยผิดปกติ

ด้านท้ายรถไม่รู้คุณได้ลองส่องดูไหมครับว่ามันดูคับแคบจริงหรือเปล่า? ผมคิดว่าน่าจะพื้นที่นั่งเยอะแต่รู้สึกแคบเพราะแนวเส้นตัวถังที่ยกสูงจนพื้นที่กระจกเหลือน้อยมากกว่า
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ kyonapoo

• Newbie
  • *
พอเห็นอีกมุมที่คุณถ่ายมุมต่ำลงมาหน่อยถึงรู้เลยว่า รถจริงๆมันคันไม่เล็กเท่าไหร่นะครับ

คันนี้ที่ดูเหมือนเตี้ยคงเพราะมันจอดบนหิมะ ล้อบางส่วนเลยเหมือนหลอกตาว่าเตี้ยเพราะมันจมหน่อยๆ บวกกับสเกิตที่แต่งมา ทำให้รถดูเตี้ยผิดปกติ

ด้านท้ายรถไม่รู้คุณได้ลองส่องดูไหมครับว่ามันดูคับแคบจริงหรือเปล่า? ผมคิดว่าน่าจะพื้นที่นั่งเยอะแต่รู้สึกแคบเพราะแนวเส้นตัวถังที่ยกสูงจนพื้นที่กระจกเหลือน้อยมากกว่า

ดูแล้วคะ ด้านหลังไม่แคบ มากคะใหญ่กว่า  Juke หน่อยคะ แต่ข้าง แอบเหมือน Lexus nx จริงคะ จริงๆ มีถ่ายวิดีโอมาด้วยคะลงไม่เป็นคะ

ออฟไลน์ AkE

ออฟไลน์ sixaxis

• mntkcar
ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันนะครับ

ปล.เชื่อว่าเกือบทุกคนดูอย่างอื่นก่อนดูรถ555

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
รถเดิมไม่ใส่สเกิร์ตดูลงตัวกว่า ดูทั้งคันผมชอบมากกว่า HR-V นะ แต่ดูจาก2ภาพแรก รถดูจืดไปเลย  ::)
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ carenaruk

ออฟไลน์ Krongbun

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
สวยครับ ผมคนตรงๆ บอกเลย
ผมไม่ได้ดูรถเลยครับ ดูคนข้างๆรถ สวยจริงๆ

ออฟไลน์ raknajupjup

• **
เข้ามา มุงง... รถถ ด้วยยคน คับ

ออฟไลน์ joekling

• **
รถสวย แต่ดับเพราะมาถ่ายคู่กับ จขกท ครับ

สีน้ำตาลสวยกว่าสีขาวมากครับ
 :) :) :) :)