ผู้เขียน หัวข้อ: พวงมาลัยสวยๆ ช่วยให้ท่านมีความสุขในการขับรถไหมครับ?  (อ่าน 8652 ครั้ง)

ออฟไลน์ Narong Lith

• Full Member
พวงมาลัยที่ท่านชอบ มองว่าสวย ช่วยให้มีความสุขในการใช้รถไหมครับ
(นี่ไม่นับรวมช่วงล่างและสมรรถนะของรถน่ะครับ)

สำหรับผม พวงมาลัยของ Civic FD สวยถูกใจมาก รู้สึกดีทุกครั้งที่ได้สัมผัส
(ผมไม่ได้เป็นเจ้าของ Civic FD) แต่มีโอกาสได้ขับอยู่เรื่อยๆ รู้สึกชอบดีไซน์ของมันครับ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
ก็เป็นไปได้ครับ เพรามันอยู่ตรงหน้าเราตลอดเวลาที่ขับรถ

ออฟไลน์ Focuszaa

• Sr. Member
ผมชอบสัมผัส ของ พวงมาลัย ครับ มันทำให้เรา อยากจับตลอดๆ

ออฟไลน์ iamwutdy

ไม่ค่อยสนครับ ส่วนใหญ่ที่สนคือ ขนาดพอดีมั้ย จับกระชับ และคล่องหรือเปล่า อาการเป็นธรรมชาติมั้ยมากกว่าครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
เปิดประตูรถมาก็เห็นเลย ถามผมๆชอบครับ ถ้าพวงมาลัยไม่สวยมันทำให้บรรยากาศหายไปบ้างอยู่นะ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
มันเป็นส่วนนึงของ interior ถ้าสวยก็ดีครับ

แต่ที่สำคัญกว่าคือจับแล้วถนัดไหม

ออฟไลน์ alpha14

ชอบสิครับเป็นส่วนสำคัญเลยในการขับ รวมถึงฟิลลิ่งมันด้วย แต่ของผมเสียอย่างปรับเข้าออกไม่ได้นอกนั้นดีหมด มีปุ่มครุยคอนโทรไว้ใช้งานยามเมื่อยขาด้วย

ออฟไลน์ pradiw

ผมชอบ (มาก) ครับ

ออฟไลน์ Boyja

ก้อมีส่วนนะครับ เพราะเราต้องมองต้องจับทุกครั้งที่ขับรถ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ทรง FD ถือว่าดีครับ
ส่วนทรงแป้นกลมๆ ปัจจุบันที่เขากำลังฮิตกัน ผมว่าเฝือแล้วครับ
ตอนนี้ลามไปหมดยันรถจีนรถแขก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าแค่แรกๆอ่ะ ขับๆไปไม่เคยจะมองเลยพวงมาลัย

ออฟไลน์ NavaneS

พวงมาลัย เป็น1จุดที่ผมเลือกระหว่างรุ่นธรรมดากับรุ่นสปอร์ตครับ
สามก้านมันโดนใจ..... :-*
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ MystogaN

ของผม ต้องสัมผัสนุ่ม เนื้อดีคับ ความสวยเรื่องรองนะ ต้องสำผัสละมุนก่อน ช่วยถนอมมือเรา

ออฟไลน์ O_o"

อยากลองจับสักครั้ง :D :D :D :D

ออฟไลน์ CarameLon

Yes indeed !!  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ koko86

ผมพึ่งเอาพวงมาลัยอันเดิมของ86ไปหุ้มอัลคันทาร่ามา
เนื่องจากมันลื่นเวลาเหงื่ออกเยอะๆ และยังลื่นอยู่เวลาขับในแทรค ถึงแม้จะใส่ถุงมือแล้วก็ตาม
ผลที่ได้ชอบมาก ทำตามสั่งได้ทุกอย่างเช่นเจาะรูตรงมือจับเพื่อระบายเหงื่อ ขลิบแดงขอบบนเพื่อไว้ใช้กะองศาการเลี้ยว
ส่วนเรื่องฟิลลิ่งพวงมาลัย มันokอยู่แล้ว  ตอนนี้เลยแฮปปี้ครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

มีส่วนครับ มันกระชับ จับถนัดมือทุกครั้งที่ขับ

ทุกวันนี้ไม่อยากกลับไปใช้แบบเดิม ไม่ถนัดจริงๆครับ

และที่สำคัญคือทนทานมาก ไม่ลอกร่อน หนังยังดี สมราคาค่าตัว

ตอนนี้มีคนรอซี้อต่อ แต่ยังไม่ขาย ใช้ไปเรื่อยๆก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2017, 17:28:50 โดย No Trespassing »

ออฟไลน์ prai

มีผลตั้งแต่ตอนเลือกซื้อรถเลยแหล่ะครับ ผมชอบแนวหรูหน่อย และอีกอย่างที่ชอบคือจับแล้วนิ่มๆ อันนี้ไม่ค่อยเจอเท่าไหร่

ออฟไลน์ Sit: )

มีผลทั้งความสวย และการจับที่กระชับมือ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Logo บนพวงมาลัยถ้าลอกขึ้นมาแทบจะร้องไห้ ถ้าคิดจะเปลี่ยนต้องยกชุด airbag
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ผมพึ่งเอาพวงมาลัยอันเดิมของ86ไปหุ้มอัลคันทาร่ามา
เนื่องจากมันลื่นเวลาเหงื่ออกเยอะๆ และยังลื่นอยู่เวลาขับในแทรค ถึงแม้จะใส่ถุงมือแล้วก็ตาม
ผลที่ได้ชอบมาก ทำตามสั่งได้ทุกอย่างเช่นเจาะรูตรงมือจับเพื่อระบายเหงื่อ ขลิบแดงขอบบนเพื่อไว้ใช้กะองศาการเลี้ยว
ส่วนเรื่องฟิลลิ่งพวงมาลัย มันokอยู่แล้ว  ตอนนี้เลยแฮปปี้ครับ

5555 ท่าขับรถท่านสุดยอดมากเลยครับ Upside down

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
พวงมาลัยสวยนี่มีผต่อการตัดสินใจเลือกรถ สำหรับผมเป็นอย่างมากครับ

ถ้าไม่สวยก็ลาขาด อย่างของ MG นี่ผมไม่แลเลยครับ

แต่ถ้าเป็นตัว MG GS ใหม่นี่ก็ชวนหวั่นไหวอยู่นะครับ ถึงจะคล้ายหลายยี่ห้อก็ตาม
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Red Bicycle

:) :) :) ตอนผมเลือกซื้อ D segment ผมตัด Teana ออกก่อน เรื่องนึงก็เป็นมาจาก ไอ้เจ้ารูปทรงพวงมาลัยทรงมดลูกนี้แหละ ที่ไม่ชอบมากๆเป็นการส่วนตัวครับ แต่ของ  Accord และ Camry นั่นใชได้ครับ

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

มีผลครับ ผมชอบพวงมาลัย 3 ก้าน ยิ่งของ Mazda3 MC, BMW M ยิ่งอยากได้เลยครับก้านเล็กๆ เรียวๆ เห็นแล้วอยากจะเลี้ยวทันทีครับ

แต่ถ้าอย่างของ Camry, Accord ไม่ไหวอ่ะครับ ทรงมันไม่ได้เลยดูผู้ใหญ่มากครับ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

JONNY

• บุคคลทั่วไป
 พวงมาลัย ทรงมดลูก ของนิสสันล่ะไม่ชอบหรา

ออฟไลน์ 911turbo

เหอะๆ   ตอนนี้ พวงมาลัยผมลอก   fd นี่แหละ 
เอาปลอกมาหุ้มก็ไม่ค่อย work  มันใหญ่กว่าเดิม
ว่าจะหาร้านหุ้ม พวงมาลัย ไม่รู้จะดีไหม

พวงมาลัย ทรงมดลูก ของนิสสันล่ะไม่ชอบหรา

ผมว่ามันก็สวยดีน่ะครับ สัมผัสก็ดีใช้ได้ (เคยใช้ Teana ตัวปัจจุบันอยู่ช่วงนึง)

ออฟไลน์ SM.

ทรง FD สวยครับ แต่ผมไม่ชอบปุ่มกด มันกดยาก มักจะไปติดก้านแทน

อย่างเวลากดเปลี่ยนช่องวิทยุ เวลากด ผมจะกดแค่ลง แล้วไล่ให้ช่องวนกลับไปเอง

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ไม่มีผลครับ ตอนขับก็ไม่ได้มองพวงมาลัย แต่น้ำหนักตอนบังคับควบคุมและพวกลูกเล่นอย่างอื่นเช่น paddle shift ปุ่มควบคุมเครื่องเสียง ถ้าใช้งานสะดวกก็จะสะดวกสบายครับ
แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าขับรถแล้วจะมีความสุขเพราะเรื่องนี้อยู่ดี

ออฟไลน์ mothsan

พวงมาลัยก็มีสวยเช่น พวงมาลัย M มัน ใหญ่ กระชับ แน่น พอดีมือสุดๆ ฟินเลยครับ
แต่ที่สำคัญ คือความคมของพวงมาลัยสำคัญที่สุด สำหรับผม