ผู้เขียน หัวข้อ: ไปงานเปิดตัว g30 มา. คันจริงสวยดีครับ  (อ่าน 6211 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
ส่วนตัวชื่นชอบbmw ผมเห็นรูปออกมา  ผมเฉยๆน่ะครับ
เมื่อตอนเย็นไปงานมา. สวยทั้งภายในภายนอก
ภายนอกดูเผินๆก็เหมือน f10
ภายใน cockpit. สวยให้บันยากาศที่น่าขับกว่าเดิมเยอะมาก
เบาะหลังกว้างขึ้นทุกมิติครับ. ไม่อึดอัดเหมือนf10. แต่เบาะก็ยังแข็งเหมือนเดิมไปผมว่า
ที่เด่นคือไฟหลังสวยจริงๆครับ. เด่นกว่าเดิมเยอะเลย.
ผมว่าแฟนbm กับ benz เลือกง่ายมาก. จะเอาหรูหรือเอาสปอต
ผมไม่ค่อยได้สังเกต 520d เท่าไหร่. ดูแต่530i ครับ

ออฟไลน์ caton

Re: ไปงานเปิดตัว g30 มา. คันจริงสวยดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 23:21:27 »
ผมก็ไปมาเมื่อวานตอนเย็น คนจองในงานหลายคันเลย ส่วนใหญ่ก็ 530i m sport
คันจริงสวยกว่าที่คิดมาก ออฟชั่นระหว่างตัว 520d กะ 530i ก็ต่างกันพอสมควร
ที่ชอบคือ Gesture Control ที่ใช้สะดวกและง่าย
ส่วนตัวผมว่ามันดีขึ้นกว่า F10 พอตัวเลย และดูดุ, สปอร์ตไปในตัว คนไม่ชอบแนวนี้ก็อาจจะไม่ชอบ
ที่แปลกคือในงานรถแต่ละคันใช้ยางคนละยี่ห้อกันหมด ทั้ง Goodsyear, BridgeStone, Pirelli และ Hankook
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

Re: ไปงานเปิดตัว g30 มา. คันจริงสวยดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 23:35:00 »
ผมก็ไปมาเมื่อวานตอนเย็น คนจองในงานหลายคันเลย ส่วนใหญ่ก็ 530i m sport
คันจริงสวยกว่าที่คิดมาก ออฟชั่นระหว่างตัว 520d กะ 530i ก็ต่างกันพอสมควร
ที่ชอบคือ Gesture Control ที่ใช้สะดวกและง่าย
ส่วนตัวผมว่ามันดีขึ้นกว่า F10 พอตัวเลย และดูดุ, สปอร์ตไปในตัว คนไม่ชอบแนวนี้ก็อาจจะไม่ชอบ
ที่แปลกคือในงานรถแต่ละคันใช้ยางคนละยี่ห้อกันหมด ทั้ง Goodsyear, BridgeStone, Pirelli และ Hankook
เห็นด้วยทุกประการครับ  จิงๆอยากได้ตัวcbu เลยครับ. หาตังค์ก่อนอิๆ.อยากลองรถประกอบนอกดูเห็นรุ่นพี่บอกเงียบกว่าประกอบไทย
  ไม่ทันคงรอckd.  น้องเซลบอกว่า. ล๊อตแรกหมดไปแล้วครับ. 530i. มีล๊อตสองตามมา

ออฟไลน์ Tedjung84

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 23:58:26 »
ผมเชื่อว่าถ้าได้เห็นคันจริงจะรู้สึกดีกว่าเห็นในรูปครับ
เพราะโดยรวมมันดูดีขึ้นจริงๆนั่นล่ะ
รู้สึกว่าเครื่องบล๊อคนี้เปลี่ยนเป็นอินเตอร์น้ำแล้วนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 00:14:16 »
ติดที่กุญแจละ ใหญ่เกิ๊น

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 07:11:35 »
สนุกครับตลาดรถหรูปีนี้

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 08:10:03 »
ไม่ค่อยชอบไฟท้ายเท่าไหร่ อาจต้องใช้เวลาหน่อย แล้วมันจะดูสวยลงตัวเอง บางที

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 10:37:01 »
ไปงานมาเหมือนกันครับ สำหรับผมถือว่าจบและลงตัวมาก เหลือทดลองขับอย่างเดียวก็จะกล้าพูดได้เต็มปากว่าเหนือกว่า E-Class ซึ่งแนวโน้มสูงมาก

เครื่องเสียง Harman ทำได้ดีมากมีมิติสุดยอด แพ้เพียงวอลโว่เท่านั้น เครื่องเสียงตัวธรรมดาก็ไม่ได้แย่กว่ากันมาก การเก็นเสียง เสียงในงานที่ดังมากๆ พอนั่งในรถ ปิดประตู แทบจะเงียบในทันทีต้องลองออกถนนจริง แต่คิดว่าน่าจะทำได้ดีแน่ๆ Gesture Control สำหรับผมยังถือว่าใช้งานยาก หมุนเอาเองยังคงทันใจกว่า

530i ได้ทั้งล้อและช่วงล่าง m sport เป็นอะไรที่ลงตัวมากสำหรับผม หาที่ติแทบไม่ได้จริงๆ สำหรับคนอื่นอาจมีข้อเสียบ้างเช่น ไม่มีพวกระบบ Blind spot หรือเบรคอัตโนมัติ ซึ่งคนซื้อ BMW และยิ่งเป็นเครื่อง 30i คงไม่มาใส่ใจกับระบบพวกนี้หรอก

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 10:57:12 »
ไปงานมาเหมือนกันครับ สำหรับผมถือว่าจบและลงตัวมาก เหลือทดลองขับอย่างเดียวก็จะกล้าพูดได้เต็มปากว่าเหนือกว่า E-Class ซึ่งแนวโน้มสูงมาก

เครื่องเสียง Harman ทำได้ดีมากมีมิติสุดยอด แพ้เพียงวอลโว่เท่านั้น เครื่องเสียงตัวธรรมดาก็ไม่ได้แย่กว่ากันมาก การเก็นเสียง เสียงในงานที่ดังมากๆ พอนั่งในรถ ปิดประตู แทบจะเงียบในทันทีต้องลองออกถนนจริง แต่คิดว่าน่าจะทำได้ดีแน่ๆ Gesture Control สำหรับผมยังถือว่าใช้งานยาก หมุนเอาเองยังคงทันใจกว่า

530i ได้ทั้งล้อและช่วงล่าง m sport เป็นอะไรที่ลงตัวมากสำหรับผม หาที่ติแทบไม่ได้จริงๆ สำหรับคนอื่นอาจมีข้อเสียบ้างเช่น ไม่มีพวกระบบ Blind spot หรือเบรคอัตโนมัติ ซึ่งคนซื้อ BMW และยิ่งเป็นเครื่อง 30i คงไม่มาใส่ใจกับระบบพวกนี้หรอก
บางทีผมก็อยากได้ benz บ้างสักคัน  แต่ไม่รู้จะไปขับตอนอารมณ์ไหน
แค่นึกถึงฟีลลิ่งของช่วงล่าง และพวงมาลัยของbm แล้วยิ่งหายอยาก

เพราะทุกวันนี้ 528i ผมเอาไว้ขับอารมณ์เวลาต้องเดินทางคนเดียว
เวลา รีบๆหน่อย   หรือชิลๆคนเดียวเท่านั้น 
ถ้าไปกับที่บ้านก็ใช้รถตู้
  จากอัตราเร่งที่ให้มา 0-100  6.2 ตามสเปค  ผมว่าเหลือๆครับ
แรงกว่า528i  นิดนึง  ขับมันส์กว่าเดิมแน่
   แต่blind sport กับพวก เตือนชนคันหน้าผมก็อยากให้มีครับ
แต่ขอเป็นแค่เสียงเตือนพอ  ระบบเบรคอัตโนมัติ  ผมไม่ชอบ
ขอเบรคเองดีกว่า  กลัวว่าเราเบรคทันคันหลังเบรคไม่ทัน
  เพราะเจอบ่อยที่ว่า รถเบรคชะลอแล้วชนกันทั้งแถว
ผมขอเวลาหักหลบเปลี่ยนเลนเองจะดีกว่าครับ 

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 11:13:14 »

บางทีผมก็อยากได้ benz บ้างสักคัน  แต่ไม่รู้จะไปขับตอนอารมณ์ไหน
แค่นึกถึงฟีลลิ่งของช่วงล่าง และพวงมาลัยของbm แล้วยิ่งหายอยาก

เพราะทุกวันนี้ 528i ผมเอาไว้ขับอารมณ์เวลาต้องเดินทางคนเดียว
เวลา รีบๆหน่อย   หรือชิลๆคนเดียวเท่านั้น 
ถ้าไปกับที่บ้านก็ใช้รถตู้
  จากอัตราเร่งที่ให้มา 0-100  6.2 ตามสเปค  ผมว่าเหลือๆครับ
แรงกว่า528i  นิดนึง  ขับมันส์กว่าเดิมแน่
   แต่blind sport กับพวก เตือนชนคันหน้าผมก็อยากให้มีครับ
แต่ขอเป็นแค่เสียงเตือนพอ  ระบบเบรคอัตโนมัติ  ผมไม่ชอบ
ขอเบรคเองดีกว่า  กลัวว่าเราเบรคทันคันหลังเบรคไม่ทัน
  เพราะเจอบ่อยที่ว่า รถเบรคชะลอแล้วชนกันทั้งแถว
ผมขอเวลาหักหลบเปลี่ยนเลนเองจะดีกว่าครับ 

ไม่รู้ว่ารุ่นประกอบในประเทศ จะตัดหรือจะเพิ่มออปชั่นอะไรบ้างนะครับ ถ้ารอดูคงอีกหลายเดือนเลย

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 11:16:42 »
ผมมีลิสสิ่งที่ต้องมีคือ
1. Adaptive damping control ไม่แน่ใจว่ายังใช้ชื่อนี้หรือป่าว แต่ผมหมายถึงระบบปรับช่วงล่างตัวเต็ม ซึ่งเท่าที่อ่านออปชั่นยังไม่มี
2. พวกระบบความปลอดภัยหยุดเอง เตือนการชน blind spot อะไรพวกนั้น ควรเป็นมาตรฐานได้แล้ว

ที่เห็นแล้วแอบขัดใจคือลำโพงharman ตอนนี้benz volvoอัพขึ้นไป BO BWแล้ว น่าจะใส่ของดีมาเลย เดิมลูกค้าซื้อมาต้องมาเปลี่ยนเป็นfocal เสียงก็ดีขึ้น แต่เทียบกับ2ยี่ห้อนั้นมันห่างกันเยอะมาก

ออฟไลน์ chinjung

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 11:26:11 »
ดูแล้วยังไงยังไงมันก็ไม่สวยเลยอ่าา เบาะหนังก็ไม่ให้Nappa หลังคาแก้วก็ ไม่เต็มบาน หน้าก็หน้าหมูเหมือนเดิมหาความสวยไม่เจอเลย

Sport อย่างเดียวเท่านั้นจริงๆไม่มีความหรูหราเลย

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 15:29:15 »
ดูแล้วยังไงยังไงมันก็ไม่สวยเลยอ่าา เบาะหนังก็ไม่ให้Nappa หลังคาแก้วก็ ไม่เต็มบาน หน้าก็หน้าหมูเหมือนเดิมหาความสวยไม่เจอเลย

Sport อย่างเดียวเท่านั้นจริงๆไม่มีความหรูหราเลย
S5 เหมาะสำหรับวัยรุ่นครับอิๆ. เพราะผมว่าบุคลิค ตัวsport มันดุดันกว่า
S3 or s7. แต่ s7 ตัวปัจจุบันก็ มาค่อนข้างsport
ความหรูหรา ส่วนตัวผมยกให้e class,s class,cls ,s7,Ls ,panamera ประมานนั้นครับ

ออฟไลน์ Starplatinum35

• R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 17:14:46 »
ชอบเหมือนกันครับ ครบๆดี ล้อm เบรกM sunroof harman kardon ประกอบนอกด้วย ตอนนั้นเกือบลังเลไปถอย f10 เกรย์ก็เพราะsunroofกับล้อ m 19นิ้ว  นี่แหละ
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ Carrera

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 20:43:38 »

S5 เหมาะสำหรับวัยรุ่นครับอิๆ. เพราะผมว่าบุคลิค ตัวsport มันดุดันกว่า
S3 or s7. แต่ s7 ตัวปัจจุบันก็ มาค่อนข้างsport
ความหรูหรา ส่วนตัวผมยกให้e class,s class,cls ,s7,Ls ,panamera ประมานนั้นครับ

ถึงจะสปอร์ต แต่เบาะ Nappa ก้ไม่น่ากั้กน่ะผมว่า
ผิวสัมผัสเบาะแข็งๆ สากๆ สไตล์ Dakota นี่ไม่ชอบเท่าไหร่ รวมถึง เบาะ Artico ของเบนซ์ มันดูไม่สมราคาเลย ยังไม่รู้สึกว่ามันพรีเมี่ยมกว่าเบาะ Accord เท่าไหร่

มาเป็นออปชันให้สั่งเพิ่มก้ได้ ผมว่าหลายคนน่าจะยอมจ่ายเพิ่มไปเอา Nappa อยู่แล้ว

เคยสัมผัส E ที่ใช้ Artico , f10 ที่ใช้ Dakota และ E ที่เป็น Nappa ในตัวท็อป ฟีลลิ่งผิดกันเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2017, 20:52:29 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 22:00:52 »

ถึงจะสปอร์ต แต่เบาะ Nappa ก้ไม่น่ากั้กน่ะผมว่า
ผิวสัมผัสเบาะแข็งๆ สากๆ สไตล์ Dakota นี่ไม่ชอบเท่าไหร่ รวมถึง เบาะ Artico ของเบนซ์ มันดูไม่สมราคาเลย ยังไม่รู้สึกว่ามันพรีเมี่ยมกว่าเบาะ Accord เท่าไหร่

มาเป็นออปชันให้สั่งเพิ่มก้ได้ ผมว่าหลายคนน่าจะยอมจ่ายเพิ่มไปเอา Nappa อยู่แล้ว

เคยสัมผัส E ที่ใช้ Artico , f10 ที่ใช้ Dakota และ E ที่เป็น Nappa ในตัวท็อป ฟีลลิ่งผิดกันเลย

จริงครับหนัง Nappa คุณภาพผิดกันลิบลับ หนัง Dakota ผิวมันสาก ลูบแล้วรู้สึกไม่นุ่มมือ ซึ่ง Artico ของเมอร์คก็ทำนองเดียวกัน ทำให้ภายในรู้สึกด้อยลงอย่างชัดเจน

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 22:43:35 »

จริงครับหนัง Nappa คุณภาพผิดกันลิบลับ หนัง Dakota ผิวมันสาก ลูบแล้วรู้สึกไม่นุ่มมือ ซึ่ง Artico ของเมอร์คก็ทำนองเดียวกัน ทำให้ภายในรู้สึกด้อยลงอย่างชัดเจน

Dakota ของ BMW ผมไม่แน่ใจว่าเป็นหนังอะไร แต่ Artico ของ Benz นี่หนังเทียม 100% เลยล่ะครับ ผมเคยบอกเพื่อนบางคนมันหาว่าผมบ้ารถ Benz จะใช้หนังเทียมได้ยังไง แต่เอาจริงๆถ้านับเฉพาะคุณภาพหนังกลุ่ม Premium ผมชอบ Lexus ที่สุดนะครับ มันทั้งเนียนและนุ่มดีจริงๆ

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 13:05:34 »
Dakota เป็นหนังแท้ที่ผิวเคลือบวัสดุสังเคราะห์ไว้ครับ ผิวสัมผัสอาจไม่ดี แต่ตั้งแต่ใช้มาผมว่ามันทนกว่าหนังแท้ชนิดอื่นๆมาก เบาะ nappa ใช้ไปสัก 2-3 หมื่นกิโลถ้าลงไปนั่งแบบไม่ระวังจะดูโทรมกว่ามาก ถ้ารถที่ใช้เยอะและมีคนนั่งด้วยบ่อยๆผมว่าหนังแบบ Dakota ดูแลง่ายกว่าเยอะมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2017, 13:08:39 โดย IS2000 »
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R