ผู้เขียน หัวข้อ: ติดฟิล์มใส ๆ ให้มองเข้ามาเห็นคนขับ เอายี่ห้อไหนดี ขอรหัสเลยนะครับ?  (อ่าน 30223 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
หลังจากที่หาข้อมูลด้วยตัวเอง

ฟิล์มที่ภาษาบ้าน ๆ เราเรียกกันว่า 40% เอากันจริง ๆ แล้ว spec มันมีหลายแบบมาก

ผมมึนครับ

ผมถามร้านฟิล์มแถวบ้าน เขาบอกว่าไม่ได้เอามาขาย เพราะไม่มีใครติดกันครับ

ผมต้องการฟิล์มใสแบบมองเข้ามาแล้วเห็นหน้าคนขับ กระจกใสเหมือนไม่ได้ติดฟิล์ม

เอายี่ห้อไหนดีครับ ขอรหัสเลยนะครับ

และต้องไม่แพงด้วยครับ เพราะผมใช้รถคันนี้อีกซักไม่เกิน 2 ปีครับ และติดเฉพาะครึ่งคันหน้าเท่านั้นครับ

ส่วนครึ่งคันหลังของผมเป็น 80 และจะเก็บเอาไว้แบบนั้นครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ akewizard

ฟิล์มใสถ้าเอาดีๆเลยส่วนใหญ่จะแพงครับ เพราะมันให้แสงผ่านได้เยอะแต่ก็ต้องกันร้อนได้เยอะๆด้วย

แนะนำ 3M Crystalline C70 ครับ (แสงผ่านได้ 70%) ใสแบบพอมองเห็นคนขับได้ แต่มองจากภายนอกจะมีเงาสะท้อนอยู่บ้าง กันร้อนกลางๆ(ก็มันฟิล์มใส)
รุ่นนี้มีร้านรับติดหลายที่ น่าจะพอหาเทียบราคาเพื่อเอาที่ถูกสุดได้ง่ายครับ

ออฟไลน์ Jaew

• Jr. Member
  • **
ฟิล์มใสถ้าเอาดีๆเลยส่วนใหญ่จะแพงครับ เพราะมันให้แสงผ่านได้เยอะแต่ก็ต้องกันร้อนได้เยอะๆด้วย

แนะนำ 3M Crystalline C70 ครับ (แสงผ่านได้ 70%) ใสแบบพอมองเห็นคนขับได้ แต่มองจากภายนอกจะมีเงาสะท้อนอยู่บ้าง กันร้อนกลางๆ(ก็มันฟิล์มใส)
รุ่นนี้มีร้านรับติดหลายที่ น่าจะพอหาเทียบราคาเพื่อเอาที่ถูกสุดได้ง่ายครับ

เห็นด้วยครับใช้อยู่ เย็นพอๆกับฟิล์ทึบที่ชอบบอกว่า70% (คือแสงผ่านได้30%) ใช้GPSได้ด้วย

jaesz

• บุคคลทั่วไป
R30 HC สีชา HiKool ลดความร้อนจากแสง76%
ถ้่าไม่ชอบปรอท BC35 HiKool Black carbon ครับ

ออฟไลน์ mirthhahaha

• Sr. Member
น่าจะลองบอกงบประมาณหน่อยนะครับว่าไม่เกินเท่าไหร่
รถผมติด lamina l75 สีฟิล์มมันออกเขียวๆหน่อย แต่พอติดไปปุ้บ กลายเป็นโคตรเขียวเลย เห็นร้านบอกว่ากระจกฮอนด้ามันเขียวอยู่แล้ว เลยยิ่งเขียวเลย
ส่วนเรื่องกันความร้อนนี่ ก็โคตรร้อนครับ สมัยก่อนผมอยู่ตจว.ขับรถแปปๆก็ถึงที่หมาย ไม่ร้อนเท่าไหร่ แต่พอมาอยู่กรุงเทพแล้วอยากเปลี่ยนเลย5555

ออฟไลน์ blitzpao

Crystaline เลยครับC70 อาจจะร้อนไปเอา C50 ก็ได้เห็นหน้าคนขับแต่ยังกันร้อนได้อยู่

ออฟไลน์ GoatGoat

ใสและกันร้อนดีและถูกไม่มีครับ ตอนนี้ที่ผมเห็นก็ V-Kool กับ 3M Crystalline ซึ่งมันก็ไม่ถูกแน่แหละถ้าไปเทียบกับเกรดธรรมดา
แต่ติดแค่ครึ่งคันหน้าแค่แถวๆหมื่นใช้ได้ 2 ปี ไม่ได้แพงอะไรนะครับ คุณภาพดีแน่นอน

ออฟไลน์ XaNaX

เอาใสจริงจังกันความร้อนได้ดีก็ v kool VK70 เลยครับ

ถ้าแบบเข้มนิดนึงไม่มากก็ VK40 เลย

ออฟไลน์ เต๋า AV

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เอาใสจริงจังกันความร้อนได้ดีก็ v kool VK70 เลยครับ

ถ้าแบบเข้มนิดนึงไม่มากก็ VK40 เลย
VK70 เลยครับ กันร้อนดีมากกก เมื่อเทียบกับความใสที่ได้ อันที่จริงเนื้อฟิลม์ออกสีเขียวนิดๆ แต่ไม่เท่ากับ
LAMINA Special series L75

รถพ่อผมเองข้อเสียคือมันเริ่มลอกเมื่ออายุเกิน 10 ปี เปลี่ยนกระจกคู่หน้าไปแล้ว ส่วนบานหน้าเริ่มร่อนๆ
ราคากระจกหน้าต่างข้างนึงติดฟิลม์เกรดปกติได้ทั้งคัน ตอนนี้บานหน้าพยายามลุ้นให้มันร้อนช้าๆหน่อย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
มี 2 ตัว 70% ทั้งคู่

- VKool VK70 สีเขียวอ่อนๆ กัน UVดี แต่ยังแสบผิว GPS ผ่าน Easy Pass ไม่ผ่าน

มีผงเหล็กในเนื้อฟิมล์ ใช้เกิน 7 ปีมีสนิม ครับ บานหน้า 6-8 พัน

- 3M Cytraline C70 สีใส กันUVดี แสบผิวน้อยกว่า VK70 นิดหน่อย GPS ผ่าน EasyPass ป่าน

ไม่มีผงเหล็กในเนื้อใช้มา 3 ปีกว่า ยังไม่มีลอก บานหน้า 5-7 พันครับ

ผมอยากได้แบบนี้แหละครับ ข้างหน้าใสข้างหลังดำ แต่แบบในรูปมันดูเขียวไปหน่อยครับ อิอิ

แล้วถ้าเป็นแบบปรอทผมก็ไม่ชอบด้วยครับ เป็นคนค่อนข้างเรื่องมาก

ใจจริงงบประมาณอยากให้ ไม่เกิน 3500 ครับ

ช่วงนี้ทรัพย์จางครับผม หลังจากเที่ยวปีใหม่ + จูนรถ + กำลังจะเปลี่ยนยาง

ยี่ห้อ Smarttec ที่คุณเต๋า AV แนะนำ อันนี้น่าสนครับ เดี๋ยวผม google หาข้อมูลเพิ่มครับ

VK70 ก็น่าสน จะรับไว้พิจารณาครับ

ร้านแถวบ้านเค้าแนะนำตัวนี้ครับ 3 บานหน้า 2,200 บาท เค้าบอกว่า 40% ครับ

ผมอ่าน spec แล้วเหมือนมันเป็น 60% มากกว่า

เลยต้องมาตั้งกระทู้ถามครับ ถามร้านอย่างเดียวเริ่มจะไม่ชัวร์แล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2017, 15:33:14 โดย SNK vs Playmore »

ออฟไลน์ TorTy

C70 ใสจริงครับแต่ร้อนไปเขยิบขึ้นมาหน่อย C50 ก็ยังเห็นนะครับใสมากกันร้อนดีกว่าตัดแสงแดดได้ดีกว่ารักษาดวงตาไว้ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

L75 lamina
R10HC HIKOOL
จำรหัสไม่ได้ Legend film
CH7060 Smarttech
พวกฟิล์มซิ่งทั้งหลายมีขายในFB

ที่ว่ามานี่ใสมากเห็นทุกอย่างภายในรถ  ไม่ต้องคาดหวังเรื่องกันความร้อน  เอากระจกสีสวยเฉยๆ  ถ้าติดฮอนด้าจะเขียวขึ้นนิดนึงทึบแสงอีกหน่อย  เลือกเอาไม่เกิน3000

ออฟไลน์ Starplatinum35

• R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
ถ้าเอาเขียวใสแบบกระจกญี่ปุ่น แนะนำ smarttec ch7080 กับ 7099 ครับผม ผมติด hrv ครึ่งหน้าเขียวหลังดำอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2017, 16:19:38 โดย golfieboy »
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ Turin

เก็บข้อมูลๆ กำลังหาฟิล์มเน้นใสๆเหมือนกัน

ออฟไลน์ Sit: )

Lamina L75 แสงผ่าน 75%
เขียวใสเกือบเหมือนไม่ติด film
จนผมรู้สึกว่าไม่น่าติดมา ขับมันใสสนิทไปเลยดีกว่า

ออฟไลน์ G.K

• Respect Others' Opinions.
Lamina Executive Series

รุ่น APL65NXSRPS

ฟิล์มใสโทนธรรมชาติ แสงส่องผ่านได้ถึง 63% เหมาะสำหรับติดตั้งกับรถทุกรุ่น  ทุกยี่ห้อ และทุกสี ได้ทั้งกระจกรอบคัน บานหลัง และบานหน้า

รุ่น APL50NSRPS

เป็นฟิล์มที่ได้รับความนิยมมาอย่างต่อเนื่อง สำหรับผู้ที่ต้องการให้รถของคุณสวยงามแบบคลาสสิค  โทนธรรมชาติ สบายตา สามารถเลือกติดตั้งได้ทั้งแบบกระจกรอบคัน หรือเฉพาะกระจกบานหน้าในกรณีที่เลือกติดฟิล์มบานหลังและข้างเป็นฟิล์มเข้มก็ได้

http://www.laminafilms.com/main.php?hm=product&op=car&type=film&cate=es

ออฟไลน์ Ake@hybrid

• Newbie
  • *
ผมใส่ Hi-cool 40% ไม่มีปรอท แต่จำรหัสไม่ได้นะครับ ใสแจ๋ว..เหมือนไม่ติดเลย
แต่กลางวันก็ร้อนเหมือนกัน กลางคืนขับสบายมากมาย

ออฟไลน์ mirthhahaha

ผมอยากได้แบบนี้แหละครับ ข้างหน้าใสข้างหลังดำ แต่แบบในรูปมันดูเขียวไปหน่อยครับ อิอิ
ผมก็ชอบแบบไม่มีปรอทเหมือนกันครับ ตัวนี้มันใส่รถผมแล้วเขียวจริงๆ รถของร้านที่ติดเป็น D-max ฟิล์มตัวเดียวกัน แต่ของเขาไม่เขียวเท่าของผม
อีกตัวนึงก็ Smarttec ตัวนี้ติดในรถแม่ผม ใช้ดีอยู่นะครับ ใสกว่ารถผมอีก แต่ไม่ร้อนเท่ารถผม ส่วนเรื่องรุ่นผมไม่แน่ใจ 555

ผมก็ชอบแบบไม่มีปรอทเหมือนกันครับ ตัวนี้มันใส่รถผมแล้วเขียวจริงๆ รถของร้านที่ติดเป็น D-max ฟิล์มตัวเดียวกัน แต่ของเขาไม่เขียวเท่าของผม
อีกตัวนึงก็ Smarttec ตัวนี้ติดในรถแม่ผม ใช้ดีอยู่นะครับ ใสกว่ารถผมอีก แต่ไม่ร้อนเท่ารถผม ส่วนเรื่องรุ่นผมไม่แน่ใจ 555

ตอนนี้ผมตัด VK70 ออกแล้ว เพราะกลัวมีปัญหากับ smartcard ไม้กระดกของคอนโดครับ

ตอนนี้ก็เหลือ smart ที่ยังหาอยู่ว่าเป็นรุ่นชื่ออะไร

ราคามันถูกได้ใจดีจริง ๆ ครับ

กับของแพงไปเลยอย่าง Crystalline C70 ครับ

ผมว่าเป็นเพราะกระจกเขียวอยู่แล้วแน่เลย

แต่ของผมเป็น mazda 2 ติดแล้วคงไม่เขียวมากครับ

ถ้าออกมาเขียวคงจะพิลึก รถสีเทา ลิ้นหน้าสีแดง กระจกข้างแดง แต่หน้าต่างเขียว  :-X

L75 lamina
R10HC HIKOOL
จำรหัสไม่ได้ Legend film
CH7060 Smarttech
พวกฟิล์มซิ่งทั้งหลายมีขายในFB

ที่ว่ามานี่ใสมากเห็นทุกอย่างภายในรถ  ไม่ต้องคาดหวังเรื่องกันความร้อน  เอากระจกสีสวยเฉยๆ  ถ้าติดฮอนด้าจะเขียวขึ้นนิดนึงทึบแสงอีกหน่อย  เลือกเอาไม่เกิน3000

ขอบคุณนะครับ ขอบคุณทุกท่านเลยครับ

ออฟไลน์ Dr.Jones

8)

3M C40 นั่นล่ะครับ เหมาะสุดแล้ว
ไม่มีปัญหากับ Easypass ด้วย
แดดบ้านเราแรง เอาชัวร์ๆไว้ก่อน
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ถ้าเอากันร้อนด้วย 3M Crystalline น่าจะโอเคสุดแล้วนะครับ เท่าที่ทราบน่าจะเป็นฟิล์มใสที่กันร้อนได้จริงที่สุด แล้วก็ไม่มีปัญหากับGPS,EasyPassด้วย

แต่อย่างไรก็ตาม ไม่แนะนำ Lamina L75 ครับ นอกจากจะแพงแล้ว ยังไม่กันร้อนเลยด้วย เสียดายตังมากๆ อันนี้เจอกับตัวเลย
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ J_Serie5

ออฟไลน์ caton

ผมใช้ VOX Luxury40 อ่ะครับใสปิ๋ง
3M นี่ใช้ไปสักพักเสื่อมเร็วไปหน่อย
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ force_5147

• **
แนะนำ L80BL Lamina ครับมันจะออกโทนฟ้าใสสบายตา ผมติดมา5ปีแล้วยังใช้งานได้ดีอยู่เลยครับ

ออฟไลน์ Natural_Bank

• **
ผมติด c40 บานหน้า เจอแดดจ้าๆกลางวันก็เอาไม่อยู่เหมือนกันคับ แนะนำให้ลองเชคสเปคดีๆ ดูค่าการลดความร้อนสูงๆเลยคับ