ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ค่อยมีคนพูดถึง BMW 1series เลย กำลังสนใจอยู่ อยากถามเพื่อนๆ HLM หน่อยครับ  (อ่าน 3872 ครั้ง)

ออฟไลน์ tadto

• Full Member
เนื่องจากกำลังมองหารถคันที่สองมาใช้สลับกับ Vellfire ที่ขับสบายแต่มันก็เทอทะในบางเวลา

อยากได้รถคันเล็กๆขับสนุกๆสักคัน และอยากลองสัมผัสรถยุโรปบ้าง

แรกเริ่มเดิมทีเลยอยากได้ Mini countryman แต่ภรรยาไม่ชอบก็เลยพับโครงการ จนมาสะดุด
ตาเข้ากับ 1series จาก HLM the clip ยิ่งมาดูตัวใหม่ที่พึ่งเข้าไทยนี่แบบถูกฉโลกมาก แต่ไม่เห็น
คนจะพูดถึงกันสักเท่าไหร่ ส่วนใหญ่จะไป 3 series กันเสียมากกว่าสำหรับ BMW เลยตะหงิดๆว่า
รถมันไม่ดีหรือมันไม่น่าใช้เหรอครับ

ที่สนใจเพราะราคามันยั่วใจนิดๆ กับรูปทรงที่ถูกใจกว่า คือสามารถซื้อได้โดยไม่เดือดร้อนเท่าไหร่

หรือว่าควรจะอัพไป F30 หรือ C class จะดีกว่าครับ?

ออฟไลน์ simcity

• Hero Member
ถ้าชอบ ถูกใจ งบไม่ใช่ปัญหา ก็จัดเลยครับ

ที่คนส่วนใหญ่ข้ามไปเล่น series3 เพราะขนาดใหญ่กว่า กว้างกว่า นั่งสบายกว่า

เพราะส่วนมากซื้อรถไว้ใช้คันเดียวครับ ต้องเลือกที่คุ้มค่า ตอบโจทย์ครบหมด

แต่คุณซื้อไว้เป็นคันที่2 และต้องการรถเล็กๆอยู่แล้ว ก็จัดเลยครับ

ออฟไลน์ Tedjung84

• Sr. Member
ชอบก็เล่นได้ครับ s1 (ผมไม่แน่ใจว่ายังมีขับหลังมั้ย ถ้ามีแต่ขับหน้าผมไม่แนะนำนะ)
สะดวกรุ่นไหนจัดเลยครับ

ออฟไลน์ tommaris

ยังเป็นขับหลังอยู่ครับ ขับหน้าเฉพาะ X1 (กับ 2 Series Active Tourer)

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
รู้สึกว่าเครื่องเป็น 3 สูบ 1.5 ไม่ค่อยน่าสนตรงเครื่อง
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ MystogaN

เหมือนว่าจะมี Series 3 รุ่น 318i มาเปิดตัวนะ 1.99 ราคาเท่ากันเลย

ได้บอดี้ใหญ่กว่า เครื่องเดียวกัน ออพชั่นพอกัน

ออฟไลน์ Mr.Joe

เล็ก ขับหลัง โคตรกระชับ
แฮนด์ลิ่งเยี่ยม
เครื่อง underpower ไปเล็กน้อย
รถสไตล์นี้หายากขึ้นเรื่อยๆ เพราะลด cost ไปขับหน้าหมดแล้ว
ถ้าไม่ติดขัดเรื่อง budget สมควรซื้อเก็บครับ

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .

บุคลิกที่ BMW นำเสนอ สำหรับ 1 Series

บุคลิกที่ BMW นำเสนอ สำหรับ 3 Series

Mercedes-Benz C Class

แต่ถอดออกจาก playlist ทางการของ C Class แล้ว  ???

ไม่รู้ เพราะ ? (เกินจริง? หลอกลวง? สร้างความเข้าใจแบบผิดๆ?)

ทั้งหมดขึ้นอยู่กับเจ้าของหัวข้อครับ :D

ส่วน
"แต่ไม่เห็นคนจะพูดถึงกันสักเท่าไหร่
ส่วนใหญ่จะไป 3 series กันเสียมากกว่าสำหรับ BMW
เลยตะหงิดๆว่ารถมันไม่ดีหรือมันไม่น่าใช้เหรอครับ"

รอท่านอื่นๆครับ ::)

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ที่คนไม่ค่อยพูดถึงเพราะมันไม่ค่อยว้าว+5ประตู
ราคา3ตัวล่างๆรวมส่วนลดก็ไม่หนีกันเท่าไหร่ คนเลยไป3ซะส่วนใหญ่
ถ้าชอบขับเน้นอารมณ์ ไมได้ใช้บ่อยๆก็ไม่ต้องซื้อ3หรือC แต่ถ้าเป็นผมไป3หรือCดีกว่า

ออนไลน์ DiKiBoyZ

อย่างหลายคนว่ามา เป็นผมก็มอง 3 แบบไม่มอง 1 เลย เพราะสุดท้าย 3 รวมส่วนลด ราคาไม่หนีกันเท่าไร่เลย

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
เป็นผมดูมือสอง BMW 220i ครับ เล็กขับสนุก ดูดีกว่า 1

ส่วน 3 ผมเชยๆ เพราะคุณอยากได้รถเล็กขับสนุก ไปก่บแฟน 2 คนผมว่า Coupe น่าจะเหมาะ

ออฟไลน์ Thanakrit P.

• Newbie
  • *
ไม่ค่อยมีคนพูดถึง ก็เพราะมันไม่น่าสนใจงัยคับ..555  8) 8) 8)
ล้อเล่นนะคับ..555

จริงๆผมว่า ดีไซน์ ภายนอกมันก็สวยดีนะคับ ราคาก็โอเคร
แต่อย่างที่บางท่านบอก เครื่องยนต์เล็กแถมมีแค่ 3 สูบเอง ขับไม่ค่อยสนุก เหมาะกับแม่บ้านมากกว่า

แต่ถ้าถูกใจก็อย่าได้แคร์คับ ดูแลฟรีตั้ง 5 ปี หายห่วง 8) 8) 8)

ออฟไลน์ CarameLon

เครื่องแรงน้อยไปนิด แต่ขับสนุก ถ้าเป็นตัวก่อนLCIจูนต่อได้แรงกว่า 8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Nonnics

• Full Member
ไม่สนใจ CLA เหรอครับ

ออฟไลน์ O_o"

รูปทรงไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไร ดูแล้วไม่ลงตัว อีกทั้งในระดับราคานี้ ตัวเลือกคู่แข่งมีเยอะเหมือนกัน

อย่าง Volkswagen Golf GTI

ออฟไลน์ Anvers30

ถ้าเอารุ่น 120i หรือใจปล้ำหน่อยเป็น 130i มาขาย จะรุ่งกว่านี้มาก อย่าลืมว่าสโลแกนบีเอ็มคือ Ultimate Driving Machine แต่ดันเอาเครื่องรักษ์โลก บริโภคน้อยมาเพื่อ...

ออฟไลน์ Tui_PSG

เล็กๆขับสนุก รับรองไม่ผิดหวังครับ
ปล ผมใช้ตัวก่อน LCI ครับ