ผู้เขียน หัวข้อ: Ford focus มือ2 ควรซื้อหรือไหม่?  (อ่าน 31866 ครั้ง)

ออฟไลน์ tarahlm

• Sr. Member
Re: Ford focus มือ2 ควรซื้อหรือไหม่?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 07, 2017, 09:33:09 »
ผมใช้Focus มา4ปีกว่าๆ ตอนนี้วิ่งเกือบ 80,000กม.ละ ปัญหาที่เจอก็ยางรองแท่นเครื่องผมว่าเสือมไวไปนะ

ส่วนเรื่องระบบเกียร์นั้น ผมใช้รถชาญเมืองไม่ค่อยเจอรถติดหนักๆ เลยไม่เจอปัญหาแบบที่เป็นที่ข่าว แต่ก็มีอาการกระตุกบางในความเร็วต่ำแต่น้อยมาก

เรื่องเคลม ทาง0เคยเคลมครัชท์ให้1ครั้ง(ถ้าจำไม่ผิดจะเคลมให้ช่วงต้นปี2014) แล้วก็อัพซอฟแวร์ให้(ประมาณ3ครั้ง)

ใครที่เคยเคลมชุดคลัทช์ไปแล้ว ก็สามารถเคลมชุดคลัทช์partปรับปรุงใหม่ได้ฟรีครับ จดเลขVINรถเรา แล้วโทรสอบถามกับศูนย์ได้เลยครับ

ออฟไลน์ meeuwarn

• Sr. Member
Re: Ford focus มือ2 ควรซื้อหรือไหม่?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 07, 2017, 11:20:16 »
เคยคิดในใจ ::) ::) ::) ::)

หาคันที่โครงตัวถังดีๆ แต่เกียร์พัง ต่อราคาให้เหลือถูกๆ

แล้วจับวางเครื่องโตโยต้า :P :P :P :P

จขกท ลองก่อนเลย ผมจะตาม ผมว่ารวมๆรถสวยครับ

ออฟไลน์ equinox

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 07, 2017, 15:00:37 »
คนใช้จริงในคลับ / ในเฟส ผมเห็นเค้าก็ใช้กันได้ปกติ

มีแต่ไม่ได้ใช้นี่ล่ะครับที่กลัวๆกัน

ปัญหาหลายๆอย่างเท่าที่อ่านดูส่วนใหญ่ก็แก้จบแล้วนะครับ

เป็นผม ผมซื้อครับ

ออฟไลน์ lexus

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 07, 2017, 15:38:40 »
ของแบบนี้แล้วแต่ดวงเลยครับ

คนแก้แล้วจบก็มี
คนที่แก้แล้วเหมือนจะจบ แต่ก็มีปัญหาซ้ำก็มี
คนที่มีปัญหาแก้ไม่จบ ขายทิ้งตัดปัญหาก็มี

แต่เดี๋ยวนี้มีอู่นอกซ่อมกันได้ครับ ถ้ามีรถสำรองอยู่แล้วก็น่าซื้อมาขับนะครับ