ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความเห็น : First Impression ทดลองขับ Honda CR-V Diesel 1.6 Turbo //  (อ่าน 37105 ครั้ง)

ออฟไลน์ dtmf

• Jr. Member
  • **
แล้วอย่างงี้เอาไปใส่ civic จะเป็นยังไง

ออฟไลน์ oppa

• Newbie
  • *
สิ่งที่ต้องการ เกือบครบแล้ว สำหรับผม ขาดราวหลังคา น่าจะให้มาด้วย ทีนี้ก็รอราคาอย่างเดียวและ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ไม่ได้กินเงินผมหรอก ออพชั่นขาดๆเกินๆ
ราคาไม่น่าถูก แถมไม่รู้ถอดอะไรที่มองไม่เห็นจากตัวเมืองนอกไปบ้าง
หน้าตาส่วนตัวผมว่าไม่สวยที่สุดตั้งแต่กำเนิด CRV
ลายล้อน่าเกลียดที่สุดในบรรดา Honda ทุกรุ่นที่มีขายตอนนี้ (รองลงมาคือ Civic EL)
อันที่จริงตัวรถไม่สวย ลายล้อสวยๆช่วยได้
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ phatta

• Full Member
โดยรวม สวยดีครับ
ชอบลายล้อสวยดีครับดูแสดงถึงการเคลื่อนไหว
แต่ทำไมไม่มี รีโมทสตาร์ท แปลกจัง
แต่ดูแล้วราคาคงไปไกลแหง๋ๆ
รุ่นที่ขายดีน่าจะ 1.6 E

ออฟไลน์ zephyrus07

• Newbie
  • *
แรคหลังคาหาย
ท่อคู่หาย
ภายในมีให้เลือกสีเดียว
Honda sensing และผองเพื่อนหาย (อันนี้น่าใส่ในรุ่น 1.6 Diesel 4WD ตัว Top ซะหน่อยก็ยังดี)
เรื้่องซันรูฟมูนรูฟ สารพัดหลังคาแก้วนั่นไม่ได้หวังกับรถค่ายนี้อยู่แล้ว
ยังดีเหลือประตูท้ายไฟฟ้าระบบเตะหมาไว้อันนึง (โฉมที่แล้วตัวนอกเค้ามีมา 5-6 ปีละ)
สีแบบ สีสัน ตัดหมด

สั้นๆคือ อะไรที่ดูมีรสนิยม ดูล้ำ ตัดทิ้งเกือบหมด

ที่บ้านมี G1 กับ G3 คือสนใจ G5 มากๆ
พอเห็นแบบนี้ผิดหวังอ่ะ
รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้ Honda ทำสเปครถ ดูถูกรสนิยมคนไทยจัง

ออฟไลน์ unsignedint16

• **
ดีเซลบูส 2.0 บาร์

นี่ 30PSI เลยนะครับ !!!

ออฟไลน์ whoami

กลัวเรื่องราคาจริงๆ

ถ้าเริ่ม 1.5 ล้าน จบที่ 1.8 ล้าน

จะยังขายดีอยู่ไหม ซึ้งผมเขื่อว่าราคานี้ฮอนด้ากล้าขาย

ฮอนด้ายุคหลังๆ เคยขายของถูกด้วยหรอ?

ออฟไลน์ 大丈夫

• **
ไม่ได้กินเงินผมหรอก ออพชั่นขาดๆเกินๆ
ราคาไม่น่าถูก แถมไม่รู้ถอดอะไรที่มองไม่เห็นจากตัวเมืองนอกไปบ้าง
หน้าตาส่วนตัวผมว่าไม่สวยที่สุดตั้งแต่กำเนิด CRV
ลายล้อน่าเกลียดที่สุดในบรรดา Honda ทุกรุ่นที่มีขายตอนนี้ (รองลงมาคือ Civic EL)
อันที่จริงตัวรถไม่สวย ลายล้อสวยๆช่วยได้

มีคนพิมพ์ความในใจแทน ผมเห็นตามนี้ครับ

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

ราคาเริ่มต้น 1.35 ล้าน พอได้ไหมครับ

ออฟไลน์ Yangyang

• Sr. Member
เห็นแล้วตัดสินใจง่ายขึ้น
รอ cx5 ใหม่ดีกว่า

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
ท่อคู่หาย
Honda sensing และผองเพื่อนหาย (อันนี้น่าใส่ในรุ่น 1.6 Diesel 4WD ตัว Top ซะหน่อยก็ยังดี)
เรื้่องซันรูฟมูนรูฟ สารพัดหลังคาแก้วนั่นไม่ได้หวังกับรถค่ายนี้อยู่แล้ว
ยังดีเหลือประตูท้ายไฟฟ้าระบบเตะหมาไว้อันนึง (โฉมที่แล้วตัวนอกเค้ามีมา 5-6 ปีละ)

สั้นๆคือ อะไรที่ดูมีรสนิยม ดูล้ำ ตัดทิ้งเกือบหมด

ที่บ้านมี G1 กับ G3 คือสนใจ G5 มากๆ
รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้ Honda ทำสเปครถ ดูถูกรสนิยมคนไทยจัง
ตรงใจมาก
ผมเห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

ท่อคู่หาย

ตรงใจมาก
ผมเห็นด้วยครับ
อาจเน้นตลาดคุ้มค่าครับ รอดูราคามีเซอร์ไพร์ส 1,099,000 อะไรแบบนี้

ออฟไลน์ delete

ขอบคุณคับ คุณจิมมี่ สำหรับรีวิว ดีๆ  ::)

เกี่ยร์แบบปุ่มกด
ทุกครั้งที่เปลี่ยนเกียร์ คงต้องคอยก้มมามองตลอด
คงต้องใช้เวลา กว่าจะคุ้น กับปุ่มเกียร์แบบนี้

นั่นสิครับ เดิมสามารถโยกจาก N-D ได้เลย ง่ายๆ ไม่ต้องมอง ตอนนี้คงต้องก้มหาก่อน เคยชินแล้วถึงจะจิ้มโดยไม่มองได้
ฮอนด้าให้ใช้ brake hold แทนมั้งครับ
ผมว่าถ้าใช้ไปก็น่าจะชิน เพราะดูแล้ว ตั้งใจออกแบบปุ่มให้ต่างกันอยู่นะครับ คลำๆไป ก็ไม่เหมือนกัน ก็พอจะแยกความรู้สึกได้อยู่
แต่ผมว่า มองจอ หรือปุ่มก่อน ก็น่าจะปลอดภัยกว่า

ออฟไลน์ Nut_K

ส่วนตัวค่อนข้างผิดหวังกับ Honda ที่จัด spec มาแบบนี้ โดยเฉพาะกั๊ก Remote Engine Start แต่อยากรู้ว่าคนที่ติบ่นว่าจะไม่ซื้อจะมีสักกี่คนที่ซื้อตัว top ครับ ( เพราะต่อให้จัด spec เต็มก็คงมีมาแค่ตัว top แน่ )

ออฟไลน์ knotty_loves_hani

• **
    • www.simpletoyshop.com
ภายนอก ชอบทุกอย่าง ยกเว้น ล้ออออ
ภายใน สวยขึ้น ชอบเกียร์ปุ่มกด แต่ไม่ชอบตรงลายไม้ น่าจะทำสีเข้มกว่านี้หน่อย
สังเกตเห็น กระจกมองหลังไม่ได้ตัดแสงอัตโนมัติ ?? แถมไม่มี honda sensing อีกกกก
คงจะกดราคา ไม่ให้พุ่งไปกว่านี้แน่
มันอาจจะซ่อนก็ได้นะครับ อาจจะเป็นกระจกแบบใหม่ ถ้าไม่มีนี่อาย hrv เลยนะครับ

กระจกมองหลังตัดแสงแบบอัตโนมือ จริงๆครับ ดูในรูปเห็นเป็นก้านโยกชัดเจนเลย

ออฟไลน์ mothsan

Re: // กระทู้แสดงความเห็น : First Impression ทดลองขับ Honda CR-V Diesel 1.6 Turb
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 13:06:02 »
อย่างอื่น ก็สวยงาม โอเครหมด ขาดแค่ Sensing เท่านั้นเองครับ
รถแบบ CRV, Forester , Xtrial  ถึงจะเหมาะกับเป็นรถเอนกประสงค์ครับ
อย่าง CX5 เนี่ยผมว่ามันไม่ได้ตรงประเด็นเอนกประสงค์ตั้งแต่แคบแล้วครับ

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
ขอบคุณครับ แอบผิดหวังกับ option นิดๆ รอดูราคาตัว 1.6 ดีเซล 2WD ว่าจะสักเท่าไร   ;D

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ขอบคุณครับ
ที่บ้านมีแพลนจะเปลี่ยน mu-7 อายุราม 10 ขวบ

ผมละไม่ชอบ mu-x เลย เดี๋ยวต้องไปนำเสนอตัวนี้ก่อน ::)
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ ttcl

ขอบคุณมากครับคุณจิมมี่
มีญาติผมคนนึงกำลังจะเปลี่ยนรถพอดี เธอชอบ CRV เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว เป็นลูกค้าเป้าหมายของฮอนด้า CRV พอดี เป็นผู้หญิง มีลูกเด็กๆ 2 คน มีพี่เลี้ยงเด็กอีก ข้าวของเวลาขนไปไหนจึงเต็มรถ รวมทั้งงานของบริษัทก็มีต้องใส่ของที่มีปริมาตรเยอะ (แต่ไม่หนัก)
มีทั้งขับออกต่างจังหวัด และขับในเมืองจุดที่รถติดมากๆๆๆๆ
เลยมองหารถที่ใหญ่ๆขนาด CRV เพื่อใส่ของได้ (รถเก๋งใส่ไม่พอ) และผู้หญิงขับง่าย พวงมาลัยเบาในความเร็วต่ำๆ เดิมเธอใช้ CRV นี่ล่ะครับ ซื้อป้ายแดงตอน gen2 และ gen4 , ปัจจุบันก็ใช้ gen4 2.4 awd ตัวท็อปอยู่

ถึงปีที่ห้า ครบรอบที่บริษัทให้เปลี่ยนรถได้พอดี (รถเป็นชื่อบริษัท) ผมเลยส่งลิงค์นี้ของคุณจิมมี่ให้เธอดู เธอบอกว่า ถ้ามี honda sensing ซื้อ gen5 นี่แน่นอน (ชอบ CRV อยู่แล้ว) แต่พอไม่มี honda sensing เธอบอกว่าน่าเสียดาย ไม่อย่างนั้นซื้อคันนี้แน่

(นี่คำพูดจากลูกค้าเป้าหมายโดยตรงคนนึง เคยใช้ crv มา 2 คันแล้ว ปัจจุบันก็ยังใช้อยู่ เลยเอามาแชร์ครับ )

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
U-RV ,W-RV,H-RV งานออกแบบดูดี๊ดี แต่มาเจอ C-RV ที่ขายดี๊ดี ในอเมริกา งานออกแบบกลับเหมือนทำๆไปงั้น เพราะไงก็ขายได้ ฐานลูกค้ามีมาก
ส่วนเรื่องออปชั่นขาดๆ หายๆ น่าจะจัดเต็มให้คู่แข่งหงายไปเลย ถือเป็นของสมน้ำหน้าคุณ เอ้ย สมนาคุน ที่ลากขายเครื่อง k24w24 มาได้ถึงเจนนี้ ส่วนเครื่องดีเซลเข้าใจว่าทุนสูง กำไรน้อยหน่อยก็ถัวๆ กันไป เพราะสุดท้ายยังไงรุ่นนี้ก็ไม่มีทางถูกแน่ๆ ตัวเริ่มต้องมี 1.3 ล้านขึ้นชัวร์ๆ
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ ps000000

หน้าคล้าย BRV เกินไป ดูแล้วเซ็ง

ออฟไลน์ ((( JAMES )))

• Newbie
  • *
 ;D ;D ;D  24 นี้มาดูกันว่า เงินที่จ่ายกับสิ่งที่ได้ ==> คุ้มค่าไหม

ออฟไลน์ J_Serie5

รอ full review ครับ เสียดายน่าจะมีให้เลือก 2 เครื่องหลัก
1.5T เบนซินเทอร์โบ(เครื่องเดียวกับ civic fc RS)
1.6T ดีเซล
ถ้ามาแนวนี้จะเด่นมาก เพราะเครื่อง 2.4 NA ใน crv ตัวก่อนๆไม่ได้แรงเลย  :-\