ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความเห็น : First Impression ทดลองขับ Honda CR-V Diesel 1.6 Turbo //  (อ่าน 37090 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
First Impression ทดลองขับ Honda CR-V i-DTEC 1.6 Diesel Turbo 9AT
ครั้งแรกในไทย พร้อมรุ่นย่อย และ ข้อมูลตัวรถเบื้องต้นทั้งหมด ก่อนที่จะเปิดตัว
อย่างเป็นทางการ 24 มีนาคมนี้ !

พร้อมแล้วเชิญรับชมได้เลยครับ
http://www.headlightmag.com/first-impression-honda-cr-v-1-6-diesel/

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
ว๊ากกกกก ขอบคุณครัชชชชชช  ;D

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เยี่ยมเลยครับ  :-* :-* :-*
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ arton

• Jr. Member
  • **
ไวมากครับ สุดยอด รอราคาว่าเท่าไรอย่าแพงเกินน่ะ HONDA

ออฟไลน์ nonp

ขอบคุณครับ

ไม่ว้าวอย่างที่คิดแฮะ ตามประสาฮอนด้า เน้นออฟชั่นของเล่นเหมือนเดิม แบบเดียวกับ CIVIC และ ACCORD

ออฟไลน์ Super PAT

• Newbie
  • *
สนใจตั้งแต่ตัว G4 ช่วงปลายอายุ (กับอีก 2ค่าย) พอมีข่าว G5 เลยตัดสินใจรอ ไม่ผิดหวังครับ รอดูราคาดีเซลครับ

ออฟไลน์ citrinecw

• Full Member
BRV ขยายร่าง แต่ดูๆรวมแล้วน่าจะขายดีแน่นอน

ปล: พึ่งอ่านเจอว่าเก็บเสียงได้ไม่ดี ถ้าออกมาเหมือน BRV ที่เก็บเสียงได้ค่อนข้างแย่นี่แอบเสียดายนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2017, 10:25:03 โดย citrinecw »

ออฟไลน์ ProVaMed

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sriracha

• alex auto shop
สุดยอดเลย สำหรับ cr-v model นี้ ครับ
หาจอตรงรุ่น จอแอนดรอย หรือจะขับ all new civic ไม่งั้นก็ ปลั๊กปลดล็อกจอ ที่รถทุกคันควรมี

ออฟไลน์ Starplatinum35

• R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
สบายอยู่แล้ว ด้วยแบรนด์.การออกแบบพื้นที่ใช้สอยภายใน  แถมมีเครื่องดีเซลมาอีก รถน้ำหนักเยอะๆดครื่องดีเซลนี่แหละเหมาะมาก ขายดีแน่นอน แบรนด์รองเตรียมรับมือดีๆ :) เดี๋ยวเจอยอดขาย crv diesel นำคู่กับ civic fc ขำๆนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2017, 12:35:04 โดย golfieboy »
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ bubball

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  :D

หลังจากได้อ่านรีวิวแล้วสรุปได้สั้นๆว่า ปรับปรุงไปจากเดิมเล็กน้อยแต่เพิ่มเติมออฟชั่น
และเป็นอย่างที่หลายๆท่านเดากันเอาไว้ การใส่ 7 ที่นั่งมาก็เพื่อกินรวบ PPV ด้วยนั่นเอง
แต่เสียดาย น่าจะมีสีแดงแบบตัวเก่าด้วย ผมว่าสวยดี

เดาแบบไม่ต้องรอลุ้นราคา ผมว่าตัว Diesel 2WD ขายดีสุดแน่ๆ  :-X

ออฟไลน์ บางละมุง 1/3

• **
  • แค่คิดดี ทำดี ก็พอ
ไฟท้ายถ้าเปลี่ยนจากขึ้นบนมาลงล่าง ปาเจโร่ชัดๆๆ อารมย์ได้เลยทีเดียว

ออฟไลน์ AboveGod

หืมม เทอร์โบ สองลูก เอาไปจูนอีก พ่อบ้านสายซิ่ง  8)

ออฟไลน์ ohaboy

ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ aunn2515

• **
เสียดายไม่มีระบบ Honda sensing

ออนไลน์ MyName

• I'm............................
ว้าวๆๆๆๆ

ว้าวตรงมี 7 ที่นั่ง มีแอร์หลังครบทุกแถว (แต่แอร์แถว 2 เหมือนจะซ้ำซ้อนนิดนึง) เกียร์ปุ่มกด และไฟตัดหมอก LED ดูดีกว่า US นิดๆ

แต่เฟลตรงน่าจะมี Honda Sensing มาได้แล้ว ตัวท็อป 1.6 EL 4WD ก็ยังดี , เตะเปิดฝาท้ายน่าจะมีในขับ 2 ด้วย บางอย่างยังไปกองแต่ใน 4WD อยู่

สมรรถนะไม่คาดหวังแต่แรก แต่ตอนนี้คาดหวังราคาสูงมากว่าจะไม่แพงไปกว่า CX-5 ก็พอ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ valent

ว้าววววว   รออยู่เลย
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ ps000000

ไวมากๆ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ไม่เน้นแรง แต่เน้นประหยัด ผมว่าโอเคนะ อัตราเร่งเพียงพอแล้ว 10-11วิเหลือๆ
ส่วนเรื่องราคาผมว่าไม่ถูกแน่นอน เพราะสมรรถนะดีกว่า 2.0 ตัวเดิม เพิ่มเติมคือเบาะ +2 แถมประหยัดกว่าเดิมด้วย

อ้างถึง
ตั้งราคาแบบหักอกลูกค้า แล้วฝันเฟื่องว่าลูกค้าที่
เป็น “แฟนคลับขนานแท้” จะยอมจ่ายแพงเท่าไหร่ก็ได้
ประโยคนี้โดนใจเลยครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
สรุปคือ ได้เครื่องดีเซลเทอร์โบคู่ แต่เครื่อง1.6เล็กไป

ล้อลายไม่สวยเลย ล้อก้านเรียบๆยาวๆยังสวยกว่า

ยังไงขายดีแน่ๆ

ออฟไลน์ Eddy5659

อ่านจลแล้ว ดูดีนะครับ

ขอบคุณมากครับ ไวมาก อินไซด์สุดๆ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Barracuda

แล้วแต่มุมมองแต่ล่ะคน ผมว่ามันไม่สวยเลย หน้าเหมือนรุ่นน้อง BRV มากไป ท้ายก็คล้าย PJS กลับด้าน (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

ออฟไลน์ vitavas

กระทู้แสดงความเห็น : First Impression ทดลองขับ Honda CR-V Diesel 1.6 Turbo //
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 10:57:19 »
อ่านแล้ว อยากได้เลยครับ

ออฟไลน์ chinjung

เก็บเสียงแย่ ตามสไตล์ HONDA

ออฟไลน์ rtong

ที่สุดครับทีมงาน  แอบเห็นพี่ JIMMY เทียบภายในกับ CX-5 ใหม่  ไปแอบขับมาตอนไหนหว้า
Otion บางอย่างที่ควรจะมีกลับไม่มี  บางอย่างก็ไม่คิดว่าจะมา
ราคาคิดว่าน่าจะแพงกว่าคู่แข่ง
สีเขียว ขนาดกลางแดดยังดำขนาดนั้น
(ล้อไม่สวยจริงๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2017, 20:47:35 โดย rtong »

ออฟไลน์ Visual

CR-V gen นี้เหมือนผู้หญิงนะครับ มองภายนอกไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่ แต่ความดีในตัวทำให้เราใจอ่อนได้
แต่สำหรับคนหล่อเลือกได้อย่างผม  ::) ::) อยากได้ทั้งสวยทั้งดี ขอรอศึกษาดูใจ CX-5 ก่อน

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
รอดู ปรับอ๊อปชั่น ปีหน้าเลยผม..
..ไม่ว้าว ไม่เด่นอะไร มีดีที่ดีเซล ผมสนใจมาก ..แต่ อ๊อปชั่นยังไม่ว้าว เท่าที่ควร ..
..หรือ อาจจะกั๊ก เพื่อหวังว่าราคา จะไม่แรงนะครับ..

ออฟไลน์ slimer

• Newbie
  • *
เดาว่าราคา น่าจะแรงอยู่ ;D

ออฟไลน์ Greentea

• **
  • รักในหลวง 💛
ภายนอก ชอบทุกอย่าง ยกเว้น ล้ออออ
ภายใน สวยขึ้น ชอบเกียร์ปุ่มกด แต่ไม่ชอบตรงลายไม้ น่าจะทำสีเข้มกว่านี้หน่อย
สังเกตเห็น กระจกมองหลังไม่ได้ตัดแสงอัตโนมัติ ?? แถมไม่มี honda sensing อีกกกก
คงจะกดราคา ไม่ให้พุ่งไปกว่านี้แน่

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ระบบเตือนการเมื่อยล้าการขับขี่ 40-180 มีสั่นที่พวงมาลัยด้วย อันนี้ไม่คาดคิดว่าจะให้มา แล้วฮอนด้าก็ไม่ทำให้ผิดหวัง การจัดเบาะต่างๆ เค้าทำได้ดีอยู่แล้ว ถ้าพี่จิมบอกว่าเข้าออกแถวสาม มันดีกว่า xtrail อย่างชัดเจน งั้นคนตัวผอมอย่างผมคงขึ้นไปนั่งแบบสบายๆแบบไม่ต้องสืบ จำได้ว่า เข้า xtrailแล้วออกยากมาก อึดอัดสุดๆ ลุ้นเบรกออโต้แบบ accordท้อป เผื่อให้มาอีกตัว ราคาถ้าฮอนด้าคิดว่าจะแบ่งส่วนแบ่งตลาดมาจาก ppv รอลุ้นเซอร์ไพร์สได้เลย ทำราคามาได้ดีก็เตรียมตัวแย่งได้ไม่ยาก เห็นพี่จิมพูดแล้ว ลุ้นมากรอวันที่ 24 เลย ข้างในห้องโดยสาร สวยที่สุดเท่าที่ crv เคยมี ข้างนอกก็ดูดีกว่าเดิม ดูสวยกว่า us และแคนาดา ตอนแรกมองมันคล้ายๆbrv เหมือนกัน แต่พอดูแล้วดูดีหรูหรากว่ามาก
ขอให้ความตั้งใจครั้งนี้ของฮอนด้า ประสบความสำเร็จด้วยนะครับ
55555ในที่สุด มูนรูฟที่รอคอยก็ไม่มีมาให้  Hrv ยังคุ้มค่าที่สุดอยู่ดี ของหายากเลยนะนี่ หลังคากระจกชอบมันมากมันโปร่งดูดีมากครับ แร็คหลังคา ผมมองว่ามันสวยนะน่าจะเอามา สี ตามสไตล์เค้าครับ ไม่เน้นสีแสดๆเพราะมองว่าคนไทยชอบไม่กี่สี  แล้วซื้อจริงๆคงเป็นสีเงิน สีดำ สีขาว สามสีนี้ ให้เขียวมาก็ยังดีครับ
สุดท้ายขอบคุณที่รีวิวที่ดีที่สุดของประเทศไทย ไว ละเอียด ภาพสวย เช่นเคย ขอบคุณพี่จิมมี่ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2017, 11:19:49 โดย Harley Quinn »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023