ผู้เขียน หัวข้อ: ไปมอเตอร์โชว์ ดูๆกันแล้วโดนคันไหนกันบ้างครับ  (อ่าน 5340 ครั้ง)

ออฟไลน์ scotch_fillet

• Hero Member
ผมกะไปดู A4 Quattro กะ TT
แต่ไปโดน cooper s countryman   :-*

ท่านอื่นเป็นไงกันบ้างครับ?

ออฟไลน์ neung23

a4 เหมือนกันคับ คันที่เอามาภายในตอนเห็นแว่บแรกนี่คือปิดประตูใส่แล้วเดินผ่านไปอย่างเฉยๆเลย สี greyscale โคตรๆ

แต่พอเจอเพื่อนเก่าเป็นเซลล์อยู่คุยกันซักพัก นั่งมองไปมองมาสวยเรียบดี เลยเข้าไปนั่ง ชอบเลยล่ะคับ

แต่ที่ไปสัมผัส แล้ว นั่ง มอง ดูๆแล้ว S90 V90 นี่ผมยืนซึ้งน้ำตาไหลเลย ชอบมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก อยากได้มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  :-*
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ BenzParagon

• Sr. Member
  • . . .
ไม่ผิดจากที่ตั้งใจครับ :-*

ถ้ามาเร็วกว่านี้ คงไม่ต้องพลัดพรากจากกัน ::)

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ Fly to dream

V90 ครับ รักมาก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Nonnics

• Full Member
E coupe' ครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
โดน BMW S7 สุดครับ ตัว Plug-in

ชอบภายในที่สุด แถมราคาแพงกว่า 730d นิดเดียว

เพื่อนผมกับผมฟินเลย (เพื่อนใช้ 3GT)

ออฟไลน์ SM.

Volvo 90 นี่ ผมลองมาทุก model แล้ว ชอบทั้ง 3 ตัวถังเลย  ::) ::) ::) ::)

E-Coupe สวยจริงๆ

ออฟไลน์ V221

ไม่ได้ไปกับเค้าแต่โดนVitoไปครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
V90 ครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ตั้งใจไปดู320dกับA4ไว้

แต่ดันแวะผ่านไปเจอ S60 Polestar กลายเป็นมาลังเลที่ S60 แทนเลยครับ ได้ชุดแต่ง ได้จูนเครื่อง แถมราคารวมส่วนลดถูกกว่ารุุ่นอื่นทั้งหมด แต่ถ้าจะกลับไปเอาจริงๆคงไม่น่าทันแล้ว เพราะเซลล์บอกว่าเหลือแค่3คันแล้ว :'(
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
ตั้งใจไปดู E-Coupe / Q5 / 530i ก็ไม่หลุดจากที่ตั้งใจไว้ครับ

แต่ทั้งงานไปนั่งแช่อยู่ใน M760Li นานสุด ฟินกับเนื้อหนังภายในมากครับ แล้วก็ไปอยู่ที่ Lavante นานพอๆกัน

ออฟไลน์ Pegasus7700

E coupe
Slc
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ CJ.

A5, E coupe ชอบทั้งคู่ แต่คุณแม่ค่อนข้างชอบ E coupe มาก อาจเปลี่ยนแทน C coupe

S90, V90 ยังชอบมากเหมือนเดิม (แต่เคยดูและตัดสินใจไปแล้ว หลายๆเหตุผลจบที่ E220d)

M760Li, Panamera ถ้าจะเปลี่ยนรถขนาด Flagship ในบ้านตอนนี้หนีไม่พ้นคู่นี้แน่นอนครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ O_o"

ออฟไลน์ dht_tubes

ไปดู mu-X ไม่ถูกใจเรื่องเบาะแถวสอง จบไป

E class สวย เบาะหลังสั้นนั่งไม่สบาย เหมือนบังคับให้ซื้อ S ถ้าไม่ขับเอง

G30 หวังสูง ผิดหวังหลายเรื่องเพราะตัวจริงดูต่างจากเดิมน้อย

TT คุ้มมากถ้าชอบ

MX-5 หลังคาเเข็งโดนใจสุด (อันนี้อาจเพราะมี bias เป็นรถในฝันครับ) ถ้าเงินพร้อมโดนแน่

Focus เอ้าท์ไปแล้ว

Cx3 สวยลงตัว แต่ราคาสูงมากจริงๆ

Crv แก้ปัญหาภาพรวมในหลายจุดมาดีจริง คงขายดีแน่

พี่โตดูไม่มีทีเด็ด คงไม่พ้นเทกระจาดวันท้ายๆ เข้าวินยอดขายสบายๆตามสูตร

ที่แปลกแบบตัวเองคาดไม่ถึงคือ Q7 น่าใช้มาก

Lexus จะเเพงไปไหน

ก้อมีเท่านี้ครับ

ออฟไลน์ IS2000

BMW M2 กับ M4 ครับ
ส่วน Audi ก็น่าสนใจอยู่หลายรุ่น (แต่ R8 ตัวใหม่ดูยังไงก็ไม่โดนเท่าตัวก่อนครับ, มันดูเรียบร้อยไปนิด)
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ AkE

C coupe เหมือนเดิมครับ e ก้โอแต่ดูแก่ไปนิด ส่วนคันที่ดูคุ้มน่าจะ s90 แต่ fortuner civic hb crv นี่คนชอบเยอะจิง

ออฟไลน์ sukhontha

ผมไม่มีสิ่งกระตุ้นต่อมความอยาก  ไม่ไปครับ....

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
ได้บัตรฟรีมา 4 ใบ ไม่ได้ไปกะเขาเลยครับ....

อยากอยู่แบบไม่เป็นหนี้ไปซัก 4-5 ปี ก่อนครับ หลังจากนั้นค่อยว่ากัน

My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ Carrera

G30 แอบผิดหวังกับวัสดุ  และหน้าตาคล้ายๆเดิม  คือเห็นคันจริง มันก็ อืม F10  ::) ::) ::)

เพิ่มเติมคือความ Modern ขึ้นนิดหน่อย คมขึ้นนิด  พอไม่ได้เบาะ Nappa ผมว่า วัสดุสู้ E Class ตัวท็อปไม่ได้   (แต่ถ้าเทียบกับ Artico ผมว่าพอกัน หนังสากทั้งคู่)
และโครตประทับใจพี่ Volvo ฟีลลิ่งวัสดุ ต้องไปเทียบกับ 7 หรือ S Class เลย   ผมว่าทำเอา E Class และ 5 ดู Look Cheap ไปเลย

ผมว่าระดับนี้แล้วจะกั้ก Nappa ไว้ทำไม  ถ้าได้เบาะหนังเนี้ยบๆผมว่าภายใน G30 มันจะให้ความรู้สึกดีกว่านี้ได้อีก  อ้อ แล้วก็กราฟฟิคจอ บรรยากาศภายใน ยังไงผมก็ Volvo >> E Class >> Lexus ES=GS >> G30 นะ  พื้นผิวสัมผัสรอบๆตัวมันทำให้รู้สึกแบบนั้นจริงๆ

ไปนั่ง LS (ถึงจะตกรุ่นแล้วก็เถอะ)  พวงมาลัย Shimamoku สวยมากกกกก  หนังดี กลิ่นละมุน ลายไม้สวย  ลายไม้คือแบบ  มันเหลือบๆ สะท้อนเงินๆกับแสงไฟ  จับแล้ว .... รู้สึกพิเศษ   :-*

Panamera ดูสวยลงตัวขึ้นมาก  เป็น 911 สี่ประตูจริงๆ (ก็ควรจะทำแบบนี้ซะตั้งแต่แรก)  แต่มันถ่ายรูปไม่ขึ้นจริงๆ  เพราะความเรียบบบบบ ของมัน เลยดูไม่ค่อยมีอะไร

Audi A4 น่าใช้มากครับ ..... ภายในนั่งแล้ว เบาะหลังนะ Legroom พอๆกับ G30 และภายในได้อารมณ์รถสปอร์ตมากกว่า BMW เยอะเลย  ::)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2017, 23:33:12 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ Anvers30

G30 แอบผิดหวังกับวัสดุ  และหน้าตาคล้ายๆเดิม  คือเห็นคันจริง มันก็ อืม F10  ::) ::) ::)

เพิ่มเติมคือความ Modern ขึ้นนิดหน่อย คมขึ้นนิด  พอไม่ได้เบาะ Nappa ผมว่า วัสดุสู้ E Class ตัวท็อปไม่ได้   (แต่ถ้าเทียบกับ Artico ผมว่าพอกัน หนังสากทั้งคู่)
และโครตประทับใจพี่ Volvo ฟีลลิ่งวัสดุ ต้องไปเทียบกับ 7 หรือ S Class เลย   ผมว่าทำเอา E Class และ 5 ดู Look Cheap ไปเลย

ผมว่าระดับนี้แล้วจะกั้ก Nappa ไว้ทำไม  ถ้าได้เบาะหนังเนี้ยบๆผมว่าภายใน G30 มันจะให้ความรู้สึกดีกว่านี้ได้อีก  อ้อ แล้วก็กราฟฟิคจอ บรรยากาศภายใน ยังไงผมก็ Volvo >> E Class >> Lexus ES=GS >> G30 นะ  พื้นผิวสัมผัสรอบๆตัวมันทำให้รู้สึกแบบนั้นจริงๆ

ไปนั่ง LS (ถึงจะตกรุ่นแล้วก็เถอะ)  พวงมาลัย Shimamoku สวยมากกกกก  หนังดี กลิ่นละมุน ลายไม้สวย  ลายไม้คือแบบ  มันเหลือบๆ สะท้อนเงินๆกับแสงไฟ  จับแล้ว .... รู้สึกพิเศษ   :-*

Panamera ดูสวยลงตัวขึ้นมาก  เป็น 911 สี่ประตูจริงๆ (ก็ควรจะทำแบบนี้ซะตั้งแต่แรก)  แต่มันถ่ายรูปไม่ขึ้นจริงๆ  เพราะความเรียบบบบบ ของมัน เลยดูไม่ค่อยมีอะไร

Audi A4 น่าใช้มากครับ ..... ภายในนั่งแล้ว เบาะหลังนะ Legroom พอๆกับ G30 และภายในได้อารมณ์รถสปอร์ตมากกว่า BMW เยอะเลย  ::)

ผิดหวัง G30 เช่นกันครับ นอกจากหนัง Artico จะสากแล้ว เบาะยังเล็กกว่า F10 ทุกตำแหน่ง เบาะหลังสั้นลงและชันขึ้น สงสัยจะเจริญรอยตามคู่ปรับตลอดกาล 55 ส่วนดีไซน์ภายนอกเหมือน F30 พองลมมากกว่าที่เห็นตามคลิป รู้สึกแปลกๆ ไม่สวยสง่าอย่างที่คิดไว้ ขอถอนคำพูดที่ว่ามันสวยเฉี่ยวน้องๆ E39 กลายเป็นดีไซน์ถอยหลังลงคูไปเลย

S90/V90/XC90 เรื่องวัสดุ บรรยากาศ ที่สุดของแจ้จริงๆ แต่ยังไม่มีเวลาลองขับ S90 เห็น channel ต่างประเทศเสียงแตก บางเจ้าบอกไม่ค่อยดี ขับไม่สนุก ช่วงล่างนุ่มนิ่มไป พวงมาลัยตอบสนองเฉื่อยๆ เหมาะเป็นรถพระที่นั่ง (อิงจาก Autogefühl) แต่ Alex on Auto กลับชอบมาก บอกระดับเดียวกับยักษ์ใหญ่เยอรมัน พวงมาลัยคมเป็นรองแค่ F10/GS/Caddy CTS ส่วนตา Mat Carwow ผมยังไม่ได้ดูแกรีวิวเลย (แต่เบาะนั่งผมชอบ GS มากกว่าครับ ขออวยนิดนึง 55 )

Panamera ตัวใหม่ ชอบสุดๆเช่นกัน แต่พ่อผมไม่ชอบ แกบอกจะใหญ่อ้วนไปไหน (นี่ขนาดรีดไขมันมาแล้ว ยังโดนเหน็บ แต่ผมว่าโอเคแล้ว ลงตัวกว่าอึ่งอ่างรุ่นแรกเยอะ)

เดี๋ยววันอังคารนี้ผมจะไปลอง A5 Quattro ไม่รู้จะขับดีกว่า RC/C Coupe/4er แค่ไหน (ในสามตัวที่ลองมา ใจผมไป RC แล้ว เพราะช่วงล่าง-พวงมาลัย และภายในที่นั่งสบายกว่าเพื่อน ส่วนเกียร์กับคันเร่งชีวิตชิลสุดๆ floor คันเร่งก็ชิล -*-) พอเปลี่ยนดีลเลอร์เป็นล่ำซำ มีรถเทสทันที

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
ปีนี้ไม่ได้ไป แฟนไม่ให้ไปบอกปีนี้พริตตี้ไม่สวยหลอกไม่ต้องไป แต่ใจลอยไปหา E coupeแล้วเรียบร้อย รอชมคันจริงที่โชว์รูมที่สะดวก
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ scotch_fillet

ปีนี้ไม่ได้ไป แฟนไม่ให้ไปบอกปีนี้พริตตี้ไม่สวยหลอกไม่ต้องไป แต่ใจลอยไปหา E coupeแล้วเรียบร้อย รอชมคันจริงที่โชว์รูมที่สะดวก

แนะนำให้ดูเม้นต์ของคุณ O_o" ครับ
อุอุ