ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามท่านที่อยู่นอกเมือง แจ้งวัฒนะ ปทุมธานีครับ  (อ่าน 3240 ครั้ง)

PKS8

• บุคคลทั่วไป
คือผมมีแพลนจะย้ายที่อยู่ไปแถวๆ สรงประภา อยากถามท่านๆว่าตอนเช้า ด่วนบางประอิน ประชาชื่น เริ่มติดตอนกี่โมงครับ แล้วต้องออกกี่โมงถึงจะไม่ติดครับ

หางแถวก่อตัวยาวสุดจากหน้าด่านประชาชื่นยาวถึงไหนครับ แล้วถ้าผมขึ้นจากศรีสมานประมาณ 6.30 เข้ามาลงพระราม 4 ฝั่งโรงงานยาสูบใช้เวลาโหดสุดประมาณเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ mc_odama

• Jr. Member
  • **
6 โมงเช้านี่ก็ควรอยู่กลางทางได้แล้วนะครับ 5555

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ถ้าจะไปทำงานแถวนั้น ดูราษฎร์บูรณะ ประชาอุทิศดีกว่าครับ

เต็มที พระราม2 ครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

เวลาผ่านไป ปริมาณรถมากขึ้น รถติดมากขึ้น ถ้าผมเป็นคุณจะหาบ้านที่ใกล้ที่ทำงานมากที่สุด(ถ้าคิดว่าจะทำงานที่นี่นานๆ) เพราะทุกวันนี้ขับรถกรุงเทพ-ปริมณฑล ไปกลับนี่พอๆกับขับไป ตจว แล้วครับ อย่างน้อยมี 2-3 ชม. (ช่วงเวลาpeak)

ออฟไลน์ Stp

ด่านคิดเงินตรงงามวงศ์วานรถเริ่มหนาแน่นราวๆ 7.00 น. ถ้าออกจากบ้าน 6 โมงผมว่าน่าจะยังชิวพอไหว แต่เกินจากนั้นเริ่มเสี่ยงละครับ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ ps000000

ต้องเซฟหน่อย บางวัน ควรออกไวกว่าปกติเช่น

1. ฝนตกทั้งคืนไม่หยุด
2. เด็กนักเรียนเปิดเทอมวันแรก
3. มีมหาลัยรับปริญญาในกทม.

หรือถ้ามี รถชน รถเสีย บนทางด่วน ออกปกติ เน่าไม่รู้ตัวครับ

ออฟไลน์ Untouchable

• Sr. Member
ผมอยู่เมืองเอกครับ ขึ้นศรีสมานครับ ต้องออกจากบ้านอย่างช้าสุดไม่เกินตี5.30 แต่ช่วงเด็กปิดเทอมแล้ว6.00ก็น่าพอไหวครับ...หลังจากนั้นก็ตัวใครตัวมันล่ะครับ

ออฟไลน์ Lancer

5.30AM ยังโล่งอยู่ครับ 6.00AM เริ่มลำบากในบางวันครับ

ออฟไลน์ ptgiant

• Jr. Member
  • **
อยู่สรงประภาขึ้นตรงศรีสมานไม่เกิน ตี5ครึ่งถึง6โมงนะครับหากเลย6.30 คุณรอเข้าด่านประชานุกุลปาไป1-2 ชม.บอกเลยสาหัสมากผมอยู่ปากเกร็ดเข้าสาธร-สีลม (ประชุม) ทีออกเช้าแล้วไปรอในเมืองดีกว่า

ออฟไลน์ gorilla

บ้านผมอยู่สุทธิสาร

แต่ย้ายมาอยู่กับแฟนที่แครายประมาณปีนึงแล้ว   ตอนเช้าจะกลับมาสุทธิสารทุกวันครับ ขึ้นทางด่วนงามวงศ์วาน จ่าย 15 บาทลงรัชดา 

ถ้าปิดเทอม 6 โมงกว่าๆที่ด่านงามวงศ์วานยังพอไหวครับ 

เปิดเทอมเมื่อไหร่ 5:30 รถเยอะแล้วครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ไม่แนะนำเลยคับ

เสียสุขภาพจิตแน่ๆ ต้องตื่นเช้าไปทำงาน

PKS8

ขอบคุณทุกความเห็นมากๆครับ ผมว่าผมหาทำเลอื่นดีกว่าครับ ดูแล้วท่าทางจะไม่ไหว

ออฟไลน์ หมับเข้าให้

จขกท. ใช้เส้นทางเดียวกับผมเลย ขึ้นด่วนศรีสมานมาลงแถวโรงงานยาสูบ

ถ้าช่วงเปิดเทอม ซัก 0600-0630

จันทร์ - ส่วนใหญ่ท้ายแถวมาถึงก่อนทางลงแจ้งวัฒนะครับ ถ้าดีหน่อยก็แถวที่ขึ้นมาจากหน้าเมืองทอง

อังคาร - ศุกร์ ท้ายแถวจะอยู่ช่วงวัดบัวขวัญเป็นต้นไป ก็แล้วแต่วันอีกครับ ไม่แน่ไม่นอน

ช่วงปิดเทอม จะเริ่มชะลอตัวแถวทางลงงามวงศ์วาน บางวันก็โล่งไปถึงด่านประชาชื่น

มีข้อสังเกตุว่าช่วงปิดเทอมรถจะลงด่านประชาชื่น 15 บาท มากกว่าไปต่ออีก 60 บาท

อย่างเมื่อเช้าผมออกจากบ้านแถวศรีสมานหกโมงนิด ๆ วัดใจขับไปขึ้นหน้าเมืองทอง จะได้ไม่เปลือง

มาถึงโรงงานยาสูบเจ็ดโมงเอง ประหยัดค่าด่านศรีสมานไปได้อีก 45 บาท

ถ้าเป็นช่วงเปิดเทอม ต้องออกก่อนหกโมง ช้าสุดหกโมงต้องอยู่บนทางด่วนแล้วครับ

เตรียมค่าน้ำมันไว้เยอะ ๆ ด้วยนะครับ ช่วงเช้าค่าน้ำมันบนทางด่วนขามา รถผมประมาณ 100++

ออฟไลน์ delete

ทำงานแถวรง.ยาสูบ ใช้รถไฟฟ้า รถไฟใต้ดิน ไม่สะดวกหรือครับผม
แนะนำ วงเวียนใหญ่ กัลปพฤกษ์ รถไฟฟ้าไปถึงแล้ว รถยนตืยังพอไปได้ ไม่ติดมากนัก
น่าจะสะดวกกว่า

ออฟไลน์ meeuwarn

บอกตรงๆคือไม่ไหวครับ เสียตังหลายล้าน อยู่ไม่รอด

เพื่อนบ้านผมใกล้กว่านั้น ยังไม่ไหว ต้องไปอยู่คอนโด  :-X :-X :-X

ไม่เชื่อ ลองลาก map เล่นตอนเช้าได้ นรกบนดินดีๆนี่เอง :'( :'( :'(

ออฟไลน์ Ruksadindan

อย่าเล้ย

PKS8

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ BTS MRT ผมไม่สะดวกจริงๆครับ ต้องมีขนของใส่รถไปที่ออฟฟิตด้วยครับ

ดูๆแล้วถ้าย้ายไปศรีสมานสงสัยตายแน่ๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
นอกเมืองขึ้นด่วนลงพระราม4 ไม่ลองมองหาแถวตะวันออกหน่อยละครับ แฮ่

ออฟไลน์ SM.

ติด easy pass ด้วยนะครับ  ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ neutrino

ผมอยู่ปากเกร็ด 3ปีที่แล้วขับรถขึ้น ทางด่วนมาลงเพชรบุรี ปัจจุบันไม่เคยคิดจะขับรถขึ้นทางด่วนไปทำงาน
ทุกวันนี้นั่งรถตู้อย่างเดียว เอาเวลาขับรถไปงีบหลับบนรถตู้ และตัองขึ้นรถตู้ก่อน 5.50น.เป็นอย่างชัา
ถ้าเปิดเทอมต้องออกเร็วขึ้นอีกครึ่งชั่วโมง มองหาทำเลประเภทคอนโด แนวรถไฟฟ้าเถอะถ้ายังสงสารสังขารตัวเอง แต่ละเดือนรถจะติดเพิ่มขึ้นไปเรื่อยๆ ที่ว่ามานี้หวังดีนะครับไม่ใช่พูดเล่น

ออฟไลน์ Anvers30

จริงๆ แถวสรงประภา ศรีสมาน รถไม่ถึงกับติดมาก ถ้าเทียบกับย่านอื่น เพราะเขตดอนเมืองตะวันตกของสนามบิน เป็นโซนทหารอากาศ ไม่อนุญาตให้เดินรถประจำทางครับ มีได้เฉพาะรถสวัสดิการ (หกล้อแดง) แล้วก็แท็กซี่ จะติดเป็นเวลาช่วง 7-8 โมง กับตอนเย็น 5-6 โมงเย็น ที่ติดหนักๆ หน่อย นอกนั้นถนนค่อนข้างโล่งครับ

แต่ถ้าเข้าเมือง เป็นปัญหาแน่ๆ ครับ ถ้าใช้ด่วนศรีรัช เพราะติดตรงด่านประชาชื่นมาก ถ้าเลี่ยงไปใช้โทลล์เวย์ จะเร็วกว่า ผมใช้ประจำ เวลาวิ่งเข้ากลางเมือง ไปทางสุขุมวิท พระราม 4 สาทร ทองหล่อ เอกมัย เว้นแต่จะไปทางสีลม พระราม 3 อั้นนั้นต้องไปใช้ศรีรัช (แต่ตอนนี้ เส้น local road สร้างรถไฟฟ้าสายสีแดง บวกกับหางที่ติดยาวจากรัชโยธิน ก็ต้องเผื่อเวลาอยู่ดีครับ แต่คงไม่ต้องออกเช้าขนาด ตีห้า ตีห้าครึ่ง 6 โมงยังพอไหว)

ออฟไลน์ NoName__???

มันไม่ได้ติดขนาดนั้นค่ะ เราอยู่ตรงหลักสี่ ไปลงสุขุมวิท ออก 6 โมง ถึง 7 โมงชิวๆ ช่วงปิดเทอม