ผู้เขียน หัวข้อ: จบงานมอเตอร์โชว์ 2017 แล้ว มาแชร์รถในดวงใจจากงานกันดีกว่า  (อ่าน 5790 ครั้ง)

ออฟไลน์ spn

• Hero Member
หลังจากไม่ได้ไปเลยกว่า 4 ปี ไหนๆปีนี้ได้บัตรฟรีมา งานวันสุดท้ายแล้วก็ได้มีโอกาสเดินดู ลองนั่งรถอยู่หลายคันแต่ละคนก็ต่างมีไลฟ์สไตล์ ความชื่นชอบและงบประมาณที่ต่างกัน แต่ผมก็อยากให้ทุกท่านมาแชร์รถในดวงใจของทุกท่านกันครับ สำหรับผมได้ดังนี้

1.รถที่่นั่งแล้วคิดว่าเหมาะกับตนเองที่สุด
Mazda CX-3 อันนี้ถ้าเน้นขับเองคนเดียว ในงบที่เป็นไปได้ ดีไซน์ ขนาด ตำแหน่งการจัดวางพอดีกับตัวมากๆ ออฟชั่นมาเต็ม แต่ราคาแอบแรงไปนิดๆ

2.รถที่นั่งแล้วคิดว่าเหมาะกับคนในครอบครัวมากที่สุด
Camry 2.5HV ถ้าไปไหนมาไหนกับที่บ้าน หวยน่าจะออกคันนี้ เพราะเดินทางบ่อย ขับสบาย ดูแลง่าย รถดูวัยรุ่นขึ้นจนผมชอบ กว้างขวางนั่งสบาย แม่น่าถูกใจเลยทีเดียวโดยเฉพาะเบาะหลัง (ใช้ Vigo 4doors 4x4 เด้งจนแม่แทบจะสวดส่ง ฮ่าาา) 

3. รถในดวงใจ
S500e , Everest 3.2 Titanium+ 4x4 , Colorado High Country
รายแรกนั้นอะไรๆก็หรูก็สบายไปหมด ผมชอบรถนั่งสบายครับ ถ้ามีตีงคงไม่ซื้อ ไม่ใช่สไตล์ 55555
รายสองเป็นรถที่นั่งแล้วปัง เบาะดี ออพชั่นคุ้ม รถหนักแน่นบึกบึน ขาด push start ไม่งั้นจะคะแนนเต็มแล้ว
รายสาม กระบะไว้ใช้งาน คันนี้ค่อนค้างครบ ราคาน่าคบหา แถมดูดีกว่าเพื่อนร่วมตัวถัง

ปล. CRV ใหม่ผมไม่ได้ลอง เนื่องจาก Honda คนเยอะมาก เลยขี้เกียจรอครับ 5555
ผมสูง 159 อายุ 20 ต้นๆ ยังเรียนอยู่นะครับ หลายๆคันไม่เคยได้ขับจริง ที่กล่าวมาถือเป็นมุมมองจากไลฟ์สไตล์ของผมเองนะครับ หากผิดถูกยังไง ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
...แล้วรถในใจทุกท่านละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2017, 02:02:16 โดย Nat_spn »
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ MystogaN

รถที่อยากได้และพอเป็นไปได้

Mini Countryman
Mercedes E Coupe

รถที่ชอบที่สุดในงาน

Aston Martin DB11

ออฟไลน์ Alcatraz

Audi TT ครับ หลังจากลองขับและรู้ว่าทีมงานจะทำรีวิวเร็วๆนี้ บอกเลยว่ารออ่าน คิดว่าต้องได้เห็นรีวิวรถที่อ่านสนุกระดับ golf gti อย่างแน่นอน หลังจากที่ไม่ได้เห็นอะไรแบบนี้มานานมากแล้ว

ออฟไลน์ Carrera

ชอบสุดในงาน DB11 , McLaren 720s ครับ

แต่ถ้าแบบซื้อใช้ด้วย  ก็ Jaguar XE นี่ละครับ  ถ้าทำราคาลงมาได้อีกหน่อย ระดับ Series 3 นะ บอกเลย ผมไม่สน Series 3 เลยละครับ

ตำแหน่งนั่ง ฟีลลิ่งขับมันสปอร์ตกว่ามากๆ  อารมณ์ F Type สุดๆ   นั่งแล้วจุดศูนย์ถ่วงต่ำ  แนวหลังคาลาด  ภายในโอบกระชับ มันเป็นรถที่ Driver Focus ได้ใจมากๆ

ถ้าคำนิยาม รถว่า SPORT SEDAN ผมว่า XE นี่ละ  ตอบโจทย์สุดๆ (แต่ถ้า XF ตัวพี่ยังติดหรูมากไปนิด  ยังไม่ดิบเท่า XE)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2017, 03:07:37 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ paeybu

• Sr. Member
1.รถที่่นั่งแล้วคิดว่าเหมาะกับตนเองที่สุด
Audi TT coupe ที่คันกำลังดี คนไซส์ใหญ่อย่างผมก็นั่งได้ไม่ลำบาก

XC90 คันจริงสวยสุดๆ ภายในถูกใจผมมาก อันนี้ไม่ได้นั่งเหมือนกัน คนลองเยอะมาก
C43 Coupe นี่ก็โดนสุดๆ ในงบนี้ผมไม่คิดมากเลย

ชอบสุดในงานคือ 720S ครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
งานปีนี้ไปดู 2 รอบ

รอบวันที่ 30 ไปชนกับงาน ดิสนี่ (ลูกเพื่อนไปดูเราเลยติดรถไปงาน)

รถเยอะมากจนเพื่อนผมถาม นี่ ก หยุดงานพาลูกมาดูดิสนี้ แล้วพวกนี้คืออะไร

พ่อแม่หยุดงานมาดูดิสนี้กันเยอะขนาดนี้ แถมมอเตอร์โชวคนก็เยอะพอกัน

- รถที่สวยสุด คงให้ aston ล่ะครับสวยจน Lambo ดูธรรมดาไปเลย

- รถในฝัน กลายเป็น 740le น่ะครับ ชอบข้างในกับราคาที่ สมเหตุผลที่สุด

- รถที่อยากซื้อมาใช้ ในงบเอื่อมถึง เป็น 330e Msport หักส่วนบดแล้ว อึ้ม

ส่วนอีกวันไปวันจักรี รอบนี้ดูรถน้อยดูแต่ PT

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
ถ้าเอาที่สามารถซื้อได้ volvo s90 เป็น volvo ในรอบหลายปีที่ดูแล้วอยากได้มากกว่า benz bmw :)

ออฟไลน์ biozebastian

ford Everest 3.2+ เพราะตอนนี้ใช้อยู่ถูกใจที่สุด

2.รถที่นั่งแล้วคิดว่าเหมาะกับคนในครอบครัวมากที่สุด
volvo xc90 ที่สุดแห่งความปลอดภัย และความสบาย

triump  street scrambler 900 อยากเอา hypermotard ไปเทิรน์เลยแก่แล้วอยากไปสายชิว

ออฟไลน์ jametnp

ตั้งใจไปดู V40 ครับ
พอก้าวเข้าไปนั่งเท่านั้นแหละ หัวเกือบฟาดขอบประตู
เสียดาย แอบมองมาตั้งนาน พอได้สัมผัสของจริง ผิดหวังมากเลยครับ

CLA ก็พอกัน ดีกว่าหน่อยนึง GLA ก็ไม่ต่างกับ CLA เท่าไหร่
ตอนนี้เลยหันไปมอง CX3 ดีกว่า ประหยัดงบไปได้ครึ่งนึงด้วย

ปล. เสียดายจริงๆนะครับ  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ NavaneS

Volvo V90 ชอบรถทรงแวน ข้างในคันนี้งามมากๆ

Volvo XC90 ใหญ่ สวย เบาะน่านั่งมากมาย

BMW S7 ครับ สวยลงตัวมากๆ
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ PAN

BMW X6 ต่ำแหน่งนั่งดีแหะ เบาะหลังก็นุ่มนั่งสบายกว่าที่คิดไว้เยอะมาก มีติตรงหัวเกือบติด
S500e พอนั่งแล้วเห้ย ละมุนเว่ออะ หมอนรองคอนี่นุ่มฟินมาก เบาะก็สบายปรับได้หลากหลายเว่อทั้งหน้าหลัง
C-coupe cabriolet มันเหมาะกับคนที่ชอบไปเที่ยวกับเพื่อนจริงๆ ขับไปเขาใหญ่คงฟินมากๆ เบาะหลังไม่แย่
Audi A5 คล้ายc-coupe แต่หัวไม่ติดเลย เบาะหลังนั่งได้จริง เหมาะกับผมที่ส่วนมากขับคนเดียว แต่บางทีก็มีคนติดรถไปด้วย
RX200T คือดีอะ เบาะนั่งสบายมาก ไม่มีเสากลางเบาะหลัง เหมาะกับครอบครัวคนอ้วนมากๆ ติดตรงparting lineบางจุด และวัสดุบางจุด มันดูlook cheapไม่ต่างจากค่ายหลักของเค้า นอกนั้นผมว่าละมุนน่านั่งกว่าXC90 (แต่ให้ซื้อจริงคงไปXC90 T8 ก็ราคามันพอกันนี่หน่า แถมนั่งได้7และ400ม้า)

แต่ที่ติดใจสุดก็คือตรงบู้ทGo-pro 911 RWB นี่คือรถในฝันเลย

ออฟไลน์ Pla_two🐟

• Jr. Member
  • **
ปกติผมไม่ค่อยได้มางาน Motor show บ่อย ๆ แต่จะไปช่วงปลายปีคืองาน Motor expo มากกว่าครับ แต่ด้วยปีนี้มันมีรถที่อยากจะไปดูตัวจริงสุดๆ เลยได้ไปครับ555

1.รถที่คิดว่าเหมาะกับตนเองที่สุด

ถ้าดูที่ตัวผมคนเดียว ผมเลือก Mazda 2 ครับ เพราะปกติผมก็ไม่ได้มีใครมานั่งข้างหลังบ่อย ๆ อยู่แล้ว ซึ่งสำหรับตัวผมก็ว่าข้างหลังก็ไม่ได้แย่อะไรขนาดนั้น คงเพราะตอนเด็กๆนั่งแต่แคปรถกระบะมั่งครับ แล้วตัวรถมันดูลงตัว ราคาพอเอื้อมถึง และที่สำคัญคือมันไม่ได้ใช้ CVT ครับ

มองเป็น MPV ครับ เพราะมีผู้สูงอายุ รถสูง ๆ คงไม่เหมาะ มองเป็น Toyota Sienta ครับ ราคาไม่แพงมาก คนนั่งสะบาย คนขับเฉย ๆ ครับ (เห็นครอบครัวนั่งสะบายมีความสุข ผมขับผมก็มีความสุขครับ)

คันนี้แหละครับสาเหตุที่ผมต้องมางานนี้ให้ได้ มันก็คือ Subaru Impreza ครับ ไม่ได้จริงจังกับอัตราเร่ง (เดี๋ยวโดนใบสั่ง) แต่อยากได้ช่วงล่างหนึบแน่น ไม่สะเทือนแต่มั่นใจครับ

ออฟไลน์ frame@kk

ford Everest 3.2+ เพราะตอนนี้ใช้อยู่ถูกใจที่สุด

volvo xc90 ที่สุดแห่งความปลอดภัย และความสบาย

triump  street scrambler 900 อยากเอา hypermotard ไปเทิรน์เลยแก่แล้วอยากไปสายชิว

เหมือนผมเลย ผมก็ชอบ street scrambler ใจจริงอยากได้ thruxton r แต่ราคาสูงไปหน่อย
ทำเอา 795 ที่บ้านนี่สั่นเลย

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

Mazda 2 sedan 1.3 เหมาะสุดคับ ชอบตรง ขับดีพอประมาณ ราคาไม่แพง เกียร์ยังได้ฟิวซิ่งนิดๆ

ถ้าไม่รุ่น 6.2 แสน ก็รุ่นล่าง 5.3 แสนครับ

Mitsubishi Attract ครับ เพราะ option มาครบ เบาะหลังนั่งสบายดี อีกอย่าง โปรแจ๋มมาก ได้แถมกล้องมองหลัง กันขโมยด้วย
ส่วนรุ่น ถ้าไม่รุ่นล่าง รุ่นกลางก็น่าสนใจมากคับ ชอบตรงระบบเบรคเอง ปลอดภัยดี ในราคาที่ถูกกว่า Note อีก

Mazda CX-3 ครับ ลองในสนามขับมันสุด นิ่งมากๆ ชอบๆ
จะเล่นรุ่นล่าง หรือรุ่นกลาง 9.1 แสนก็คุ้มครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ชอบ V90 ครับ แต่แอบเหล่คันนี้ด้วย

ออฟไลน์ Skyforce

ผมไปติดใจ mg6 minor ซะงั้นรถใหญ่ เรียบหรู ราคาไม่แรง
อีกคัน xtrail2.0s / Teana XE
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ recycleman

subaru wrx sti ตัวเกียร์ธรรมดาที่จอดโชว์อยู่นั้นนีคือที่สุดแล้วครับ

แค่จับหัวเกียร์นี่แทบจะฟินได้แล้ว

ออฟไลน์ boycatbay

คำตอบสำหรับทั้งสามข้อ
ยกให้ Volvo XC90 หมดเลยครับ
เหมาะกับผมที่สุด รถ SUV เป็นประเภทที่ชอบมาก แต่ยังไม่มีโอกาสได้ลองขับ
ได้แต่ลอง Audi Q3 มา ก็ยังไม่ผโดนเท่าไหร่ Lexus NX300h โดนใจผมกว่า
ตอนนี้ รอว่า เมื่อไหร่ Volvo จะนำ XC60 ตัวใหม่ เข้ามาครับ อยากจะยลโฉมเร็วๆ
Toyota Fortune 2.4V : 2015
Hyundai H-1 Deluxe :2012
I'm Boycatbay!

ออฟไลน์ artimo

• Jr. Member
  • **
1. รถที่นั่งแล้วคิดว่าเหมาะกับตัวเรามากที่สุด
XC90 T8 รองมาก็ E coupe

2. รถที่คิดว่านั่งแล้วเหมาะกับคนในครอบครัวมากที่สุด
Alphard & Vellfire

Porsche panamera รองมาก็ GLE coupe

รถที่ชอบที่สอบที่สุด audi TT ครับ เขาไปแล้วแล้วรู้สึกอยากเป็นหนี้มาก ปลื้มสุดๆ

ออฟไลน์ winit2014

ออฟไลน์ ไทบ้าน

Like ครับ (โดนใจ)
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
หลายคันเลยครับ  ;D ;D

Aston-Martin DB11
Porsche Panamera 4S
Chevrolet Corvette
McLaren 570S
AUdi R8
BMW Series-5 G30
Volvo S90

ออฟไลน์ MC Stradale

Porsche Panamera ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

Audi A5 s line ครับ เป็นรถที่ผมรู้สึกดีมากๆ

Benz E300 coupe นี่อีกคันที่ไปนั่งแล้วใจละลาย

รักมากได้ขึ้นไปนั่งดม Range Rover สีขาวคันใหญ่คันนั้น ชอบมาก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SM.

ผมชอบที่ ขาวๆ มี แอร์แบ็คคู่ อ่ะครับ  :P :P :P :P :P

ล้อเล่นนะครับ

ถ้าให้เลือกเพียงคันเดียว ให้ตอบโจทย์เลย ผมชอบ XC90 ครับ

ออฟไลน์ K@nto71

ครั้งนี้ได้ไปดูแต่ซุ้มรถยุโรป

ไม่ได้หัวสูงนะครับ แต่ซุ้มอื่นๆคนมุงเยอะมากกกก แทบไม่ได้เข้าไปดูรถเลย  ;D

ถ้าอันดับ 1 ในดวงใจที่พอจะไขว่คว้าได้ซักวัน คงเป็น 718 Boxster คันนี้ครับ หล่อชะมัด

2003 - BMW 318i (E48)
2012 - Mercedes-Benz E250 Cabriolet (A207)
2012 - Mercedes-Benz SLK 200 AMG (R172)
2013 - BMW 320d (F30)
2016 - Mercedes-Benz C350e AMG (W205)
2016 - Porsche Macan
2017 - Mercedes-Benz S500e AMG (W222)
2017 - Porsche 718 Boxster
2018 - Mercedes-Benz CLS 300d AMG Edition1 (C257)