ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวการไปออกรถ TOYOTA กับ ISUZU มาภายในเวลา 2 เดือน  (อ่าน 11152 ครั้ง)

ออฟไลน์ gf260

• Full Member
Re: รีวิวการไปออกรถ TOYOTA กับ ISUZU มาภายในเวลา 2 เดือน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 21:13:31 »
ขอบคุณสำหรับการรีวิวนะครับ ผมนี่ก็ชอบนะครับศูนย์ไหนของกินเยอะๆ รถมารเค้วไม่นาน ใช่เลย

ออฟไลน์ porasit33

• Hero Member
Re: รีวิวการไปออกรถ TOYOTA กับ ISUZU มาภายในเวลา 2 เดือน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 22:19:12 »
อ่านๆดี ศูนย์โตโยต้าเค้าต้องรองรับลูกค้ากลุ่ม camry fortuner รวมถึงเก๋งอื่นๆด้วย นอกเหนือจากรถกระบะ
จึงทำให้คอนเซปการให้บริการต้องดูสะอาดตาไปด้วย ทำให้ toyota ได้เปรียบตรงนี้
ส่วน isuzu ยอมรับว่าลูกค้ามีทั้งรถสิบล้อ รถกระบะ การทำให้ศูนย์ดูพรีเมียมมากเกินไป มันก็ไม่ดีเท่าไหร่นะครับ
บางทีผมเอารถไปตรวจก็แต่งตัวธรรมดาๆไป เช็ครถเสร็จก็ทำงานต่อ มันง่ายต่อการเข้าถึงครับ
เหมือนเราไปอู่ซ่อมรถ บางที่มีห้องภาพยนต์ให้ มีที่นวดรอ

ส่วนตัวรถผมว่าพี่เลือก 1.9 ในตัวประหยัด แต่มาเทียบกับ 2.8 ตัวแพงกว่ากัน 5-6 แสน อันนี้ความแรง+คุณภาพมันควรจะต่างกันถูกแล้วครับ
พี่ต้องเปิดใจกับอีซูซุนิดนึง เพราะรถที่พี่ชอบคือ fortuner  ส่วน isuzu คือรถที่ซื้อใช้งาน พออ่านรีวิวมันเลยน้ำหนักแปลกๆครับ 55

ออฟไลน์ meeuwarn

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 22:37:07 »
ผมใช้ทั้งสองยี่ห้อ เข้าศูนย์ในหาดใหญ่
1ระยะเวลาทีใช้ในการเข้ารับบริการ  Isuzu ดีกว่า เพราะรถน้อยกว่ามาก รอคิวไม่นาน อันนี้ดีกับคนทำธุรกิจและมีรถคันเดียว
2 อะไหล่ โตโยต้าดีกว่า รออะไหล่ไม่นาน มีครบทุกชิ้น น็อต สกรู สั่งได้หมด
3 ความชำนาญของช่าง อีซูสุดีกว่า ไม่ค่อยได้กลับไปแก้งาน เดาว่าเป็นเพราะมีโมเดลเดียว
4 การต้อนรับและความเป็นกันเองของพนักงาน อีซูสุดีกว่า เราเข้าไปคุยกับช่างโดยตรงที่ช่องซ่อมได้เลย ส่านโตโยต้า ไม่ยอมให้เจอช่าง ต้องสื่อสารผ่านพนักงานรับรถ
5 ห้องพักลูกค้า ของกินพอๆกัน แต่อีซูสุ มีห้องให้นอนพักด้วย
+100%
จากที่ใช้้กระบะทั้งสองเจ้า  ใช้งานครับ
แถม Isuzu เครมอะไหร่ง่ายกว่า เลยเวลานิดหน่อยเครมได้ โตโยต้าอย่าหวัง
Isuzu ไม่ยัดของ พวกสารพัดน้ำยาด้วย โตโยต้านี่ต้องคอยตัดทิ้ง >:( >:( >:(
แต่ล่าสุดผมซื้อโตครับ เพราะเหตุผล บวกลบราคาขายต่อน่าจะดีกว่า แค่นั้น

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 23:56:03 »
รู้สึกว่าทางศูนย์บริการลืมเตรียมช่อดอกไม้ให้เจ้าของกระทู้นะครับ  ;D

ช่วงปีที่ผ่านมานี้ผมมีไปรับ Isuzu Chassis Cab (รุ่นไม่มีกระบะ), Toyota Revo Single Cab 2 คัน, Mercedes C300 รับทั้ง 3 ยี่ห้อ มีถ่ายรูปและดอกไม้ให้ทุกศูนย์เลย สงสัยจะเป็นมาตรฐาน
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 12, 2017, 01:11:09 »
อ่านๆดี ศูนย์โตโยต้าเค้าต้องรองรับลูกค้ากลุ่ม camry fortuner รวมถึงเก๋งอื่นๆด้วย นอกเหนือจากรถกระบะ
จึงทำให้คอนเซปการให้บริการต้องดูสะอาดตาไปด้วย ทำให้ toyota ได้เปรียบตรงนี้
ส่วน isuzu ยอมรับว่าลูกค้ามีทั้งรถสิบล้อ รถกระบะ การทำให้ศูนย์ดูพรีเมียมมากเกินไป มันก็ไม่ดีเท่าไหร่นะครับ
บางทีผมเอารถไปตรวจก็แต่งตัวธรรมดาๆไป เช็ครถเสร็จก็ทำงานต่อ มันง่ายต่อการเข้าถึงครับ
เหมือนเราไปอู่ซ่อมรถ บางที่มีห้องภาพยนต์ให้ มีที่นวดรอ

ส่วนตัวรถผมว่าพี่เลือก 1.9 ในตัวประหยัด แต่มาเทียบกับ 2.8 ตัวแพงกว่ากัน 5-6 แสน อันนี้ความแรง+คุณภาพมันควรจะต่างกันถูกแล้วครับ
พี่ต้องเปิดใจกับอีซูซุนิดนึง เพราะรถที่พี่ชอบคือ fortuner  ส่วน isuzu คือรถที่ซื้อใช้งาน พออ่านรีวิวมันเลยน้ำหนักแปลกๆครับ 55
  ก็ใช่เกือบทั้งหมดนะครับ    ISUZU  ทำรถออกมาแนวใช้งานบ้าน ๆ  เลย  คือบ้านบ้านแบรนด์มาก  อ๊อพชั่นนี่ไม่อลังการถ้าจะเอาโน่นนี่นั่น  งบประมาณบานปลายไปมากครับ   จะกลายเป็นซื้อรถ 4x2  ที่แพงเกินจำเป็น
  ศูนย์บริการก็ให้น้ำหนักไปทางนั้นอย่างที่คำตอบข้างบนว่า ไม่ใช่ศูนย์แนวพรีเมี่ยม          อย่างเราคุ้นเคยกับ TOYOTA  มาก่อนเวลาเข้าศูนย์ ISUZU  ทำให้ดูแตกต่างไปเลย   

ส่วนการเซทรถผมว่าเป็นมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว   TOYOTA  วิ่งขึ้นเขาขึ้นดอยดีกว่า   ให้กำลังมาต่อเนื่องดีกว่า 
แต่ ISUZU  เซทรถมาให้วิ่งทางเรียบดีและประหยัด  แต่ถ้าจะเอาไปวิ่งขึ้นเขาขึ้นดอยบ่อย  ๆ ขับไม่สนุกแน่   

ออฟไลน์ keamgladnan

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 12, 2017, 08:12:11 »
ปกติทะเบียนก็ต้องจองเองอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 12, 2017, 10:27:53 »
จขกท. เค้าไม่ได้โหยหาของกินนะครับ โปรดทำความเข้าใจด้วย  แต่เขากำลังรีวิวสิ่งที่เจอมาให้พวกเรารู้ (ซึ่งผมเองก็ต้องขอบคุณ)
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ abba

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 12, 2017, 10:56:53 »
ดูง่าย ๆ เลย toyota ต้อนรับลูกค้าด้วยโต๊ะ หินอ่อน เหมือนดังวัสดุประดับบ้านหรูแพง
แต่ isuzu รับด้วยโต๊ะ ขี้เลื่อยอัดธรรมดา เหมือนออฟฟิต
แค่นี้ feel ความรู้สึก และความประทับใจ ของลูกค้า ก็ต่างกันแล้ว
5555  :P

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 12, 2017, 16:08:17 »
จขกท. เค้าไม่ได้โหยหาของกินนะครับ โปรดทำความเข้าใจด้วย  แต่เขากำลังรีวิวสิ่งที่เจอมาให้พวกเรารู้ (ซึ่งผมเองก็ต้องขอบคุณ)

เรื่องเอาใจใส่ประทับใจเล็กๆน้อยๆแบบจขกท.เล่ามานี่ล่ะ ที่ดึงดูดให้ลูกค้าเดิมกลับไปซื้อ และได้ผลดีด้วย

ออฟไลน์ Impress_za

• I Love HLM
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 15, 2017, 17:10:14 »
ISUZU ไม่เหมือนรถใหม่เลยนะครับ
ชนาดวันรับรถ ล้อยาง ไม่เอี่ยมเลย เหมือนไม่ใส่ใจเความรู้สึกเจ้าของเลยเลยเนอะ ว่าเป็นวันสำคัญขนาดไหน
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"