ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวการไปออกรถ TOYOTA กับ ISUZU มาภายในเวลา 2 เดือน  (อ่าน 11154 ครั้ง)

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
คันแรกไปออกรถ  TOYOTA FORTUNER  2.8 4X4 เมื่อเดือนมีนาคม 2560
คันที่ 2 ไปออกรถ ISUZU Hilnader 1.9  วันนี้ครับ  11 เมษายน  2560  แต่รับรถตามฤกษ์ 13 เมษายน 2560 ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2017, 12:51:43 โดย Auto »

Re: รีวิวการไปออกรถ TOYOTA กับ ISUZU มาภายในเวลา 2 เดือน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 12:51:21 »
  1. ศูนย์บริการโตโยต้าโอ่อ่ากว้างขวาง   ที่นั่งมีเยอะแยะ   รถจอดในโชว์รูมมีครบทุกรุ่น  รุ่นรถเยอะมีให้เลือกเยอะเดินดูไม่หมด
  2. ศูนย์ ISUZU  รถจอดโชว์ 2 คัน   ISUZU Hilander MU X  บรรยากาศตรงนี้ต่างกัน 

Re: รีวิวการไปออกรถ TOYOTA กับ ISUZU มาภายในเวลา 2 เดือน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 12:54:46 »
1. บรรยากาศตอนการเอาขนมมาให้ทาน  TOYOTA  มีคุกกี้ เค้ก ขนมเพียบ กินไม่ไหวเซลหามาให้เยอะจริง ๆ  วันออกรถไปแต่เช้าไม่ได้กินข้าวมา  เซลหามาประเคนให้หมด   ขออภัยลืมถ่ายรูปมาในวันนั้น

2. บรรยากาศตอนไปซื้อรถ ISUZU  มีกาแฟกับน้ำเย็น 1 ขวด    บรรยากาศต่างกันเยอะ รูปนี้ของศูนย์ ISUZU

ออฟไลน์ Number_One

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 12:58:58 »
ขอบคุณคับ ผมก็ว่า ศุนย์ toyota ก้วางและของกินเยอะจริงๆ แต่ก็อาจจะเป็นบางศูนย์

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 13:05:25 »
 1. บรรยากาศการเซ็นต์เอกสาร  TOYOTA  เยอะมากกกกกกก ใช้เวลาเยอะ มีริวิวสอบถามความพึงพอใจลูกค้า ตรงนี้ลูกค้ากรอกเอง  เยอะเหมือนกันครับ
2. บรรยากาศการเซ็นต์เอกสาร  ISUZU  ใช้เวลาน้อยกว่ามาก  มีริวิวสอบถามความพึงพอใจลูกค้าตรงนี้เซลกรอกเองไม่มากเท่าไหร่หลัก  ๆ ถามทำอาชีพอะไร  การศึกษา  เคยออก ISUZU  บ้างหรือไม่  รถคันนี้คันแรกของคุณเองหรือเปล่า     คงถามประมาณนี้เพื่อต้อนลูกค้าให้เป็นสาวก ISUZU

1. เซล TOYOTA  จะเยอะถ้าให้เขามาช่วยบริการเขาก็มากันนะครับ  ผลัดเปลี่ยนช่วยกัน  บางที่อาจจะดูว่าเซลเยอะเกินความจำเป็น ไม่ใช่เรื่องเยอะนะครับ  แต่จำนวนเซลเยอะเกินไป
   2. เซล ISUZU  น้อย     ศูนย์ที่ผมเจอแต่ผู้ชาย ไม่เจอหญิงเลย      เขาก็ต้อนรับดีนะพยายามอธิบายเยอะด้วยการที่มีเซลไม่เยอะ มันเลยต้องใช้เวลากับเราเยอะ

มันใช้เวลาไม่นานกับ ISUZU  เลยออกมาดูรถเซลขับมาให้จอดให้เราตรวจสอบรถ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 13:17:02 »
  1. โตโยต้าที่ผมซื้อนั้นราคาแพง Fortuner 2.8 4x4  ดังที่เคยว่าไว้ในกระทู้ก่อน  บ้านผมตัด PPV  ตัวอื่นทิ้งไปเลย  แต่อ๊อพชั่นให้มาครบ  ที่สำคัญได้ Heater มาแล้วตรงนี้ฟินกับการใช้งานได้จริง    แล้วก็ option อื่น ๆ  ได้ใช้หมดทุกรายการ งัดเอาออกมาใช้ให้คุ้ม
 2. ISUZU  Hilander  ที่ซื้อในวันนี้นั้น ก็แพงใช้ได้นะครับ   พยายามเลือกอ๊อพชั่นที่จำเป็นมาใช้    ไม่งั้นแพงจัด ISUZU  เพิ่มราคาน่ากลัวครับกับของฟรุ้งฟริ้ง   อย่างที่บรรดาลูกค้า ISUZU  กล่าวไว้   คือเทียบ Option  แล้วมันห่อเหี่ยวไปซะทุกอย่างจริง ๆ  รถคันนี้เราเลยซื้อกันเอาแค่พอใช้ครับ  ตั้งใจเอาไว้วิ่งแค่ ฉะเชิงเทรา กทม แถว ๆ นี้เป็นหลัก      เหตุผลที่ซื้อ ISUZU 1.9  ตามสมัยนิยมครับไม่มีอะไรหรอก อยากได้เครื่อง 1.9  แค่นั้นเอง  ให้ซื้อรุ่น Top 4x4  ของ ISUZU  ก็ซื้อไม่ไหว   ม่ายมีตังค์    คันนี้เลยเป็นรถ 4x2  คันแรกครับ   ส่วน Heater  ถามเซลไปงั้นแหละ    เซลก็บอกไม่มีครับมีแต่ตัวส่งนอก แหะแหะ ......      โลกเขาไปถึงไหนแล้ว  ISUZU  ไทยเรายังใช้แบบเดิมแต่วิ่งแค่นี้เอาไม่เป็นไรครับ    มีคันอื่นสำรองแล้ว

1.  TOYOTA Fortuner  เก็บเสียงเงียบกว่ามากครับ   เครื่องยนต์ดังน้อยกว่า สั่นสะเทือนน้อยกว่า  ไม่ว่านอกรถหรือนั่งในรถ
  2. ISUZU 1.9  เก็บเสียงแย่กว่า เครื่องดังกว่า  สั่นสะเทือนดูเหมือนจะมากกว่านิดหน่อยนะ แต่ประหยัดน้ำมันดีจริง ๆ  นั่นคืออีกเหตุผลนึงที่ซื้อ

1. กำลังเครื่องยนต์ TOYOTA  ดีกว่าทุกรุ่นโดยเฉพาะถ้าใช้บนเขาบนดอยบ่อย ๆ   แนะนำ TOYOTA  ทุกรุ่นดีกว่าครับ    แม้ผมจะใช้รถ Fortuner เบนซิน 2.7 เป็นหลักก็ตาม    เวลาขับออกทริปกับเพื่อน ๆ ขับท่องเที่ยวกันสนุกกว่าครับ 
  2. กำลังเครื่องยนต์ของ ISUZU  ต้องทางเรียบด้วยกันถึงจะดีครับ    แต่ถ้าไปขับขึ้นดอยกันบ่อย ๆ รถอะไรก็ขับได้หมดละครับ   แต่ ISUZU  ตัวนี้เหนื่อยครับ  คันนี้ตั้งใจว่าจะไม่เอาไปเที่ยวตามดอยอยู่แล้ว จะใช้แค่ทางเรียบในเมือง แปดริ้ว กทม  เป็นหลักวิ่งใกล้ ๆ  เท่านั้น    ถ้าจะไปเที่ยวไกล ๆ  โดยเฉพาะไปบนดอย   เอา toyota  ไปดีกว่าบรรยากาศในการขับขี่มันต่างกันอยู่ครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2017, 13:31:39 โดย Auto »

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 13:28:01 »
1.บรรยากาศการรับรถ  ผมว่าTOYOTA  มอบความสุขความประทับใจมากกว่าครับ อย่างน้อยพนักงาน 3 คนบริการวันนี้ พร้อมแม่บ้านเรียกใช้ตลอดเวลา   แม่ผมทิปให้แม่บ้านไป 100 นึง   พร้อมฝากหาสร้อยคอทำตกหายในศูนย์ TOYOTA  ให้เอาวันหลัง
2.  บรรยากาศการรับรถ ISUZU  ยังไม่มีอะไรให้เห็นว่าผมคือคนพิเศษสำหรับคุณ 

1. ทะเบียนรถฝากเซล TOYOTA  จัดการเองได้เลย  บริการดีเสมอสำหรับการออกรถ TOYOTA  มาหลายคัน หลายศูนย์ก็เหมือนกันหมดนะครับ
2. ทะเบียนรถ ISUZU  ยากครับ    อยากได้อะไรพี่ก็จองเอง  จัดการเอง    ...........  เซลเขายอมรับว่าเพาเวอร์ของทาง TOYOTA  ดีกว่าในเรื่องนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2017, 13:35:22 โดย Auto »

ออฟไลน์ Dr.Jones

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 13:34:37 »
 :-\

ซื้อรถน้ะ ต้องดูหลายๆทางฮะคุณ
ไม่ใช่แค่เปลือกๆ พวกเซล/โชว์รูมเขาคัดมาเพื่อเอาหน้ากับลูกค้า
แค่เรื่องขนมไม่ได้สำคัญอะไรหรอกครับ
แต่พอรถเราเสีย รถเราต้องถึงช่าง ต้องถึงบุคลากรระดับที่คัดมาน้อยลง ยี่ห้อไหนจะดีกว่าน่าจะพอรู้

ธรรมดาข้าพเจ้าไม่เคยมาตอบเรื่องรถญี่ปุ่นเลยนะ แต่เห็นว่าจะไปใหญ่เลยลงมา
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 13:40:15 »
..อีซูซุ ผมว่าแล้วแต่ศูนย์นะ เจอ 0 ใหญ่ ใหม่หน่อย ก็พอกัน แต่ผมแอบ พอใจ กะโตต้าพอควร ทั้ง สองยี่ห้อ ผมว่า ก็ ไล่กันนะ ครับการบริการ ..เรื่องของกิน ฮอนด้าก็มีไม่น้อยนะครับ 3 ยี่ห้อนี้ การบริการ ผมชอบหมด ทั้ง 3 ยี่ห้อเลยครับ..ส่วนนิสสัน ตอนนี้ ถ้าเจอ0 ใหม่ๆ ก็ บริการดีนะ...แต่แอบเบื่อพี่โต นิดนึง คือ บางที โทรหาจนรำคาญ ถาม อะไรอยู่นั่น ความพึงพอใจ ให้คะแนน ตามรถเข้าศูนย์ ความใส่ใจให้มาเยอะมาก จนล้นครับ แต่ บางที มันไม่เกี่ยว กะ เรา แล้วไง ขอคะแนน ประเมินมั่งไรมั่ง งี้ บางทีเยอะไป..ตรงนี้ อีซูซุ กะ ฮอนด้า เค้าจะไม่กวนลูกมาก ถามไม่เยอะ คุยจบง่าย รู้เรื่องกว่า..โตต้า ยาวเกินไป..อันนี้ส่วนตัวที่เจอมานะครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 13:43:26 »
  1.  การบริการในศูนย์  ค่าบริการโชว์รูม   ของทาง TOYOTA  โอ่อ่ากว่ามีของกินเยอะกว่า    ค่าบริการฟรีค่าแรงถึง 50,000 กิโลเมตรเหมือนกัน  แต่สิ่งที่แตกต่างคือ  TOYOTA  ตอนนี้ถูกกว่า ครับ  ผมเอา Fortuner คันเก่า ไปใช้บริการล่าสุดวันที่ 10 เมษายน 2560 เพื่อเปลี่ยน Switch 4wd  ค่าแรง 200 บาท  อะไหล่ลด 15%     นอกนั้นค่าแรงฟรีหลายรายการ   เช็คฟรี  เครื่องยนต์ 19 รายการ  ภายนอก 6 รายการ  ช่วงล่าง 19 รายการ ภายในรถ 5 รายการ ฟรีล้างรถฟรี
อะไหล่บางอย่างเปลี่ยนให้ฟรีเลยวันก่อน  ช่วยจัดการให้หมด

2. ISUZU  เดี๋ยวนี้อย่างที่หลายคนบอกว่าแพงขึ้นมาก  หลายรายการคิดเงินหมดนะครับแล้วแพงกว่า   ตรงนี้ทำใจนิดนึงเพราะอยากได้ ISUZU  คันแรก  ค่าแรงเฉพาะเช็คเบรคเบื้องต้น 500  แล้ว   ถ้าเป็น TOYOTA  จะเป็นแบบข้างต้นครับฟรีหมด     ตรงนี้ถึงบอกว่าเดี๋ยวนี้มันมีความแตกต่างกัน   ISUZU จะขยับมาแพงกว่าเดิม ไม่ใช่ ISUZU  คนเดิมที่เราเคยรู้จักมาก่อน

ยังไงก็ขอจบรีวิวเรื่องการซื้อรถ 2 ยี่ห้อและการบริการรวมถึงบรรยากาศการซื้อรถของ 2 ยี่ห้อนี้นะครับ   หวังว่าเป็นรีวิวที่ไม่เคยมีใครทำมาก่อน   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2017, 13:51:56 โดย Auto »

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 13:47:13 »
:-\

ซื้อรถน้ะ ต้องดูหลายๆทางฮะคุณ
ไม่ใช่แค่เปลือกๆ พวกเซล/โชว์รูมเขาคัดมาเพื่อเอาหน้ากับลูกค้า
แค่เรื่องขนมไม่ได้สำคัญอะไรหรอกครับ
แต่พอรถเราเสีย รถเราต้องถึงช่าง ต้องถึงบุคลากรระดับที่คัดมาน้อยลง ยี่ห้อไหนจะดีกว่าน่าจะพอรู้

ธรรมดาข้าพเจ้าไม่เคยมาตอบเรื่องรถญี่ปุ่นเลยนะ แต่เห็นว่าจะไปใหญ่เลยลงมา
  2 ยี่ห้อนี้เจ้าตลาดเหมือนกัน ไม่น่าห่วงเรื่องการบริการ  แต่มันเป็นการรีวิวเพื่อให้เห็นความแตกต่าง    การบริการรวมถึงช่างผมแทบจะรู้ไส้ในทั้งคู่ทั้ง 2 ยี่ห้อนี้หมดแล้วครับ  ดีกว่ายังไงผมก็เลยพอบอกได้ เลยเขียนมารีวิวอีกมุมมองนึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2017, 15:06:38 โดย Auto »

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 13:49:58 »
..อีซูซุ ผมว่าแล้วแต่ศูนย์นะ เจอ 0 ใหญ่ ใหม่หน่อย ก็พอกัน แต่ผมแอบ พอใจ กะโตต้าพอควร ทั้ง สองยี่ห้อ ผมว่า ก็ ไล่กันนะ ครับการบริการ ..เรื่องของกิน ฮอนด้าก็มีไม่น้อยนะครับ 3 ยี่ห้อนี้ การบริการ ผมชอบหมด ทั้ง 3 ยี่ห้อเลยครับ..ส่วนนิสสัน ตอนนี้ ถ้าเจอ0 ใหม่ๆ ก็ บริการดีนะ...แต่แอบเบื่อพี่โต นิดนึง คือ บางที โทรหาจนรำคาญ ถาม อะไรอยู่นั่น ความพึงพอใจ ให้คะแนน ตามรถเข้าศูนย์ ความใส่ใจให้มาเยอะมาก จนล้นครับ แต่ บางที มันไม่เกี่ยว กะ เรา แล้วไง ขอคะแนน ประเมินมั่งไรมั่ง งี้ บางทีเยอะไป..ตรงนี้ อีซูซุ กะ ฮอนด้า เค้าจะไม่กวนลูกมาก ถามไม่เยอะ คุยจบง่าย รู้เรื่องกว่า..โตต้า ยาวเกินไป..อันนี้ส่วนตัวที่เจอมานะครับ
  ก็เป็นแบบที่คุณบอกมานั่นละครับ      TOYOTA  วันก่อนผมเช็ครถเขาเช็คให้หมดจริงๆ  ฟรีหมดด้วย

แต่ว่าพอไปเจอเฟืองท้ายซึม   พี่เล่นไม่มีเวลาให้ซ่อมรถเลย  งานคิวรถล้นหนาแน่นมาก  นัดซ่อมรถไม่ได้เลย   
เทียบกับ ISUZU  ลูกค้าเข้าซ่อมน้อยกว่าเห็น ๆเลย

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 13:50:12 »
อันนี้เพิ่มเติมนะ คือ ผมซื้อ โตต้า กะ ฮอนด้า เวลาห่างกันไม่นาน คือ ผมเจอ พนักงาน รับรถ คนเดียวกัน ทั้ง2 ที่ คือ คันแรก รีโว่ ก็ เจอคนนี้ แหละ พอคันที่สองhrv ก็เจอคนเดิม ผมก็งง เลยลองไปถาม พูดคุยกัน ได้ความว่า เอกสาร พี่โต มันเยอะ ทำไม่ไหว และด้วยความเยอะ คือเยอะ กะลูกค้ามากไป จนเค้ารำคาญ แบบผมนี่แหละ แต่ผมไม่เคยโวยวายนะ ถือว่าเป็นการบริการ และหน้าที่ของเขา คือ เรื่องของเรื่องพนักงานคนนี้โดนลูกค้ามาบ่น เรื่อง ความเยอะของ งานเอกสาร เยอะทั้งเรื่อง โทรหา อะไรมากมาย..จนเบื่อ ล่ะครับ ประมาณนี้...ครับ
..ทำให้รู้ว่า ไม่ใช่ผมคนเดียว ที่รู้สึก ถึงความเยอะ ของพี่โต นี่หว่า...

ออฟไลน์ Boyja

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 13:57:04 »
จากที่เคยใช้มาทั้งสองค่าย เรื่องของกิน isuzu จะแห้งแล้งหน่อยครับ ไม่อู้ฟู่เหมือน Toyota

ออฟไลน์ TheZero

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 14:08:06 »
ซื้อรถคันละเป็นล้าน ผมไม่สนใจเรื่องขนม/ของกินฟรีครับ  สนใจอย่างเดียวคือ ลดเท่าไร ศูนย์ซ่อมดี เร็วรึเปล่า 

ออฟไลน์ Simethicone

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 14:11:35 »
ผมใช้ทั้งสองยี่ห้อ เข้าศูนย์ในหาดใหญ่
1ระยะเวลาทีใช้ในการเข้ารับบริการ  Isuzu ดีกว่า เพราะรถน้อยกว่ามาก รอคิวไม่นาน อันนี้ดีกับคนทำธุรกิจและมีรถคันเดียว
2 อะไหล่ โตโยต้าดีกว่า รออะไหล่ไม่นาน มีครบทุกชิ้น น็อต สกรู สั่งได้หมด
3 ความชำนาญของช่าง อีซูสุดีกว่า ไม่ค่อยได้กลับไปแก้งาน เดาว่าเป็นเพราะมีโมเดลเดียว
4 การต้อนรับและความเป็นกันเองของพนักงาน อีซูสุดีกว่า เราเข้าไปคุยกับช่างโดยตรงที่ช่องซ่อมได้เลย ส่านโตโยต้า ไม่ยอมให้เจอช่าง ต้องสื่อสารผ่านพนักงานรับรถ
5 ห้องพักลูกค้า ของกินพอๆกัน แต่อีซูสุ มีห้องให้นอนพักด้วย

ออฟไลน์ rtong

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 14:45:06 »
เรื่องของกินผมขอมองข้ามไปเลยละกัน
กำไรรถคันนึงที่เขาขาย  ซื้อให้ลูกค้ากินทั้งศูนย์ได้เป็นเดือน
ให้ความสำคัญเวลาเอารถเข้าศูนย์ หรือบริการหลังการขายดีกว่า

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 15:09:00 »
ซื้อรถคันละเป็นล้าน ผมไม่สนใจเรื่องขนม/ของกินฟรีครับ  สนใจอย่างเดียวคือ ลดเท่าไร ศูนย์ซ่อมดี เร็วรึเปล่า
  555 
 ลดเท่าไหร่นะ ISUZU  แพ้ขาดเลยครับ 
 ซ่อมดีไหม  2 เจ้านี้เจ้าตลาดทั้งคู่     พอพอกันมั้ง
 เร็วหรือเปล่า    บอกได้เลยว่า ISUZU รถน้อยกว่ากันมาก  ข้อนี้ ISUZU  น่าจะได้เร็วกว่า    แต่ TOYOTA  คิวแน่นมากจริง ๆ  ทำใจหน่อย

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 15:10:24 »
ผมใช้ทั้งสองยี่ห้อ เข้าศูนย์ในหาดใหญ่
1ระยะเวลาทีใช้ในการเข้ารับบริการ  Isuzu ดีกว่า เพราะรถน้อยกว่ามาก รอคิวไม่นาน อันนี้ดีกับคนทำธุรกิจและมีรถคันเดียว
2 อะไหล่ โตโยต้าดีกว่า รออะไหล่ไม่นาน มีครบทุกชิ้น น็อต สกรู สั่งได้หมด
3 ความชำนาญของช่าง อีซูสุดีกว่า ไม่ค่อยได้กลับไปแก้งาน เดาว่าเป็นเพราะมีโมเดลเดียว
4 การต้อนรับและความเป็นกันเองของพนักงาน อีซูสุดีกว่า เราเข้าไปคุยกับช่างโดยตรงที่ช่องซ่อมได้เลย ส่านโตโยต้า ไม่ยอมให้เจอช่าง ต้องสื่อสารผ่านพนักงานรับรถ
5 ห้องพักลูกค้า ของกินพอๆกัน แต่อีซูสุ มีห้องให้นอนพักด้วย
   ครับตามนั้นเลย 

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 15:11:48 »
เรื่องของกินผมขอมองข้ามไปเลยละกัน
กำไรรถคันนึงที่เขาขาย  ซื้อให้ลูกค้ากินทั้งศูนย์ได้เป็นเดือน
ให้ความสำคัญเวลาเอารถเข้าศูนย์ หรือบริการหลังการขายดีกว่า
   ทั้ง 2 ยี่ห้อนี้น่าจะพอกันมั้งเรื่องบริการหลังการขายไม่น่าต้องรีวิวอะไรมากมายอีก      แต่ว่า TOYOTA  ราคาถูกกว่า  ส่วน ISUZU  แพงขึ้นมากกว่าเดิม
 ส่วนอื่น ๆ  ก็เลยรีวิวความแตกต่างด้านอื่น ๆ  บ้าง   

ออฟไลน์ sarawut66

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 15:28:49 »
สองยี่ห้อนี้ไม่หนีกันมากครับ แต่การเคลมอะไหล่เวลามีปัญหา ผมถือหางอีซูซุ ส่วนราคาอะไหล่พอๆกัน

ออฟไลน์ Smart

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 15:30:20 »
ผมสนนะเรื่องของกิน ...เวลานัดคิวแรกมักไม่ทันกินข้าว...ไป Toyota นี่เปรมเลย หุ หุ ::)

ออฟไลน์ Vipvipvip

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 15:34:37 »
ดีครับ รีวิวอีกมุมนึง ที่หลายคนไม่ค่อยสนใจ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 16:08:34 »
ยินดีด้วยครับ

รวดเดียว 2 คันเลย  ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 18:10:52 »
จากที่เครมมา ผมให้ตรีเพชรกินขาดเลย ได้ใจผมกว่าทุกยี่ห้อ ชอบเชิงนโยบายที่มีต่อลูกค้า

ปล. ทุกอย่างขึ้นกับเราไปเจอใครด้วยส่วนนึง

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 18:36:34 »

เคยไปของ isuzu ตอนใกล้ๆพักเที่ยง มีพนักงานซื้อข้าวกล่องมาให้ด้วยครับ มา 3 คน ให้ 3 กล่อง ไม่คิดเงินเพิ่มด้วยสิ แต่ไปศูนย์อื่นเจอ มาม่า คัพ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 19:47:26 »
ฮอนด้าบางที่อาหารอลังมาก

โตต้าบางที่ก็ไม่ค่อยมีไรกิน

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 20:42:43 »
ผมยกตัวอย่างที่ขอนแก่นละกันนะครับ ฟอร์ดมิตรภาพมีน้ำแก้วเดียว มิสซูไม่มีน้ำซักแก้ว นิสสันน้ำแก้วเดียวแต่โชว์รูมงกค่าแอร์ อิซูสุโค้วและโตโยต้าขอนแก่น/อมตะก็ค่อนข้างเอาใจใส่ดี ตอนนี้ใช้โตโยต้า เพิ่งใช้เวลาวันเสาร์ว่างๆเปลี่ยนแหนบเสียงดังราว 7 ชม. ไม่รู้สึกเบื่อเลยครับ มันเอาใจใส่ลูกค้าตลอดเวลา ทั้งบริการน้ำ อาหาร พนักงานต้อนรับแวะมาคุย ช่างแวะมาแจ้งความคืบหน้าทุก ชม.

ออฟไลน์ Arm

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 20:58:20 »
แล้วแต่ที่นะครับเอาจริง เดี๋ยวนี้ถ้าผมออกรถจะดูแต่ใครให้เงื่อนไขดีสุดเอาแต่ส่วนลดเงินสด+ประกัน ของแถมเดี๋ยวไปติดตามใจฉันเอง

ส่วนเรื่องศูนย์ที่ประทับใจก็มี3ที่ครับ
สนง.ใหญ่ตรีเพชร Isuzu ตรงวิภาวดี โอ้โหเหมือนที่นี้ลูกค้าคือพระเจ้าสั่งเช็คไรเช็คหมด มีโรงหนังด้วย ทุกอย่างมีให้กินบลาๆ แต่ก็นานละเกือบ10ปีก่อน
Mitsu Scan Inter ผมอยู่โซนปากเกร็ด เป็นศูนย์มิตซูที่ดีที่สุดในชีวิตที่เจอมาละครับ คนมาซ่อมที่นี้จนแน่นแทบทุกวัน มีข้าวแกงกินฟรีด้วยนะเออ ของกินพร้อม ขนมนมเนยครบ
Toyota เมืองนนท์ ชัยพฤกษ์ อันนี้ก็ดีมีเครื่องชงเนสกาแฟ ของกินก็ครบรองจากมิตซู ศูนย์ใหญ่ที่สุดในแทบนนทบุรีแล้วมั้ง งานซ่อมโอเค งานสีก็เนี้ยบ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ Tapanan

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 21:02:14 »

มีครับ วิริยะมาสด้า เชียงใหม่... มีข้วกบ่องมาให้ผม ผมงงเลย...

เคยไปของ isuzu ตอนใกล้ๆพักเที่ยง มีพนักงานซื้อข้าวกล่องมาให้ด้วยครับ มา 3 คน ให้ 3 กล่อง ไม่คิดเงินเพิ่มด้วยสิ แต่ไปศูนย์อื่นเจอ มาม่า คัพ