ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ชวนคุย ใครชอบการออกแบบ Lincoln บ้างครับ  (อ่าน 2294 ครั้ง)

ออฟไลน์ blitzpao

• Sr. Member
เนื่องจากผมค่อนข้างชอบแบรนด์ Ford จาก Mustang และวิธีการทำการตลาดของ Ford ตั้งช่วงหลัง 2006 ติดตามมานานพอสมควรตอนนี้เหมือน Ford จะให้ความสำคัญกับ Lincoln มากกยอดขายในจีนไปได้สวยเลย เลยอยากชวนคุยเล่นๆ ว่ามีใครในบอร์ดติดตามเหมือนกันบ้าง ถ้าเอามาขายในไทยคงเป็นไปได้ยากแต่ถ้าขายจริงตลาดรถ Premium คงแข่งกันดุเดือดขึ้น นี้พอเห็น Lincoln Navigator แล้วโหรถถังรึป่าว

เสียดาย MKZ ปรับโฉมเหมือน Jaguar ไปนิด

ส่วนเจ้า Contineltal นี้สุดๆละสวยมากกกก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2017, 21:37:25 โดย blitzpao »

ออฟไลน์ Anvers30

• Hero Member
Re: กระทู้ชวนคุย ใครชอบการออกแบบ Lincoln บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2017, 21:00:13 »
พวก Ford/Lincoln กับ Jaguar/Landrover ยังมีความเกี่ยวดองกันอยู่บ้างครับ ถึงจะขายไปให้ Tata หมดแล้ว ไม่แปลกที่งานออกแบบจะถูกหยิบยืมไปใช้ดื้อๆ อย่าง MKZ ก่อนปรับโฉมดูไม่ได้ พอปรับทีดูแพงขึ้นทันตา เพราะเอางานดีไซน์ของ Jag มาผสมบ้างก็ไปได้สวย ยิ่ง Continental นี่ที่สุดของแจ้จริงๆ งามแท้เหลา :-*

ว่าแต่ไม่ชอบ Cadillac บ้างเหรอครับ ผมว่ารุ่นสวยๆ เยอะ CTS นี่เป็นมิดไซส์ซาลูนที่บึกบึนกว่าใครเพื่อน สมรรถนะนี่ชั้นแนวหน้าของกลุ่มเลยทีเดียว Escalade ก็ดูเท่แบบแมนๆ ดีครับ ได้ฟีลรถถังดี คู่กัด Navigator เลย ส่วนเรือธง CT6 สวยสง่า สมรรถนะเยี่ยมไม่แพ้ซาลูนเรือธงเยอรมัน ญี่ปุ่นเลยครับ

ออฟไลน์ Buffy

Re: กระทู้ชวนคุย ใครชอบการออกแบบ Lincoln บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 13, 2017, 21:16:27 »
เห็นด้วยเลยครับเกี่ยวกับ Cadillac ผมว่า หลังหลัง design มีเอกลักษณ์ดี  คือ พยายาม ตาม trend โลก แต่ยังมีความเป็นอเมริกัน อยู่

Lincoln รุ่นใหม่ๆ ผมว่า เสียเอกลักษณ์ตัวเองไปเยอะ   ผมชอบแนวรถตำรวจโฉมเก่าน่ะ ดูแล้ว เฮ้ยนี้มัน Lincoln  ดี คือ เห็นปั๊ปรู้เลยไม่มีใครเหมือน

แต่โดยส่วนตัว brand american ที่ผมชอบสุด ผมชอบ Oldsmobile น่ะ design แบบว่า ดูโบราณแต่มีเอกลักษณ์ haha 

ออฟไลน์ blitzpao

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 13, 2017, 21:42:32 »
พวก Ford/Lincoln กับ Jaguar/Landrover ยังมีความเกี่ยวดองกันอยู่บ้างครับ ถึงจะขายไปให้ Tata หมดแล้ว ไม่แปลกที่งานออกแบบจะถูกหยิบยืมไปใช้ดื้อๆ อย่าง MKZ ก่อนปรับโฉมดูไม่ได้ พอปรับทีดูแพงขึ้นทันตา เพราะเอางานดีไซน์ของ Jag มาผสมบ้างก็ไปได้สวย ยิ่ง Continental นี่ที่สุดของแจ้จริงๆ งามแท้เหลา :-*

ว่าแต่ไม่ชอบ Cadillac บ้างเหรอครับ ผมว่ารุ่นสวยๆ เยอะ CTS นี่เป็นมิดไซส์ซาลูนที่บึกบึนกว่าใครเพื่อน สมรรถนะนี่ชั้นแนวหน้าของกลุ่มเลยทีเดียว Escalade ก็ดูเท่แบบแมนๆ ดีครับ ได้ฟีลรถถังดี คู่กัด Navigator เลย ส่วนเรือธง CT6 สวยสง่า สมรรถนะเยี่ยมไม่แพ้ซาลูนเรือธงเยอรมัน ญี่ปุ่นเลยครับ

Cadillac ชอบเหมือนกันชอบสุดที่คือ CT6 มันดูมีเอกลักษณ์จะเหลี่ยมก็ไม่ใช่จะมนๆก็ไม่เชิงแปลกดี คือถ้าเห็นรถทรงนี้รู้เลยว่า Cadilac

Lincoln ผมยังชอบหน้าเป็นปีกอยู่มันรับกับโลโก้ดีแต่ได้อารมณ์ความโหดน้อยกว่าสงสัยเป็นเหตุผลที่เปลี่ยน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2017, 21:44:56 โดย blitzpao »

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 13, 2017, 22:05:30 »
มันสามารถเป็น  Volvo xc90 ในปี 1990ได้เลยนะครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 13, 2017, 23:44:27 »
ผมว่า Gen ใหม่ ที่เปลี่ยนหน้าแล้ว สวยทุกคันเลยครับ และรถก้ดีขึ้นมาก จนสามารถสร้างรายได้ให้ Ford ได้แล้วด้วย ถือว่ามาถูกทางครับ

ออฟไลน์ koko86

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 14, 2017, 17:02:03 »
ชอบกระจังซี่ๆแนวตั้งแบบเดิมมากกว่าครับ