ผู้เขียน หัวข้อ: ดวงซวยของเชา เชา หรือ ดวงซวยของเด็กซิ่งครับ  (อ่าน 9801 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
ดูจากคลิปแล้ว

บ้านผมมีเยอะมาก ตกช่วง ตี 1 เส้นกาญจนภิเษก กับเส้นรัตนาธิเบศมุ่งหน้าไปแคราย ผมต้องมีธุระไปรับแฟนตลอด ช่วงเสาร์อาทิตย์ โดยเฉพาะวันเสาร์ เยอะมาก วิ่งเลนในไม่พอ วิ่งขวาบิด 120 อีกด้วย เพราะผมวิ่ง 110 มันก็ยังแซงเลยครับ เกิดปัญหาแบบนี้น่าเบื่อนะครับ สังคมประเทศไทยทำไมเป็นแบบนี้

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
Re: ดวงซวยของเชา เชา หรือ ดวงซวยของเด็กซิ่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 09:15:46 »
ผมมองว่าเป็นความประมาทของเด็ก และเป็นความซวยของดีเจเชา เชา...ซึ่งทางคดีอาจจะหลุดเพราะถ้าดูจากวงจรปิดมันก็มองเป็นเหตุสุดวิสัยได้

ออฟไลน์ Vipvipvip

Re: ดวงซวยของเชา เชา หรือ ดวงซวยของเด็กซิ่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 09:18:47 »
พ่อแม่ ปู่ย่า ตายาย
เรื่องพวกนี้มันเกี่ยวกับการสั่งสอนจากครอบครัว ถ้าตรรกะผู้ปกครองของแต่ละเจนแย่ เจนต่อมามักจะแย่ตาม อีกอย่างนึงคือกฎหมายเอื้อประโยชน์ให้ฝ่ายเสียชีวิตมากกว่าถึงแม้จะเป็นฝ่ายผิด
เชาๆต้องมาเสียเงิน เสียเวลา เสียชื่อเสียง ทั้งๆที่ตัวเองขับรถมาตามปกติแล้วมีรถตัดหน้าแบบใกล้ๆ น่าเห็นใจครับ

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 09:26:47 »
ส่วนตัวมองว่า ถ้ายอมรับตั้งแต่วันแรกและพูดไปตามความจริง เป็นพระเอกไปแล้ว

อีกอย่างก็อะไรกัน ใบขับขี่หมดอายุ ขับรถไม่มี พรบ. แสดงว่าภาษีก็ไม่ได้ต่ออายุด้วยหรือเปล่า หรือแค่อยู่ในช่วงสูญญากาศของการต่อประกัน

สรุป ควรถูกด่าทั้งคู่ ดีเจคนนี้ก็ไม่ได้ดีกว่า แถมยังแถลงข่าวแนวดราม่าอีก ซึ่งไม่ได้รู้สึกเห็นใจมากขึ้นสักนิด
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 09:48:39 »
เมืองไทยกฏหมายโจร  วันหน้าอาจจะเป็นคุณก็ได้ถ้าดวงซวย

แข่งรถ ขับสวน ตายแล้วยังต้องจ่ายตังให้แม่มอีก ลองคิดดูว่าเป็นคุณดู อยากจ่ายมั้ยละ มันต้องชดใช้คนโดนชนถึงจะถูก

เอาตรงๆโลกไม่สวย เป็นผมก็ตีหน้าเศร้า ขอโทษ จ่ายเงิน แต่ในใจคงอีกเรื่องนึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2017, 09:57:58 โดย gorilla »

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 10:17:14 »
ถนนเส้นนี้ อยู่ข้างบ้านผมเองครับ

เป็นถนนตัด สร้างเสร็จใหม่ๆ ซึ่งตัดจากเส้นวัชรพล ออกข้างบิ๊กซีสะพานใหม่ คนยังไม่ค่อยรู้จัก และ สองข้างทางยังไม่มีอาคารพาณิชย์มาสร้างเท่าไร ถนนจึงโล่งมาก และเป็นทางตรงยาว ดึกๆ เด็กแว้น รถกระบะควัณดำ มันเล่นกันทุกศุกร์-เสาร์ ครับ

แต่เรื่องนี้ ผมมองว่า เป็นความซวยของคุณดีเจ ครับ แถมรถที่บอก พรบไม่มี แปลว่า ยังไม่ได้ต่อภาษีแน่ๆ และใบขับขี่หมดอายุอีก แล้วมาเกิดเหตุ อันนี้เรียกโคตรซวยครับ

แต่สิ่งที่ดูไม่น่าสงสารเลยคือ เค้าอ่านข่าววิจารณ์คนอื่นเยอะนะ  แต่พอมาถึงคราวตัวเอง กลับให้ข่าวปฏิเสธว่าไม่ได้ชนในครั้งแรก อันนี้ไม่แมนเลย พอหลักฐานชัด ก็ทำบับน้ำตา มันดูแย่ตรงนี้แหละ

ผมไม่ได้เข้าข้างเด็กแว้นนะ เส้นนี้ผมเจอบ่อย มันชอบขับย้อนศรมา ผมเจอนี่ต้อง ชลอหลบๆไป เพราะเด็กแถวนี้เป็นเด็กวัดเกาะ เพิ่มสินเนี่ย เถื่อนๆทั้งนั้นฮะ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 10:25:23 »
เชาๆ ซวยครับ แว๊นตายๆไปเถอะ เป็นเชาๆฟ้องคืนด้วย

แว๊นนี่ทำไมจัดการไม่ได้ทั้งที่ยุคทหารแบบนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2017, 10:39:49 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 10:33:26 »
ถ้าติดกล้องหน้ารถ ทุกอย่างจะง่ายกว่านี้เยอะครับ

ออฟไลน์ Boyja

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 10:38:15 »
เด็กแว้นพวกนี้ไม่ค่อยระมัดระวังหรอกครับ เอาสนุก สะใจ ซิ่งแบบกากๆ ไม่สนใจคนอื่น ส่วนดีเจก้อซวยครับ ทั้งเรื่องชน และไม่ต่อใบขับขี่  :-\

ออฟไลน์ Barracuda

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 10:45:35 »
ถ้าติดกล้องหน้ารถ ทุกอย่างจะง่ายกว่านี้เยอะครับ
+1 เลย

ออฟไลน์ Mike

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 11:00:27 »
เส้นนี้ผมเคยหลงไปตอนดึก เหมือนที่เม้นบนๆ บอก แว้นซิ่ง เป็นร้อยๆ คัน

ผมนี่ขับเกร็งเลย ครับ เพราะพี่แก เล่นย้อนศรบ้าง ประกบซ้าย ขวา แซงผมบ้าง
เสียวเกี่ยวมาก ไม่อยากซวย

ตอนให้มีสนามเหมือนที่ บางคนเคยจัดให้ บางทีมันก็ไม่ไปหรอก มันไม่ท้าทาย เท่าขี่บนถนนจริง
จยย ก็ไม่ใช่คันถูกๆ บ้านผมขาย ผมรู้ดี
พ่อแม่ ไม่ให้เงิน ไม่โดนลูกหลอก แว้นจะเอาเงินที่ไหนมาซื้อ ยิ่ง PCX คันละ 8 หมื่นกว่าบาท

ปัญหานี่ต้องร่วมแก้ ที่ต้นน้ำ จน ถึงปลายน้ำครับ
สถาบันครอบครัว, สภาพสังคมที่ขัดเกลาหล่อเลี้ยง, สันดานส่วนตัว
3 สื่งนี้ต้องบูรณาการ ร่วมกันครับ

ผมมีเพื่อนเยอะแยะ สถาบันครอบครัว, สภาพสังคมที่ขัดเกลาหล่อเลี้ยง ย่ำแย่ แต่ก็โตมา เป็นคนคุณภาพของสังคมได้
ผมมีเพื่อนเยอะแยะ สถาบันครอบครัว, สภาพสังคมที่ขัดเกลาหล่อเลี้ยง ดีเลิศ แต่ก็โตมา เป็นสวะของสังคมได้
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 11:17:12 »
กรณีนี้ ทำให้ผมต้องรีบติดกล้องหน้ารถให้แฟน ทั้งที่ซื้อมานานแล้ว
งานนี้ โทษว่า ดีเจเชาๆ ดวงตก งานเข้า และโทษเด็กแว้นว่า ประมาท

ลองอ่านที่แม่เด็กให้ข่าว น่าจะเข้าใจอะไรดีขึ้น

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 11:39:46 »
เชาๆ ซวยครับ แว๊นตายๆไปเถอะ เป็นเชาๆฟ้องคืนด้วย

แว๊นนี่ทำไมจัดการไม่ได้ทั้งที่ยุคทหารแบบนี้
นั่นนะสิครับ ทหารมีอำนาจเต็มๆทุกเรื่องยุคนี้ จะทำอะไรก็ได้ให้สังคมดีขึ้น แต่หลายเรื่องไม่ยอมทำ ไม่รู้จะเลี้ยงคนชั่วๆไว้ทำไม! อย่างดีเจ เชาๆ นี้ซวยของจริง นี่แหละครับที่คนใช้รถยนต์เขากลัวกัน ขับอยู่ดีๆมาเจอกลุ่มเด็กแว๊นซ์ เผอิญชนตายอีก แต่ยังดีที่เชาๆไม่หนี ถึงแม้จะปฎิเสธในตอนแรก เป็นใครก็ตกใจ แต่เขาก็ยังรับผิดชอบ ไม่เหมือนคนรวยบางคน!?! ยังดูดีกว่าเป็นกอง แล้วเขาก็วิ่งมาตามเลนของตัวเองนะ แต่มอไซด์ย้อนกลับมาชนเขาต่างหาก เรื่องใบขับขี่ และประกันก็แค่หมดอายุ แต่ของเด็กแว๊นซ์นี่ล่ะ มีไหม? สังคมเรามันเป็นแบบนี้ พอชนมาจะเอาเรื่องเอาเงินจากรถยนต์ฝ่ายเดียวถึงแม้เขาจะไม่ผิด มันเป็นมานานแล้ว แต่นี่กล้องก็มีให้เห็นเหตุการณ์ ใครถูกผิดจะเห็นใจใครก็ตัดสินกันเองได้ ไม่ใช่ฟังเขาเล่ามา

ออนไลน์ Sleepy Boy

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 11:45:28 »
ใช้ชีวิตด้วยความประมาททั้งคู่ เชาเชาดันพลาดท่าตรงที่ไม่มีประกัน แถมไม่โชว์แมน เลยยาวๆกันไป เหมือนคดีกระทิงแดง ถ้ากล้าๆแสดงความรับผิดชอบตั้งแต่แรก ขึ้นศาลท่านยังให้อภัย ทุกวันนี้สังคมคอยเหยียบซ้ำอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 12:52:50 »
เชาเชาเองก็ใช่ว่าจะไม่มีปัญหานะครับ รถไม่มีประกัน,พรบ.ขาด,ตัวเองไม่มีใบขับขี่ ถึงจะซวยที่โดนแวนซ์ตัดหน้าแต่ตัวเองนี่ก็พอกันเลยทำไม่ถูกซักอย่าง

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 12:54:53 »
เชาเชาเองก็ใช่ว่าจะไม่มีปัญหานะครับ รถไม่มีประกัน,พรบ.ขาด,ตัวเองไม่มีใบขับขี่ ถึงจะซวยที่โดนแวนซ์ตัดหน้าแต่ตัวเองนี่ก็พอกันเลยทำไม่ถูกซักอย่าง

ใช่ครับ

เป็นคนสาธารณะ ระดับนี้แล้ว ทำไมมาพลาดเรื่องพวกนี้หนอ ขับ lexus คันละ 3 ล้าน ด้วย ดันไม่ทำประกัน แย่มากๆ

ออฟไลน์ koko86

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 12:55:35 »
ผมเกลียดมาก พวกมอไซค์ทำผิดกฏจราจร
ขับไม่กลัวรถใหญ่ไม่กลัวตายเลย
เหมือนรู้ว่า พอชนมา ถึงแม้รถใหญ่ไม่ผิดก็ต้องจ่ายอยู่ดี
งงมั๊ยครับ เพราะตำรวจก็บอกว่า จ่ายไปเพื่อเป็นค่ามนุษยธรรม แต่จริงๆแล้วมันไม่แฟร์เลย

เคยคุยกับเพื่อน
คนแรกมอไซค์ชนท้าย ผิดเต็มๆ แต่มอไซค์บาดเจ็บ สุดท้ายต้องเซ็นต์รับผิดไปเพื่อให้เคลมรถได้ เพื่อให้อีกฝ่าย จ่ายค่ารักษา
อีกเคส จะเลี้ยวเข้าซอย มอไซค์แซงซ้ายมาชน ตำรวจบอกให้เซ็นรับผิดให้เรืาองมันจบๆ
เคสสุดท้าย มอไซค์ตัดหน้า มีคนเจ็บ ฝ่ายมอไซค์เจ็บ ยังมาเรียกร้องค่ารักษาพยาบาลอีก ซึ่งก็ต้องจ่ายให้มันจบๆ

ตราบใดที่กฏ หมู่หรือตำรวจ ยังมีความเข้าใจแบบนี้ ปัญหาจราจรคงไม่มีวันแก้จบหรอกครับ
เพราะต่อให้เป็นฝ่ายผิดก็ได้เงิน จะขับระวังไปทำไม

เราคงได้แต่เอาบทเรียนจากข่าวมาเช็คว่า ติดกล้อง ต่อประกัน พรบ ไว้เรียบร้อยดีรึยัง เพื่อป้องกันตัวไว้เวลาเกิดปัญหาให้มากที่สุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2017, 12:57:50 โดย koko86 »

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 13:02:56 »
ผมคิดเสมอว่าบ้านเราเน้นถูกใจมากกว่าถูกต้องกฎหมายมันเลยไม่ศักดิ์สิทธิ์
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ rotaryman

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 13:36:22 »
ถ้ามีกล้องหน้ารถนะ คดีอาจจะพลิกไปเลย ผมว่าประเทศไทยรถใหญ่ยังไงก็โดนตราหน้าว่าผิดอยู่วันยังค่ำ เชาเชาเลยพูดมากไม่ได้เพราะไม่มีกล้องหน้า ถ้าบอกว่าพวกนี้แข่งรถกันจะกลายเป็นว่าใส่ความอีกเพราะพูดมาลอยๆไม่มีหลักฐาน

ออฟไลน์ BoZomBie

• Jr. Member
  • **
  • My Puius My Love
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 13:41:22 »
เชา เชา จะผิดจะถูกก็ว่ากันตามจริงครับ

แต่ตรรกะ พ่อแม่ น้องแว้นส์ นี้เหลือรับจริงๆ ลูกออกไปแข่งรถ สร้างความเดือดร้อนให้คนอื่น
ยังมาแถ เอาความดีเข้าตัว ไม่สงสัยเลย ว่าทำไมลูกถึง ได้ ออกมาแว้นส์ แบบนี้
ทำทุกอย่างตามที่ใจอยาก ยอมรับผลของความอยากจากสิ่งที่ทำ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 14:05:10 »
จริงๆ ถนนเส้นนั้นนี่คนเข้าออกจากซอยเยอะมากนะคับ ผมเคยขับ วิ่งได้ 120 ก็จริงแต่ตอนกลางวัน ไม่ใช่รถผม ด้วย

กลางคืนไม่ควรขับเร็วเลยคับ

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 14:19:38 »
เเล้วก็สเต็ปเดิมๆๆ

เเม่ออกมาให้ข่าวเเล้ว ว่าอย่าว่าลูกเค้าเป็นเด็กเเว๊น ลูกเค้าเป็นคนดี ตั้งงใจทำงาน ช่วยเหลือครอบครัว เห้อออ เพราะมีพ่อเเม่ เเบบนี้ไง ลูกมันถึงเป็นเเบบนี้

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 14:27:01 »
เเล้วก็สเต็ปเดิมๆๆ

เเม่ออกมาให้ข่าวเเล้ว ว่าอย่าว่าลูกเค้าเป็นเด็กเเว๊น ลูกเค้าเป็นคนดี ตั้งงใจทำงาน ช่วยเหลือครอบครัว เห้อออ เพราะมีพ่อเเม่ เเบบนี้ไง ลูกมันถึงเป็นเเบบนี้

มันเป็นแบบนี้กันเยอะจริงๆ นะครับ

คนพวกนี้ ตอนที่ลูกยังไม่ตาย ถ้ามีใครไปเตือน ก็จะโดนพ่อแม่มันก็จะด่ากลับ

ส่งเสริม ให้ท้ายลูกในทางที่ผิดตั้งแต่เด็กๆ จนแยกแยะผิดถูกไม่ออก

เดี๋ยวคอยดูวันเผาศพ ก็คงจะมีเพื่อนๆ มาเบิ้ลเครื่อง เบิร์นยางรอบเมรุเผาศพ อ้างว่าส่งเพื่อนขึ้นสวรรค์

แต่ฝ่ายดีเจ ก็เกินไปเยอะ ขับรถไม่มี ใบขับขี่ ไม่มี พรบ. ก็แปลว่า ไม่ได้ต่อทะเบียนด้วย

มันแสดงให้เห็นถึงความรับผิดชอบขั้นพื้นฐาน ว่าแย่มากครับ

ออฟไลน์ Visual

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 15:50:50 »
น่าเห็นใจครับ อยู่ดีๆมีขยะลอยมากระแทกรถ นอกจากเสียเงินซ่อมรถยังต้องเสียเงินค่าเก็บขยะด้วย

ล่าสุดเห็นว่ามีกล้องอีกมุมเห็นชัดเจนว่าเด็กแว๊นตัดหน้านะครับ
ส่วนความผิดดีเจเรื่องใบขับขี่กับ พรบ. มันเป็นคนละเรื่อง ต่างกรรมต่างวาระ ไม่เกี่ยวกับอุบัติเหตุที่เกิดขึ้น
ถือว่าอีกฝ่ายโชคดีมากที่คู่กรณีเป็นดารา ไม่งั้นมีโอกาสตายฟรีสูงมาก

ออฟไลน์ renew

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 16:17:49 »
จุดกำเนิดของแว๊น หากสังเกตุดีๆมันน่าจะมาจากที่ ซื้อมอเตอร์ไซค์มันง่ายขึ้น

ไม่ต้องมีเงินต้นหรือหลักฐานอะไรมาก ออกมาใด้ละ

สมัยก่อนยี่สิบปีใด้ คนจะผ่อนมอไซค์ ก็ต้องมีค้ำมีการพิสูจน์กันบ้าง

ว่ามีเงินผ่อน

เรื่องย้อนศรเจอบ่อยเหมือนกันไม่ต้องรอมืดเลย การเเก้มันง่ายนะ

คนที่มีหน้าที่จับซะ เดี๋ยวมันก็คงหยุด หรือน้อยลง แต่ประเทศเรามัน

ประมาณนี้กันมานานละ แก้ยาก เกิดประเด็นก็หาคนผิด จบ เงียบ

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

• Full Member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 18:58:48 »
จุดกำเนิดของแว๊น หากสังเกตุดีๆมันน่าจะมาจากที่ ซื้อมอเตอร์ไซค์มันง่ายขึ้น

ไม่ต้องมีเงินต้นหรือหลักฐานอะไรมาก ออกมาใด้ละ

สมัยก่อนยี่สิบปีใด้ คนจะผ่อนมอไซค์ ก็ต้องมีค้ำมีการพิสูจน์กันบ้าง

ว่ามีเงินผ่อน

เรื่องย้อนศรเจอบ่อยเหมือนกันไม่ต้องรอมืดเลย การเเก้มันง่ายนะ

คนที่มีหน้าที่จับซะ เดี๋ยวมันก็คงหยุด หรือน้อยลง แต่ประเทศเรามัน

ประมาณนี้กันมานานละ แก้ยาก เกิดประเด็นก็หาคนผิด จบ เงียบ
สมัยนี้บริษัทขายมอไซค์/ไฟแนนซ์ อยากได้ตัง พ่อแม่ก็จ้างลูกเรียน เกรดเท่านี้ๆจะซื้อมอไซค์ให้ มันถึงมีเยอะไงครับ สมัยผมเรียนนี่bmxก็หรูละ 8)
~~

ออฟไลน์ oak_s

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 22:18:46 »
เส้นนี้ผมเคยหลงไปตอนดึก เหมือนที่เม้นบนๆ บอก แว้นซิ่ง เป็นร้อยๆ คัน

ผมนี่ขับเกร็งเลย ครับ เพราะพี่แก เล่นย้อนศรบ้าง ประกบซ้าย ขวา แซงผมบ้าง
เสียวเกี่ยวมาก ไม่อยากซวย

ตอนให้มีสนามเหมือนที่ บางคนเคยจัดให้ บางทีมันก็ไม่ไปหรอก มันไม่ท้าทาย เท่าขี่บนถนนจริง
จยย ก็ไม่ใช่คันถูกๆ บ้านผมขาย ผมรู้ดี
พ่อแม่ ไม่ให้เงิน ไม่โดนลูกหลอก แว้นจะเอาเงินที่ไหนมาซื้อ ยิ่ง PCX คันละ 8 หมื่นกว่าบาท

ปัญหานี่ต้องร่วมแก้ ที่ต้นน้ำ จน ถึงปลายน้ำครับ
สถาบันครอบครัว, สภาพสังคมที่ขัดเกลาหล่อเลี้ยง, สันดานส่วนตัว
3 สื่งนี้ต้องบูรณาการ ร่วมกันครับ

ผมมีเพื่อนเยอะแยะ สถาบันครอบครัว, สภาพสังคมที่ขัดเกลาหล่อเลี้ยง ย่ำแย่ แต่ก็โตมา เป็นคนคุณภาพของสังคมได้
ผมมีเพื่อนเยอะแยะ สถาบันครอบครัว, สภาพสังคมที่ขัดเกลาหล่อเลี้ยง ดีเลิศ แต่ก็โตมา เป็นสวะของสังคมได้

ถ้าเป็นคนไม่สนกฏหมายอยู่แล้ว เงินเดี๋ยวนี้หาไม่ยากนะครับ

ออฟไลน์ rotaryman

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2017, 01:09:25 »
กล้องอีกมุมนึง
http://www.thairath.co.th/content/933072

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2017, 04:47:09 »

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2017, 06:45:30 »
เชา เชา ซวยจริงๆครับ