ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟแนนซ์ให้ตีเช็คจ่าค่างวดล่วงหน้า ใครเคยโดนให้ทำแบบนี้บ้างครับ  (อ่าน 4741 ครั้ง)

ออฟไลน์ iceservice

• Newbie
  • *
ไฟแนนซ์แจ้งว่าผ่านแล้ว แต่จะขอให้ตีเช็คจ่ายค่างวดล่วงหน้า 12เดือน ให้เขียนให้เลย แล้วเราค่อยเอาเงินเข้าเช็ค ใครเคยโดนให้ทำแบบนี้บ้างครับ
รถ benz ครับผม ปกติซื้อแต่รถญี่ปุ่นก็ไม่เคยเจออะไรแบบนี้

ออฟไลน์ sanya

• Jr. Member
  • **
เคยนานมาแล้วครับ ตอนแจ๊สมาขายใหม่ๆ ฮอนด้าให้ตีเชคล่วงหน้า 12ฉบับ
พอครบก็ปีก็เขียนเอาไปให้ใหม่ จนส่งหมด ถ้าเชคเด้งเราอาจโดนคดีอาญาพ่วงมาอีก
1ครับกรณีส่งไม่ไหว บริษัทคงประกันความเสี่ยงอีกระดับนึง(ในความคิดผมนะ)

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
คุยกับเจ้าหน้าที่สินเชื่อโดยตรงไปเลยว่าเพราะอะไร บางทีเซลก็ทำเกินหน้าที่ ปกติถ้าล็อคการถือครองก็แค่ 6 เดือน หรือคุณขอสินเชื่อที่มีความเสี่ยงมากกว่าคนอื่น คุยกันเลยจบกว่า

แต่ปกติไม่น่ามีรายไหนทำแบบนี้นะ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Sleepy Boy

เคยเจอ 2 ครั้งครับ เป็นรถเบ๊นซ์ทั้ง 2 คัน ออกในนามบริษัท ดีอย่างไม่ต้องกลัวว่าลืมจ่ายค่างวด ตามความคิดผม ลงวันที่ตีตราเซ็นชื่อเรียบร้อยไม่น่ามั่วได้นี่ครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
เคยโดนกับ BMW Leasing ตอนนั้น Statement ไม่แน่นครับ ทางนั้นเลยขอให้เขียนเช็ค 36 เดือน แต่ตอนนี้ Statement หนามาก ตอนขอก็พิจารณาง่ายมากครับ ไม่ถามมากเหมือนเก่าทั้ง BMW กับ Benz ครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ axister

mystar รึเปล่าครับ เห็นว่าเพื่อนก็มีแบบนี้ครับ แต่เค้าเสนอทางเลือกให้เฉยๆไม่ได้บังคับอะครับ

ตอนใช้ bmw leasing เค้าไม่บอกให้ทำนะ แต่ผมขอให้เค้าทำแบบนี้นะเพราะขี้เกียจไปจ่ายที่ธนาคาร
statement ผมก็ไม่ได้แน่นอะไร คงเป็นที่เซลหรือนโยบายช่วงนี้ด้วยมั้งครับ

อาจจะเป็นเรื่องความเสีย่งอย่างเม้นบนๆว่า

ออฟไลน์ oatekung

ค้ารถเสร็จกะ ค้าความต่อ -_-

ออฟไลน์ Shimura

• Sr. Member
เคยครับ เขียนเช็ค 12 ใบ ก็ตัดทุกเดือน พอครบแล้วจะมีเจ้าหน้าที่โทรมาถามว่าสะดวกจะเขียนเช็คต่อ หรือ จ่ายเป็น งวดๆ ไป
2007**Estima#ACR50
2013**Vellfire#ANH20
2014**Harrier#ZSU60
2014**BMW320DMsport#F30
2018**MercedesBenzE300#C238
2021**MercedesAMGCLS53

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

Bm สองคัน ไม่โดนนะครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ไม่เคยเจอเรื่องเขียนเช็คล่วงหน้า

แต่คันล่าสุดของที่บ้าน คุณพ่อผม จัดกับ Honda Leasing เค้าให้ทำเรื่องตัดจากบัญชีเงินเดือนคุณพ่อเลยครับ แต่ให้จ่ายเองก่อน 2 งวดแรกหลังออกรถ แค่นั้นครับ จริงๆก็ดีนะครับ จะได้ไม่ลืมจ่ายค่างวด
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ SM.

ธรรมดาครับ ไฟแนนซ์รถยนต์อาจจะยังไม่ค่อยแพร่หลาย แต่ไฟแนนซ์อย่างอื่น แทบจะตลอดทุกเคส

ออฟไลน์ ps000000

อ่านคอมเมนต์ได้ความรู้ใหม่ครับ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

ความรู้ใหม่ มีแบบนี้ด้วย คนไม่มีเช็ค ทำยังไง ?

ออฟไลน์ arya

ความรู้ใหม่ มีแบบนี้ด้วย คนไม่มีเช็ค ทำยังไง ?

เข้าใจว่า น่าจะเป็น กู้ในนามบริษัท ครับ

เคยเจอเหมือนกันครับ MB ตีเช็คล่วงหน้า 6 เดือน แบงก์สีม่วงครับ

ผมว่าปรกติ ไม่มีนัยยะสำคัญอะไร

ออฟไลน์ Teera

หลักฐานการเงิน ไม่พอ
ดาวน์น้อย
จะโดนแบบนี้ครับ เพื่อนเคยโดน
ถ้าไม่มีเช็ค ก็ไปเปิด บช ได้ครับ

ออฟไลน์ DAVE

• Newbie
  • *
BMW leasing ก็ทำอย่างนี้ครับ ถ้าเราตั้งใจจะจ่ายให้ครบ ก็สะดวกดีนะครับ

ออฟไลน์ killermax

• Newbie
  • *
ผมว่าสะดวกกว่าอีกนะครับ จะได้ไม่ต้องไปแบงค์+ส่งใบสลิปโอนเงินทุกๆเดือน ทำเช็คทีเดียวจบเลย