ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่อง ฮาๆ จากเดี่ยว8 ครับ  (อ่าน 6726 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
นอกเรื่อง ฮาๆ จากเดี่ยว8 ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 23:05:00 »
ของๆไทยเรานี่มีอะไรน่ารักๆ ที่ไปเห็นที่อื่นแล้วมันไม่มี

ผมไปอเมริกา...
อยากลองไปกินอาหาร พื้นเมืองของเขา...
ไปเมกา ไปหาข้าวผัดอเมริกันกิน...
อเมริกา...ไม่ มีข้าวผัดอเมริกัน...
แต่ประเทศกุมี...ใครคิด....

Thailand Only...

กุไปโตเกียว....
กุเดินหาขนมโตเกียวกิน...ไม่มี๊!!!
มี แต่ประเทศของกุ!!

ขนมโมจิเป็นขนมของประเทศ ญี่ปุ่น...
จู่ๆ ขับผ่านนครสวรรค์
เป็นของดีประจำจังหวัดนครสวรรค์
หน้า ตาเฉย...

ใครไปเมืองจีนกลับมา ซื้อขนมจีนมาได้ กุกราบตีน...

กุไปอินเดีย มาตั้งเกือบอาทิตย์...
เดินขาขวิดหากล้วยแขก...
ไม่มี๊!! แต่ประเทศกุมี....

จะมีชาติไหนบ้าง คิดได้ยังไง
เวลาไปเที่ยวตามร้านอาหาร ยืนฉี่
คิดได้ไงต้องมาสับหลัง เรา
ไม่มีชาติไหนเขาทำนะ
การปัสสาวะก็คือการต้องมีสติ
เขาถึงมีโถฉี่เพราะเราจะต้องไปยังเป้าหมาย
แล้วมิงมาสับหลังกุทำไม
คือมันมี ประโยชน์อะไรมาดัดหลัง
มันก็หกแฉะแหมะ แล้วยังมีหน้ามาขอติ๊บ
กุไม่ตบ มิงก็ดีแล้ว

จะมีชาติไหนครับที่เราไปกินอาหาร
แล้วเราไปนั่งที่ โต๊ะ
90% ชาติเรา ไปนั่งที่โต๊ะแล้วจะเจอแก้วเปล่าวางอยู่
กลางแก้ว เปล่าก็จะมีกระดาษสีชมพูแน่นๆ
พอคุณเริ่มเห็นกระดาษสีชมพู
มันก็เริ่ม จะควบคุมตัวเองไม่ได้
รู้สึกคันไม้คันมือ
รู้สึว่าต้องทำอะไรสักอย่าง แล้วเนี่ย
ทันใดนั้นเอง บริกรก็จะเอาจานเปล่ากะช้อนส้อมมาวางให้คุณ
หลัง จากนั้นคุณจะควบคุมตัวเองไม่ได้!!
ต้องเอื้อมมือไปหยิบกระดาษสีชมพูมา!! เช็ดช้อน...
คุณเคยคิดมั้ยครับว่ากระดาษสีชมพูนั้น มันคือกระดาษอะไร...
กระดาษ สีชมพูเป็นกระดาษทิชชู่เกรดราคาถูกที่สุด
รีไซเคิลมาจากกระดาษ A4 ตามสำนักงานที่เราใช้กัน
เป็นกระดาษ A4 ที่มีตัวหมึกด้วย มีหมึกพิมพ์ปนเปื่อยออกมาแล้ว
กระดาษนั้นก็มีหมึกอยู่ด้วย เป็นสีมอๆ จึงย้อมชมพูไป น่าสนใจ
จมในน้ำสีชมพู ไหว้นางกวักได้...
ตอนนี้รู้รึ ยังว่ากระดาษกับช้อนอะไรสะอาดกว่ากัน...

จะมีชาติไหนบ้าง ที่เซเว่นอีเลเว่นยอะเท่าบ้านเรา...
สะดวกซื้อสุดๆ มีสาขานึงก็สะดวกจะตายอยู่แล้ว
เดี๋ยวก็โผล่มาตรงข้าม หัวมุม ทางเยื้อง สะดวกจนกูทนไม่ไหว
มันสะดวกจนกูทนไม่ไหว
แต่ที่กูอยากจะถามคือทำไมทุก สาขาต้องมีหมามาดักแอร์อยู่หนึ่งตัว!!!
ทำไม...มันต้องมีหมาเก่าๆมานอน ขวางประตูแอร์อยู่
หรือว่าเวลาเราไปซื้อแฟรนชายเขาอ่ะ....
อ่ะหนึ่ง สาขาเอาอีแป้นไปตัวนึงคับ!! ไอดำออกสาขานู้นเลย!!
อีแดงไปสาขาแจ้ง วัฒนะ!! ไปนอนขวางไว้เป็นธรณีประตู...

ไหนจะเครื่องชั่งน้ำหนักหน้า เซเว่น...
หรี่ลงหน่อยได้มั้ย ผู้หญิงเขาขอมา...
หยอดห้าบาท อายทั้งซอย...
พุบ....ตี๊ หนี่ นี้ นี หนี่ ตี้ หนี่... ตี่ นี นี้....
คิว มอไซแมร่งหันมาทั้งหมดอ่ะ
ตอนนั้นให้หยอดอีกห้าสิบบาทแล้วเงียบยังทำ เลย...

จะมีชาติไหนที่ตำรวจมีอารมณ์ขันมาก มีศิลปะ อาจจะรวมความว่างด้วย
พอจับยาบ้าล็อตใหญ่ได้ เอามาทำอะไร? เรียงเป็นตัวอักษร...
ยาบ้า....กลัวกุไม่รู้...
สมัยก่อนจะเปลี่ยน ชื่อเป็นยาบ้า คือชื่อยาม้า เรียงเป็นรูปม้า...
อันเนี้ยะ น่าจดลิขสิทธิ์
เคยเจอชาติอื่นทำบ้างมั้ยอ่ะ
มีมั้ยเมกาจับเฮโรอีน มันเรียง เฮ โล อีน จับกัญชา มา ลี ฮวน น่า
มีชาติไหนทำ มีเราอ่ะทำ
เป็น ไทยแลนด์โอนลี่เลย
ต่อไปจับอะไรได้ เรียงแมร่งให้หมด
เมาแล้วขับ อ่ะ มาเมิงวันเสาร์ กั้นถนนเลยเมิง
อ่ะๆ อีสามสิบตัวกว่าโน่นมา มาเลย
มา นอนเรียงบนถนนเลยมา
แปดตัวนั่นไปเป็นสระเอ
อีกสิบสองตัวนั่นไปเป็น ม.ม้า
อ่ะถ่ายรูป แถลงข่าว...

ชาติเราชอบเรียงมาก...ออกต่าง จังหวัดปุ๊บคุณเจอเรียงทันที
เชิญ ร่วม ปิด ทอง ฝัง ลูก นิ มิต...
อี ห่ากว่ากูจะอ่านจบกูเลยวัดแล้ว!!
บอกกูแต่แรกกูเลี้ยวเข้าวัดไปแล้ว
แล้ว ลุ้นอ่ะ ลุ้นอ่ะ...จะอ่านไงต่อวะ!! นี่มันหายไปป้ายนึงป่าววะ!! ทำไมอ่านไม่รู้เรื่อง!!
เชิญร่วมงานฝังลูกนิมิตพบตั๊กแตนชลดา ตลกคณะเชิญยิ้มร่วมเฮฮากันคับคั่ง...
ฝนมา ป้ายล้ม พายุถล่ม...
เชิญ ร่วมงานฝังลูกตั๊กแตนชลดา ร่วมเฮฮากันคับคั่ง...
เอ้า ลูกเขาตายนี่นา...

จะ มีชาติไหนที่รู้ว่าชาติตัวเองอย่างเราเนี่ย เป็นประเทศเมืองร้อน
เราร้อน ถึงขนาดคนที่กินเบียร์ก็ยังใส่น้ำแข็ง
ฝรั่งเยอรมันนี่งงกันหมดเลย โอ้ว คนไทยกินเบียร์ใส่น้ำแข็ง จะเสียรสชาติ
เราไม่เกี่ยวกับรสชาติ เราเกี่ยวกับเรื่องความเย็น
เพราะกุอยู่ประเทศเมืองร้อน กุร้อน ทุกคนก็รู้ร้อน ร้อน ร้อน แต่พอกลับบ้านเราอาบน้ำอุ่น!!
ชาติเรามีสถิติ ขายเครื่องทำน้ำอุ่นติดอันดับโลก ร้อน ร้อนเสร็จ อาบน้ำอุ่น แล้วทำไง
โป๊ะ แป้งเย็น!!
เย็นยังไม่พอ หนาวๆ ยังไม่พอ อัดแอร์ๆ ช่ำ! ช่ำเลยมิง
ไม่ มีใครเปิด 25 ตามที่รัฐบาลมันรณรงค์ ไม่มี ไม่เคยมี อย่าไปเชื่อ!!
ช่ำๆ เสร็จ ทำไงเว้ย ห่มผ้าหนาๆ....

จะมีชาติไหน ครับที่เวลาแต่งงาน จะต้องมีประธานมากล่าวในงานของพวกคุณ
ประธานพวกนี้แมร่งแปลกเว้ย แมร่งพูดสั้นๆกันไม่เป็น แล้วไม่มีใครเคยเตือนหรือไง ว่าไม่ใช่งานมิง
แล้วทำไมงานแต่งงาน มันจะต้องมีอยู่สามสี่เพลง ใครออกกฏหมายบังคับไว้
เจอแน่ๆ หยุด Groove Raider
อาจเป็น...เพราะ เรา....นี่ก็อีกเพลง..
กว่าเราจะหากันจนเจอ...อ่ะตอนตัดเค้ก...เค้กลวง โลก กินได้ชั้นเดียว...ที่เหลือเป็นโฟม...
ถ้าคุณสองคนจะแต่งงานกันนะ ฉีกเลย จริงๆ
เพลงอื่นก็ไม่เห็นจะมีใครตาย เจ้าตากไปเลย...
ความหมาย ดีด้วยนะ

ยุทธศาสตร์ยิ่งใหญ่...อ่ะ งานเรายิ่งใหญ่ สำคัญ
ความ ตั้งใจเด็ดเดียว...ดูเป็นคนมั่นคง
มื้อนี้เราจะเคี้ยว...จะเคี้ยว ออก Erotic นิดหน่อย
ข้าวและทุบหม้อข้าว...โอ้ว มีนัยสำคัญ
คืนนี้อย่า หลับไหล...ไม่ให้น้องเค้านอน
แหวกวงในฝ่าวงล้อม...โอ้ว มันส์แน่...
อ้อมออก จากกรุงศรีไปเข้าตีเมืองจันทร์ (เอคโค่)....
เอาไปลองใช้ดู...

ที่ ผมเบื่อที่สุดคือ เค้าให้บ่าวสาวมาถ่ายรูปตามโต๊ะ
คือแล้วไงวะ ให้เขามาถ่ายรูปตามโต๊ะ บางงานเป็นร้อยโต๊ะ
ห้าสิบโต๊ะ เหนื่อยอ่ะ ต้องมายืนฉีกยิ้ม
แล้วต้องมาถ่ายกะอากงอาแป๊ะอาม่า เหล่าเจ่ก ปลัด กำนัน
ซึ่งแมร่งไม่ได้สนใจบ่าวสาว
สิ่งที่มันสนใจคือ กระเพราะปลา
เอ้า หอมกัน!! หอมกัน!! หอมกัน!!
อ่ะ จูบเลย จูบเลยๆ
ฝ่ายหญิงทำเขิน
ผู้ชาย ทำประหม่า....
ประหม่าทำไม มิงได้กันมากี่รอบแล้ว...
มิงจะให้กุนับ มั้ยๆ

ไม่แน่ เขาอาจจะบอกว่า ช่วงที่ได้กัน...ไม่เคยหอมแก้มเลยครับ...
บุกเข้าตีเมืองกันอย่าง เดียว...

มาช่วยอนุรักษ์ช้าง พาช้างกลับบ้านกันเถอะ
ทุกคนรู้นะ ทุกคนรู้ว่าช้างสำคัญ แล้วไง...
เอา ความสนใจไปที่ แพนด้า!
แพนด้ามันเคยกู้ชาติให้เหรอ
เคยมีปรากฏอยู่ใน พงศาวดารฉบับไหนเหรอ
ท้าวมหาอุปราชา ไสแพนด้าเข้ากู้เอกราช
ดั่งที่ ปรากฏไว้ในพงศาวดารฉบับที่ 16
บทที่ 8 วรรคที่ 2
อ้ายด้าเอ๋ย ยามศึกเช่นนี้คงมีเพียงเอ็งสองที่เป็นทัพหน้า
ยามนี้พม่ารามันได้บุกมา ยึดเนินหนองไผ่ของเรา
เสียงดังอึงคนึงมี
โหราธิบดีลั่นกองชัยธงไทย โบกสะบัด
เอ็งจงเป็นแกนนำดำ-ขาว
เจ้าหลินฮุยเลฮุ่ย เจ้าชวงช่วงช่วงชิงชัย
เมื่อใดสัญญาณจงกลิ้งนำตัวหลุนหลุนลงจากเนินเขา
เข้า พัวพันแข้งพันขาพม่ารามันให้มันล้มกลิ้ง
กัดกินใบไผ่ลำต้นให้มันสิ้นซาก
เมื่อ พม่าไร้ซึ่งต้นไผ่ไว้ทำข้าวหลามแล้วไซร้
ความมีชัยย่อมมีแก่เรา ไชโย...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2010, 01:23:08 โดย OHM.KRABI »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ohmmypp

Re: นอกเรื่อง ฮาๆ จากเดี่ยว8 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 23:07:12 »
555555555+

ฮาตอนแพนด้าครับ กับไทยแลนด์ออนลี่ นี่ล่ะ

ปล. พี่ขยันพิมพ์เนอะ
JC TU #54

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: นอกเรื่อง ฮาๆ จากเดี่ยว8 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 23:22:58 »
จขกท รู้ได้ไงว่า J!MMY's Talk ตอนต่อไป จะเป็นเรื่อง เกี่ยวกับ Thailand ONLY!!

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 23:31:28 »
จขกท รู้ได้ไงว่า J!MMY's Talk ตอนต่อไป จะเป็นเรื่อง เกี่ยวกับ Thailand ONLY!!

เปิดไฟตัดหมอกบ่อยกว่าไฟเลี้ยว...Thailand ONLY!! ;D
"Lose who you are to save what you love."

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 23:35:26 »
จริงหรอครับพี่จิมมี่  ฟรุ๊ค ครับ ผมไม่รู้คร้าบ เจอในเว็บของฟอร์ดเลยเอามาเผื่อกัน  ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 00:08:03 »
จริง ข้าวผัดอเมริกัน เป็นอาหารไทยแท้ๆ และ ผมถือว่าเป็นไฟท์บังคับของร้านอาหาร ร้านไหนทำข้าวผัดอเมริกันไม่อร่อย มีแนวโน้มว่าอาหารอื่นจะไม่อร่อยไปด้วย

และ

ส้มตำ ไม่ใช่อาหารดั้งเดิมของอีสาน แต่เป็นอาหารยุคใหม่ที่เกิดในช่วงสงครามเวียดนามนี่เอง

Thailand Only

-สามารถเอาหนังสือทั้งเล่มมาถ่ายเอกสารได้โดยไม่ต้องกังวลเรื่องลิขสิทธิ์
-เดินบนฟุตบาธต้องระวังมอไซค์มาบีบแตรไล่
-แผ่นก็อปขายได้อย่างเสรี (ขนาดว่าเคยมีฝรั่งมาถามผมว่าถ้าเขามาเมืองไทยเขาจะไปซื้อแผ่นเกมได้ที่ไหน)
-มีห้างที่ขายของร้อนและของเย็นอยู่ด้วยกัน (พันทิพพลาซ่า ของร้อน=แผ่นละเมิดลิขสิทธิ์ ของเย็น=พระเครื่อง)
-การซ้อนท้ายมอไซค์เป็นความท้าทายระดับสูงสุด เพราะเขาจะพาคุณวิ่งย้อนศรและซอกแซกตามถนน
-รีวิวรถ ที่วัดขนาดช่องเก็บของท้ายรถด้วยการให้ทีมงานเข้าไปนอนในนั้น

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 00:10:28 »
รีวิวรถ ที่วัดขนาดช่องเก็บของท้ายรถด้วยการให้ทีมงานเข้าไปนอนในนั้น

--------------------

555+   Thailand only

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 02:04:51 »
รีวิวรถ ที่วัดขนาดช่องเก็บของท้ายรถด้วยการให้ทีมงานเข้าไปนอนในนั้น

555+   Thailand only

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ต้องจดลิขสิทธิ์ครับอันนี้
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 07:43:07 »
เปิดไฟฉุกเฉิน ตอนจะขับรถตรงไป  THAILAND ONLY!!!!

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 09:21:48 »
555555555+

ฮาตอนแพนด้าครับ กับไทยแลนด์ออนลี่ นี่ล่ะ

ปล. พี่ขยันพิมพ์เนอะ

เห็นด้วยเลยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 09:45:47 »
รู้สึกว่า อีข้อหลัง ของคณ Keanetona นี่มันคุ้นๆวุ้ย

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 10:20:37 »

555+   Thailand only

ผมว่ามันไม่ใช่ Thailand Only หรอกครับ มันต้องเป็น J!MMY ONLY!!!!

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 13:44:51 »
ข้าวผัดอเมริกัน

เกิดสงครามเวียดนาม ผัดให้ทหารอเมริกา กิน

ออฟไลน์ muying

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 15:59:18 »
ขนมจีนนี่เมืองจีนน่ะครับ  เส้นอร่อย นุ่มหนึบกว่าของไทยอีกครับ   

อันนี้นั่งยันนอนยันได้เลยว่ามีจริงๆ  เพียงแต่เค้าไม่เอาน้ำยา น้ำแกง มาราดเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 16:39:41 »

เปิดไฟตัดหมอกบ่อยกว่าไฟเลี้ยว...Thailand ONLY!! ;D

จริงมาก
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 17:11:57 »
รถมอไซด์สามารถวิ่งสวนทางกับรถได้  thailand only ป่าว  ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2010, 17:14:17 โดย nine959 »

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 18:16:39 »
จะมีชาติใดที่ชอบบีบแตร หาว่าคนอื่นขับกวนทีน
ที่ไหนได้มรึงก็ขับกวนทีนเหมือนกัน อยากจะไปตัดสายเบรกเลยเกิน!!!!
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ st_citroen

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 02:11:55 »
กระพริบไฟสูงเพื่อไม่ให้คันหน้าผ่าน thailand only

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 01:15:47 »
5555555555555+ ;D