ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบทางด่วนในกรุงเทพ ที่จ่ายเงินรอบเดียวขับวนกี่รอบก็ได้ มีไหมครับ ?  (อ่าน 18285 ครั้ง)

ออฟไลน์ anantachin167

• Jr. Member
  • **
  • Just a bad day not a bad life
อยากทราบทางด่วนในกรุงเทพ ที่จ่ายเงินรอบเดียวขับกี่รอบก็ได้มีไหมครับ

เพื่อนบอกให้ขึ้นตรงยมราชแล้วสามารถขับวนได้ จ่าย 50 รอบเดียว แล้ววิ่งอยู่บนนั้นกี่รอบก็ได้
  ล่าสุด ลองสุ่มเส้นทางแล้วไม่วนเลยครับ
                         1.ขึ้นจากยมราช รอบแรก ไปโผ่ลอีกที พระราม 2 เลยครับ  :-\
                         2.รอบสองขึ้นจากที่เดิม   ไปโผ่ลศรีนครินร์  ไม่วน + ขากลับโดนไปร้อยกว่า  :'(
                         3.ขึ้นจากดาวคะนองไปโผล่พระราม 9 โดน 75  บาท ลงอีกทีมอเตอร์เวย์   :(
เลยอยากจะถามว่าด่วนประเทศไทยวนลูปเสียเงินรอบเดียวมีจริงไหมครับ
หรือเพื่อนผมมันซุยหลอกผมเล่นครับ  :(

ถ้ามีจริงผมต้องขับตามป้ายอะไรบ้างหรอครับถึงจะวนลูปได้และเสียเงินรอบเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2017, 23:05:03 โดย anantachin167 »

ออฟไลน์ nett

• Full Member
ยังไม่เคยลองแต่คิดว่าขึ้นยมราช ไปพระราม 9 แล้วก่อนด่านจ่ายเงิน วิ่งไปทางบางนา มันจะวนไปทางเพลินจิตร แล้วก็เลือกดาวคะนอง พอเลยสุขสวัสดิ์ก็ออกซ้ายเพื่อไปหัวลำโพง แล้วมันจะวนกลับมาที่เดิมครับ

ผมเองอาจจะเรียกชื่อไม่ถูกนะ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
ขึ้นยมราช มุ่งหน้าไปทางพระราม 2 พอเลยทางลงถนนจันทน์ให้แยกซ้ายไปตามป้ายบางนา แล้ววิ่งตรงไปเรื่อยๆผ่านหน้าเซนทรัลพระราม3  จนเจอทางแยก 3 ทาง ให้ชิดขวาสุดไปทางพระราม 9 ดินแดง แล้ววิ่งไปเรื่อยๆผ่านสุขุมวิท จนเจอแยกทางซ้ายไป พระราม 9 แจ้งวัฒนะ ให้แยกซ้ายไป แล้วจะเจอโค้งขวา ผ่านโค้งขวาปุ๊ปแล้วจะเจอทางแยก ให้แยกซ้ายไปแจ้งวัฒนะ แล้ววิ่งตามทางมาเรื่อยจนสุด จะเจอทางแยก 2 ทาง ก็แยกไปทางซ้าย ดาวคะนอง ครับ แล้วจะกลับมายมราชที่เดิม
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เปิด  google map  มันก็จะเห็นว่าวนได้ครับ   จะเอาวนซ้ายวนขวา ได้ทั้งนั้น  :-X :-X
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Noncyclopedia

ออฟไลน์ Adrenalin

• Newbie
  • *
มีครับ ตามรูปเลย

ออฟไลน์ Trafalgar

• Sr. Member
คนนึงบอกมี อีกคนบอกไม่มี

- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ Pegasus7700

...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

ใช้ทุกวัน มีครับ วนได้ครับ

ออฟไลน์ anantachin167

• Jr. Member
  • **
  • Just a bad day not a bad life
เห็นภาพได้ชัดเลยขอบคุณมากครับ  :-X

ออฟไลน์ Noncyclopedia

ถูกต้อง. มีเส้นเพชรบุรี ไปบางนาเส้นเดียวเท่านั้นที่ทำได้. เพิ่งนึกออกเลย. เก่งมากๆ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ตามรูปครับ วิ่งมาหลายรอบแล้ว

ออฟไลน์ AkE

มีครับ เสียตังแค่ครั้งเดียว ขึ้นได้หลายจุดเลย ดินแดง บางนา ถ้าเอาต้นทางถ้าตามทางมีอีกเพียบเลย

ออฟไลน์ rokrok

ตามท่านนี้เลยครับ วนได้ทั้ง 2 ฝั่งเลย

เห็นเขาเรียกเล่นๆกันว่า Bangkok ring CW, CCW เอาสะนึกว่าสนามแข่ง

ออฟไลน์ madnug

ตามรูปด้านบนเลยครับ เคยวิ่งแล้วครับ นึกว่าเล่นเกม Midnight C1 tokyo เลยครับ

ออฟไลน์ vantipz

ตามนั้นครับ ตีสองตีสามไปวิ่งวนๆปลดปล่อยบ่อยๆ 8)

ออฟไลน์ Alcatraz

ขึ้นได้หลายทางครับ วันไหนว่างๆดึกๆผมวนเล่นประจำอาทิตย์นึงตก 3-4 ครั้ง ขับจนจำไลน์ได้ทุกโค้ง จริงๆมันก็มีอยู่ไม่กี่โค้ง มันวนได้ 2 แบบด้วยจะแบบธรรมดาหรือ reverse ก็เลือกเอา

แถมให้อีกนิดนึงเป็นบั๊กทางด่วนรึป่าวก็ไม่รู้ ทางด่วนเส้นเลียบด่วนรามอินทราป้ายลงเกษตร ลงมาแล้วชิดขวาไว้จะยูเทรินไปฝั่งตรงข้ามได้ ไม่ต้องจ่ายเงินใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2017, 01:10:31 โดย Alcatraz »

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
ขึ้นได้หลายทางครับ วันไหนว่างๆดึกๆผมวนเล่นประจำอาทิตย์นึงตก 3-4 ครั้ง ขับจนจำไลน์ได้ทุกโค้ง จริงๆมันก็มีอยู่ไม่กี่โค้ง มันวนได้ 2 แบบด้วยจะแบบธรรมดาหรือ reverse ก็เลือกเอา

แถมให้อีกนิดนึงเป็นบั๊กทางด่วนรึป่าวก็ไม่รู้ ทางด่วนเส้นเลียบด่วนรามอินทราป้ายลงเกษตร ลงมาแล้วชิดขวาไว้จะยูเทรินไปฝั่งตรงข้ามได้ ไม่ต้องจ่ายเงินใหม่

ไม่ใช่บักครับ มันวนได้แต่ไม่ครบรอบครับ
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ Mighty-X

พึ่งรู้ก็วันนี้แหละครับ 555+

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

มาเป็น Circuit เลย พึ่งรู้ก็วันนี้เเหละ 5555

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ผมอยากทำนะ ดึก ๆ ออกไปขับวนเล่น ฟังเพลงไปเรื่อย ดูตึกรามบ้านเมือง

สมัยอยู่ กทม ไม่คิดจะทำ เพราะทำงานเหนื่อยมาทั้งวัน รถติดตอนเช้าเย็นก็เมื่อยจะแย่แล้ว

แต่พอมาอยู่ ตจว    "เฮ้ย อยากออกไปขับแบบนี้นะ"

ขึ้นบางนา เส้นทางวนอ้อม แบบกระทู้ข้างบนนั่นแหละครับ

ออฟไลน์ Niceguy_C

เมื่อเกือบ ยี่สิบปีก่อน นัดเพื่อนไปหาดใหญ่ขึ้นรถไฟที่สามเสน พ่อขับรถไปส่ง จากบางนา ไปสามเสนก็ขึ้นทางด่วน ปรากฎดันลืมตั๋วรถไฟไว้ที่บ้าน พ่อก็ขับวนบนทางด่วนนั่นแหละ กลับมาลงบางนา

ตั้งแต่ตอนนั้นเลยรู้เลยว่า มันขับวนได้

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ขึ้นบ่อยๆจะรู้เลยว่าวนได้ครับ

ออฟไลน์ earrt

รู้นานแล้ว แต่มันเปลืองน้ำมันอ่า  :(

สงสัยจะแก่แล้ว เลิกแว๊น

ออฟไลน์ Dr.Jones

:-[

ขออนุญาตออกความเห็นส่วนตัวของข้าพเจ้านะครับ ไม่ได้ต้องการสร้างความขุ่นใจให้แก่ท่านสมาชิกใด

คือมันวนได้แต่ลงพื้นไปทำธุระไม่ได้ (ถ้าออกนอกทางด่วนจะขึ้นใหม่ ต้องเสียใหม่ลูกเดียว)
แล้วขับวนไปแบบนี้มันจะได้ประโยชน์ใด ? นอกจาก

-เพื่อการศึกษา สำหรับผู้ที่ไม่คุ้นระบบทางด่วนใน กทม
-เพื่อชมวิว ได้ผลทางจิตวิทยาที่ดี ถึงแม้วิวมันไม่ได้สวยอะไรในทัศนคติของข้าพเจ้า
-เพื่อผลาญเชื้อเพลิงเล่นๆ ตามประสาคนว่างจัด (ข้อนี้ชัดเจน)

จากที่อ่านวนมา 1 วัน อยากขอสรุปว่า เอาเวลากลางคืนไปพักผ่อนเอาแรงไว้ทำมาหากินจะดีกว่ามานั่งขับรถวนแบบนี้เถอะครับ
(มันไม่มีประโยชน์ใดๆและรบกวนคนป่วยอีกด้วย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2017, 19:59:04 โดย Dr.Jones »
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ paul_frank

ออฟไลน์ HHHsung

รู้ไว้ใช่ว่าครับ เพราะบางทีขับเพลิน เลยไปไกล เผื่อถนนข้างบนว่าง อาจจะย้อนกลับมาได้

นอกจากนี้ จุดกลับรถก็มีหลายจุดครับ ที่สามารถกลับได้บนทางด่วน

อย่างตรง เซนทรัล พระราม 3 (มาจากท่าเรือ) และตรง ทางลงถนนสุขุมวิท (มาจากวิภาวดี)

ออฟไลน์ ps000000

เคยอ่านเหมือนกัน ว่าวนได้

ออฟไลน์ ceberos

เอาเส้นสนามแดร็กประหยัดตัง ก็ อุดร-บางปะอิน  มีทุกวัน ซัดทุกคืน สมัยเรียน ม.กรุงเทพขับกลับบ้านเจอประจำ

ออฟไลน์ kiwiwi

ตอนนั้น 25 กำลังห้าว ก็วนเล่นแบบนี้แหละครับ
ตอนนี้แก่แล้ว หัวค่ำก็นอนสลบเหมือดแล้ว 555