ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review ทดลองขับ Mercedes-Benz M-Class ML280CDI //  (อ่าน 24339 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เสร็จแล้วครับ เชิญได้ที่นี่

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1073:-mercedes-benz-ml280-cdi-4matic-minorchange-&catid=77:luxury-suv&Itemid=96

แสดงความคิดเห็นได้ตามอัธยาศัย ครับ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
โว้วววว เสร็จก่อนกำหนดอีกนะเนี่ย 555+

ยังไม่ได้อ่านเลย แวะมาเจิมก่อน

เร็วมากมายครับ สุดยอดครับ เร็วกว่ากำหนดอีก ;D

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ขอบคุณครับ สวยดีครับรุ่นนี้ และ ทำไม มันมีชายล่างประตูเหมือนกันเลยอะครับ 55 เลอะหมดอะสิ  :D :D

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
อ่านจบแระครับ สนุกเหมือนเดิมครับ

แต่ตอน3 ของรถด้านนอกดูเหมือน fortuner เลย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
อ่านจบแระครับ สนุกเหมือนเดิมครับ

แต่ตอน3 ของรถด้านนอกดูเหมือน fortuner เลย

มันก็คล้ายๆๆ fortuner เหมือนกันนะนี่  :D :D 

จะมีริวิว hummer ไหมครับ อยากดูครับ ขอบคุรครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ sirisak_ac118

น่าใช้ทุกอย่างแต่อยากให้เกียร์อยู่ที่เดิม สวยคร้าบ ขอบคุณคับ ^^

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

สมัยก่อนเห็นรุ่นแรกในหนัง Jurassic Park แล้วชอบ  ;D
มาถึงตัวปัจจุบันก็ยังดูน่าหลงใหลเหมือนเดิม

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
พี่จิมครับ ตรงนี้ผิดอ่ะ

"...อันที่จริง ผมชอบการออกแบบแผงคอนโซล ตรงกลางของ ML ใหม่ เพราะออกแบบสวยดี
แต่ก็ยังทำใจไม่ได้เท่าไหร่ กับการคว้าอากาศไปเจอชวดน้ำ ยามที่คิดจะเข้าเกียร์.. (T_T)..."

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

^^
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ lonely wolf

• Newbie
  • *
รีวิวรถของคุณ JIMMY น่าอ่านจริงครับ นอกจากเป็นประโยชน์โดยตรงกับผู้อ่านที่สนใจรถกลุ่มนี้อยู่  ยังประโยชน์ทางอ้อมแก่คนที่ไม่ได้มีโครงการออกรถอย่างผม อ่านสนุกครับรวดเดียวตั้งแต่ต้นจนจบ ขอบคุณครับ ;D ;D

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
พี่จิมมี่ครับ ช่วยแก้ไขเครื่องหมาย . เป็น , ให้หน่อยนะครับ เหมือนว่าจะกดผิดรึเปล่าครับ

หลังจากเริ่มทำตลาดช่วงเดือนเมษายน 2005 ไปได้ราวๆ 2 เดือนเศษๆ Mercedes-Benz
ก็ประกาศเมื่อ 11 กรกฎาคม 2005 นั้นเองว่า มียอดสั่งจอง และปล่อยรถรวมกันแล้ว
ทั้งในยุโรป และสหรัฐอเมริกา จนถึง ณ ขณะนั้น มากถึง 26.500 คัน! ถือเป็นตัวเลข
ที่สูงเป็นประวัติการณ์

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ กำลังอ่านอยู่ครับ

อ่านจบแล้วครับ ขอบคุณมากๆ ครับสำหรับรีวิว ที่ละเอียด มีสาระ ความรู้ ความรู้สึกที่ตรงไปตรงมาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2010, 20:15:58 โดย Best_Vorakit »

ออฟไลน์ PREM

อ่านจบแล้ว ขอบคุณครับ
สมรรถนะไม่ได้ต่างกับ X5 30d มากนะ ทั้งๆ ที่แรงม้าแรงบิดน้อยกว่าพอสมควร

ปล. คันนี้มีคลิปมั้ยครับ??
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ TTL

น่าใช้ทุกอย่างแต่อยากให้เกียร์อยู่ที่เดิม สวยคร้าบ ขอบคุณคับ ^^
ขอบคุณครับ สำหรับรีวิว ดูแล้วชอบมากเลยแต่น่าเสียดายคนที่ีบ้านบอกไม่ชอบ เพราะไม่ชอบภายใน

ผมมีความคิดเห็นเหมือนคุณ sirisak_ac118 เลย ว่าน่าใช้ทุกอย่าง แต่อยากให้เกียร์เหมือนเดิม เพราะผมว่ามันคงรู็้ ้สึกแปลกๆเวลาใช้งาน คว้าแล้วไม่เจอเกียร์เจอแต่อากาศ ;D

ออฟไลน์ raulowen

อยากลองขับบ้างจัง ;D

ออฟไลน์ Sunnook

ขอบคุณครับ เพิ่งเริ่มอ่าน แวะมาเจิมก่อน

ออฟไลน์ Vonbin

• Jr. Member
  • **
มาเร็วจัง ขอบคุณ ครับ

ออฟไลน์ kopy081

• **
ขอบคุณครับ งานดีๆมาอีกแล้ว

ออฟไลน์ Nut_K

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pony

ขอบคุณครับคุณ JIMMY review เยี่ยมเหมือนเคย^^ ;D

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ความรู้สึกส่วนตัวเรานะ จิมมี่เหมาะกับรถแบบนี้ที่สุดว่ะ 5 5 5 ไม่มีคำอธิบาย แต่รู้สึกได้ว่าเหมาะ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Chris Evn

ยังไม่ได้อ่านครับ แต่มาลงชื่อ

ออฟไลน์ FyGI

สวย!!!!!!

และดูดีเป็นอย่างมาก

ออฟไลน์ gauygeng

• **
ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ Toroo.Thanvar

• Full Member
ขอบคุณมากๆเลยนะคับพี่

ออฟไลน์ akkavit

ขอบคุณครับพี่จิมมี่ น่าติดตามเช่นเดิมนะครับ  รุ่นนี้ไม่ค่อยเห็นวิ่งเลยครับ  นะ

พูดถึงเบนช์ปกติผมไม่ค่อยสะดุดตาเท่าไหร่(รู้สึกว่ามันเป็นรถที่หรูเรียบๆ)  วันนี้ไปเจอ    C63  มาครับ   ผมช๊อบชอบบบบปกติไม่ชอบ ซีคลาสโมเดลนี้เลย  แต่ตัว c63 ทำผมประทับใจแรกเห็น     ซุ่มล้อด้านหน้าที่ยื่นออกมา แทบจะกินล้อ เท่ม๊ากมากก  ประกอบกับการแมท กันกับ กันชนที่ดุดัน    นี้ละคือ ตระกูล ซีคลาส  แล้วเอามาเติมเต็มที่ผมต้องการเห็น

แถมมีไฟเลี้ยวสีส้ม(หรือว่าแผ่นสะท้อนแสงไม่แน่ใจ)อยู่ตรงซุ่มล้อ  สวยงามอะไรอย่างนี้  ด้านหลังท่อคู้  ตกแต่งก็ใช้ได้ แต่ด้านหน้านี้สิ  แต่งสวยจัง ซุ่มล้อหน้าเท่มาก ดูดุดันมาก   ได้ข้อมูลมาจากเวปนึง
 ++ C63 AMG++
451 HP / 443 lb-ft  6.2 liter
DOHC V8 32- valve
0-60 mph in 4.3 sec
7 -speed

ผมว่า ซีซีเยอะแต่แรงม้าน้อยกว่าที่คิดนิดนึง    แต่จากจากข้อมูลเบื้องต้นแล้ว ราคา นึกไม่ออกเลยครับว่าจะแพงไปถึงไหนๆ น่าจะพอๆกับอี500 แน่ๆ

ทั้งนี้ทั้งนั้น  พี่จิมมี่จะได้ลอง บรื๊นๆ  ไหมครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
อ่านจบแล้วครับบบ ^^'

ตอนแรกผมนึกว่ารุ่นนี้แข่งกับ X3 ซะอีก แห่ะๆ

แต่สงสัยอย่างนึง ทำไมเรียกว่า M-Class อ่ะครับ ไม่ได้เรียกว่า ML-Class หรอกหรอครับ ??

ปล. ผมไม่ชอบเกียร์นิ้วกระตุกแบบนี้เลยอ่ะ TT'

ออฟไลน์ exodus

ขอบคุณครับ อ่านสนุกมาก อ่านแล้วอยากจะลองขับบ้างจัง

ออฟไลน์ ae_fer

• **
ชอบรุ่นนี้ตั้งแต่สมัยเด็กเลยครับ
ได้ีดูหนังเรื่อง The Lost World: Jurassic Park
ดูแล้วรู้สึกเป็นรถที่สวยและลุยได้จริงครับ

ที่มาของรูป http://www.speedace.info

ออฟไลน์ Fly to dream

จำได้ดีตอนที่ รถพ่วงกำลังจะตกเขาใน Jurassic park 2 เจ้า M class นี่แหละกำลังจะลากรถพ่วงขึ้นมาได้แล้ว  แต่ T-rex มาซะก่อน

ชอบมากเลยตั้งแต่ตอนนั้น    ขอบคุณคร้าบพี่ จิมมี่
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ kritphakhin

ขอบคุณครับพี่