ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครชอบแกล้งพวกฝ่าไฟแดงบ้างครับ  (อ่าน 9997 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
มีใครชอบแกล้งพวกฝ่าไฟแดงบ้างครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 09:30:13 »
จัดว่าบ้า แต่ผมเชื่อว่าไฟแดงคือความยุติธรรม แดงต้องหยุด เขียวต้องไป

ถ้าฝั่งผมเขียวแล้ว แต่ฝั่งนู้นฝ่าไฟแดงกันมา แล้วผมอยู่หน้าสุด ผมจะพุ่งออกไปเลยครับ

แล้วก็แทรกแถวผ่ากลางออกไปเลย

ยังไม่เคยเจอพวกบีบแตรใส่ หรือด่าอะไรนะครับ

คือพวกนี้ก็รู้ตัวนะว่าทำผิด

มีอยู่ครั้งนึง ผมเห็นแล้วว่ามีรถฝ่าไฟแดงคันท้ายสุด

ผมก็พุ่งออกไป แล้วชลอดู เค้าก็พยายามจะอ้อมหน้าผม

แต่ผมไหลช้า ๆ แล้วจอด แล้วโบกมือ ผงกหัวขอโทษ

(จงใจจอดขอโทษเพื่อบังไว้ 5555)

เลวจริงเลยผม 555

เสียวมั้ย มันก็เสียวครับ แต่ผมมันบ้าชอบแกล้งพวกฝ่าไฟแดง พวกย้อนศร

มีใครชอบแกล้งพวกฝ่าไฟแดงบ้างครับ?

ออฟไลน์ Noncyclopedia

Re: มีใครชอบแกล้งพวกฝ่าไฟแดงบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 09:34:57 »
พวกฝ่าไฟแดงมีหลาย กลุ่มนะ

กลุ่มเทพ. รีบร้อนจริงๆ. ตามน้ำ ลังเล ขับไม่เก่ง มนุษย์ลุง ป้า ซ้อ เงอะๆง่ะๆ
กลุ่มมาร. พวกกาก

ผมว่าหากสายตาคุณแยกออกว่าคันนั้นๆกลุ่มมาร. ก้อจัดเลย

Re: มีใครชอบแกล้งพวกฝ่าไฟแดงบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 09:40:00 »
ล่าสุดก็เมื่อวาานนี้ครับ

ใครจะดูคลิปยกมือขึ้น !!

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 09:59:16 »
เจอพวกแถมบีบแตรค้างใส่เลย ยิ่งไปติดคาแยกทำจนมันถอยกลับ

บางทีถ้าเจอบ่อยๆก็มอเตอร์ไซร์ที่ตั้งใจฝ่าอันนี้มองหน้ากับเร่งใส่เลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ หมับเข้าให้

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 10:00:07 »
เมื่อวาน งง มาก

แยกแถวหัวลำโพง ไฟแดงแล้ว แต่รถไม่หยุดเลย วิ่งกันติด ๆ จนฝั่งผมที่ไฟเขียว 20-30 วิ ไม่ได้ไปซักคัน

คือแบบ เฮ้ย! นี่เรามาถึงจุดที่คนไทย วิ่งเหมือนไม่มีสัญญาณไฟกันแล้วหรอวะ

*แยกตรงทางเลียบคลองมาชนกับทางที่มาจากวงเวียน 22 เพื่อจะผ่านแยกหัวลำโพง*

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 10:02:09 »
เคยเจอแต่อยู่แถวเขื่อนอุบลรัตน์ แยกไฟแดงฝั่งผมไฟเขยวแต่ก็ไปไม่ได้เพราะมีกลุ่มกู้ภัยเอารถกระบะสี่คันมาจอดเรียงปิดไว้ทั้งฝั่งผมและฝั่งตรงข้ามเพื่อให้กลุ่มรถแห่ของเขา เข้าใจว่าคงเป็นงานทำบุญกลุ่มมูลนิธิหรือเปล่า ปิดประมาณสิบกว่านาทีได้ ผมได้แต่นึกในใจว่าเขาคงใหญ่โตมาก

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 10:05:09 »
เจอพวกแถมบีบแตรค้างใส่เลย ยิ่งไปติดคาแยกทำจนมันถอยกลับ

บางทีถ้าเจอบ่อยๆก็มอเตอร์ไซร์ที่ตั้งใจฝ่าอันนี้มองหน้ากับเร่งใส่เลย

ออฟไลน์ Equcha

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 10:15:11 »
มอไซต์นี่เยอะมากครับ หาจังหว่ะตายเก่งมาก ถ้าเห็นนี่เร่งเครื่องเข้าหาเลย

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 10:23:33 »
ระวังน๊ะครับ บางแยกมันงงจริงๆ
หากเข้าใจผิดกัน เดี๋ยวจะชนกัน
ผิดส่วนผิด แต่ชีวิตสำคัญกว่า

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 10:26:54 »
ผมเคยคิดว่าอยากทำ แต่ผมกลัวเกิดอุบัติเหตุครับ
ผมว่ารถที่มีกล้องหน้าช่วยกันแชร์วีดีโอพวกฝ่าไฟแดงท่าจะดี และเราก็ปลอดภัยด้วย

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 10:32:03 »
อยากหาที่ถ่ายคลิป มาถ่ายได้แยกบายพาสฉะเชิงเทรา จากเส้นฉะเชิงเทราบางปะกง เลี้ยวขวาไปเส้น 304 ที่วิ่งไปปราจีนบุรีครับ เส้นนี้ถนนขยายไม่ทันรองรับปริมาณรถ ไฟแดงแล้วก็ยังไหลต่ออีก 5-6 คันทุกไฟครับ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 10:45:35 »
ผมเข้าใจความรู้สึกแบบนี้นะครับ เราทำตามกฏบนท้องถนนทุกอย่าง ทำไมต้องมาทนกับความเห็นแก่ตัวของคนอื่นแบบนี้

แต่.....ผมทำไม่ลง เพราะเคยเห็นคนรู้จักทำลงไปแล้ว ผลที่ตามมามันสะเทือนใจกว่าที่คิด

แต่ก็คงแล้วแต่ใจของแต่ละคน คงเปรียบเทียบกันยาก

แค่อยากจะบอกว่า ทนได้ก็ทนดีกว่า เราทำตามกฏ ทำดี ก็ทำของเราต่อไปครับ ลงโทษไปได้คนนึง กับ ตัวเราทำดีเพิ่มได้อีกคน ผลลัพธ์มันก็น่าจะคล้ายกันนะครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 10:48:30 »
ถ้าเป็นรถพ่วง18ล้อ ซิ่งผ่าไฟแดงมาอะ?

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 10:57:35 »
ปกติจะไม่ค่อยฝ่าไฟแดง

ยกเว้นไหลตามหลังรถใหญ่

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 11:11:40 »
บ้านเรายังขาดเรื่องวินัยครับ ไม่มีตำรวจยืนก็ผ่ากันทุกแยกแหละครับ
ผมอยู่แถวๆหน้านิคมรถติดๆ ผ่ากันมาเป็นขบวน ผ่านกันจนฝั่งเขียวไปได้ไป จนไปเหลืองเลยก็มี เรื่องนี้แก้ยากครับ
ขนาดวิ่ง ตจว. แดงไป 2-3 วิแล้วรถบัสผ่ามาหน้าตาเฉย อันนี้ยอมรับเลยว่าเหี้ยจริงๆ ไม่แปลกใจทำไมมีข่าวรถบัสชนคนตายบ่อย พอจับได้ก็อ้างว่าตัดหน้า บอกตรงๆผมไม่เชื่อครับ ยิ่งเส้น ตจว. คนกลัวรถใหญ่มากๆเห็นแต่ไกลก็ไม่กล้ายุ่งแล้วใครจะขับปาดให้ตายฟรี

จริงๆถ้าบ้านเรามีแท่งกันเหมืองเมืองนอกน่าจะดี แบบไฟแดงแล้วมีแท่งโผล่ขึ้นมา เห็นในคลิปแล้วสะใจมากๆ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 11:13:15 »
ถ้าเป็นรถพ่วง18ล้อ ซิ่งผ่าไฟแดงมาอะ?

รอไร ชนแหม่มเลยจ้า

555

แหมม พุ่งไปก็ฆ่าตัวตายแท้ ๆ

ผมทำเฉพาะแยกที่ผมรู้จัก ผมดูดีแล้วถึงได้พุ่งออกไปครับ

ออฟไลน์ koko86

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 11:27:25 »
ชอบกระทู้นี้มาก เข้าใจความรู้สึกของคุณ snkเลยครับ
ผมรู้สึกว่าบางครั้งเราโดนเอาเปรียบ บ้านเมืองมันไม่ยุติธรรม คนดีๆหายากขึ้นทุกที
ถ้าดูแล้วไม่อันตรายจนเกินไปเราก็ต้องรักษาสิทธิ์ของเราครับ
ไม่งั้น คนเอาเห็นแก่ตัวมันก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ เช่น
-สี่แยกหน้า ม.กรุงเทพ จากท่าเรือ มุ่งหน้าเอกมัยมันจะมีซอยเลียบคลองใต้ทางด่วน มีรถฝ่าไฟแดงออกมาเป็นขบวน จนรถไฟเขียวจากท่าเรือไม่ได้ไป
- แยกมังสะ มีรถมาแทรกซ้ายประจำ
- สามแยก สุขุมวิท 42 หน้าเกทเวย์เอกมัย เลี้ยวขวาเข้าสุขุมวิท มีมอไซค์ ลักไก่ประจำ

พวกนี้ผมไม่ยอม
ขับตามโดยจะfocus ไฟท้ายคันหน้าไว้ ให้ห่างไม่เกิน1-2ฟุต  ไม่มีใครกล้าแทรกเข้ามาแน่
แล้วพออยู่กลางแยกก็ขับไม่ต้องเร็วมาก(แต่ไม่ช้าจนเกินไป)ให้รถหลังตามมาติดๆ เพื่อเป็นกำแพงไม่ให้พวกมอไซค์ไหลออกมา

ฟังๆดูเหมือนบ้านเมืองกลียุคยังไงก็ไม่รู้ แต่ในยุคที่ตำรวจพึ่งไม่ได้ กฏหมายไม่ศักดิ์สิทธิ์ ประชาชนก็ต้องลำบากกันอย่างงี้แหละครับ

ออฟไลน์ NoFFuB

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 11:39:09 »
อยากทำมากครับ แต่คิดแล้วเสียไม่คุ้มได้ โดนชนมาจะเป็นเราที่เสียเวลา เสียทรัพย์สิน
ต้องมาคอยประกันนู่นนี้ ถ้าตายมาไหนจะต้องมาแสดงความรับผิดชอบเรื่องศพ ทั้งที่บางทีเราไม่ได้ผิด

ยุคนี้อยู่ยากครับ อะไรปล่อยผ่านได้ก็ต้องปล่อย ไม่งั้นเส้นเลือดในสมองแตกตายพอดี
ถามว่าหงุดหงิดมั๊ย ผมว่าหงุดหงิดทุกคนแหล่ะ เหมือนโดนเอาเปรียบ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 11:39:32 »
โอ้ว ถ้ามีคนคิดอย่างคุณเยอะๆนี่ อุบัติเหตุเกิดขึ้นทุกวันแน่ คุณอาจจะเป็นฝ่ายถูกก็จริง แต่ถึงยังไง มันก็คนซิ่งฝ่าไฟแดงอยู่ดี แล้วเกิดคุณบ้าระห่ำ daredevil พุ่งออกไปหวังจะทำให้อีกฝ่ายสำนึก โธ่เอ้ยยย มันจะไม่มีเวลาให้สำนึกน่ะซี่ มันก็ไปชนกันกลางสี่แยกน่ะซี่พ่อคู้รณณณณ มันเกิดไ้ด้ง่ายมาก เกิดรถอีกฝั่งที่ฝ่าไฟตกใจรถคุณที่พุ่งออกมากระทันหัน แล้วเขาหักหลบไปชนรถที่จอดอยู่ หรือแจ๊คพ๊อตชนรถคุณกลางลำ คุณจะมีเวลามาชมความสะใจที่ตัวเองก่อขึ้นได้หรือคับ กรุณาออกมาจากทุ่งดอกไม้เสียเถอะคับ ไม่มีใครคิดพิเรนแบบนี้นะคับ มันจะไม่ได้ความสะใจน่ะสิ แต่มันจะได้อุบัติเหตุแทน  เราห้ามคนฝ่าไฟแดงไม่ได้หรอก ไม่งั้น ตำรวจควบคุมตู้เขาจะตั้งเวลา timer ให้มันเหลื่อมล้ำ ให้มัน overlap กันทำไม คือ ฝั่งคุณยังไม่เขียวทันทีหรอก จะมีหน่วงเวลารอพวกฝ่าประมาณ 5 - 7 วิ เอ้อ ลืมไป ผมก้ไม่แน่ใจว่ากรุงเทพมีหน่วงเวลาแบบนี้มั้ย แต่ที่ จังหวัดบ้านผม เขาตั้งเวลาปล่อยให้รถฝ่าพ้นไปจนแน่ใจก่อนคับ ถึงจะออกไป แล้วอีกอย่าง คนแถงบ้านผม เขาไม่มีใครคิดจะพุ่งออกมาแกล้งอะไรแบบนี้มัน เพราะมันไม่ได้หมายถึงความฉลาดหรืออะไร ( ถึงแม้จะอยู่ฝ่ายถูกนะ ) แต่มันหมายถึง อันตรายถึงชีวิตครับ เขาจะรอจนรถว่างงงงงงงงงงงงงง จนหมดแล้วจากอีกฝั่งจริงๆถึงจะออกตัวคับ เป้นผมๆก็ทำเช่นนั้นแเหมือนกัน ถ้ามันมหด ว่างแล้วจริงๆถึงจะออกตัวคับ เพราะทุกวันนี้รถง่าวๆมันเยอะมาก แต่คุณไม่ควรเอาตรรกะประหลาดๆแบบนี้มาใช้ในท้องถนนที่เต็มไปด้วยอันตราย fast and furious and fierce แบบนี้นะคับ เตือนด้วยความหวังดี มันจะไม่ได้ความสะใจหรอกคับ แต่มันจะเกิดอุบัติเหตุมากกว่า >:(

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 11:44:20 »
ชอบกระทู้นี้มาก เข้าใจความรู้สึกของคุณ snkเลยครับ
ผมรู้สึกว่าบางครั้งเราโดนเอาเปรียบ บ้านเมืองมันไม่ยุติธรรม คนดีๆหายากขึ้นทุกที
ถ้าดูแล้วไม่อันตรายจนเกินไปเราก็ต้องรักษาสิทธิ์ของเราครับ
ไม่งั้น คนเอาเห็นแก่ตัวมันก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ เช่น
-สี่แยกหน้า ม.กรุงเทพ จากท่าเรือ มุ่งหน้าเอกมัยมันจะมีซอยเลียบคลองใต้ทางด่วน มีรถฝ่าไฟแดงออกมาเป็นขบวน จนรถไฟเขียวจากท่าเรือไม่ได้ไป
- แยกมังสะ มีรถมาแทรกซ้ายประจำ
- สามแยก สุขุมวิท 42 หน้าเกทเวย์เอกมัย เลี้ยวขวาเข้าสุขุมวิท มีมอไซค์ ลักไก่ประจำ

พวกนี้ผมไม่ยอม
ขับตามโดยจะfocus ไฟท้ายคันหน้าไว้ ให้ห่างไม่เกิน1-2ฟุต  ไม่มีใครกล้าแทรกเข้ามาแน่
แล้วพออยู่กลางแยกก็ขับไม่ต้องเร็วมาก(แต่ไม่ช้าจนเกินไป)ให้รถหลังตามมาติดๆ เพื่อเป็นกำแพงไม่ให้พวกมอไซค์ไหลออกมา

ฟังๆดูเหมือนบ้านเมืองกลียุคยังไงก็ไม่รู้ แต่ในยุคที่ตำรวจพึ่งไม่ได้ กฏหมายไม่ศักดิ์สิทธิ์ ประชาชนก็ต้องลำบากกันอย่างงี้แหละครับ

โอโห้ เส้นทางประจำของผมเลยครับ แต่ผมไม่รู้จักแยกมังสะครับ?

แยกท่าเรือกล้วยน้ำไทมันกว้าง ๆ ผมก็เคยลักไก่หน้าด้าน ๆ

และตรงไฟแดงเลี้ยวซ้ายเอกมันก็วุ่นวาย แถวยาว พวกเข้าเอกมัยก็จะเปิดเลนขวาพิเศษตีวงอ้อมไป

เมื่อก่อน ผมเป็นมนุษย์เงินเดือนแมนที่กทม. จน เครียด ขับวีโก้ติดหลังคาแครี่บอยของบริษัท ซิ่ง ๆ ฝ่าไฟแดง เปิดเลนพิเศษ วิ่งไหล่ทาง ผมทำครบครับ

แต่ตอนนี้ผมกลับตัวกลับใจแล้ว รู้เรื่องรถมากขึ้น เป็นผู้ใหญ่มากขึ้น มีความรับผิดชอบมากขึ้น ที่เคยผิดไป ผมกลับใจหมดแล้วครับ

ผมหยุดทันไฟแดง อยู่คันหน้าสุด แล้วถ้าต้องมาเห็นคนเห็นแก่ตัวต่อหน้าต่อตา มันทนไม่ไหวครับ

ผมอยากลงคลิปของเมื่อวาน แต่ต้องหาทางตัดคลิป 5 นาทีให้เหลือสั้น ๆ ก่อนครับ ยังทำไม่เป็นครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 11:47:56 »
ไม่ค่อยสนับสนุนให้พุ่งใส่เท่าไรแฮะ เกิดชนกันเพราะต่างฝ่ายต่างไม่ยอมนี่เรื่องยาวแน่ๆ รถเราพังอีก ทำคนอื่นแถวนั้นเดือดร้อนเพราะรถติดอีก ทางที่ดีแค่บีบแตรก็พอครับ ถ้ากล้องหน้ารถถ่ายทะเบียนได้ก็ส่งให้ตำรวจ เดี๋ยวตำรวจจัดการเองแหล่ะ

ผมเตือนด้วยความหวังดีต่อชีวิตและทรัพย์สินของคุณเองและผู้ร่วมใช้ถนนรอบข้างนะ ยังอยากเห็นคุณอยู่คุยในบอร์ดนี้นานๆ :)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 11:52:56 »
โอ้ว ถ้ามีคนคิดอย่างคุณเยอะๆนี่ อุบัติเหตุเกิดขึ้นทุกวันแน่ คุณอาจจะเป็นฝ่ายถูกก็จริง แต่ถึงยังไง มันก็คนซิ่งฝ่าไฟแดงอยู่ดี แล้วเกิดคุณบ้าระห่ำ daredevil พุ่งออกไปหวังจะทำให้อีกฝ่ายสำนึก โธ่เอ้ยยย มันจะไม่มีเวลาให้สำนึกน่ะซี่ มันก็ไปชนกันกลางสี่แยกน่ะซี่พ่อคู้รณณณณ มันเกิดไ้ด้ง่ายมาก เกิดรถอีกฝั่งที่ฝ่าไฟตกใจรถคุณที่พุ่งออกมากระทันหัน แล้วเขาหักหลบไปชนรถที่จอดอยู่ หรือแจ๊คพ๊อตชนรถคุณกลางลำ คุณจะมีเวลามาชมความสะใจที่ตัวเองก่อขึ้นได้หรือคับ กรุณาออกมาจากทุ่งดอกไม้เสียเถอะคับ ไม่มีใครคิดพิเรนแบบนี้นะคับ มันจะไม่ได้ความสะใจน่ะสิ แต่มันจะได้อุบัติเหตุแทน  เราห้ามคนฝ่าไฟแดงไม่ได้หรอก ไม่งั้น ตำรวจควบคุมตู้เขาจะตั้งเวลา timer ให้มันเหลื่อมล้ำ ให้มัน overlap กันทำไม คือ ฝั่งคุณยังไม่เขียวทันทีหรอก จะมีหน่วงเวลารอพวกฝ่าประมาณ 5 - 7 วิ เอ้อ ลืมไป ผมก้ไม่แน่ใจว่ากรุงเทพมีหน่วงเวลาแบบนี้มั้ย แต่ที่ จังหวัดบ้านผม เขาตั้งเวลาปล่อยให้รถฝ่าพ้นไปจนแน่ใจก่อนคับ ถึงจะออกไป แล้วอีกอย่าง คนแถงบ้านผม เขาไม่มีใครคิดจะพุ่งออกมาแกล้งอะไรแบบนี้มัน เพราะมันไม่ได้หมายถึงความฉลาดหรืออะไร ( ถึงแม้จะอยู่ฝ่ายถูกนะ ) แต่มันหมายถึง อันตรายถึงชีวิตครับ เขาจะรอจนรถว่างงงงงงงงงงงงงง จนหมดแล้วจากอีกฝั่งจริงๆถึงจะออกตัวคับ เป้นผมๆก็ทำเช่นนั้นแเหมือนกัน ถ้ามันมหด ว่างแล้วจริงๆถึงจะออกตัวคับ เพราะทุกวันนี้รถง่าวๆมันเยอะมาก แต่คุณไม่ควรเอาตรรกะประหลาดๆแบบนี้มาใช้ในท้องถนนที่เต็มไปด้วยอันตราย fast and furious and fierce แบบนี้นะคับ เตือนด้วยความหวังดี มันจะไม่ได้ความสะใจหรอกคับ แต่มันจะเกิดอุบัติเหตุมากกว่า >:(

โกรธผมหรือเปล่าครับ  ผมเข้าใจครับ เพราะไม่ได้เห็นภาพ

อธิบายเป็นตัวหนังสือยากครับ

ผมเล็งดีแล้วครับถึงได้ออกไป มั่นใจมากว่าไม่ชน

ขับผ่าแถวพวกฝ่าไฟแดงครับ ไม่ได้พุ่งไปแบบไม่ดูตาม้าตาเรือ

แต่พุ่งไปหาแล้วเบรคแทรกไป

มีอยู่ครั้งนึง ผมขับผ่านพวกที่ติดอยู่กลางแยก

ผมกดเปิดกระจกแล้วแลบลิ้นให้

ตาลุงคนนั้นตกใจมาก เหมือนจะโมโหแต่ไม่รู้จะตอบโต้ยังไง ไม่เคยโดนแลบลิ้นใส่ 555

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 11:56:01 »
เจอบ่อยๆครับ  ส่วนที่ผมเจอประจำคือเบียดเข้าตรงแยกไฟแดง ทั้งๆที่ข้างหลังต่อคิวกันยาวเหยียด ติดไฟแดงมา 3 แดงละ ไอ้พวกนี้มาถึงก็จะขอแทรกคิวไปก่อนซะงั้น ไม่ใช่ผมไม่มีน้ำใจนะ แต่มันเป็นเรื่องของวินัยล้วนๆ แบบนี้เห็นแก่ตัวและเอาเปรียบคนอื่นฉิบ !!!สันดานมันแก้กันยากจริงๆ คนพวกนี้ !!!

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 12:08:22 »
ผมก็ไป แต่ไปแบบค่อยๆ แหย่  เอาชีวิตไปเสี่ยง มันไม่คุ้มนะ

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 12:37:48 »
ตอนเด็กๆเคยคิดอะไรแบบนี้เหมือนกัน แต่ไม่เคยทำ

ตอนนี้โตแล้ว คิดได้ ชีวิตมีอะไรให้คิด ให้ทำอีกเยอะ

คนอื่นผิด เราก็ไม่มีหน้าที่ไปจัดการ บ้านเมืองมีกฏ คนรักษากฏ กฏไม่ศักดิ์สิทธิ์เอง ช่วยไม่ได้ แต่ก็ไม่ใช่หน้าที่เรา

ทำได้คือ ย้ายประเทศ แต่ถ้าอยากอยุ่ที่นี้ก็ ก็ต้องยอมรับเพราะนี่คือส่วนนึงของที่นี้

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 12:55:33 »
ถ้าไหลตามกันมา หลังๆนี่พอทำใจได้แล้วครับ

แต่ไอ้ที่เรากำลังข้ามแยกไฟเขียวช่วงกลาง มีช่องว่างระหว่างรถคันหน้าที่กำลังไหลข้ามแยกด้วยความเร็วระดับนึง
แล้วพี่แกพุ่งตัดหน้ามานี่สิครับ  ผมนี่กดแตรยาว ยกไฟสูง เหยียบคันเร่งเต็มเท้า (เขียนไม่ผิด)
เพราะรู้ว่าคันแรกที่พุ่งออกมาพ้นผมแน่นอน แต่ทีทำเพื่อให้คันที่สองไม่พุ่งตามออกมา

งงพวกนี้มากว่าเวลาเขามีค่ากันมากแค่ไหน เวลาผมมีค่าก็ยังไม่รีบเท่าพวกเขาเลย  งงมาก

จริงๆถ้าคนพวกนี้อยากตายก็ผูกคออยู่บ้านก็ได้นี่ครับ ไม่ต้องออกมาตายข้างนอกให้คนดีดีเขาเดือดร้อน >:( >:( >:(
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 13:05:50 »
ปกติผมไม่ฝ่าไฟแดง เพราะกลัวการที่รถไปติดคาอยู่กลางแยกครับ แต่ถ้าออกตัวตอนไฟเขียวแล้วมีติดคาขว้างอยู่ ผมให้เค้าไปก่อนนะ ไม่พยายามจะแทรกหรือตัดหน้า ไม่ก็หาทางเบี่ยงหลบเอา

ล่าสุดเมื่อวันอังคาร รถติดอยู่แยกเกษตร - นวมินทร์ตรง Grand Sport ผมวิ่งไฟเขียวตามๆคันอื่นไปแล้วรถติดคาอยู่ช่วงกลางๆแยกสักพักจนไฟฝั่งผมแดง แล้วฝั่งที่รถผมขว้างอยู่ไฟเขียว รถฝั่งผมเริ่มจะขยับได้ ก็ตามๆกันเพื่อให้หางแถวหลบให้พ้นฝั่งที่ไฟเขียว ซึ่งฝั่งที่ไฟเขียวเค้าก็หยุดกันทุกคัน
อยู่ดีๆแท๊กซี่สีเหลืองกันนึง วิ่งฝ่ากลางรถฝั่งผมแบบไม่สนใจใคร (ฟิลแบบกูต้องไปก่อน) ฝั่งผมนี่เล่นเบรคกันทั้งแถบ เพราะเกือบชนแท๊กซี่และเกือบโดนคันหลังชน ส่วนพี่แท๊กซี่ก็บีบแตรยาวๆใส่ทุกคันแล้วขับไปแบบหน้าตาเฉย

ผมว่าบางทีการรออีกนิดนึงเพื่อความปลอดภัย ก็ไม่น่าจะเป็นเรื่องใหญ่นะครับ  ;D
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ wa330

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 13:27:06 »
พวกฝ่าไม่โดนใบสั่งมาที่บ้านหรอ
ผมเห็นไฟเหลืองแถมไปคันนึงถึงกลางแยกคงแดง
ยังโดนกล้องถ่ายส่งใบสั่งมาบ้านเลย ปรับ800เซ็งเลย
ชอบนะแถมไฟเหลืองไปอีกคันแบบนี้ ฝ่าไปได้รู้สึกภูมิใจดี
ท่าจะต้องไปซื้อป้ายทะเบียนแบบกดรีโมทเปลี่ยนป้ายเป็นเลขอื่นได้ใช้บ้างละ

ออฟไลน์ ariazero

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 14:07:50 »
ไม่รู้สมัยนี้เขายังอยู่ใหม

ผมอยู่หลังคันหน้าสุด2 คัน คันหน้าสุดเขาฝ่าไป อีกคันฝั่งตรงข้ามวิ่งมาเร็วๆ เบรคเอี้ยด มองหน้ากันแว้ปนึง

เปิดกระจกยิงเลยครับ  :-[

ผมนี่ถอยไม่ทันอ่ะ(ข้างหลังก็มีรถ)ก้มหลบอย่างเดียว ยังกะหนังสงคราม สรุปคนที่มาเร็วๆแบบถูกอ่ะตาย 1 คนนั่งเจ็บ 1 คนฝ่าไปมาคนเดียว ไม่เป็นไร

สมัยนั้นมีแค่พยานอ่ะ มือถือจะถ่ายรูปก็ไม่มี แต่คนที่รอดเขาก็ไม่โดนคุกนะ อ้างบอกว่า รู้เท่าไม่ถึงการ และป้องกันตัว และแขวนพระยี่ห้ออะไรแบบนั้นครับ   :'(

ผมไปโรงพักด้วย เพราะคันหน้าก่อนผมเขาถอยมาชน (มีรูที่ฝากกระโปรงเขาด้วย) น่ากลัว
'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 14:21:52 »
ไม่รู้สมัยนี้เขายังอยู่ใหม

ผมอยู่หลังคันหน้าสุด2 คัน คันหน้าสุดเขาฝ่าไป อีกคันฝั่งตรงข้ามวิ่งมาเร็วๆ เบรคเอี้ยด มองหน้ากันแว้ปนึง

เปิดกระจกยิงเลยครับ  :-[

ผมนี่ถอยไม่ทันอ่ะ(ข้างหลังก็มีรถ)ก้มหลบอย่างเดียว ยังกะหนังสงคราม สรุปคนที่มาเร็วๆแบบถูกอ่ะตาย 1 คนนั่งเจ็บ 1 คนฝ่าไปมาคนเดียว ไม่เป็นไร

สมัยนั้นมีแค่พยานอ่ะ มือถือจะถ่ายรูปก็ไม่มี แต่คนที่รอดเขาก็ไม่โดนคุกนะ อ้างบอกว่า รู้เท่าไม่ถึงการ และป้องกันตัว และแขวนพระยี่ห้ออะไรแบบนั้นครับ   :'(

ผมไปโรงพักด้วย เพราะคันหน้าก่อนผมเขาถอยมาชน (มีรูที่ฝากกระโปรงเขาด้วย) น่ากลัว

คุณวิค ฝากมาบอกว่า "อย่าเจือกฝ่าไฟแดง"