ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าลูกขอซื้อรถรุ่นใดรุ่นหนึ่งใน 2 รุ่นนี้ คุณจะ"หนักใจ"กับรุ่นไหนมากกว่ากัน??  (อ่าน 13820 ครั้ง)

ออฟไลน์ CarameLon

• Hero Member
ส่งเขาไปอยู่กับซีวิคครับ แล้วให้ทำระบบเบรคใหม่
จริงๆวัยรุ่นเขาจะไม่เข็ดหลาบเลยถ้าไม่เคยขับชนแรงๆซักครั้งเดี๋ยวหายซ่า
กลับมาเป็นผู้เป็นคนหน้าตาเฉยครับ
กระบะมันโมต่อให้ได้สมถรรณะ+การขับขี่+ความปลอดภัยเท่าซีดานโม ... มันทำได้ด้วยหรอครับ?
ไม่เคยเห็นจริงๆ  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ bluelawn

• Sr. Member
ประทานโทษนะครับ เด็กแต่งรถนี้มันเสียตรงไหนเหรอครับ. เท่าที่อ่านมาผมก็เห็นคุณอธิบายประมานว่าน้อง
เขาไม่ได้เบียดเบียนเงินพ่อแม่มากมายนิครับ. มีรับสอนหนังสือ ดูก็ไม่ใช่เด็กไม่เอาไหนทำไมคุณต้องมาเหมาว่าน้องเขามาเสียตรงแต่งรถละครับ. คนแต่งรถมันมีอะไรชั่วมากมายเหรอครับ

ออฟไลน์ YenChar

ประทานโทษนะครับ เด็กแต่งรถนี้มันเสียตรงไหนเหรอครับ. เท่าที่อ่านมาผมก็เห็นคุณอธิบายประมานว่าน้อง
เขาไม่ได้เบียดเบียนเงินพ่อแม่มากมายนิครับ. มีรับสอนหนังสือ ดูก็ไม่ใช่เด็กไม่เอาไหนทำไมคุณต้องมาเหมาว่าน้องเขามาเสียตรงแต่งรถละครับ. คนแต่งรถมันมีอะไรชั่วมากมายเหรอครับ

อ่านยังไงเสียเหรอครับ?
ผมเองก็แต่งรถเหมือนกัน ผมชมน้องเค้าซะด้วยซ้ำ แค่ตั้งกระทู้มาเพื่อเลือกรางวัล
ตีความใหม่นะครับ

ออฟไลน์ Harem

ให้เค้าจ่ายค่าน้ำมันเองครับ แล้วเค้าจะขับช้าขึ้นเอง

ออฟไลน์ belkw202

• Sr. Member
ถ้าคนเท้าหนักขับคันไหนก็ซิ่งเหมือนกัน
Alphard ผมยังเคยกดมิดไมลเลยครับ
ไม่ได้สนับสนุนให้ขับรถเร็ว แต่ถ้าจะขับเร็วอย่างน้อยรถก็ต้องพร้อมครับ
ซึ่งผมเชื่อว่า civic พร้อมกว่า ranger พอสมควร
ยิ่งถ้าเอาไปทำช่วงล่าง ล้อ และเบรคต่อ ก็จะยิ่งดีครับ
Tesla Model 3 Highland LR
G08 iX3 M Sport
Cx5 2.5s
Mazda 2 1.3 S
w202 c36 AMG
w212 e63 AMG
w204 c250 AMG Sport Plus
w207 e350 4matic
e90 325i

ออฟไลน์ AkE

Civic rs แหละครับแล้วเปลี่ยนยางให้เป็นตัวเกาะที่มากับรถก้สบายละครับ

ออฟไลน์ Luckyme

• Newbie
  • *
เด็กมหาลัย สำหรับเรานะ เราว่ารถเล็กๆกำลังดีอย่างเราสมัยเรียนขับสวิฟก็โอเคเลย คล่องตัว

ออฟไลน์ SP

แอบอิจฉาครับที่พ่อแม่มีกำลังซื้อให้มากขนาดนี้  :)

ในมุมมองของเด็กมหาลัยปี 4 แบบผม ผมมองว่าถ้าหาเงินเองได้แล้วก็แสดงว่ามีความรับผิดชอบระดับนึง ไม่น่าจะทำตัวให้พ่อแม่ต้องมีเรื่องปวดหัววุ่นวายใจ

ส่วนเรื่องขับรถเร็ว ด้วยวัยขนาดนี้แล้วผมว่ารู้ผิดรู้ถูกหมดครับ อย่างผมและเพื่อนผมแต่ละคนก็บ้ารถกันทั้งนั้น แถมร่ำเรียนมาทางนี้ซะด้วย แต่ก็ไม่เห็นมีใครทำให้พ่อแม่ปวดหัวเลย

ทุกคนรู้ลิมิตของตัวเองครับว่าพื้นที่ปลอดภัยมันอยู่ตรงไหน ยิ่งแต่งรถมาทางสาย Performance ด้วยแล้วผมว่าน่าจะยิ่งรู้ดีเลยว่าควรไปถึงแค่ไหน ทุกคนรักชีวิตตัวเองทั้งนั้นครับ

ลืมตอบเรื่องรถเลย เป็นผมคงไป Ranger 3.2 ครับ ของแต่งเพียบ น่าจะได้ใช้ประโยชน์ด้วย ลุยน้ำ ลุยถนนแย่ๆได้สบาย