ผู้เขียน หัวข้อ: *-* Clip LAND ROVERซิ่งแซงไม่พ้น รถเสียหลักชน VIGO พลิกคว่ำ *-*  (อ่าน 14534 ครั้ง)

ออฟไลน์ note

• Newbie
  • *
Re: *-* Clip LAND ROVERซิ่งแซงไม่พ้น รถเสียหลักชน VIGO พลิกคว่ำ *-*
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2017, 16:04:58 »
ถ้าคันมีกล้องยกคันเร่งให้เหตุการณ์นี้คงไม่เกิด ตอน landrover แซงขึ้นมาคันมีกล้องเห็นอยู่แล้วควรยกคันเร่งให้เพราะขับช้ากว่ามันเป็นมารยาทบนท้องถนนครับ เลนขวาสุดมีไว้ให้แซงนะครับไม่ได้ให้วิ่งแช่ถ้าคันหลังวิ่งมาเร็วกว่าต้องหลบให้ครับ