ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องรูปรถอำพลางที่ถ่ายภาพได้ครับ (เอารูปลงแล้วครับ)  (อ่าน 5068 ครั้ง)

ออฟไลน์ อุทัย ฉึกๆ

• Jr. Member
  • **
คือผมขับรถมอเตอร์ไซค์ไปส่งแฟนทำงานในนิคมแหลมฉบัง
ไปเจอรถกำลังออกจากท่าคลุมอำพลางอย่างดีประมาณสี่ห้าคันอยู่บนรถบรรทุก อยากจะถามว่าผมสามารถเอาภาพมา
มาลงให้พี่ๆในนี้ดูได้รึเปล่าว่าเป็นรถรุ่นยี่ห้ออะไรกลัวผิดกฎหมาย
(ดูเหมือนจะเป็นรถ SUV)  ;D :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2017, 09:07:25 โดย อุทัย ฉึกๆ »

ออฟไลน์ locomotive

• Sr. Member
Re: ขอถามเรื่องรูปรถอำพลางที่ถ่ายภาพได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2017, 21:31:25 »
ได้ครับ ถ้าถ่ายบนถนนสาธารณะ ทั่วไป ลงได้เลย ไม่ผิด ต่อให้จอดข้างทาง ในปั้ม ก็ถ่ายลงภาพได้ จะผิดก็ต่อเมื่อ ถ่ายในที่เฉพาะเช่น โรงงาน บริษัท โกดัง สนามทดสอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2017, 22:15:04 โดย locomotive »

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
Re: ขอถามเรื่องรูปรถอำพลางที่ถ่ายภาพได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2017, 22:07:31 »
รอดูครับ
 :D :D :D

ออฟไลน์ Krongbun

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2017, 07:53:04 »
Mitsu แน่ๆ  :D

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2017, 08:03:38 »
ปูเสื่อรอ

ดีครับ ไม่มั่นใจ ก็มาถามก่อน ที่จะโพสลงไป

ออฟไลน์ อุทัย ฉึกๆ

• Jr. Member
  • **
ได้ครับ ถ้าถ่ายบนถนนสาธารณะ ทั่วไป ลงได้เลย ไม่ผิด ต่อให้จอดข้างทาง ในปั้ม ก็ถ่ายลงภาพได้ จะผิดก็ต่อเมื่อ ถ่ายในที่เฉพาะเช่น โรงงาน บริษัท โกดัง สนามทดสอบ

ขอบคุณครับค่อยมั่นใจหน่อย

ออฟไลน์ VORA

ทำไมเส้นสายมาแนว AUDI  แต่ ไปโผล่แถวแหลมฉบัง แต่ไม่แน่อาจไปอีสเทอร์นก็ได้
หรือเป็นพวก MG   

ออฟไลน์ lexus

เหมือนaudiเลย

ออฟไลน์ rtong

เป็นวัสดุที่หุ้มเพื่อป้องกันรอยก่อนส่งมอบลูกค้าหรือเปล่าครับ
ถ้าพลางน่าจะมีลายที่สามารถหลอกตาได้
แต่เหมือน audi จริงๆ

ออฟไลน์ O_o"

ดูจากลายล้อ คงเป็น audi Q5 ครับ

ออฟไลน์ bubball

ดูจากลายล้อ คงเป็น audi Q5 ครับ

เป๊ะๆเลย เหมือนยันลายล้อ 555555

ออฟไลน์ Potleader

• Newbie
  • *
ทรงไฟท้ายออกเหลี่ยมแบบนี้คง Q7 มากกว่าครับ

มีแค่ล้อกับเบ้าท่อไอเสียที่อาจจะดูไม่ค่อยชัดเจน

ส่วนลักษณะการคลุมรถแบบนี้ ส่วนใหญ่จะเห็นเป็นรถที่ยังไม่มีการเปิดตัวในประเทศ (แต่ต่างประเทศอาจเปิดตัวไปแล้ว)

ออฟไลน์ tiger12r

เอ็กซ์แพนเดอร์

Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ -Brian

Audi แน่นอนครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าอยู่ในที่เปิด/สาธารณะ ถ่ายได้ ลงได้
คันนี้น่าจะเป็นมิตซูเปล่า