ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ Toyota Hilux Revo  (อ่าน 5583 ครั้ง)

ออฟไลน์ +^ M o N ™ ^+

• Full Member
สอบถามเกี่ยวกับ Toyota Hilux Revo
« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2017, 14:27:39 »
พอดีนั่งดู Youtube  เลยสงสัยครับว่าทำไม version russia ถึงมี Battery 2 ก้อนในห้องเครื่องครับ

แต่ตัวที่เป็น version thailand ถึงใช้ Battery ก้อนเดียวครับ

+^ M o N ™ ^+

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับ Toyota Hilux Revo
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2017, 14:43:41 »
รถใหม่เลยหรือเปล่าครับ   มีอ๊อพชั่นเพิ่มเติมหรือไม่ 

ก่อนนี้ที่เคยเห็นพวกรถออฟโรดจะใส่แบต 2 ลูก  เพราะต้องสำรองไฟไว้สำหรับ Winch  หรือไม่ก้ต้องใช้เชื่อมไฟฟ้ากันกลางป่า
ถ้ารัสเซีย ผมเดานะ   ว่าอาจเกี่ยวกับอากาศหนาวมากหรือเปล่า  และรถยนต์ที่ใช้ความเร็วต่ำตลอด จึงต้องมีแบต 2 ลูก

ออฟไลน์ Ex_machina

• Sr. Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับ Toyota Hilux Revo
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2017, 15:07:19 »
เคยอ่านเจอ
บอกว่าในพื้นที่ๆหนาวจัดๆ เขาจะเปิด heater ทิ้งไว้เวลาจอดตอนกลางคืน
เพราะถ้าอุณหภูมิต่ำกว่า -31 จะไม่สามารถสตาร์ทรถได้เลย

คิดว่าน่าจะมีแบตไว้สำหรับ heater

ออฟไลน์ +^ M o N ™ ^+

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2017, 17:24:31 »
รถใหม่เลยหรือเปล่าครับ   มีอ๊อพชั่นเพิ่มเติมหรือไม่ 

ก่อนนี้ที่เคยเห็นพวกรถออฟโรดจะใส่แบต 2 ลูก  เพราะต้องสำรองไฟไว้สำหรับ Winch  หรือไม่ก้ต้องใช้เชื่อมไฟฟ้ากันกลางป่า
ถ้ารัสเซีย ผมเดานะ   ว่าอาจเกี่ยวกับอากาศหนาวมากหรือเปล่า  และรถยนต์ที่ใช้ความเร็วต่ำตลอด จึงต้องมีแบต 2 ลูก

ที่ดูใน Clip เป็นรถ Standard จากโรงงานนะครับ ยังไม่ได้ปรับแต่งอะไรเพิ่มเติมครับ

+^ M o N ™ ^+

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2017, 20:34:46 »
อาจเพราะรัสเซียหนาวมาก บางแห่งอุณหภูมิติดลบ -30 ถึง -40 ก็มี
เลยจำเป็นต้องทำแบตสองลูก เอาไว้ช่วยเวลาสตาร์ทเครื่องครับ

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2017, 15:15:55 »
เป็นสาเหตุที่รีโว่ หน้ายาวใช่ไหม เว้นพื้นที่ไว้ใส่แบต