ผู้เขียน หัวข้อ: มารู้จักงานซ่อมเฉพาะทางที่สร้างงานให้ช่างเบนซ์กันดีกว่า  (อ่าน 35584 ครั้ง)

ออฟไลน์ WASADM

• Sr. Member
โอยยย ใช้ w207 อยู่ ยังไม่เคยเจออาการหรือเสียง แต่เสียงมันก็ดังขึ้นน่ะ แล้วแบบนี้ไปให้เค้าตรวจเช็คให้ได้ไหมครับ กลัวจริงๆ

jaesz

• บุคคลทั่วไป

หมายถึงใช้จนตันแล้วค่อยทำ
หรือควรจะล้างเมื่อถึงนะยะนึงเช่น แสนโลหรือแสนห้า
เพื่อไม่ให้มันพัง อะไรประมาณนี้หละครับ

ถ้ามีอาการแล้วค่อยไปทำครับ ปั๊มน้ำมันของแต่ละที่ไม่สะอาดเท่ากัน
โอยยย ใช้ w207 อยู่ ยังไม่เคยเจออาการหรือเสียง แต่เสียงมันก็ดังขึ้นน่ะ แล้วแบบนี้ไปให้เค้าตรวจเช็คให้ได้ไหมครับ กลัวจริงๆ
C207 ดังไม่ดังให้อู่ที่ทำประจำฟังครับ ไฟขึ้นเตือนรูปเครื่องอันนี้แน่นอนเลย

jaesz

จอดับ ผมก็ไม่ได้ผวน พอบอกไม่ให้ผวนเท่านั้นแหละ ผวนเลย
;D;D;D

ยิ่งห้ามเหมือนยิ่งยุนะครับ

ออฟไลน์ aunn2515

• Jr. Member
  • **
สุดยอดความรู้ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
ขอบคุณครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Sit: )

หมายถึงใช้จนตันแล้วค่อยทำ
หรือควรจะล้างเมื่อถึงนะยะนึงเช่น แสนโลหรือแสนห้า
เพื่อไม่ให้มันพัง อะไรประมาณนี้หละครับ

ถ้ามีอาการแล้วค่อยไปทำครับ ปั๊มน้ำมันของแต่ละที่ไม่สะอาดเท่ากัน
C207 ดังไม่ดังให้อู่ที่ทำประจำฟังครับ ไฟขึ้นเตือนรูปเครื่องอันนี้แน่นอนเลย
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Old-Jet

• Newbie
  • *
  • ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ...
ขอบคุณครับ สาระดีทั้งนั้น หัวอกคนใช้รถญี่ปุ่นอย่างกระผมยากที่จะเข้าใจจริงๆ ส่วนมากเข้าศูนย์ไปก็มักจะเปลี่ยนเสียส่วนใหญ่ครับ อะไหล่บางชิ้นที่คืนมาให้มองจะสภาพภายนอกดู ส่วนตัวอาจคิดไปเองว่าน่าจะซ่อมได้ แต่ไม่มีความรู้ในด้านนี้เลย ใช้เป็นอย่างเดียว เขาบอกให้เปลี่ยนอะไรก็มักจะโอเคหากราคาอยู่ในเกณฑ์ที่รับได้

ออฟไลน์ CJ.

ขอบคุณนะครับ ซ่อมสร้างโช้คถุงลมน่าสนใจครับ ถ้าเข้าศูนย์ก็จะให้เปลี่ยนยกต้นไปเลย
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ luxifer

• mcshop (Mc Jeans official online store)
ขอบคุณครับ
Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ Turin

ขอบคุณครับ ลุ้นต่อไป  8)

ออฟไลน์ Nouiii1

กระทู้คุณภาพ เบนซ์ น่ามาทำ วิจัยที่บ้านเราบ้างเนอะ
ว่าแต่ รถที่ขายต่างประเทศเจออาการไหมหรือค่าอะไหล่เขาถูกไม่ดดนขูดภาษีแพงๆ :-[

ออฟไลน์ JikorokunG

• Full Member
มีประโยชน์มากก อยากให้ทำของ Audi ด้วยได้ไหมครับ

ออดีรถน้อย อู่จะเอามาซ่อมเป็นงานเฉพาะทางเลยคงอยู่ไม่ได้แต่ถ้าเอาอาการเสียบ่อยๆ จัดให้ได้อยู่ครับ

รออ่าน Audi ด้วยคับพี่

ออฟไลน์ tubtup

ติดตามครับ
มีแต่ข้อมูลดีๆทั้งนั้นเลย
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Arm

ขอเก็บไว้ใน Favorite ครับ  :D :D
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

jaesz

ขอชี้แจงสำหรับคนที่โทรมา ติดต่อมาหาผมทางใดๆก็ตาม

1. ผมไม่เกี่ยวข้องกับการซ่อมเหล่านั้น ใดๆทั้งสิ้น ทุกร้านที่ผมแนะนำ หรือยกมาเป็นตัวอย่าง ไม่มีส่วนได้เสียกับใครทั้งนั้น

2.อาการ/ปัญหาที่เกิดขึ้นกับตัวรถ ไม่มีใครวางยาใครนะครับ มันเป็นของมันอย่างนั่น ไม่ว่าจะเป็นเพราะวัสดุไม่ดี การออกแบบไม่ดี หรือการผลิตไม่ดีก็ไม่ได้เกิดจากความตั้งใจ ผมเชื่อว่าอย่างนั้น

3. ผมไม่ได้ทำงานบริษัทรถยนต์ใดๆทั้งสิ้น อย่าดึงผมไปเกี่ยว

4. ได้โปรดหยุดโทรหาผมเรื่องรถเบนซ์นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2018, 22:35:56 โดย Jæ »

ออฟไลน์ CATM96

ขอบคุณครับ

jaesz

เพิ่มข้อ7
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2018, 06:19:22 โดย Jæ »