ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ BMW 530e (ประกอบในประเทศ) : 3,639,000 – 3,939,000 บาท //  (อ่าน 14147 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ราคาอย่างเป็นทางการ BMW 530e Plug-in Hybrid (ประกอบในประเทศ)
มีให้เลือก 2 รุ่นย่อย Luxury 3,639,000 บาท / M Sport 3,939,000 บาท
เครื่องยนต์เบนซิน 2.0 + มอเตอร์ไฟฟ้ารวม 252 แรงม้า เสียบปลั๊กชาร์จไฟได้

อ่านข้อมูลทั้งหมด และ ชมภาพได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/official-price-bmw-530e-plug-in-hybrid-thai/

ออฟไลน์ cpesiit

• Jr. Member
  • **
  • New era of Audi !!
ราคาตั้งมาเผื่อลดมากๆ กระทู้ล่างดีเซลเห็นว่าได้ตั้งห้าแสนแปด 8)

ออฟไลน์ kontyz

• Newbie
  • *
  • Bimmer
เบาะ สีน้ำเงินเข้มๆๆ สีกลมๆ ของ m sport สวยมากกกก ปกติผมชอบเบาะสีน้ำตาลของ bmw มากนะ แต่เจอ สีน้ำเงินเข้มนี่แบบว่า.... 5555
รักการซ่อมรถ รักการเรียนรู้เกี่ยวกับรถยนต์
My Car
Bmw e90 lci 320d  2010
Mazda 2 ดีเซล 2016

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

M sport แพงกว่า 300,000 เลยรึ!?

Luxury ราคาถูกกว่า แต่โดยรวมดูเหมือนเป็นรถที่แพงกว่าเลยอะครับ
ทั้งภายนอกภายใน โดยเฉพาะภายใน ด้วยการตกแต่ง ตัว M sport นี่เหมือนรถราคา 2ล้านเลย
ภายนอกก็ไม่มีการตกแต่งด้วยโครเมี่ยมเลย ถ้าเป็นรถสีเข้มหรือสีดำนี่ คือกลืนกันไปหมด
แต่ถ้าของตัว Luxury จะค่อยดูสมราคารถหน่อย
แถมตัว M sport อัตราเร่งช่วงความเร็วสูงจะด้อยกว่ากินน้ำมันเยอะกว่าหน่อยด้วยครับ (หมายถึงถ้าเครื่องเดียวกัน) เพราะล้อใหญ่กว่า

ปล. คหสต จากที่ไปดูตอน Motor Show มานะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2017, 19:40:48 โดย Peet Sayumpoo »

ออฟไลน์ CJ.

M sport แพงกว่า 300,000 เลยรึ!?

Luxury ราคาถูกกว่า แต่โดยรวมดูเหมือนเป็นรถที่แพงกว่าเลยอะครับ
ทั้งภายนอกภายใน โดยเฉพาะภายใน ด้วยการตกแต่ง ตัว M sport นี่เหมือนรถราคา 2ล้านเลย
ภายนอกก็ไม่มีการตกแต่งด้วยโครเมี่ยมเลย ถ้าเป็นรถสีเข้มหรือสีดำนี่ คือกลืนกันไปหมด
แต่ถ้าของตัว Luxury จะค่อยดูสมราคารถหน่อย
แถมตัว M sport อัตราเร่งช่วงความเร็วสูงจะด้อยกว่ากินน้ำมันเยอะกว่าหน่อยด้วยครับ (หมายถึงถ้าเครื่องเดียวกัน) เพราะล้อใหญ่กว่า

ปล. คหสต จากที่ไปดูตอน Motor Show มานะครับ

แสดงว่า BMW ทำ look แบ่ง line ได้ชัดเจนมากนะครับ ตอบโจทย์ look ได้ ไม่เกี่ยวกับราคาค่าตัว
รุ่น luxury แม้ราคาจะถูกกว่า แต่มองแล้วต้องดูหรู ดูแพง, รุ่น M ก็ดูดิบ ดูเท่ ดู sport ไปเลย ผมมองว่าไม่มี chrome ก็เหมาะสมดีครับสำหรับ sport
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Stp

เห็นการตั้งราคา + รายการอุปกรณ์ของ BMW ยุคนี้แล้วอดสงสัยไม่ได้ว่า BMW TH กำลังเมาภาษีสรรพสามิตใหม่ และเรื่องต้นทุนบริการ BSI ไม่ลงตัวหรืออย่างไร คือมันแปลกๆ เมื่อเทียบกับเพื่อนๆ เหมือนมีอะไรที่ไม่ลงตัวในหลายรุ่น
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
แบบนี้ ผ่อนแบบ Balloon 5 ปี ซื้อ BSI เป็น 5 ปี
ผ่อนหมดแยกย้ายคืนรถ จะคุ้มกว่าผ่อนปกติ แล้วไปขายเองไหมครับ ;)

ออฟไลน์ AkE

ตั้งเผื่อลด ขาลงครับbmw ช่วงนี้ ยังดีที่มีภายในสวยขึ้นบ้าง

แสดงว่า BMW ทำ look แบ่ง line ได้ชัดเจนมากนะครับ ตอบโจทย์ look ได้ ไม่เกี่ยวกับราคาค่าตัว
รุ่น luxury แม้ราคาจะถูกกว่า แต่มองแล้วต้องดูหรู ดูแพง, รุ่น M ก็ดูดิบ ดูเท่ ดู sport ไปเลย ผมมองว่าไม่มี chrome ก็เหมาะสมดีครับสำหรับ sport

อ่าครับ นั้นเป็น คหสต ผมเฉยๆ แต่ตัวผมเข้าเจตนาผู้ผลิตดีครับ 555
พอดีวันนั้นผมพาพ่อไปด้วย แล้วพาเค้าไปนั่งใน 530i m sport ผมบอกพ่อว่า คันเนี่ย 4.4ล้าน ป๊ารู้ป่าว
พ่อผมร้อง ห่ะ!? แล้วส่ายหน้าเลย บอกว่าใช่เหรอสี่ล้านกว่า เหมือนแค่ไม่ถึง 2ล้านนะ....
ผมนี่เสียความรู้สึกเลย 555+ ทั้งๆที่ไม่ได้จะซื้อรถคันนี้น่ะเนี่ย แต่รู้สึกเสียความเสียรู้สึกอย่างบอกไม่ถูก BMW มาได้ยินคงผูกคอตาย 555

คือตอนที่ไปดู คันนั้นเป็นสี Blue Stone ซึ่งมันจะมาคู่กับภายใน เบาะม่วงๆน้ำเงินๆฟ้าๆ (ผมไม่รู้ชื่อเรียกสีมันนะครับ)
+ Trim อัลลอย hexagon ด้านใน + บุหลังคาด้านในสีดำ (ทำให้ภายในรถดูเล็ก บรรกาศอึดอัดกว่าสีสว่าง)
ทั้งหมดมันเป็น Combination ที่สุดๆไปในทาง.......เอิ่ม
ขออนุญาตไม่พูดน่ะครับ เกรงใจคนใช้รถรุ่นนี้สีนี้อยุ่ เดี๋ยวเค้าด่าผม 555 คือขอย้ำว่าเป็นความชอบ
และมุมมองส่วนตัวของผมเท่านั้นๆ เฉยๆ นะครับๆๆ คือตัวผมยังน้อย แต่พ่อผมนี่สิ 555+
อย่างว่าครับ คนมีอายุคงจะชอบอะไรหะรูหะราแพรวพราวมากกว่าเป็นพิเศษ
แต่ M sport ถ้าเป็นรถสีดำ ภายในเบาะจะเป็นสีแทนส้มๆ ก็จะดูแพงขึ้นเยอะน่ะครับ คหสต

ปล. BMW M sport ทำแบบ AMG ของ Benz ผมว่ารถก็จะดูทั้ง Sport ทั้งแพงดีครับ อย่าง AMG สีดำของค่ายดาว
ถึงแม้จะเป็นตัวตกแต่งแบบสปอร์ต AMG แต่ภายนอกพวก ขอบประตู ขอบคิ้ว ปลายท่อ ฯลฯ เค้าก็ยังใช้โครเมี่ยมเงาๆอยู่
ดูสปอร์ตและดูหรูลงตัวมากๆ ดูแพงกว่า M Sport ของ BMW ครับ ใน คหสต ผม.   

ออฟไลน์ CJ.

ปล. BMW M sport ทำแบบ AMG ของ Benz ผมว่ารถก็จะดูทั้ง Sport ทั้งแพงดีครับ อย่าง AMG สีดำของค่ายดาว
ถึงแม้จะเป็นตัวตกแต่งแบบสปอร์ต AMG แต่ภายนอกพวก ขอบประตู ขอบคิ้ว ปลายท่อ ฯลฯ เค้าก็ยังใช้โครเมี่ยมเงาๆอยู่
ดูสปอร์ตและดูหรูลงตัวมากๆ ดูแพงกว่า M Sport ของ BMW ครับ ใน คหสต ผม.

เห็นด้วยเรื่อง sport line ระหว่าง MB กับ BMW. คิดเหมือนกันว่า MB ดูแพง และแพรวพราวกว่าจริงๆครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Luxury ดูสวยดีอยู่นะ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ตัว M Sport สวยมากๆเลยครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ koboab

• **
ราคาเท่า s90 แต่สเปคห่างกันเยอะ

ไม่รักกันจริง คงไม่เลือก bmw

Luxury มีทีวีหลังเบาะหน้าให้คนหลังดูด้วย (M sport ไม่มี) เพิ่งเห็นครับ

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
ลองประกันแบต10ปีแบบโตต้ารับรองยอดพุ่งกระฉูดทะลุเพดานโรงงาน

ปล.ตอนนี้ประกันยังต้องซื้อเพิ่ม ถ้าไม่แถมผมว่าจบลูกค้าไม่ลง

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

ลองประกันแบต10ปีแบบโตต้ารับรองยอดพุ่งกระฉูดทะลุเพดานโรงงาน

ปล.ตอนนี้ประกันยังต้องซื้อเพิ่ม ถ้าไม่แถมผมว่าจบลูกค้าไม่ลง

แบตประกัน 10ปี/150,000 กม. ครับ แต่พวก BSI กับ Warranty แล้วแต่จะซื้อเพิ่ม (อันนี้ข้อมูลล่าสุดที่ถามเซลมา)

ออฟไลน์ Nikle_pk

ไหงผมรู้สึกว่าราคามันสูงจัง
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป

ประกันแบตมันก็ 10 ปีอยู่แล้วรึเปล่า ไม่เห็นยอดพวก 330e มันจะกระฉูดทะลุเพดานเลย

ออฟไลน์ brownie

• Full Member
รุ่น m sport ไม่รู้ได้ช่วงล่าง m กับเบรค m เหมือนตัว 530i มั้ย

แต่ที่แน่ๆคราวนี้มีกล้อง360 ให้เลยนะเนี่ย

ออฟไลน์ Smart

XC60 R design ราคาพอกัน แต่ม้าสี่ร้อยกว่าตัว

ออฟไลน์ V221

ไหงผมรู้สึกว่าราคามันสูงจัง
รู้สึกเหมือนกันเลยครับ
BMW 750E M SPORT

รุ่น m sport ไม่รู้ได้ช่วงล่าง m กับเบรค m เหมือนตัว 530i มั้ย

แต่ที่แน่ๆคราวนี้มีกล้อง360 ให้เลยนะเนี่ย

เบรค M โช๊ค M ครับ แต่เซ็ตมาต่างกันกับ 530i (530e Luxury ก็ด้วยน่ะครับ)
เพราะ 530e มันหนักกว่า 530i อยู่ประมาณ 230 kg เลยจำเป็นต้องเซ็ตโช๊คใหม่
แต่การตอบสนองต่อการควบคุมรถทั้งคัน ยังไงก็แพ้ ไม่คมเท่า 530i 520d อยู่ดี

ปล. จากที่ผมอ่านรีวิวต่างประเทศมานะครับ

ออฟไลน์ Pat.Lee

ประกันแบตมันก็ 10 ปีอยู่แล้วรึเปล่า ไม่เห็นยอดพวก 330e มันจะกระฉูดทะลุเพดานเลย

ไม่ครับ BMW รับประกันแบตฯ แค่ 5 ปีครับ แต่มักจะบอกว่าแบตฯ ของ BMW เปลี่ยนทีละลูกย่อยๆ ลูกละหมื่นเศษๆ ครับ ถ้ารับประกัน 10 ปีจริงนี่น่าสนใจขึ้นมากเลยครับ

ออฟไลน์ Smart

ผมเคยถามเซล Volvo ว่าทำไมแบต hybrid รถยุโรป ไม่ประกัน 10 ปีเหมือนรถญี่ปุ่น เค้าบอกว่ามันเป็นลิเทียมไออน อายุมันประมาณแค่ 8 ปี ส่วนรถญี่ปุ่นแบตเป็นแบบนิเกิลไฮไดรความจุน้อยกว่า อายุยืนกว่า

ยกตัวอย่าง XC60 นี้วิ่ง EV อย่างเดียวได้ถึง 120 km/h ระยะ 50 km (เบนซ์กับบีเอ็มก็คงพอๆ กัน) ต่างกับแคมรีคันที่น้องใช้อยู่มาก

ออฟไลน์ TONYP

• **

ไม่ครับ BMW รับประกันแบตฯ แค่ 5 ปีครับ แต่มักจะบอกว่าแบตฯ ของ BMW เปลี่ยนทีละลูกย่อยๆ ลูกละหมื่นเศษๆ ครับ ถ้ารับประกัน 10 ปีจริงนี่น่าสนใจขึ้นมากเลยครับ

ขึ้นอยู่กับช่วงครับ หลังๆ มารับประกัน 10 ปี
ใครได้ 5 ปีตอนนี้ไปต่อรองกับเซลส์เลยครับ

ออฟไลน์ SM.

ตั้งราคามาเผื่อลดหรือเปล่า ..... ยิ่ง office อยู่ตึกเดียวกับ Toyota ด้วยสิ  :P :P :P :P :P

ออฟไลน์ Happy Odie

• Newbie
  • *

รถ phev ที่ออกหลัง 1 ม.ค. 2560 บีเอ็มจะรับประกันแบตไฮบริดให้ 10 ปี หรือ 150,000 กิโลครับ คอนเฟิร์มแล้วครับ ลองหาข่าวอ่านดูได้ครับ ส่วนอะไหล่อื่นๆก็รับประกันตามเงื่อนไข warranty ตัวรถ 3, 5, 6 ปี ไม่จำกัดระยะทาง แล้วแต่ดีลครับ
BMW 330e M Sport
Suzuki Swift GLX

ออฟไลน์ Happy Odie

• Newbie
  • *

เข้าใจว่าโดยตัดช่วงล่าง M Sport ออกครับ เบรค M Sport เหมือนจะยังมีอยู่ แต่ไม่ได้ระบุใน Technical Spec ของรุ่น รอไปดูตัวจริงในงานอีกทีครับ
BMW 330e M Sport
Suzuki Swift GLX

ออฟไลน์ burst

• Full Member

จริงครับ เห็นด้วย No offend นะครับ แต่คนซื้อตัวล่างคือหวังลุค ซื้อตัวบนคือชอบแนวสปอร์ต แบ่งมาแบบนั้นเลย
Toyota Soluna Vios MC 1.5 S '06 1NZFE
BMW 3-Series 320D LCI Sport line '16 B47D20
Nissan Navara NP300 VL 4WD '17 YD25DDTi