ผู้เขียน หัวข้อ: การตรวจรับรถ GLC 250d off-road มีตรงไหนที่ต้องดูเป็นพิเศษไหมคะ  (อ่าน 4707 ครั้ง)

ออฟไลน์ bayou

• Newbie
  • *
ในที่สุดก็ได้มีรถ(เบนซ์)เป็นของตัวเองคันแรก ขอคำชี้แนะด้วยนะคะ ไม่ว่าจะเป็นการตรวจทั่วๆไป หรือเจาะจงเฉพาะ GLC ก็ยินดีค่ะ :)
ขอบคุณมากๆนะคะ

ออฟไลน์ Mos37257

• Sr. Member
ไม่มีอะไรน่าห่วงครับ 1 ในรถขายดีของ benz ขายดีช่วงต้นๆออกมารอกันหลายเดือนตอนนี้บางที่รับรถเลยเเต่คงไม่มีรถค้างสต็อกครับ ส่วนวิธีการตรวจ เบี้องต้นก็ได้ว่าฟิลมตามที่ตกลงไว้ไหม ระบบไฟฟ้ามีปัญหาไหม ยางปีไหน ตัวถังมีรอบอะไหรไหม ไม่ต้องรีบครับไปก่อนเวลานัดยิ่งดีถ้าจะเช็คอย่างระเอียดลองเสิจวิธี ตอนตรวจรถตอนรับรถดูครับ

ออฟไลน์ BigCat

• Hero Member
ตรวจของที่ตกลงกับเซลล์ไว้

ดูระบบไฟ ดูการใช้รถ orentation < เซลล์จะสอนผมเรื่องระบบการตั้งค่าต่างๆในรถ การใช้งาน ทั่วไป>

ดูสีรอบๆรถ ดูปียาง ชิวๆไปครับ ขอให้สนุกกับรถใหม่ครับ
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ koko86

ต้องซื้อหนังสือที่commander cheng เขียนไว้ครับ
เรื่องตรวจรถใหม่แกเขียนไว้ดีมาก
เช่น ฟิลม์ให้ติดที่ศูนย์ไปเลย ตรวจดูอู่ในศูนย์ว่าได้มาตรฐานหรือไม่
จำได้คร่าวๆประมาณนี้
ที่เหลือโหลดเช็คลิสต์ รับรถใหม่จากกูเกิ้ลได้ดลยครับ
แต่จริงๆแค่ฟังเซลล์สอนก็หมดวันแล้วครับ

ออฟไลน์ V221

เอาเพื่อนหรือพี่น้องไปช่วยกันตรวจตอนกลางวันครับ อย่าไปตอนเย็นๆหรือแดดน้อยๆเพราะจะมองตำหนิได้ย้ายครับ ส่วนระบบไฟฟ้าค่อยๆให้เซลล์อธิบายให้ครบถ้วนและอย่าลืมเอาแผ่นCDและSD Cardไปลองดูด้วยเลยครับ ใจเย็นๆค่อยๆตรวจครับ ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ ได้มาแล้วอย่าลืมมารีวิวให้ชมรถสวยๆกันนะครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ ped

• Newbie
  • *
ตรวจตัวถัง สี ความเรียบร้อยในการประกอบรถยนต์ อันนี้หมายถึงดูช่องไฟ เปิดปิดประตูทุกบาน กระจกไฟฟ้า เปิดปิดไฟทุกดวง (จริงๆ ก่อนออกรถศูนย์จะเอาเสียบกับคอมตรวจระบบทุกอย่างให้อยู่แล้ว)

ผมเน้นตรวจตัวถังความเรียบร้อยการประกอบมากกว่าครับ ขอให้โชคดี