ผู้เขียน หัวข้อ: เก้าอี้ 3-4 ตัวตกอยู่อยู่บนทางด่วนแจ้งวัฒนะ ขาเข้าด่านประชาชื่น  (อ่าน 3859 ครั้ง)

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
ผ่านมาๆสดมะกี้ ขับจากแจ้งวัฒนะเข้าด่านประชาชื่นเหตการคือ
เห็นรถจอดด้านซ้าย 2 คันพร้อมเก้าอี้ 1-2 ตัวตกอยู่ เข้าใจว่าชนไปแล้ว
ผมเลยระวังว่าจะมีตกอยู่อีกไหม เดาไม่ผิด ผ่านไป 3-4 ร้อยเมตร เจอตกอยู่ที่เลนขวา
ตอนนั้นขับเลนขวาเพราะเก้าอี้ที่ตกไปตอนแรกชนที่เลนซ้าย เลยกะว่ามาเลยขวาน่าจะปลอดภัยกว่า
ขับที่ความเร็ว 80-90 เลยรีบเบรคแล้วไปเลนกลาง
เจอที่เลนกลางอีกตัว ต้องรีบเบรคแล้วหลบไปเลนซ้าย
โชคดีมากที่ไหวตัวทันและขับไม่เร็ว
ถ้าขับ 120 อัพแล้วไม่ดูทางดีเพราะเห็นว่าโล่งนี่ ชนกระจายแน่นอน เลยขวาและเลนกลางด้วย

ผ่านไปได้เลยรีบโทรแจ้ง 1543 ไปเวลา 23:27 มะกี้นี้เลย

ขับรถระวังกันดีๆนะครับสมัยนี้ คนมักง่ายเยอะขึ้นทุกวัน คงหล่นมาจากกระบะส่งของแล้ววิ่งหนีไปหลังรู้ว่าตัวเองทำหล่น

หวังว่าจะไม่มีใครเป็นอะไรเพิ่มนะครับ

ออฟไลน์ ps000000

อันตรายมากครับ

ออฟไลน์ koko86

นึกภาพว่าถ้าออกโค้งที่มีจุดบอดเจอเก้าอี้อยู่นี่ซักเต็มๆเลย อันตรายมากครับ

ออฟไลน์ wonder

• Jr. Member
  • **
เป็นเก้าอี้พลาสติกหรือเก้าอี้อะไรครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อันตรายโคตร

ออฟไลน์ mick

เป็นเก้าอี้พลาสติกหรือเก้าอี้อะไรครับ

เก้าอี้เหล็กสีดำ ขาเป็นสีเงินครับ ขนาดเท่าเก้าอี้ปกติทั่วไปเลยครับ

ออฟไลน์ Sencha

• Full Member
ปกติกระบะขนของเปิดโล่งๆเขาไม่ให้ขึ้นนะ(ถ้าจำไม่ผิด) แต่พอมาอ่าน อ๋อ จากแจ้งมาประชาชื่น ตรงนั้นไม่มีด่านตอนขึ้น จับได้ปรับเสียให้เข็ด

ออฟไลน์ SM.

ผมเคยเจอผ้าใบตก แล้วหลบไม่ทัน เพราะค่อนข้างกระทันหัน ผืนใหญ่ด้วย พอสายมันพันกับรถ ดึงรถผม จนกระจกมองข้างเสียหายเลย