ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ Toyota Alphard เบนซินตัวก่อน Minor change(MC) หรือหลัง MCดี ปีล่าสุด  (อ่าน 3870 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_O

• Sr. Member
พอดีจากกระทู้S300ได้ฟังคำตอบจากเพื่อนๆว่าจุกจิก ที่บ้านเลยสนใจรถตู้นี้แทนได้ราคาเบนซิน เบาะไฟฟ้าขายก มีเรดาห์ ราคา3.4 ส่วนตัวหลังMCได้ราคา3.7ที่เห็นความเปลี่ยนแปลงคือมีไฟที่เปลี่ยน เบาะได้เป็นหนังทั้งตัวสำหรับด้านหลัง (ตัวก่อนหน้าเหมือนเป็นหนังกับหนังกลับ) มีพัดลมที่เบาะคนขับและด้านข้าง นอกนั้นออฟชั่นเหมือนกัน

ไม่ทราบมีเปลี่ยนอะไรอีกไหมครับ และควรซื้อก่อนหรือหลังMCดี

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ koko86

• Hero Member
ถ้าokกับหน้าตาของมัน ที่บางคนไม่ชอบก็เกลียดไแเลย อยากเชียร์ mc แล้วครับ เพราะ ได้รถใหม่กว่ายางใหม่กว่า และส่วนต่างจะได้คืนมาบ้าตอนขายต่อครับ  ถ้าจำไม่ผิดจะมีส่วนของหน้าปัดด้านหน้าและ ปลั๊กไฟ220v ที่เบาะ คนนั่งหลังครับที่เพิ่มขึ้นมา

ไปซื้อที่ไหนครับ ได้ราคาดีจังรบกวนหลังไมค์มาบอกนิดนึครับ

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ถ้างบไม่ใช่ปัญหา ผมเลือกหลัง mc ดีกว่าครับ option อาจใกล้เคียง แต่น่าจะมีหลายจุดในตัวรถที่มีการพัฒนาขึ้นไปโดยตัวแทนอาจไม่ทราบก็ได้ เช่นการ set ค่า การจูนต่างๆ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ sukhontha

ถามต่อนิดหนึ่ง...

อัลพาร์ด - เวลไฟร์  - ไฮเวสตาร์(นิสสัน)  2 ตัวแรกมีความแตกต่างกันตรงไหน?    ถ้า 3 ตัวนี้  ควรเลือกตัวไหนดี(ผมขอมือสองครับ  ไม่ชอบของใหม่ เสียดายเงิน) 
 ที่เห็น ๆ นิสสัน เครื่อง 2.5 cvt ...

ออฟไลน์ mick

Mc ราคาขายต่อได้กลับคืนมาหลักแสนอยู่ครับ
Alphard vellfire ชอบหน้าไหนเลือกรุ่นนั้นเลย อย่างอื่นเหมือนกัน

ออฟไลน์ Stp

กระทู้ก่อนหน้านี้เคยเห็น Alphard เกียร์ CVT พัง ไม่แน่ใจว่าก่อน MC รุ่นโมเดลปีไหน ตรวจสอบก่อนก็ดีนะครับ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ น้ำเขียว

• Full Member
รบกวนขอหลังไมค์ด้วยครับ สนใจและดูๆอยู่ เพื่อไว้ประกอบการตัดสินใจครับ

ออฟไลน์ jiratshane

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามหน่อยครับว่า ราคานี้เจ้าไหนหรอครับ มองๆอยู่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ flybigbear

ผมชอบ H1 Delux แล้วเอามาทำเบาะใหม่ ให้เป็นเบาะไฟฟ้าเหมือน alphard ใส่แค่ 5 ที่นั่ง(ไม่รวมเบาะคู่หน้า) ทำเพดานใหม่และทำเครื่องเสียง
แบบนี้ก็ VIP ละ
ไปทำช่วงล่างจัดเต็ม คิดว่าจบละ