ผู้เขียน หัวข้อ: TOYOTA CAMRY ไม่ขายรุ่น 2.4 V แล้วหรอครับ?  (อ่าน 10280 ครั้ง)

ออฟไลน์ yod artstu

• Hero Member
TOYOTA CAMRY ไม่ขายรุ่น 2.4 V แล้วหรอครับ?
« เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 00:48:43 »
TOYOTA CAMRY ไม่ขายรุ่น 2.4 V แล้วหรอครับ เห็นมีแต่รุ่น 2.4 G
เมื่อเดือนก่อน ยังเห็นอยู่ในเวบเลยครับว่ามีรุ่น
? 2.4 G 1,449,000.-
? 2.4 V 1,529,000.- หลักๆก็เพิ่ม VSC และ Side Airbag
? 2.4 V navi 1,679,000.-

ไม่ทราบว่ามันขายไม่ค่อยดีเพราะราคามันเบียดๆกันกับไฮบริด
หรือจะมีรุ่นนาโนเชนจ์อะไรอีก
หรือว่าตัดไปเลยเพื่อให้ลูกค้าตัดสินใจไปมองรุ่น Hybrid รุ่นเล็กสุดครับ
เพราะราคา รุ่นเล็กสุดก็อยู่ที่ 1,599,000.- ที่ให้ทั้ง VSC และ Side Airbag
ซึ่งราคาต่างกับรุ่น 2.4V เพียง 70,000.-
หรือราคามันจะไปเบียดๆกับพรีอุสรุ่นท๊อปหรือเปล่า???

คือส่วนตัวผมไม่ค่อยมั่นใจในเรื่องค่าบำรุงรักษารถไฮบริด หลังจาก 5 ปีไปแล้ว
แม้ว่าจะไว้ใจกับศูนย์โตโยต้าก็เถอะ
เนื่องจากพฤติกรรมที่บ้านไม่ได้ขายต่อรถยนต์ภายในช่วง 10 ปี
และได้ยินหลายๆท่านบอกมาว่า รถไฮบริด มันต้องขยันวิ่ง แบตมันถึงจะมีอายุยาว
ซึ่งลักษณะการใช้รถของที่บ้านนี่ ไม่ได้วิ่งดุเดือดเท่าไหร่ครับ เลยอยากได้ตัวธรรมดา
อีกอย่าง การตกแต่งกระจังหน้าโครเมี่ยม และไฟขาววอกๆ มันดูวาวๆยังไงชอบกล

ไม่ทราบว่าปลายปีนี้ คัมรี่ จะขยับอะไรอีกไหมครับ  ;D ;D ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2010, 00:52:42 โดย yod artstu »
: )

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: TOYOTA CAMRY ไม่ขายรุ่น 2.4 V แล้วหรอครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 05:48:17 »
นานแล้วครับ..คือหลังจากไมเนอร์เชนจ์(พร้อมกับการมาของไฮบริด)มันก็หายไปเลย แต่ 2.4G มีของดีมากขึ้น

ออฟไลน์ siamesecat

• Jr. Member
  • **
Re: TOYOTA CAMRY ไม่ขายรุ่น 2.4 V แล้วหรอครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 11:54:42 »
ก็บังคับกลายๆไปไฮบริดครับ

สามรุ่นไฮบริด ต่างกันแค่สามอย่าง
x  บาท                x <50000 บาท    x<100000 บาท
ตัวแพงน้อย         ตัวแพงกลาง    ตัวแพงสุด
ซีดีหกแผ่น          จอดีวีดี            ดีวีดีเนวี
ตัวต่อ aux ตรงคอนโซล           มีบูลทูส           มีบลูทูส
กะระยะถอยหกจุดโชว์บนจอหน้าปัทจ์  กะระยะถอยสี่จุด  กะระยะถอยสี่จุด มีกล้อง

แนะนำตัวล่างถ้าซื้อชุดดีวีดีดีๆมีบูลทูสเสียงแจ่มๆในตัว มีเนวีฉลาดๆกว่าศูนย์ บวกล้องบวกทีวีจูนเนอร็ บวกลำโพงดีๆ ในราคาต่ำกว่าแสน(ได้ระดับเกือบไฮเอนด์เลยนะนั่น) รวมๆก็จะไ้ด้ ออพชั่นมากกว่าตัวทอป ;D

อยากได้ดีวีดีตัวกลางก็สอยจากคนถอดมาขายยิ่งคุ้มใหญ่
  อย่างอื่นเอาแคทตาลอกมาเทียบกันเดินดูรอบคันเปิดเครื่องดูฝาดู เหมือนกันโม้ดทุกอย่าง  VDIM มีให้ทุกรุ่นเอาไว้อุ่นใจในระดับนึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2010, 12:10:05 โดย siamesecat »

ออฟไลน์ 9iC

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 12:12:48 »
นานแล้วครับ..คือหลังจากไมเนอร์เชนจ์(พร้อมกับการมาของไฮบริด)มันก็หายไปเลย แต่ 2.4G มีของดีมากขึ้น

ครับ  มีของดีมากขึ้น  แต่ไม่มี Push Start อ่ะ

ทำไมไม่เอามาให้ครบเนี่ย  ไม่เข้าใจ

:-\

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 12:42:06 »
ก็บังคับกลายๆไปไฮบริดครับ

สามรุ่นไฮบริด ต่างกันแค่สามอย่าง
x  บาท                x <50000 บาท    x<100000 บาท
ตัวแพงน้อย         ตัวแพงกลาง    ตัวแพงสุด
ซีดีหกแผ่น          จอดีวีดี            ดีวีดีเนวี
ตัวต่อ aux ตรงคอนโซล           มีบูลทูส           มีบลูทูส
กะระยะถอยหกจุดโชว์บนจอหน้าปัทจ์  กะระยะถอยสี่จุด  กะระยะถอยสี่จุด มีกล้อง

แนะนำตัวล่างถ้าซื้อชุดดีวีดีดีๆมีบูลทูสเสียงแจ่มๆในตัว มีเนวีฉลาดๆกว่าศูนย์ บวกล้องบวกทีวีจูนเนอร็ บวกลำโพงดีๆ ในราคาต่ำกว่าแสน(ได้ระดับเกือบไฮเอนด์เลยนะนั่น) รวมๆก็จะไ้ด้ ออพชั่นมากกว่าตัวทอป ;D

อยากได้ดีวีดีตัวกลางก็สอยจากคนถอดมาขายยิ่งคุ้มใหญ่
  อย่างอื่นเอาแคทตาลอกมาเทียบกันเดินดูรอบคันเปิดเครื่องดูฝาดู เหมือนกันโม้ดทุกอย่าง  VDIM มีให้ทุกรุ่นเอาไว้อุ่นใจในระดับนึง

ถ้าผมจะซื้อ ผมจะซื้อรุ่นซีดี6แผ่นครับ แล้วไปเปลี่ยนเครื่องเสียงเป็นของที่่ดีกว่าและมีบลูทูธ ส่วนรุ่นดีวีดี หรือ เนวิเกเตอร์ผมว่าไม่น่าสนใจ ดีวีดีหน้าจอจะติดตอนที่เราเหยียบเบรคมือ ? (สรุปว่าจะเรียกว่าอะไรดี) เท่านั้นนะครับ นอกจากจะไปปลดล็อคเอา ส่วนเนวิเกเตอร์ ไปซื้อพวก garmin มาใช้ดีกว่า รุ่นถูกสุดไม่กี่พัน

ออฟไลน์ Suph

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 15:17:11 »
Navigator ที่ติดมากับ Camry ใช้ยากอะครับ
รถวิ่งอยู่ก็ใช้ไม่ได้

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 04:32:27 »

ครับ  มีของดีมากขึ้น  แต่ไม่มี Push Start อ่ะ

ทำไมไม่เอามาให้ครบเนี่ย  ไม่เข้าใจ

:-\
เสียดายเลย

บลูทูธมีทุกรุ่นนะครับ แต่หลายรุ่นเป็นแบบล่องหน คือ กดหาจากมือถือเอง ใส่รหัส 0000 (ท่าใดสักคนในเว็บนี้น่ะแหละที่บอกผม) แล้วเชื่อมต่อ แต่เวลากดปุ่มรับสายวางสายกดที่โทรศัพท์ครับ ลองแล้ว พอใช้ได้ครับ

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 10:26:05 »
ขอบคุณมากๆครับ  :)
ช่วงใกล้ๆปลายๆปี คงรอดูอะไรไปเรื่อยๆ
ถ้าไม่มีอะไรขยับอีก ผมก็คงดูตัวไฮบริดนี่แหละครับ
เพราะจริงๆก็ดูเหล่าทีม headlightmag รีวิวในคลิป ก็กระจ่าง
เรื่องความแรงและช่วงล่างแล้ว และคนขับก็คงเป็นคุณพ่อ
อายุใกล้ๆคุณพ่อของผู้การฯ ในคลิปแหละครับ
แต่เดิมแกขับ Primera เครื่อง SR20DE ก็เลยอยากได้รถที่มันจิ๊ดๆ
แต่หน้าตาดูเป็นผู้ใหญ่ขึ้นมาอีกหน่อย ผมก็เลยต้องดูคันใหม่ให้
แล้วจะฉก Primera มาแต่งหน้าทาปากนิดๆหน่อย  :P

เรื่องหลักติดอยู่เรื่องการบำรุงรักษา เพราะคิดว่าระบบอิเล็กทรอนิกส์มันจะมีมากกว่าปกติ
เรื่องรองคงเป็นเรื่องการออกแบบกระจังหน้านิดๆหน่อยๆแค่นั้นแหละครับ

;D
: )