ผู้เขียน หัวข้อ: // พาไปชมรถคันจริง - สเป็ค - ราคาเบื้องต้น Mitsubishi Xpander เวอร์ชั่นไทย //  (อ่าน 15156 ครั้ง)

ออฟไลน์ YZA

• Sr. Member
ทุกอย่างภายในดูลงตัวนะครับ แต่ดันไม่มีที่วางแขนตรงกลางเบาะคู่หน้าอะ
สำคัญมากเลยอะ ขับในเมือง รถติด หรือทางไกล ถ้าไม่มีแล้วมันเมื่อยมากเลย
แตกต่างจากผม รถผมที่ขับทุกวันมีที่วางแขนนะ แต่ไม่เคยใช้เลย และไม่รู้สึกว่าเมื่อย ขับในเมือง รถติดเหมือนกัน เมื่อยแต่ขานี่แหละ

option ที่วางแขนนี่มันเท่าไรเหรอครับ รถแนวนี้น่าจะมีให้  :-\ แต่ส่วนตัวรถที่ขับทุกวันนี้ก้อมีนะครับ แต่ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไร จะเมื่อยขาเวลารถติดๆ มากกว่าครับ

ดูจากรูปท้ายๆ ก็มีนะครับ ที่เหมือนที่ใส่ของ
อาจจะไม่นิ่มหรือเตี้ยไป... ถ้าเป็นผม คงเอาหมอนเล็กๆติดรถไว้แก้ขัดน่าจะพอได้อยู่

ออฟไลน์ boyyyy

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
มะก่อนไม่เคยคิด

พอเห็นหน้าวันนี้

เหมือนหมูป่าเลยแฮะ

ออฟไลน์ boyyyy

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
เบรคมือไม่มีหลบมุมให้เลยแถมใหญ่อีก ทำให้ดูเกะกะไปเลยครับ

ออฟไลน์ swenson

• Jr. Member
  • **
ได้อยู่

ออฟไลน์ MisterDante

น่าจะทำให้เดินตรงกลางได้แบบฟรีดเน้อะ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ทุกอย่างภายในดูลงตัวนะครับ แต่ดันไม่มีที่วางแขนตรงกลางเบาะคู่หน้าอะ
สำคัญมากเลยอะ ขับในเมือง รถติด หรือทางไกล ถ้าไม่มีแล้วมันเมื่อยมากเลย
เจ้านี้ชอบทำอะไรขาดๆเกินๆครับ
เดี๋ยวก็คงให้มาตอนปลายอายุแบบรุ่นน้อง   :-\

ออฟไลน์ AkE

มีหน้ากับหัวเกียร์ที่สวย นอกนั้น 555555

ออฟไลน์ Alonely

• Jr. Member
  • **
เบรกมืออันใหญ่ๆ มันเหมาะแก่การดริฟจริงๆ
*Using...*
1994 Honda Civic (EG) 4dr 1.5LX Carb. 5MT.
2014 Toyota Hilux Vigo Champ 3.0G 4×4 5MT.
2016 Honda Zoomer-X (Gen2) CVT. ---*(Stolen)*
2019 Honda Wave 110i 4MT.

ออฟไลน์ Arm

ต้องลองไปอ่านความเห็นในโลกโซเชียลครับ จะพบแต่ความบันเทิง ::)
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ MoO Cnoe

รอดูน้ำหนัก ว่าจะประกาศที่เท่าไหร่
อินโด เขียนไว้ 1750 กิโล
อืมมม หนักไปไหม
พอเทียบกับ BRV Mobilio (สเปคบ้านเรา) หนักแค่ 11XX-12XX เอง
ต่างกันถึง 500 กิโล
ทำไมต่างกันไปไกลจัง

1750 กิโลกรัม น่าจะเป็นน้ำหนักรถสูงสุดที่รองรับได้ (รวมผู้โดยสารและสัมภาระแล้ว) ล่ะมั้งครับ

ใช่จริงด้วยครับ เค้าใช้คำว่า gross vichicle weight
ทำไมไม่ใช้น้ำหนักตัวรถจริงๆหนอ 555
เข้าไปดูbrv +mobilio อินดด ก็ใช้น้ำหนักตัวรถเพียวๆ เหมือนบ้านเรา
ดูแล้ว สงสัย น้ำหนักน่าจะเกินคู่แข่ง เลยเลี่ยงบาลีมั้ง 555
รอดูโบรชัวรืตัวจริงอีกครั้งละกันตอนนี้

ในเล่มทะเบียน ระบุน้ำหนักรถ 1,200 กิโลกรัมครับ ส่วนใน Specsheet ไม่ได้บอกไว้ครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

4speed mg กับ 4speed mitsu. ไม่เท่ากัน
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ lorenzo

อยากรู้จังไฟหน้ามันจะสว่างขนาดไหน ดูไม่ค่อยสาดมุมกว้างรึป่าวครับ ดูคลิปอินโดรีวิว อัตราเร่งหนี daihatus ไม่ออกครับทั้งทีตัวใหญ่กว่า terios (toyata rush)  หันมาดูเบาะแถว 2 เลื่อนหน้าหลังได้ แต่ปารุ่นปัจจุบันทำไม่ได้ เอะยังไง

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ขอติหน่อยนะ ด้านหน้านี่อย่างดุ แกร่ง สวย จบ แต่พอมาดูด้านหลังนี่อารมณ์แบบหนังคนละม้วนเลย ผมว่าด้านหลังมันไม่สวยเท่าไหร่ มองไฟท้ายก็ชวนนึกถึงนิสสัน โน๊ต มากเลยคับ ดูมันไม่ว้าวเหมือนด้านหน้าเลย คหสต.นะครับ  :D

ออฟไลน์ delete

รอดูน้ำหนัก ว่าจะประกาศที่เท่าไหร่
อินโด เขียนไว้ 1750 กิโล
อืมมม หนักไปไหม
พอเทียบกับ BRV Mobilio (สเปคบ้านเรา) หนักแค่ 11XX-12XX เอง
ต่างกันถึง 500 กิโล
ทำไมต่างกันไปไกลจัง

1750 กิโลกรัม น่าจะเป็นน้ำหนักรถสูงสุดที่รองรับได้ (รวมผู้โดยสารและสัมภาระแล้ว) ล่ะมั้งครับ

ใช่จริงด้วยครับ เค้าใช้คำว่า gross vichicle weight
ทำไมไม่ใช้น้ำหนักตัวรถจริงๆหนอ 555
เข้าไปดูbrv +mobilio อินดด ก็ใช้น้ำหนักตัวรถเพียวๆ เหมือนบ้านเรา
ดูแล้ว สงสัย น้ำหนักน่าจะเกินคู่แข่ง เลยเลี่ยงบาลีมั้ง 555
รอดูโบรชัวรืตัวจริงอีกครั้งละกันตอนนี้

ในเล่มทะเบียน ระบุน้ำหนักรถ 1,200 กิโลกรัมครับ ส่วนใน Specsheet ไม่ได้บอกไว้ครับ
ขอบคุณครับ
ผมไปอ่านจากไทยรัฐ เพิ่งลงรีวิววันนี้ เค้าเขียนว่า 1290 กิโลกรัมครับ
เทียบ brv ท็อป  1241
หนักกว่า 50 กิโลเอง เท่ากับ แม่บ้าน 1 คน

ออฟไลน์ SM.

มาจนได้   ::) ::) ::) ::) ::)