ผู้เขียน หัวข้อ: (แบ่งปัน) ราคาทะเบียนประมูลกรุงเทพฯย้อนหลัง (เดือน 1 - เดือน 6)  (อ่าน 6883 ครั้ง)

ออฟไลน์ index8915

• Jr. Member
  • **
เนื่องจากมาไปประมูลทะเบียนมา แล้วอยากทราบราคาแต่ล่ะเลขย้อนหลัง กว่าจะหาได้ก้ลำบากไหนๆมีข้อมูลแล้วเลยนำมาแบ่งปันครับ  ::)

แบบ web

อ้างถึง
https://docs.google.com/spreadsheets/d/1zxeGPR_eNXuJFUDU1mGj1UO7fFWssTE3mTDHHmP2LGA/edit?usp=sharing

แบบไฟล์

อ้างถึง
https://drive.google.com/open?id=1syX-Pmx9Jhpke6ThF8cVwTG496dDOJrH

วิธีใช้ก็ใส่เลขในหมวดประมูลลงไปได้เลยครับ เดี๋ยวมันแสดงราคาที่ประมูลจบแต่ล่ะหมวดออกมาเอง

ออฟไลน์ [email protected]

• Full Member
  • New X4 --> Satin dark grey
ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆๆๆ ครับ ต้องการทราบอยู่พอดีเลยครับ
Black  Teana
Black X1
Black GLC coupe
Black X4 --> Satin dark grey

ออฟไลน์ simcity

• Hero Member
เป็นข้อมูลที่ดีมากๆ ครับ

ใครสนใจจะประมูลเลขอะไร จะได้พอตั้ง budget ไว้ได้

ว่าเลขที่เล็งไว้น่าจะจบที่ราคาประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณมากครับที่มาแบ่งปัน

ออฟไลน์ CHANOM

ขอบคุณมากเลยนะคะสำหรับข้อมูลดีๆ

ราคาแรงกว่าสมัย 10 ปีที่แล้ว ตอนเราประมูลหมวดเก่าอีกนะคะนี้  :o
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ citrinecw

เจ๋งมากครับ ขอบคุณที่เอามาแชร์ ขนาดผมไม่ได้จะเอาทะเบียนอะไรยังเล่นเพลินเลยครับ

ปล อันนี้คือประมูลจริงๆใช่ป่ะครับ ไม่ได้มีการล็อคเลขอะไรกัน หมายถึงถ้าผมอยากได้แล้วมีเงินจ่ายประมูลช่องทางนี้ก็จะได้จริงๆใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Stp

จขกท. เยี่ยมจริง กรอกเลขแล้วดูราคาตามหมวดได้เลย เลขผมซื้อมา 3 ปีราคาแพงขึ้น 20% แต่จากสังเกตหมวด 6 กx นี่ราคาค่อนข้างแรงนะ

เว็บไซต์รวบรวมข้อมูลการประมูลทะเบียนรถอย่างเป็นทางการครับ มีทุกเลขย้อนหลังทั้งหมด จขกท. รวบรวมเฉพาะล่าสุดมาให้ http://www.tabienrod.com
ปล อันนี้คือประมูลจริงๆใช่ป่ะครับ ไม่ได้มีการล็อคเลขอะไรกัน หมายถึงถ้าผมอยากได้แล้วมีเงินจ่ายประมูลช่องทางนี้ก็จะได้จริงๆใช่ไหมครับ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ flat6

• Sr. Member
ขอบพระคุณครับ
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ iamitman

สุดยอดเลย ขอบคุณมากครับ

• **
เจ๋งมากครับ ขอบคุณที่เอามาแชร์ ขนาดผมไม่ได้จะเอาทะเบียนอะไรยังเล่นเพลินเลยครับ

เป็นราคาจริงเคาะไม้ครั้งที่ 3 ครับ

ราคาจบประมูลถูกกว่าซื้อขายกันบนหน้าเวปของนายหน้าค้าทะเบียน 5000 - 200000

มากกว่า 95% ที่ประมูลเป็นนายหน้าทั้งนั้น คนจริงๆมีนิดเดียวเอง  ::)

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
สุดติ่งกระดิ่งแมวเลยครับ ผมอยากได้ 8484 มากๆ (เลขรุ่น) แต่เห็นราคาแล้ว คงใช้ 8384 ต่อไปเรื่อยๆครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ scotch_fillet

Great !
ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
เลขหลักสิบหลักร้อยหายไปไหน 
10 , 20 ,30  ..... 90 ,
100,200,300......900

ทำไมไม่เห็นมีประมูล
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ Arm

โดนโก่งไปเยอะครับ มีแต่นายหน้ามารอ เห็นทางรัฐบอกมีประมูลจะได้ตัดปัญหาล็อคเลขแบบสมัยก่อน แต่ปัจจุบันนี้แทบไม่ต่างจากเดิม

ยิ่งพวก 168 191 181 เลขเดี่ยว เลขคู่ เลข3หลัก ถ้าไม่ฝากพวกนายหน้าทำ ก็ต้องแต้มบุญสูงพอจะล็อคเองผ่านเว็บได้

แต่อย่าหลุดไปนอก กทม. อดแน่นอน
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ squat.k

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ
กำลังมองหาเลขที่ชอบๆอยู่

ออฟไลน์ Fly to dream

อยากได้เลขไม่ประมูลแบบ 8 กร 52   แบบนี้คือกดบนเน็ตไม่เคยทันเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มันดูไปด้วยหรือนี่

• **
เลขหลักสิบหลักร้อยหายไปไหน 
10 , 20 ,30  ..... 90 ,
100,200,300......900

ทำไมไม่เห็นมีประมูล

เลขพวกนี้กดจองเองครับ เพราะไม่เข้าหมวดประมูล

กดจองเองส่วนใหญ่เห็นหลายหมวดเหมือนกันกว่าจะได้ แต่ถ้าฝากพวกนายหน้า แปปเดียวเองได้ล่ะ แปลกเหมือนกัน (หึ...)  :-X

เท่าที่สังเกตุส่วนใหญ่ วันก่อนประมูลสัก 3-5 วัน พวกนายหน้ามาถึงลง advance bid กันไปเลย ทุกเลข(ทุกเลขทั้ง 2 หมวด 602 หมายเลข)

อย่างเลขหมวด 3 xxyy xyyx เปิดกันที่ราคาต่ำๆ 20k - 60k

ดับฝันได้ป้ายราคาถูกไม่ถึงหมื่น  >:(

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
Thanks ครัช  :)
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ whoami

อยากได้เลขสวย ราคาเบากว่านี้

แนะนำประมูลป้าย ตจว ครับ ถูกกว่า กทม พอสมควรเลย (จังหวัดรองๆหน่อยนะ จังหวัดใหญ่ๆแบบชลบุรีงี้ บางเลขแพงกว่า กทม อีก)

ออฟไลน์ Stp

ใจจริงผมอยากได้พื้นหลังสามารถเลือกได้ตามจังหวัดที่ชอบด้วยซ้ำ เข้าใจว่าคงให้เป็นเอกลักษณ์ดึงคนไปประมูลจังหวัดนั้น แต่สุดท้ายก็มากองที่ป้ายกรุงเทพฯ อยู่ดี

กรมการขนส่งน่าจะทำเลือกสีพื้นหลังจังหวัดตามที่ชอบ แต่มีค่าธรรมเนียม 3,000 บาทอะไรหยั่งงี้ เงินจำนวนนี้ก็ไปเข้าตามจังหวัดที่คนถือป้ายเลือกพื้นหลัง จังหวัดไหนทำพื้นหลังสวยๆ คนเลือกเยอะก็ได้เงินจากค่าธรรมเนียมพิเศษนี้ไปด้วย แทนที่จะรอการประมูลเลขอย่างเดียว แถมส่งเสริมให้แต่ละจังหวัดออกแบบพื้นหลังสวยๆ อีก
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ ttcl

ขอบคุณครับ ไว้เป็นข้อมูลอ้างอิงได้ดี

ออฟไลน์ Trafalgar

ขอบคุณครับ
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT