ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าผมเป็นพวกชอบวิ่งใส่ไฟเขี่ยวเหมือนสองแถวนี้จะมีกลิ้งกันเกิดขึ้นไหมครับ 555  (อ่าน 4662 ครั้ง)

ออนไลน์ Ws pattaya

• Sr. Member
ถ้าผมเป็นพวกชอบวิ่งใส่ไฟเขี่ยวเหมือนสองแถวนี้จะมีกลิ่งกันเกิดขึ้นไหม ว่าแต่มอไชมาออกแบบนี้ปกติไหมครับ เจอบ่อยๆ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2018, 16:19:50 โดย Wsmobile pattaya »

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
เป็นปกติครับมอไซค์มีช่องตรงไหนจังหวะไหนคิดว่าตัวเองจะไปได้ก็ไป แนะนำครับขับในซอยขับช้าๆดีที่สุดเพราะเราไม่รู้ใครจะพุงออกมากระทันหันบ้างเดี๋ยวเบรกไม่ทัน

เห็นพี่วินออกมาเหมือนไม่มีผู้โดยสารเลยครับ สองแถวก็เหมือนกันครับขับเหมือนไม่ใช่รถโดยสารเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2018, 17:17:56 โดย Wsmobile pattaya »

ออฟไลน์ Fly to dream

สันดานมอไซค์ครับ ไม่ได้ดูถูกนะแต่เป็นแบบนี้จริงๆ

น้อยคันที่ไม่เป็น คือตัดออกมาไม่ดูอะไรหรอกพอชนก็ยกรถหนี
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ที่เอามาลงนะครับ เหตุการณ์นี้ผมเห็นคนขับรถ เหมือนจะก่อไห้เกิดอุบัติเหตถึงสี่คันครับ มอไชคันที่หนึ่ง พี่วินพร้อมผู้โดยสาร สองแถวออกขวาแชงชีวิค ถ้ามีรถทางช้ายออกมานี้งามเลย ชีวิคเหมือนจะฝ่าไฟแดงครับ

ออฟไลน์ toonze

เดียวนี้ขับยากกว่าเมื่อก่อนเยอะเลยครับต้องระวังมอไซ

ออฟไลน์ Nutty eiei

• Full Member
ขนาดผมขี่มอไซด์ถ้าจังหวะแบบนี้ผมก็ไหลไปใกล้ๆให้พี่วินเสียวเหมือนกันครับ ออกมาเหมือนไม่เห็นรถที่ตรงมา

ออฟไลน์ Sit: )

ปล่อยไปครับ
ชนกันขึ้นมา ถ้าระลึกได้ว่าตนผิด
จะเล่นมุก คนไทยรึเปล่า น้ำใจมีไหม ชนนิดเดียวเอง จะบอกว่าเซ็งหนักลงไปอีก

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
เพื่อนชาวอิตาเลี่ยนเคยพูดกับผมว่า มันเป็นสเน่ห์ของบ้านเรา โดยเฉพาะในเมืองหลวง เขาพูดว่า "รถขับกันมั่วๆดี"
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ BN`

เพื่อนชาวอิตาเลี่ยนเคยพูดกับผมว่า มันเป็นสเน่ห์ของบ้านเรา โดยเฉพาะในเมืองหลวง เขาพูดว่า "รถขับกันมั่วๆดี"

;D ;D ;D

ออฟไลน์ turbo lover

ผมขับรถในกรุงเทพ ตลอด บอกตามตรงคับ เจอ คนขับมอเตอร์ไซต์นิสัยแบบนี้ทุกวันวันๆนึงไม่รู้กี่รอบเลยคับ
เบื่อมากคือ เวลาขับรถผมระวังที่สุดคือมอเตอร์ไซต์เลยคับ เค้าจะโผล่มาจากไหนก็ได้รอบทิศทาง รถเรา360องศา แล้วก็ไม่สนด้วยว่ารถเราจะแพงแค่ไหน หรือ รถใหม่ป้ายแดงยังไงเลย
ผมคิดเล่นๆนี่ถ้าผมเอาคลิปจากกล้องในรถผมมาลงมั่งคง เยอะจัดอะคับ
ข้อ สังเกตุ ส่วนใหญ่ที่ขับขี่กันแบบนี้ คือ พวกวินมอไซต์ กะ เด็ก เมสเซนเจอร์ คับ
อ่อ เพิ่มเติมคับ รวมเด็กแว้นเข้าไปด้วย

ออฟไลน์ BigCat

เป็นเสน่ห์ครับ 555

อันนี้ในซอย แทรกแบบนี้ ปาดแบบนี้ ผมรับได้

แต่เส้น ตจว ถนน4เลน พี่แกพุ่งจากซอย ตัดข้าม2เลน ไปอีกฟาก ไม่มีเบรค ไม่มีมอง  โดยเราก็มาอย่างเร็ว

อันนี้ผมว่า มันจะทำให้คนเดินทางซวยมากๆ ชนคนตาย เสียทั้งเงิน เสียทั้งเวลา
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ผมขับรถในกรุงเทพ ตลอด บอกตามตรงคับ เจอ คนขับมอเตอร์ไซต์นิสัยแบบนี้ทุกวันวันๆนึงไม่รู้กี่รอบเลยคับ
เบื่อมากคือ เวลาขับรถผมระวังที่สุดคือมอเตอร์ไซต์เลยคับ เค้าจะโผล่มาจากไหนก็ได้รอบทิศทาง รถเรา360องศา แล้วก็ไม่สนด้วยว่ารถเราจะแพงแค่ไหน หรือ รถใหม่ป้ายแดงยังไงเลย
ผมคิดเล่นๆนี่ถ้าผมเอาคลิปจากกล้องในรถผมมาลงมั่งคง เยอะจัดอะคับ
ข้อ สังเกตุ ส่วนใหญ่ที่ขับขี่กันแบบนี้ คือ พวกวินมอไซต์ กะ เด็ก เมสเซนเจอร์ คับ
อ่อ เพิ่มเติมคับ รวมเด็กแว้นเข้าไปด้วย

คือผมไม่ได้หมายถึงมอไชอย่างเดียวครับ

ออฟไลน์ unjina

• Newbie
  • *
สันดานมอไซค์ครับ ไม่ได้ดูถูกนะแต่เป็นแบบนี้จริงๆ

น้อยคันที่ไม่เป็น คือตัดออกมาไม่ดูอะไรหรอกพอชนก็ยกรถหนี
ผมว่าพี่แก้เป็น สันดานมอไซค์ส่วนใหญ่ น่าจะดีกว่านะครับ เกรงว่าจะดราม่า
เพราะผมขับทั้ง2ประเภท ผมเข้าใจในมุม มอไซค์และรถยนต์ ตัวอย่างผมขับมอไซค์ชิดขอบทางด้านซ้าย รถยนต์ออกจากปั้มแบบพุ่งมา ก็คล้ายๆกับที่ จขกท ลงวิดีโอ
ฉนั้นอยู่ที่สันดานคนขับ ไม่ใช่วัตถุที่เคลื่อนที่ ขอบคุณครับ

ผมว่าพี่แก้เป็น สันดานมอไซค์ส่วนใหญ่ น่าจะดีกว่านะครับ เกรงว่าจะดราม่า
เพราะผมขับทั้ง2ประเภท ผมเข้าใจในมุม มอไซค์และรถยนต์ ตัวอย่างผมขับมอไซค์ชิดขอบทางด้านซ้าย รถยนต์ออกจากปั้มแบบพุ่งมา ก็คล้ายๆกับที่ จขกท ลงวิดีโอ
ฉนั้นอยู่ที่สันดานคนขับ ไม่ใช่วัตถุที่เคลื่อนที่ ขอบคุณครับ

อย่ามาม่าเลยนะครับ ที่ผมเอาลงคือ ทำไม่ขับรถกันแบบนี้ครับ ผมไม่ได้ว่าแต่มอไช มีทั้งสองแถว เก๋ง ที่เห็นแล้วไม่น่ารักเลย ดูดีๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2018, 09:05:39 โดย Wsmobile pattaya »

ออฟไลน์ rotaryman

พูดได้คำเดียวคื่อ ทำใจครับ หงุดหงิดไปก็เป็นปัญหาเปล่าๆ เจอแบบนี้ผมแนะนำขับมันช้าๆเอื่อยๆดีกว่าครับ

ถ้าคันหลังมันรีบก็ปล่อยให้มันแซงไป เดี่ยวมันก็ไปบวกคันที่เราหมั่นใส้ข้างหน้าให้เองครับ 5555  :P

ออฟไลน์ SM.

ขับกันมั่วมาก สมัยนี้

ออฟไลน์ tiger12r

เจอบ่อย แถวๆหน้ามอดังต่างๆ มอไซต์ตายบ่อยมาก เพราะมีความรู้แต่ขาดวินัย  8) 8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ huiimanoid

มอไซด์นิสัย (เรียกว่า "สันดาน" จะดีกว่า) แบบนี้เยอะมาก โดยเฉพาะพวกมอไซด์รับจ้าง
แบบว่าในซอยแคบๆ เห็นก็เห็นว่าเรากำลังจะออกพ้นปากซอย วิ่งดิ่งตรงมากะว่าเราจะต้องหลบ ไม่มีหยุดคอยหน้าปากซอยเลย
สันดานจริงๆ พวกนี้ มีช่องไหนแทรกได้แทรก แซงได้นิดนึงก็ยังดี สวนได้สวน ไม่หวั่นเกรงว่าใครจะเป็นอะไร เสียหายแค่ไหน
วิ่งมาชนกระจกมองข้าง เสร็จก็แค่ยกมือแล้วก็จากไป พวกสวนเลน กะวิ่งบนฟุตบาทอีกต่างหาก จอดรถขวางลำ นึกจะจอดก็จอด
นึกจะออกก็ออก นึกจะเลี้ยวก็เลี้ยว นึกจะกลับรถก็กลับทันที ไม่มองรถตามหลังเลย แย่

ออฟไลน์ CarameLon

แนะนำให้ติดกล้องหน้า+หลัง มีอะไรขึ้นมาให้ภาพเคลื่อนไหวมันฟ้องครับ
แล้วก็ในซอย ต้องวิ่งช้าๆๆๆๆ 20-50km/H มันเกิดอะไรขึ้นเมื่อไหร่จะได้เบรกทัน
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ koko86

วันก่อนพึ่งเห็นพี่วิน ถูกรถชน ลงไปนอนกับพื้น คาดว่าน่าจะเสียชีวิต เพราะผู้โดยสารรถพยาบาลมารับแล้ว แต่คนขับยังนอน คว่ำอยู่บนถนนเลย

ไม่รู้ใครผิด แต่การขับแบบนี้บ่อยๆความเสี่ยงมันตกอยู่กับตัวคนขับและผู้ร่วมทางเอง

เราๆคงได้แต่ติดกล้องไว้ทุกคัน เผื่อเวลาเกิดเหตุจะได้ใช้อ้างอิงได้ถูกครับ

ออฟไลน์ RhythmCaster

ส่วนใหญ่คงขับไปเรื่อย ๆ ไม่ได้ใส่ใจ  ประมาณว่า ขอให้ได้ไปก่อน

ผมเคยให้ทางรถยนต์ขอเบี่ยงเลน ซึ่งเขาก็เปิดไฟเลี้ยวแล้วด้วย
เราก็งงว่า เราชลอรถเว้นระยะเปิดทางแล้วทำไมยังไม่เลี้ยวเบี่ยงมาสักที
พอมองกระจกข้างเห็นมอ'ไซค์ (แถมบีบแตรไล่) ไม่ให้ทาง ขับแหวกกลางมาเฉย

ปล. คลิปชัดมาก ใช้กล้องรุ่นไหนครับ

Honda City GM3 (since 2012)

ส่วนใหญ่คงขับไปเรื่อย ๆ ไม่ได้ใส่ใจ  ประมาณว่า ขอให้ได้ไปก่อน

ผมเคยให้ทางรถยนต์ขอเบี่ยงเลน ซึ่งเขาก็เปิดไฟเลี้ยวแล้วด้วย
เราก็งงว่า เราชลอรถเว้นระยะเปิดทางแล้วทำไมยังไม่เลี้ยวเบี่ยงมาสักที
พอมองกระจกข้างเห็นมอ'ไซค์ (แถมบีบแตรไล่) ไม่ให้ทาง ขับแหวกกลางมาเฉย

ปล. คลิปชัดมาก ใช้กล้องรุ่นไหนครับ

YI smart  dash camera ใช้มาปีกว่าถือว่าพอได้ สมกับราคาดีครับ ชื้อมาพันกว่าบาทไม่รวมเมมครับ

ออฟไลน์ RhythmCaster

YI smart  dash camera ใช้มาปีกว่าถือว่าพอได้ สมกับราคาดีครับ ชื้อมาพันกว่าบาทไม่รวมเมมครับ
ขอบคุณครับ ราคาเป็นมิตรดี
Honda City GM3 (since 2012)