ผู้เขียน หัวข้อ: // Nissan TERRA ดีเซล 2.3 เทอร์โบคู่ " ทั้ง 3 รุ่นย่อย " เปิดตัว 16 ส.ค. นี้ //  (อ่าน 17782 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Nissan TERRA (เทอร์ร่า) จะมีให้เลือก 3 รุ่น เครื่องยนต์ดีเซล 2.3 เทอร์โบคู่
เกียร์อัตโนมัติ 7 จังหวะ " ทุกรุ่นย่อย " มีให้เลือก 5 สีตัวถัง เตรียมเปิดตัว
16 สิงหาคม นี้ !

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/nissan-terra-diesel-2-3-twin-turbo-3variants-coming-soon/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2018, 10:51:03 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ delete

เสียดาย adaptive cruise control น่าจะมาได้แล้ว

ออฟไลน์ O_o"

เหลือแค่ราคาเปิดตัว

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
โห twin turbo ทุกรุ่นเลย  :-*
รอชมตัวจริงครับ

ออฟไลน์ whoami

ออฟชั่นเทพๆอย่าไปกองกันแต่ตัว 4wd อีกนะ

ออฟไลน์ bubball

ภายในโบราณเกิ๊นนนนนนนนนน

ออฟไลน์ masuoka

ถ้าทดสอบอัตราเร่ง ดีกว่า 213 แรงม้าสิบเกียร์นี่มีฮาเลยนะ

ออฟไลน์ SRY

• Sr. Member
แบบไหนถึงเรียกว่าทันสมัยครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
สงสัยนิดครับ คุณ SRY น่าจะทำงานที่นิสสันป่าวครับ ใครตินิสสันนี่ ต้องมีตอบกระทู้ตลอดเลย 5555 ขำๆนะครับ

ภายในมันไม่แย่ครับ แต่ค่ายอื่นเค้าดีกว่าแค่นั้นเองครับ อย่างน้อยควรจะมีคอนโซลแบบหุ้มหนังหน่อย ลายไม้นิดๆ ให้พอดูหรูหราขึ้น ถ้าจะใช้พวงมาลัยแบบนี้ อย่างน้อย ทำให้ดูน่าใช้นิดนึงครับ คือ Pajero sport ที่ว่ายังไม่โดน ยังแพ้ให้กับเจ้านี่เลยครับ แต่นอกนั้นมันทันสมัย สวยสมราคามากครับ แต่ถ้าราคาไม่แรงก็น่าจะขายดีสูสีกะ everest นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2018, 12:17:05 โดย Baby Driver »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ recycleman

บางคนก็อคติกับนิสสันเกินไป ภายนอกภายในก็ไม่ถึงกับโบราณอะไรหรอกครับ แค่มันไม่ค่อยแตกต่างกับตัวปิคอัพเท่าไร

แต่ถามว่ามันโบราณไหมบอกเลยว่าไม่ ก็ยังทันยุคสมัยอยู่ แต่ก็ควรจะสร้างความต่างให้มากกว่านี้ โดยเฉพาะโปรดักส์ที่เพิ่งเปิดตัวเป็นครั้งแรก

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
อยากรู้จังนิสสันจะชูอะไรเป็นจุดขายเนี่ย

ออฟไลน์ Automotive Innovations

อยากรู้จังนิสสันจะชูอะไรเป็นจุดขายเนี่ย
เครื่องยนต์ไงครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ kiwiwi

ลุ้นราคาอย่างเดียวเลยตอนนี่

จะวางเงินจอง chev tbz lt เพราะราคา แต่ติดเรื่องที่นั่ง
เห็นนิสสัน เทอร่าแล้ว ที่นั่งดูน่าจะดีสุดในกลุ่มเลย

ออฟไลน์ Noncyclopedia

งี้ ev 2.0 bi turbo จะสู้ได้มั้ยนะ   

เท่าที่ดู เครื่องวิ่งถนนดำ ไม่ได้แรงเลย  สู้ ftn jps terra ไม่ได้

ออฟไลน์ johnlee

แรงบิดมาที่รอบ 1500  สวยจริงๆ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Amnaj

มองแล้วผมชอบมากกว่า MU-X ,TRAIL กับ FOR อีก   ถ้าจับตัวแต่ง offroad ดุๆ สักหน่อย คงออกมาดี

ออฟไลน์ tvm

ขอให้ขายได้ครับ
ถ้าราคาไม่ดี มีโดน X แน่นอน เพราะหน้าตาแบบนี้คงไปที่คนไม่สนดีไซน์นัก เน้นคุ้ม เป็นส่วนใหญ่

ออฟไลน์ Arado_kung

สงสัยนิดครับ คุณ SRY น่าจะทำงานที่นิสสันป่าวครับ ใครตินิสสันนี่ ต้องมีตอบกระทู้ตลอดเลย 5555 ขำๆนะครับ

ภายในมันไม่แย่ครับ แต่ค่ายอื่นเค้าดีกว่าแค่นั้นเองครับ อย่างน้อยควรจะมีคอนโซลแบบหุ้มหนังหน่อย ลายไม้นิดๆ ให้พอดูหรูหราขึ้น ถ้าจะใช้พวงมาลัยแบบนี้ อย่างน้อย ทำให้ดูน่าใช้นิดนึงครับ คือ Pajero sport ที่ว่ายังไม่โดน ยังแพ้ให้กับเจ้านี่เลยครับ แต่นอกนั้นมันทันสมัย สวยสมราคามากครับ แต่ถ้าราคาไม่แรงก็น่าจะขายดีสูสีกะ everest นะครับ
ผมก็ฝากด่าไปแล้วอย่างน้อยคอนโซลหน้าหุ้มหนังเอาช่องแอร์ซ้าย-ขวาอีโคคาร์ออกไปให้มันดูคุ้มราคาล้านกว่าหน่อย เพราะที่เหลือจริงๆโอเคหมด

ออฟไลน์ Symphonic

แค่ปรับแต่งบุคลิกซักเล็กน้อยมันก็จะเป็น affordable Mercedes Benz X Klass SUV 

หล่อๆ เลยฮะ  8)

ออฟไลน์ Magl

เทียบกับ เทรลเบลเซอร์ mu-x ผมว่าภายนอกภายใน มันก็พอๆกันแหละ แต่ pajero ทำได้ดีกว่าเท่านั้น ภายในกว้างขวางดีน่ะ นั่งจริงน่าจะสบาย

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
TBZ ลดราคาลงมารับน้องแล้ว

เครียดแน่ การตลาดนิสสัน -*-
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์

มาแล้ว​ อัตราเร่งแพ้​  แต่กินจุกว่า​ นี่ฮาเลยนะครับ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

มาแล้ว​ อัตราเร่งแพ้​  แต่กินจุกว่า​ นี่ฮาเลยนะครับ
ต้องดูนน.ระบบส่งกำลังครับ กำลังอัดว่าเป็นยังไง แตผมเดาว่าน่าจะเร็วกว่าหรือเท่ากับ Everest นะครับ ส่วนการกินน้ำมันนั้น ต้องดูว่าเทคโนโลยีของมันจะดีกว่าเดิมไหม

ออฟไลน์ imvile

ถ้ากุญแจนี้จริง แสดงว่าฝาหลังไฟฟ้ายังไม่มาเลยนะครับเนี่ย
ปุ่ม panic ก็ไม่มี

ถ้าราคา 990k -1.3m ยังพอขายได้จากคนที่นะซื้อ mu x แต่ไม่ชอบหน้าตาหรือเครื่อง 1.9 กับพวก tbz ที่ไม่มั่นใจศูนย์บริการ (แต่ tbz ภายนอกภายใน ดูน่าใช้กว่า) แต่ margin ก็น้อย

1.2-1.5 ก็ต้องถามว่านอกจากเครื่องแล้ว มีอะไรที่จะไปแย่ง psj โดยเฉพาะขับ 4 part ของ psj ยังมี diff ให้ขับ lock 4 ถนนดำได้ (คนละอันกับ rear diff ในสเป็ค)

เกินกว่านี้ FTN ดูดีกว่า เจ้าตลาดกว่า nissan สู้ไม่ได้เรื่องนี่อยู่ละ
EV ก็มี 4x4 full time + หน้าตา ภาพลักษ์ เหมือน ppv คนรวยไปแล้ว

เครียดแทน nissan
ถ้าเปิดตัวปีที่แล้ว ยังไม่มี EV mc หรือ TBZ ที่ลดราคามาสู้ น่าจะขายได้มากกว่านี้ ไม่รู้รออะไรนาน

ปล.ยังชอบเกียร์ navara 7 speed อยู่ ผมว่ากำลังดี เปลี่ยนเกียร์เร็ว ไว จนน่าเอามาใส่แทน cvt ใน teana
J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ยังไม่ถอดมดลูกออกจากพวงมาลัยเหรอเนี่ย
สเปก 2.3 เทอร์โบใน x-class มีให้เห็นแล้ว ไม่ได้เด่นอะไรกว่าคู่แข่ง

ออฟไลน์ HHHsung

ภายนอก ภายใน ดูเรียบๆ คิดว่าตั้งราคาแข่งกับ FJN แน่นอน เพราะแพ้ทุกประตู 

ราคาน่าจะเป็นคู่แข่ง X หรือ TBZ มากกว่า แต่ถ้าเดาราคาผิดส่งสัยจะไม่ได้เห็นวิ่งบนถนนเยอะแน่ๆ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

แบบไหนถึงเรียกว่าทันสมัยครับ

ผมว่า ไม่ได้โบราณ นะครับ ห้องโดยสาร เบาะ ถือว่าใช้ได้

แต่.....ตรงคอนโซลท่อนหน้า ทั้ง ซ้าย ขวา และตรงกลางตรง เครื่องเสียง จอ Infotainment แผงแอร์ หรืออื่นๆ  มันดูยังกะกระบะตัวเริ่ม ราคา 5-6 แสน ซึ่ง Terra ราคา ล้านกว่าบาท นะเฟ้ย.. มันทำได้แค่นี้เองเหรอครับ

เห็นด้วยกับบางท่าน ว่า มันไม่ได้แย่ แต่คนอื่นเขาทำดีกว่า(เยอะ!!!!) แค่นั้นเอง

ออฟไลน์ rojsak2021

น่าจะใส่ซันรูฟกับฝาท้ายไฟฟ้ามาเพิ่มจุดขายอีกหน่อย

ออฟไลน์ kiwiwi

TBZ ลดราคาลงมารับน้องแล้ว

เครียดแน่ การตลาดนิสสัน -*-

Mitsu ก็ 0% 36เดือนมารับน้องแล้วเช่นกัน ^^

ออฟไลน์ siamskunk

ดูแล้วก็คอนโซลก็ไม่ได้โบราณอะไร เพียงแต่มันไม่เด่นเตะตาหรูหราเหมือนคู่แข่งมากกว่าครับ
ถ้าเปิดราคามาไม่สูงเว่อร์ ก็น่าจะเป็นรถที่เน้นการใช้งานที่ดีคันนึง powerband กว้าง ขับสบาย

ทำไมหลายคนให้ความสำคัญกับความแรงกันจัง ผมว่าเครื่องระดับนี้การใช้งานมันก็ไม่น่าจะขี้เหร่อะไรในลักษณะการขับขี่ที่ควรจะเป็นของรถประเภทนี้
ทางไกล ลอยลำ 100-120 เร่งแซงมีกำลัง ไปถึง 140-160 ได้ไม่ยาก แค่นี้ก็น่าจะเพียงพอแล้ว ppv ขับกันให้ช้าๆ เถอะครับ หญ้าข้างทางโดนไถตายกันไปเยอะแล้ว