ผู้เขียน หัวข้อ: นิวปาเจโร่สปอร์ตนี่ระบบช่วงล่างมันเทพยังไงคับ เข้าโค้งลงดอยไม่เบรกเลยคับ  (อ่าน 14210 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
ขับ 4  + ชำนาญทาง + รู้ lineการเช้าโค้ง + เอนจิ้นเบรก และ สุดท้าย ใจถึง

ออฟไลน์ delete

เขาพลึงลิมิตได้ราวๆ 120 เลยนะครัช
แต่ขุนตาลมันส์กว่า แห่ะๆ

ออฟไลน์ Bunyarit344

• Sr. Member
จังหวัดผมก็ ภูเขาคดเดี้ยว ฝนตกถนนลื่น  ฝนแปดแดดสี่  เวลาขับ Captiva Ltz Awd หรือ บางวันก็ New PJS  ผมก็ไปได้ไวกว่า และมั่นใจกว่าเยอะเลยนะ
ใช้ เกียร์ +- เอา ไม่ต้องเบรคสบายๆมาก 
ดีเซลแรงดี + ยางดี มันโอเคกว่าจิงๆหละ 
แต่ New Pjs มันติดย้วยไปนิดเดียวจิงๆ 

แต่พอสลับไปขับ เก๋งที่บ้านรู้สึกขับในทางแบบนี้ผมอึดอัดกว่า ขับรถใหญ่พอสมควรเลย  5555++ 
พอดีชำนาญเส้นทางนะ  ทั้งระนอง ชุมพร  หรือ พะโต๊ะ

แต่ถ้าไปที่อื่นที่ไม่คุ้นทางก็ ขับปกตินี่ละ กลัวอันตราย ค่อยๆไป

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เรื่องไม่มีไฟเบรก คงเพราะเค้าใช้เอนจิ้นเบรกครับ ยิ่งพวกนิสสัน-มิสซูด้วยแล้ว ลากรอบสูงๆรถน่าจะพุ่งดีที่สุดในกลุ่มครับ

ออฟไลน์ alpha14

เขาพลึงลิมิตได้ราวๆ 120 เลยนะครัช
แต่ขุนตาลมันส์กว่า แห่ะๆ
  ;D ;D ;D เขาพลึงกล้องเต็มไปหมด ผมไม่ค่อยกล้า แต่ขุนตาลนี่ปลอดกล้อง ตอนลงผมเบาๆร้อยสี่เอง เอฟดีกะแจ็สหลบแทบไม่ทัน....... แฮ่