ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามยอดขาย Audi ผู้แทนใหม่ ครับ  (อ่าน 6649 ครั้ง)

ออฟไลน์ ho-mannie

• Sr. Member
อยากถามยอดขาย Audi ผู้แทนใหม่ ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2018, 22:46:09 »
ตั้งแต่เปลี่ยนผู้แทนใหม่ อยากทราบว่ายอดขายและการบริการหลังการขาย เป็นอย่างไรบ้างครับ  แซง Volvo แล้วใช่ไหม ส่วนตัวรอดู 3series ใหม่ แต่ได้ไปทดลองขับ A4 avant มาบนทางด่วนช่วงรถโล่ง ยาวพอสมควร (35 กม.)ประทับใจอัตราเร่งมากๆครับ ขากลับเลยลงมาวิ่งด้านล่างถนนธรรมดา แฮปปี้กับช่วงล่างมากครับชอบเลย  เลยกลับมาคิดเรื่องการบริการหลังการขายในอนาคตจะเป็นอย่างไรครับ

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
Re: อยากถามยอดขาย Audi ผู้แทนใหม่ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 00:57:35 »
ก็ควรช่วยซื้อสิครับจะได้มีเพื่อนบนถนนมากขึ้นไปอีก เพราะหลายคนก็คงอยากซึ้อตามคุณ
ที่จริงแล้ว ถ้าสคบ. ทำงานเพื่อผู้บริโภค
ผมว่ามันจะทำให้คนกล้าใช้รถแปลกมากขึ้น มีคู่แข่งมากขึ้น ผู้บริโภคก็จะได้รับผลประโยชน์เต็มที่ คนทั่วประเทศก็คงรู้ว่าตอนนี้วงการรถบ้านเราค่อนข้างเป็น oligopolyอยู่นะครับ

ออฟไลน์ Smith686

Re: อยากถามยอดขาย Audi ผู้แทนใหม่ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 02:02:06 »
ก็ควรช่วยซื้อสิครับจะได้มีเพื่อนบนถนนมากขึ้นไปอีก เพราะหลายคนก็คงอยากซึ้อตามคุณ
ที่จริงแล้ว ถ้าสคบ. ทำงานเพื่อผู้บริโภค
ผมว่ามันจะทำให้คนกล้าใช้รถแปลกมากขึ้น มีคู่แข่งมากขึ้น ผู้บริโภคก็จะได้รับผลประโยชน์เต็มที่ คนทั่วประเทศก็คงรู้ว่าตอนนี้วงการรถบ้านเราค่อนข้างเป็น oligopolyอยู่นะครับ

จะมีใครอยากเป็นหนูทดลองล่ะครับ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 07:46:11 »
ถ้าถูกใจก็ซื้อเลยครับ ตัวแทนรายใหม่ตั้งใจทำดีมากเลย ขนาดรถผมที่ไม่ได้นำเข้ามาขาย เค้ายังบริการสั่งอะไหล่ด่วนจากสิงคโปร์มาให้เลยครับ ล่าสุดเช็คราคาแบต105Ah Start Stop AGM เพราะแบตติดรถผมอายุ6ปีครึ่งแล้วยังไม่มีอาการผิดปกติใดๆแต่ผมก็กลัวว่าจะเดี้ยงไปเฉยๆ ทางศูนย์ให้ราคาไม่มีส่วนลดที่17,300บาท ยังถูกกว่าแบต520D F10แบบไม่ใช่Start Stop 90Ahทีราคา22,000บาทเลยครับ ถือว่าเค้าตั้งใจมาทำตลาดจริงๆ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 08:31:29 »
คนขายอยากได้เงินจากยอดขาย มาสร้างศูนย์บริการ
ลูกค้าอยากได้ความเชื่อมั่นศูนย์บริการ ก่อนตัดสินใจซื้อ
วนเป็นอย่างนี้เป็นเรื่องปกติ

แต่ปัจจุบันผมว่า Audi Thailand เริ่มดูน่าเชื่อถือมากกว่า Volvo Thailand ซะงั้นแล้วนะ  :-X
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ ho-mannie

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 08:48:53 »
ถ้าถูกใจก็ซื้อเลยครับ ตัวแทนรายใหม่ตั้งใจทำดีมากเลย ขนาดรถผมที่ไม่ได้นำเข้ามาขาย เค้ายังบริการสั่งอะไหล่ด่วนจากสิงคโปร์มาให้เลยครับ ล่าสุดเช็คราคาแบต105Ah Start Stop AGM เพราะแบตติดรถผมอายุ6ปีครึ่งแล้วยังไม่มีอาการผิดปกติใดๆแต่ผมก็กลัวว่าจะเดี้ยงไปเฉยๆ ทางศูนย์ให้ราคาไม่มีส่วนลดที่17,300บาท ยังถูกกว่าแบต520D F10แบบไม่ใช่Start Stop 90Ahทีราคา22,000บาทเลยครับ ถือว่าเค้าตั้งใจมาทำตลาดจริงๆ
ฟังแล้วชื่นใจมาหน่อยครับ แล้วเวลา service ราคาค่าอะไหล่อื่นๆเป็นไงบ้างครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 09:11:08 »
คนขายอยากได้เงินจากยอดขาย มาสร้างศูนย์บริการ
ลูกค้าอยากได้ความเชื่อมั่นศูนย์บริการ ก่อนตัดสินใจซื้อ
วนเป็นอย่างนี้เป็นเรื่องปกติ

แต่ปัจจุบันผมว่า Audi Thailand เริ่มดูน่าเชื่อถือมากกว่า Volvo Thailand ซะงั้นแล้วนะ  :-X

เรื่อง after sale เป็นเรื่องที่ volvo ต้องรีบแก้จริงๆครับ อาจต้องใช้ยาแรงบ้าง คนในที่อยู่มานานๆ ก็อาจต้องปรับตัวหน่อย

ออฟไลน์ Underseven

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 10:24:06 »
ผมสัมผัสได้ถึงอนาคตที่ดีนะครับ
จากที่ไม่เคยเห็นในตารางสรุปยอดขายรถยนต์ทั้งปี
ส่วนใหญ่จะจัดอยู่ในยอดรวม ยี่ห้ออื่นๆ ;D

ตอนนี้ตั้งแต่การเปิดตัวตัวแทนใหม่
เห็นการจัดโปรฯฉลองยอดขาย 1000 คัน
ก็คงแสดงให้เห็นอะไรบางอย่างแล้วล่ะครับ

จากเดิมมักถูกเรียก รถ น่า(หน้า) เป็น ห่วง  ;D ;D
ตอนนี้คงไม่น่าเป็นห่วงแล้วล่ะครับผมว่า :-X

ออฟไลน์ Smith686

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 11:35:13 »
ผมสัมผัสได้ถึงอนาคตที่ดีนะครับ
จากที่ไม่เคยเห็นในตารางสรุปยอดขายรถยนต์ทั้งปี
ส่วนใหญ่จะจัดอยู่ในยอดรวม ยี่ห้ออื่นๆ ;D

ตอนนี้ตั้งแต่การเปิดตัวตัวแทนใหม่
เห็นการจัดโปรฯฉลองยอดขาย 1000 คัน
ก็คงแสดงให้เห็นอะไรบางอย่างแล้วล่ะครับ

จากเดิมมักถูกเรียก รถ น่า(หน้า) เป็น ห่วง  ;D ;D
ตอนนี้คงไม่น่าเป็นห่วงแล้วล่ะครับผมว่า :-X
อู่นอกมีมั๊ย อะไหล่หง่ายหรือเปล่า อะไหล่ตามร้านมีมั๊ย อะไหล่มือสองล่ะ

ออฟไลน์ Prinzw1

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 12:02:19 »
ตอบให้ครับ จากที่คุยกับผู้บริหารของออดี้ ท่านบอกว่าครึ่งปีนี้ส่งรถไปแล้วราว 600 คัน ซึ่งพวกเขาเองตั้งยอดขายจนถึงสิ้นปีนี้ไวสูงเหมือนกันครับ แน่นอนว่าในเรื่องศูนย์บริการภายในปีนี้จะมีทั้งหมด 4 แห่งครับ ได้แก่ โชว์รูมเพชรบุรีตัดใหม่ โชว์รูมที่เลียบด่วนรามอินทรา โชว์รูมพัทยา และที่ภูเก็ตครับ

ออฟไลน์ aum_nattha

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 12:50:07 »
สำหรับผม ช่วงที่ผ่านมา พบเจอ Q7 บนถนนบ่อยดีครับ 555 ;D
MB E280 V6 3.0 AV W211 FL
MB E280 I-6 W124
LEXUS RX300 V6 (XU35)
Citroen Xantia 2.0i Exclusive
Volvo S 90 (960) 3.0L I-6
BMW E12 520 M20 Inline 6
Ford Focus 1.8Ghia
Honda Jazz GE

Bike : Honda Goldwing F6B 1,800 Boxer 6 สูบ

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 12:52:47 »
.
.
ช่วยเค้าซื้อเถอะครับ ผมว่าทีมนี้ตั้งใจทำให้มันดีมากๆ
ดูจากหลายๆอย่าง อย่างศูนย์เปิดใหม่ตรงเลียบด่วนใหญ่มากๆ
ตอนแรกตรงนี้จะเป็นศูนย์เบนซ์ด้วยซ้ำ แต่กลายมาเป็นของ Audi
แสดงว่าเค้าพยายามผลักดันเต็มที่จริงๆ

ออฟไลน์ Bond007

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 13:39:21 »
 อะไหล่ข้างนอกก็มีอู่หาไม่ยากครับ Audi Vw เครือกัน แหล่งไหนดูแล VW ก็ดูแล Audi ได้

ปล.จากประสบการณ์คนใช้ป้ายแดง VW Scirocco 2011 & Caravelle T5 2015

ออฟไลน์ iamitman

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 14:34:32 »
ดีครับ อยากให้ตลาดรถพรีเมี่ยม มีคู่แข่งเยอะๆ

เพราะตราดาวเองมีตัว product ที่น่าสนใจ แต่บริการหลังการขายยังมีเสียงต่อว่าหลุดมาเรื่อยๆ ส่วนฝั่งบีเอ็มผมว่าน่าเบื่อ มีแต่ตัวขุมพลังสหกรณ์ และตัดออปชั่นมหาศาล พรีเมี่ยมค่ายญี่ปุ่นเองก็ตั้งราคาแบบไม่แคร์ใคร ราคารับได้อยู่รุ่นสองรุ่น นอกนั้นอย่าหวังจะไปมอง

ออฟไลน์ BN`

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 17:57:17 »
ช่วงนี้เห็น Q7 บ่อยมากครับ มองแล้วสวยมาแต่ไกลเลยครับ

เป็นกำลังใจให้ Audi ครับ อยากให้ขยายสาขาศูนย์บริการให้เยอะมากขึ้น :D

ออฟไลน์ GoatGoat

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 18:30:10 »
ส่วนตัวอยากให้เกิดในบ้านเรานะครับ คู่แข่งจะได้ขยับตัวกัน
บางค่ายตัวรถดี ออฟชั่นเยอะ เลยไม่รู้ QC กันยังไง ขึ้นยานแม่กันตั้งแต่ป้ายแดง
อีกค่ายขับดี มีวารันตี ก็ขายแต่เครื่องสหกรณ์
และอีกค่าย ทน วัสดุดี แต่อินดี้ตั้งราคาไว้บนดาวอังคาร

ค่ายนี้ อู่นอกซ่อมถึงซ่อมจบมีครับ ยิ่งตอนนี้มีศูนย์บริการแล้วยิ่งน่าสนใจ
ถ้ามีโอกาส คิดว่าจะกลับไปเป็นลูกค้าเหมือนกัน

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 20:31:57 »
ตอบให้ครับ จากที่คุยกับผู้บริหารของออดี้ ท่านบอกว่าครึ่งปีนี้ส่งรถไปแล้วราว 600 คัน ซึ่งพวกเขาเองตั้งยอดขายจนถึงสิ้นปีนี้ไวสูงเหมือนกันครับ แน่นอนว่าในเรื่องศูนย์บริการภายในปีนี้จะมีทั้งหมด 4 แห่งครับ ได้แก่ โชว์รูมเพชรบุรีตัดใหม่ โชว์รูมที่เลียบด่วนรามอินทรา โชว์รูมพัทยา และที่ภูเก็ตครับ
โชว์รูมเลียบทางด่วยรามอินทราจะเป็นAudi lighthouse ที่ใหญ่เป็นอันดับ2รองจากจีนเท่านั้น อีกทั้งจะเป็นศุนย์ซ่อมสีและตัวถังตามมาตรฐาน Audi Germany อีกด้วย
และยังมีแผนจะเปิดอีกแห่งที่ปิ่นเกล้าครับ ส่วนที่พัทยาเป็นเจ้าของเดียวกับซูบารุพระราม3หรือRoyde Autohausครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Spin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 21:38:55 »
ผมเคยใช้รถค่ายเยอรมันมาหลายคัน ตอนนี้มีใช้ Audi A4 45 TSFI Quattro อยู่ด้วยครับ ขออนุญาติแชร์ความรู้สึกส่วนตัวครับว่ารุ่นนี้เป็นรถที่ประทับใจมากๆคันนึง ทั้งสมรรถนะเครื่องยนต์ ช่วงล่าง และแฮนด์ลิ่งการควบคุมที่เหนือกว่ารถในพิกัดเดียวกันในราคาใกล้เคียงกันครับ ไม่ได้อวยค่ายนี้เป็นพิเศษแต่อย่างใด  แต่ที่เมืองนอกเวลาพูดถึงรถที่มีสมรรถนะสูงๆ Audi มักจะขึ้นแถวด้านหน้ามาให้นึกถึงเสมอ
ส่วนเรื่องศูนย์บริการ ผมว่าเจ้าใหม่ใจถึงนะครับที่มีการันตีให้ 5 ปี  แต่กับไมล์ 150,000 ที่ถือว่ามากทีเดียว  ผมว่า หลายๆท่าน 5 ปีใช้เกินแสนโล  อย่าง BMW BSI 5ปีแสนกิโล ผมใช้ไม่ถึง 4ปีก็ครบแล้วครับ

ออฟไลน์ koko86

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 22:25:39 »
ในขณะที่เบนซ์ กำลังเสียฐานลูกค้าเก่าไปบางส่วน จากไฮบริดเจ้าปัญหา
BM ลูกค้าหลายๆคนก็ช้ำกับการตลาดส่วนลดต่างกันมหาโหด จนเบื่อ
lexusก็ราคาแพงจนรับไม่ได้

ออดี้ ก็เป็นรถที่ขับดีขับสนุก และราคาสมเหตุสมผล จึงเป็นทางเลือกที่ดีครับ
ตั้งใจกันมาขนาดนี้ อยากให้เกิดในบ้านเราเหมือนกัน