ผู้เขียน หัวข้อ: แก๊งมอเตอร์ไซส์สมัยนี้ทำไมกร่างมากครับ?  (อ่าน 10256 ครั้ง)

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
วันก่อนเจอที่เส้นมิตรภาพ ขับเป็นขบวน6-7คัน ทะเบียนภูเก็ต เสื้อแก๊งขึ้นต้นด้วยD มีแบบมอเตอร์ไซส์สามล้อด้วย (น่าจะเป็นคนนำขบวน)

พี่แกขับชิดขวากันหมด (มีสามเลน) มีตัวนึงทำสัญญาณแบบ ไปต่อ ไม่ต้องสนใจว่าใครจะตามมาข้างหลัง (ซึ่งข้างหน้าอย่างโล่งงงงง)

ด้วยความที่กลัวโดนยิง ก็ไม่ได้อะไร ไม่ได้จี้ตูดหรือบีบแตรรัวๆ พอมีจังหวะก็แซงไป...

เหลือบมองกระจกหลัง พวกมันก็ชิดขวาเหมือนเดิม ไม่สนใครทั้งนั้น ทั้งๆที่เลนกลางก็ว่าง (มาก)

แค่สงสัยว่า แก๊งแบบนี้มันมีบนโลกด้วยเหรอครับ พูดตรงๆ แย่มากๆ เสร่อมากๆ

ใครรู้จักฝากไปบอกหน่อยนะครับ ถนนมีไว้ให้ใช้ร่วมกันครับ เคารพกฎหมายบ้าง ถ้าเจอคนโหดเค้าสอยคุณหมดแก๊งแน่ ขับรถกวนประสาทแบบนี้  :-\

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: แก๊งมอเตอร์ไซส์สมัยนี้ทำไมกร่างมากครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 14:20:24 »
โหยจิ๊บๆครับ เจอวิ่งต่างจังหวัดจะยิ่งกว่านี้อีก

ผมเคยเจอเส้นพระรามสองวิ่งทุกเลนแล้วเป็นพวก BB เป็นกลุ่มใหญ่ด้วย ผมเลยต้องแหวกโดยใช้รอบสูงแทนแตร  กลัวพวกแม่งมารุมถ้าใช้แตร
ดีที่มีรถยนต์คันอื่นอึดอัดแบบผมเลยตามช่องที่ผมแหวกมา

หรือไม่พวกจังหวัดท่องเที่ยวทางภาคใต้ พวกแม่งไม่มีรถตำรวจนำนะ แต่ไปจอดดักไฟแดงเองจนพวกตัวเองมาหมดไม่สนหัวคนอื่นเลย

อีกทีขับถนนสายเอเซีย เจอพวกนี้แหละไปแบบจรวด พอเจอรถเยอะๆหน่อยมันเบิ้ลรอบตัดให้รถอื่นหลบ  สนทีนเถอะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Re: แก๊งมอเตอร์ไซส์สมัยนี้ทำไมกร่างมากครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 14:26:12 »
ทำตัวดีๆไม่ชอบ พอออกสันดานโดนเค้าด่าว่าแว้นอัพเกรดก็มาดิ้น ถถ

ออฟไลน์ wa330

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 14:35:25 »
เขาขี่80แช่ขวาคุยกันชิวๆเป็นกลุ่ม ไปแซงหรือดัน ไม่ได้เลยนะไม่พอใจ ยิ่งถ้าบีบแตรละมันไล่เลย
เคยเจอมาแล้ว ผมหาช่องมุดแซงได้มันไล่ตามทั้งกลุ่ม ผมต้องพ่นหมึกเต็มที่ทะลุ200ถึงรอดมาได้

ออฟไลน์ BigCat

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 14:43:59 »
แค่นี้ยังน้อย อิอิ
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 14:45:03 »
ถ้าเกิดอุบัติเหตกับคนพวกนี้ ผมไม่เคยเห็นใจครับ มีแต่สาบส่ง ไปลงนรกต่อเถอะ ไม่ต้องไปที่ดีดี

ทุกวันนี้สังคมมันเสื่อมเพราะรัฐและเจ้าหน้าที่เฮงซวยครับ  คนใหญ่คนโตเต็มบ้านเมืองเต็มเมือง 

กฏหมายบังคับใช้กับคนจนก็หาว่ารังแก
กฏหมายบังคับใช้กับคนรวยก็แพ้อำนาจเงิน
กฏหมายบังคับใช้กับคนมีเส้นก็แพ้อำนาจ
กฏหมายบังคับใช้กับคนเด็ก-คนแก่หาว่าไม่มีน้ำใจ
กฏหมายบังคับใช้กับคนหมู่มากก็แพ้กฏหมู่

เละมากขึ้นเรื่อยๆ และจะเฟอะกว่านี้อีกเยอะครับ ทุกวันนี้คือเหมือนต้องพึ่งตัวเอง ไม่ก็หาคอนเนคชั่นกันเอง  เมืองนี้คนดีมันอยู่ยากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2018, 14:50:29 โดย gorilla »

ออฟไลน์ bankiesdluffy

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 14:53:18 »
มากันเยอะก็จะกร่างๆหน่อย
เหมือนพวกแว๊น แต่อัพเกรดราคามอไซค์
เหอๆๆ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 14:59:02 »
เวลากลุ่มพวกมันจะออกตัวก็จะเบิ้ลคันเร่ง (เกียร์ว่าง) เสียงดังโดยไม่จำเป็นต้องทำแบบนั้น สร้างความรำคาญชิบหาย  เวลาพวกมันตายจึงไม่เคยมีคนเห็นใจ (เวลามีคลิปเกี่ยวกับพวกบิ๊กไบค์ก็จะถูกมองด้านลบไว้ก่อน)
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ wibul10

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 15:19:28 »
Welcome To Thailand  8)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 15:49:24 »
ก็กร่างทุกสมัยล่ะครับ ตำรวจทำอะไรไม่ได้ พวกนี้เหมือนอยู่เหนือกฏหมายเวลารวมตัวกัน กว่าตำรวจจะมาก็หายเรียบแล้ว

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 15:50:38 »
ถ้าเกิดอุบัติเหตกับคนพวกนี้ ผมไม่เคยเห็นใจครับ มีแต่สาบส่ง ไปลงนรกต่อเถอะ ไม่ต้องไปที่ดีดี

ทุกวันนี้สังคมมันเสื่อมเพราะรัฐและเจ้าหน้าที่เฮงซวยครับ  คนใหญ่คนโตเต็มบ้านเมืองเต็มเมือง 

กฏหมายบังคับใช้กับคนจนก็หาว่ารังแก
กฏหมายบังคับใช้กับคนรวยก็แพ้อำนาจเงิน
กฏหมายบังคับใช้กับคนมีเส้นก็แพ้อำนาจ
กฏหมายบังคับใช้กับคนเด็ก-คนแก่หาว่าไม่มีน้ำใจ
กฏหมายบังคับใช้กับคนหมู่มากก็แพ้กฏหมู่

เละมากขึ้นเรื่อยๆ และจะเฟอะกว่านี้อีกเยอะครับ ทุกวันนี้คือเหมือนต้องพึ่งตัวเอง ไม่ก็หาคอนเนคชั่นกันเอง  เมืองนี้คนดีมันอยู่ยากครับ

+1 ครับ
ตำหนวดนั่งอยู่ที่ป้อม ที่ด่าน ไม่ทำห่านอะไรเลย...
ลองจับปรับ เช็คทะเบียนว่าแท้ไหม ไม่แท้ยึดรถ จับท่อดัง จับเรื่องวินัยจราจร เอาให้หมดทุกข้อหา ทำสัก 1-2เดือน รับรองพวกนี้หายหมดเกลี้ยง

ออฟไลน์ mozart

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 16:01:11 »
 ผมมองว่า พวกนี้คือ แว้น Upgrade  พัฒนาแค่รถ  ส่วนอื่นไม่พัฒนาตามสภาพครับ  ต่ำ

ออฟไลน์ ช่างซ่อมบ้าน.com

• Newbie
  • *
    • ช่างซ่อมบ้าน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 16:42:32 »
ผมว่าไม่ใช่สมัยนี้นะ แต่เป็นมาทุกสมัยแล้ว ขึ้นอยู่กับว่าเราจะมีดวงไปเจอพวกนี้เหรอป่าว ^^'
รับซ่อมบ้าน ต่อเติมบ้าน รีโนเวทบ้าน โดยช่างซ่อมบ้านมืออาชีพ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 16:44:01 »
เขาขี่80แช่ขวาคุยกันชิวๆเป็นกลุ่ม ไปแซงหรือดัน ไม่ได้เลยนะไม่พอใจ ยิ่งถ้าบีบแตรละมันไล่เลย
เคยเจอมาแล้ว ผมหาช่องมุดแซงได้มันไล่ตามทั้งกลุ่ม ผมต้องพ่นหมึกเต็มที่ทะลุ200ถึงรอดมาได้

ผมชักจะเริ่มชอบกระบะควันดำแล้วสิ

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 16:45:56 »
พวกนี้ สมกับฉายา เเว๊นอัพเกรด จริงๆครับ 

ไม่นับรวมคันที่ขับดีมารยาทนะครับ

ออฟไลน์ CarameLon

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 17:02:34 »
บิ๊กไบค์มาเป็นขบวนการ เรายังหาทางแซงได้ครับ ไม่เกะกะมากเท่าไหร่
แต่ถ้าพวกห่านี้โตๆไป มีรถยนตร์ จะกลายเป็นเด็กแว้นอัพเกรดทันที
แต่งท่อให้เสียงมันดังๆ ดุจดั่งเหยียบแช่เรดไลน์ไว้ตลอด ขับเร็ว20แต่เสียงเหมือนขับ150
โหลดให้มันต่ำๆ เข้าออกหมู่บ้านเจอหลังเต่าต้องคลาน ต้องค่อยๆปีน เกะกะรถข้างหลังสุดๆ
เวลาเราจะแซงให้พ้นๆไม่อยากยุ่งด้วย ก็เร่งเครื่องตามปิด สงสัยขาดความอบอุ่น ไม่มีการมีงานทำ
ขับมาเป็นกลุ่มๆ นิติดยาวทั้งถนน ชิบหายวายป่วงกว่ามอเตอร์ไซค์
แถวในหมู่บ้านมีอยู่คันนึง เด็กแว้นอัพเกรด สตาร์เครื่องทีเสียงดังไกลไปหกเจ็ดบ้าน รู้กันหมด

ปล.กะบะควันดำยังดูแมน ดูดีกว่าพวกนี้อีก อย่างน้อยก็มากันคันสองคัน
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Carrera

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 17:28:39 »
ตลาดล่างคือผู้คน  ไม่ใช่สถานที่

แว๊น  ถ้ามันจะขับจะขี่อะไร  มันก็คือแว๊นครับ

สันดานคนล้วนๆครับไม่ใช่รถ

ผมจัดสิ่งมีชีวิตประเภทนี้อยู่ในสัตว์จำพวกเดียวกับกระบะหรือ PPVดันรางควันดำ  ที่เที่ยวไล่ดันชาวบ้านไปทั่วบนถนน  หรือแม้แต่เก๋งแต่ง  ที่ชอบมุดปาดซ้ายขวาบนถนนด้วยความเร็ว

จะแต่งอะไรผมไม่แปลกใจ  มันแล้วแต่เจ้าของ  แต่งเพราะความชอบความสวยผมเข้าใจ    แต่สันดานจะเป็นตัวบอก  ตอนไปขับขี่นี่ละ

ผมในฐานะที่ทั้งขับรถยนต์  และขี่ Bigbike  ไม่เห็นจะต้องมาแบ่งแยกอะไร   

แต่จริงๆ  ผมว่าส่วนนึงก็เพราะกลุ่ม  แต่จริงๆ พวกกลุ่มรถซิ่งมันก็มีตั้งแต่ แว้นมอเตอร์ไซค์ธรรมดา  บิกไบค์ เก๋ง กระบะ  มันก็มีหมดนี่นะ  (แล้วจะมีพวกสติ้กเกอร์กลุ่มที่ดูไร้รสนิยม เลอะเทอะ ติดที่รถ  วัฒนธรรมเดียวกัน)​

ผมว่า Bigbike เดี๋ยวนี้ถูกรังเกียจ  ทั้งที่คนขับขี่ดีๆก็มี  ส่วนนึง  เพราะสื่อก็ด้วย   ขายข่าวบิ้กไบค์ถูกชนมันขายง่าย  คนเกลียดเยอะ  ลองเป็น Fino ยอดคลิ้กคงไม่เท่าไหร่     
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2018, 17:31:54 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 17:36:12 »
เส้น พหลโยธิน กรุงเทพ-สระบุรี มีให้เห็นบ่อยๆ ยิ่งช่วงวันศุกร์-เสาร์ ขาออก และวันอาทิตย์ ขาเข้า มีประจำ

อย่าว่าแต่พวกมีนำขบวน หรือไม่มีเลย จะมาเยอะ หรือ บางทีมากัน 2-3 คัน มันยังเป็นเลย วิ่งเลนใน ด้วย (เลนใน ห้ามรถจักรยานยนต์) เขาให้วิ่งได้แค่ทางขนาน

ปล.พวกมอเตอร์ไซต์ ไม่ว่าจะ Big Bike จะ Super Bike หรือจะ Mini Bike ยัน Wave หรือ Mio จะมีการวิ่งพร้อมเปิดไฟขอทางด้วย(ขอใครไม่รู้ เพราะมันวิ่งไม่ได้อยู่แล้ว เพราะเขาไม่เข้าถนนหลัก) ไม่รู้อยากสื่ออะไร

ปล2. ผมก็มี Big Bike แต่ไม่ได้อยู่ก๊วน หรือ คลับ ไหน เพราะรู้สึกว่า(ไม่รู้ว่าผมรู้สึกไปเองหรืป่าวนะ) ว่าเวลาไปเป็นก๊วนแล้ว เขามองว่าเป็นเด็กแว๊น ป่วนเมือง มาเฟีย หรือ อย่าง จขกท. บอกว่าดูกร่างๆ เพราะมีคนขับ Big Bike เยอะที่ทำพฤติกรรมแบบนั้น จนโดนเหมารวมไปหมดแล้ว รถก็ไม่ได้แพง แทบกับรถยนต์เขาแพงกว่า Big Bike อีกนะ ส่วนมากผมจะขับเล่นทั่วไป ขับกินลม ขับไปเที่ยว ขับไปห้างเวลาขี้เกียจขับรถยนต์ไปเพราะรถติด ไม่เคยขับเข้าถนนหลัก และ ไม่เคยเปิดเลนพิเศษ ไม่เคยทำให้เดือดร้อน เพราะเวลาผมขับรถยนต์ เห็นพวกนี้ทำแบบนี้ ก็รู้รังเกียจเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2018, 17:42:05 โดย DiKiBoyZ »

ออฟไลน์ El Hombre

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 17:42:30 »
เชื่อว่าคนดีๆก็มีครับ รักในอิสระบนท้องถนนธรรมดา
แต่อนิจจาคนไทยพอรวมกลุ่มได้ก็กร่างหมด พวกแว๊นนี่ก็ไม่ต่างกัน 
ขออนุญาตไม่เรียกเป็นแว๊นอัพเกรดนะครับ เพราะคว่ำตายบนถนนก็เศษเนื้อเหมือนกัน

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 17:49:55 »
เพิ่งเจอ wave สายหมอบ มาเองครับ สายเอเซีย เลนขวาสุด  ขาเข้า กทม.

ไม่หลบใครทั้งนั้น คงคิดว่าแรงมาก

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 18:03:20 »
ไม่ใช่สมัยนี้ครับ สมัยก่อนนู้นนนน 20 ปี++ เขาก็ปิดถนน แข่งกันแล้วครับ

มีช่วงนึง เขาจอดริมทางซ้อนกัน ยาวเป็นครึ่งกิโล แล้วแข่งกันยังมีเลยครับ  8)

ออฟไลน์ koko86

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 18:10:53 »

ผมชักจะเริ่มชอบกระบะควันดำแล้วสิ

เหมือนกัน...มีหมึกพรางตัวด้วย

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 18:19:19 »
ความที่ไปหาแม่ที่ปากช่องบ่อยๆ
และบ่อยครั้งเวลาขับกลับมาจากปากช่องผ่านมาทางมิตรภาพ

คือ ลูกๆกำลังนอนสบายใจเฉิบ เสียงเบิ้ลสนั่นหวั่นไหวมาแต่ไกล้

ตอนนี้ไม่เท่าไหร่ เพราะเด็กๆโตหมดแล้ว

แต่คนโตตอนยังไม่ถึงขวบสิ งอแงไม่ยอมนั่งคาร์ซีทต่อตั้งแต่หินกองยันกรุงเทพ

ไม่รู้จะทำยังไงกะพวกนี้ดี เฮ้อออออ

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 18:26:43 »
มีไปดักตามแยกด้วย รถคนอื่นไฟเขียวไม่ให้ไป ให้พวกตัวเองไปก่อน ผมว่ามันเสล่อมาก อยากให้โดนสิบล้อขนทรายบวกไป จะได้ พิการหรือตายให้เข็ดกันบ้าง

ออฟไลน์ turbo lover

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 19:25:01 »
ผมก็เจอคับ แก้งค์bb เจอที่เส้นพระราม2หลายครั้งแระคับ มากัน เป็นแก้งค์
ปาดรถทุกเลนส ทุกคัน ขอย้ำคับ ว่าปาดหน้ารถทุกคัน
แล้วก็พฤติกรรมขับแบบไม่เคารพกฏหมาย ซ่ามาก
ไม่สนใจความปลอดภัยของคนที่ใช้รถร่วมบนท้องถนนเลยคับรู้เลยถ้า บีบแตร หรือ กระพริบไฟใส่ มีเรื่องแน่
ยอมรับคับว่าคิดตลอดว่าขอให้พวกนี้ไปบวกกะ18ล้อแทนแระกัน ไม่ก็ตายตัวเอง เถอะอย่าได้ไปเดือดร้อนใครเค้าเลยคับ

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 19:48:35 »
อีกอย่างเข้าใจครับว่าเวลามากันเป็นกลุ่มมมันสนุก

เเต่เกรงใจด้วยถ้าเป็นที่สาธารณะ เวลาเจอพี่เข้าตามปั้มน้ำมันหรือจุดเเวะพักรถ พออยู่กันเยอะนี้ คุยกันเอะอะโวยวาย เบิ้ลเครื่อง ไม่เกรงใจคนใช้บริการท่านอื่นเลย

ออฟไลน์ flat6

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 20:09:29 »
ก็เหมือนหมาอะครับ อยู่เยอะๆก็จะกล้าหน่อย
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ BN`

ออฟไลน์ Arima.K

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 21:53:54 »
บางทีอยากจะเปิดกระจกไปบอกให้เค้าไปจอดรถคุยกันให้เสร็จก่อนไหมครับ

มาขับไปคุยไปแบบนี้เดี๋ยวจะเจ็บคอนะ เสียงลมมันกลบหมด ;D

ออฟไลน์ Amnaj

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2018, 07:35:10 »
มีเยอะครับ เพราะไม่มีใครจับมันได้