ผู้เขียน หัวข้อ: ตลาด PPV ร้อนแรงมาก แต่ที่เลือก ออนิวปาเจโร่ ก็เพราะว่า ????  (อ่าน 13374 ครั้ง)

ออฟไลน์ chat_eg3d

• Jr. Member
  • **
ความประหยัดครับ ไม่มีคำบรรยาย มันฟ้องด้วยภาพครับ
ขับจาก ราชบุรี ไป นครศรีธรรมราช

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
ทางยาวนิ่งๆประหยัดแน่นอนครับ แต่ในเมืองเดี๋ยวเร่งเดี๋ยวเบรดเหลือ8-10km/L

ออฟไลน์ lorenzo

• Sr. Member
นั้นก็เวอร์ไปนะครับท่าน ระบบมันค้างรึป่าวครับ PPV 12 -13 โลลิตรก็เก่งแล้วว

ออฟไลน์ Smith686

นั้นก็เวอร์ไปนะครับท่าน ระบบมันค้างรึป่าวครับ PPV 12 -13 โลลิตรก็เก่งแล้วว
    ใช่ครับ บางทีมาตรวัดก็เพี้นนะ  ถ้าจะให้ชัวร์ต้องเติมเต็มถัง  พอขับไปถึงปายทางเติมเต็มถังอีกทีแล้วคิดค่าเฉลี่ย  ถ้าได้ 17-20 กม./ลิตร ก็ประหยัดมากๆแล้ว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อย่าไปอิงหน้าปัดมากครับ อินโนว่าผมเคยขึ้น30กิโลเมตรต่อลิตร
PPVขับประหยัดๆทางไกลยังไงก็เกินโลละ2บาท จะต้นกลางปลายแล้วแต่เท้าอีกที

ออฟไลน์ SLuang

ถ้าเลือกประหยัดจริงๆ  น่าจะ Mu-X 1.9 นะ ประหยัดทั้งเงินที่ซื้อ ประหยัดทั้งภาษี และอัตราการกินเชื้อเพลิงก็น่าจะปรหยัดกว่าใครเพื่อนด้วย
ผมไม่ได้เป็นติ่ง Mu-X นะ ยังไม่มี PPV ใช้กับเขาครับ

ออฟไลน์ KaIaK118

ยังไม่ได้ reset นะครับ (กดค้างเพื่อ reset)

ออฟไลน์ voyager

ต้องวิ่งยาวๆครับ หรือวิ่งสักเดือนค่อยดู avg จะแสดงค่าใกล้เคียงกับความจริง

ออฟไลน์ frame@kk

วัดจากเกจหรือจอพวกนี้ผมไม่ได้เอามาใส่ใจเท่าไหร่ สู้จับเองคำนวณเองชัวๆ วิ่งเท่าไหร่เติมเข้าทฝเท่าไหร่ ชัดๆอันนั้นชังกว่าจอพวกนี้แน่นอน

ออฟไลน์ CNX

ลองทำแบบ เติมเต็มถัง เคลียร์ทริป0km.
เติมเต็มถังกลับ
ตั้งหาร ระยะทาง/จำนวนลิตร
ได้มากกว่าสถิติของHLMไหมครับ?
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ค่าบนหน้าจอเชื่อถือไม่ค่อยได้ครับ
ใช้วิธีเติมเต็มถัง วิ่งไปยาวๆ เติมกบับเต็มถัง เอามาคิดค่าความสิ้นเปลืองแบบนี้แม่นยำกว่าครับ
รถผมมันก็ขึ้นเฉลี่ย 15 กม./ลิตร บนจอ แต่พอเติมกลับเต็มถัง หารออกมา จริงๆแล้วได้ 13 กม./ลิตรเอง
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ [J]e[w]

Civic FB ผมเคยขึ้น 99กิโล/ลิตร (ผมรีเซตตอนลงสะพานยาวๆปล่อยไหล)  ::)

ปล.หน้าจอเชื่อไม่ได้ เชื่อตอนเติมน้ำมันกลับแล้วคำนวณหารระยะทาง
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

JONNY

• บุคคลทั่วไป
เจ้่านี้ไมล์อ่อนคักเด้อ

ออฟไลน์ flybigbear

ออฟไลน์ carenaruk

โห เกิน25กม./ล. เรยนะคับนั้น ไม่น่าเป็นไปได้ ผมว่าได้เกิน15 ก้อสุดยอดแล้วนะ

• **

ระบบไม่ค้างครับท่าน ตอนออกจากบ้านมันขึ้น 10กว่าๆ /100  พอขับไปถึงสุราษ ลงมา 4  แล้วขับอีก 120 โล ถึง นคร ลดลง 3.8 ครับ
นำ้มันหมด ผมก็เลยเติมเต็มถัง คำนวนแล้วคร่าวๆ ก็ได้ 20 กว่าโล ลิตรครับ ความเร็วจะคุมที่ 2000 รอบครับ
พอดีบอกไม่หมดครับ รถเอาแมวเหมียวออก แล้วปิดอีจีอาร์ มีอย่างอื่นเพิ่มเข้ามาด้วยครับท่าน
ถ้ารถเดิมๆ ก็ประมาณที่ HLM ทำไว้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2018, 08:16:38 โดย chat_eg3d »

• **
ถ้าเลือกประหยัดจริงๆ  น่าจะ Mu-X 1.9 นะ ประหยัดทั้งเงินที่ซื้อ ประหยัดทั้งภาษี และอัตราการกินเชื้อเพลิงก็น่าจะปรหยัดกว่าใครเพื่อนด้วย
ผมไม่ได้เป็นติ่ง Mu-X นะ ยังไม่มี PPV ใช้กับเขาครับ

Mu-X กับ ปาเจโร่ เป็นตัวเลือกสุดท้ายจริงๆ ครับ แต่ที่ไม่เอา Mu-x เพราะไม่มีดิฟล็อคครับ ก็เลยต้องตัดทิ้งไป เสียดายมาก ในกลุ่ม PPv  คิดว่า Mu-x สวย ลงตัวสุดครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2018, 07:56:13 โดย chat_eg3d »

• **
ยังไม่ได้ reset นะครับ (กดค้างเพื่อ reset)

ออกจากบ้านก็รีเซ็ตเลยครับ ไม่ลืม เพราะตั้งใจทดสอบครับ

ออฟไลน์ NoName__???

ถ้าจากกรุงเทพไปหมดที่สุราษไม่น่าถึง 20 โลลิตร ปกติของเรา จากกรุงเทพ จะไปหมดที่หาดใหญ่ เป็น 520D ยังได้ประมาณ 20โลลิตรเอง อันนี้วิ่งได้ใกล้กว่า แถมถังน้ำมันน่าจะใหญ่กว่าด้วย

• **
ถ้าจากกรุงเทพไปหมดที่สุราษไม่น่าถึง 20 โลลิตร ปกติของเรา จากกรุงเทพ จะไปหมดที่หาดใหญ่ เป็น 520D ยังได้ประมาณ 20โลลิตรเอง อันนี้วิ่งได้ใกล้กว่า แถมถังน้ำมันน่าจะใหญ่กว่าด้วย

อ้อ ไม่โกหกหรอกครับ ออกจากราชบุุรีนำมันมันยังมีอยู่ครับไม่ได้เติมเพิ่มครับ ไปหมดใกล้ๆ นคร แล้วเติมเต็มถัง คำนวนคร่าวๆ น่าจะ 20 กว่าๆ ครับ
ส่วน 520d g30 ก็ใช้อยู่ครับ ก็ประมาณนี้ครับ 20 กม/ลิตร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2018, 08:37:04 โดย chat_eg3d »

ออฟไลน์ Altima

ลองทำแบบ เติมเต็มถัง เคลียร์ทริป0km.
เติมเต็มถังกลับ
ตั้งหาร ระยะทาง/จำนวนลิตร
ได้มากกว่าสถิติของHLMไหมครับ?

ได้เยอะกว่าอยู่แล้วครับ HLM เค้าพยายามขับธรรมดาเหมือนคนจะขับในชีวิตประจำวัน

ถ้าจะขับ 90 ตลอดเวลา ไม่เปิดเสียงเพลง แอร์เป่าขี้มด นั่งคนเดียว ไม่ขึ้นเนิน ได้เกิน 15 แน่นอน

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
  เอาชัวร์นี่เติมเต็มแล้ววิ่งไปให้ได้เกิน 100กม แล้วเติมเหมือนเดิมอีกทีจะใกล้เคียงกว่าครับ
  ส่วนการวัดค่าความประหยัด ได้คุยกับหลายคนชอบพูดว่ารถตัวเองประหยัดอย่่งนั้นอย่างนี้ แต่เงื่อนไขต่างกันเลยเทียบกันไม่ได้ แม้รถรุ่นเดียวกันปีเดียวกันเป๊ะๆ เช่น บรรทุกต่างกัน เส้นทางขึ้นเขาและทางราบ ลักษณะการขับขี่ ฯลฯ หนักกว่าคือ วิ่งไป xxx กม เติมน้ำมันไป xxx บาท (เติมแค่พอวิ่งแล้วดูเกจ์ว่าเหลือเท่าไหร่) ดีสุดคือดูจากอ้างอิงในเวปนี้ก็ได้ เส้นทางเดียวกัน ขับเหมือนกัน น้ำหนักบรรทุกอาจต่างกัน แต่ก็ไม่มาก แบบนี้ใกล้เคียงความจริงกว่า
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ No Trespassing

พอดีบอกไม่หมดครับ รถเอาแมวเหมียวออก แล้วปิดอีจีอาร์ มีอย่างอื่นเพิ่มเข้ามาด้วยครับท่าน

อุด EGR  / เอาแมวออก / ทำอย่างอื่น

ได้ขนาดนี้เลยหรือครับ

• **

อุด EGR  / เอาแมวออก / ทำอย่างอื่น

ได้ครับ แต่ตอนนี้ปรัมมาที่ 5.5/100

ออฟไลน์ johnlee

ได้ครับ แต่ตอนนี้ปรัมมาที่ 5.5/100

เรทจริงเติมเต็มถังได้ขนาดนี้มั้ยครับ 20 โลลิตร
ผมจะได้ขายอัลมีร่าทิ้ง
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ tatum0022

ผมว่าน่าจะจับจากพวกเติมเต็มถัง แล้วเอาระยะทางมาวัดดีกว่าครับ หน้าปัดผมไม่เคยเชื่อเลย Fortuner 2.8 E4 ผมลองแล้วก็ได้ราวๆ 12 ครับ ขับราวๆ 120 ส่วน E220d นิ่งๆ ยังได้ 5.6/100 บนหน้าปัดเองนะครับ ทั้งๆ ที่เป็นรถที่ประหยัดมาก
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ SM.

• **

เรทจริงเติมเต็มถังได้ขนาดนี้มั้ยครับ 20 โลลิตร
ผมจะได้ขายอัลมีร่าทิ้ง

ใกล้เคียงครับ ตอนนี้ตั้ง 5.5/100  จริงๆ ได้ 17.4 กม/ลิตร ครับ

ออฟไลน์ Gαz

• **

อย่างอื่นนี่มีอะไรบ้างครับ ทุกวันนี้ผมใช้เกิน12 โลลิตรนี่นานๆจะถึงสักที

ออฟไลน์ Noncyclopedia

รถผมก้อทำได้ครับ 3L /100Km

คือขับๆอยุ่ ครุสเนียนๆ. ถ่ายณ ตอนนั้นมันก้องี้
แต่จริงๆ. ไม่ใช่แน่นอน