ผู้เขียน หัวข้อ: แฟนไม่อยู่ อยากขับรถเล่น ช่วยแนะนำเส้นทางหน่อยครับ  (อ่าน 6045 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vipvipvip

• Sr. Member
พอดีพรุ่งนี้แฟนไม่อยู่ เลยอยากไปขับรถเล่นคนเดียว กะว่าจะไปจังหวัดที่ระยะทางไม่เกิน 300-350กิโลเมตรจากจตุจักร อยากขับทางดีๆทำความเร็วได้ มีโค้งยิ่งดี มีเส้นทางไหนแนะนำไหมครับ ออกเช้าๆกลับเย็นๆครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
วนเขาใหญ่เล่น สักรอบไหม ?

ขึ้นทางปราจีน ลงทาง สระบุรี

หรือ

ขึ้นทางสระบุรี ลงทาง ปราจีน

ตามสะดวกเลย

ออฟไลน์ AkE

พรุ่งนี้วันเสาร์รถออกนอกเมืองเยอะทั้งวันขับก้ไม่สนุกเท่าไหร่ครับ ถ้าแนวทะเลก้ต้องชลบุรีระยอง ถ้าเขาก้แน่นอนล่ะครับเขาใหญ่

ออฟไลน์ koko86

1.ถ้าไม่อยากออกต่างจังหวัดก็ กทม Bangkok ring  ทางด่วนครับ ดึกๆรถว่าง ไม่มีมอไซค์ด้วย
2.เส้นไปเขาใหญ่ ขึ้นทางนครนายก โค้งเยอะ แน่นอน แต่ไม่อยากแนะนำเดี๋ยวไปชนสัตว์ ผมเคยไปวังตะไคร้ ใช้เส้นทางรองเพื่อเลี่ยงรถติดก็สนุกดีครับโค้งเยอะ แต่ถ้าขับเร็วอาจต้องระวังชาวบ้านไว้ด้วย
3. ถ้าอยากสุดก็ต้องไปสนาม ค่าสนามไม่น่าเกิน2000โทรไปเช็คราคากับตารางว่างได้ในwebสนาม
3.1 สนามนครไชยศรี
3.2 สนามแก่งกระจาน ทางไปมีทางข้ามเขาให้อัดโล่งๆ 200+

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ราชบุรี สวนผึ้ง

กาญจนบุรี เยอะมาก ไทรโยค-สังขละบุรี-เกริงกางเวีย ฯลฯ ก็ดีนะครับ  :-*

ออฟไลน์ mr_jub

• Full Member
1.เขาใหญ่ เช้าขึ้นฝั่งปราจีน
งีบหลับบ่ายๆบนอุทยาน
ตอนเย็นๆค่อยลง ทางปากช่อง
หาข้าวกิน และกลับ กทม.
สามสี่ทุ่มรถไม่ติด
2.ไปเพชรบุรี พอเลยเขาย้อย
ออกขวา ไปทางเส้น3349
และเลี้ยวซ้ายวิ่งเส้น3510
ถนนโล่งๆเรียบ จะวิ่งต่อไป
แก่งกระจาน หรือยิ่งยาว
ไปทาง น้ำตกป่าละอู
ถนนดี เรียบ บรรยากาศเหมือน
สวนผึ้ง ไปกันมั้ยละ
พรุ่งนี้ ผมออกแต่เช้า
จองที่​พักไว้  ออร์ชาต์ ป่าละอู
ที่พักแนว บูติกรีสอร์ท
ไม่รู้ ทุเรียนป่าละอูหมดรึยัง
3.อีกเส้นก็น่าวิ่งนะ
แต่ต้องไปกลางคืน
ริมถนน มักะสัน เรียบทางรถไฟ
ยืนกวักมือกันให้พรึบ ช่วงดึกๆ
ละลานตา รถวิ่งกันเป็นระเบียบ
ต่อคิว ค่อยๆคลานตามกันไป
ผมขี่แต่รถตัวเมีย

ออฟไลน์ Vipvipvip

จองที่พักไว้  ออร์ชาต์ ป่าละอู

สรุปไปข้อ3ครับ

ออฟไลน์ ynot9x

1.ถ้าไม่อยากออกต่างจังหวัดก็ กทม Bangkok ring  ทางด่วนครับ ดึกๆรถว่าง ไม่มีมอไซค์ด้วย
2.เส้นไปเขาใหญ่ ขึ้นทางนครนายก โค้งเยอะ แน่นอน แต่ไม่อยากแนะนำเดี๋ยวไปชนสัตว์ ผมเคยไปวังตะไคร้ ใช้เส้นทางรองเพื่อเลี่ยงรถติดก็สนุกดีครับโค้งเยอะ แต่ถ้าขับเร็วอาจต้องระวังชาวบ้านไว้ด้วย
3. ถ้าอยากสุดก็ต้องไปสนาม ค่าสนามไม่น่าเกิน2000โทรไปเช็คราคากับตารางว่างได้ในwebสนาม
3.2 สนามแก่งกระจาน ทางไปมีทางข้ามเขาให้อัดโล่งๆ 200+

+1 Bangkok ring ครับ วนได้ ทั้ง 2 แบบ แต่แนะนำ ให้วน ไปทาง อนุเสาวรีย์ --> สุขุมวิทย์ --> คลองเตย --> พระราม 3 --> พระราม 6 ถนนจะเจอ ตัวหนอนคลูดน้อยกว่า
แต่ถ้าอยากเล่น โค้ง ตรงโรงแรง อีกทิน ด้วย ให้กลับรถ ที่ทางลงสุขุมวิท เพลินจิต ครับ จะได้เล่น 2 โค้งเลย
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
  ไม่เขาใหญ่ก็เขาค้อครับ ออกบ้านสักตี5 กำลังดีครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ โบตั๋น

ไปเล่นน้ำตกห้วยแม่ขมิ้น เส้นหลังเขื่อนศรีทำความเร็วมีโค้งให้ขับสนุกๆชมวิวเขื่อน ถ้าไกลไปก็น้ำตกเอราวัญ ส่วนตอนเย็นๆแวะชมวิวที่สันเขื่อนท่าทุ่งนาจนถึง 6โมงเย็นกว่าๆ แล้วขับกลับถึง กทม 3 ทุ่มครับ
อีกตัวเลือกนึงก็ อ่างเก็บน้ำหุบเขาวง จ.สุพรรณบุรี จะทำความเร็วได้หลังออกจากตัวเมืองสุพรรณแล้วเท่านั้นครับ
ถ้าอยากชมบรรยากาศลานกางเต็นท์วิวสวยๆก็ ศูนย์ศึกษาธรรมชาติและท่องเที่ยวเชิงนิเวศเจ็ดคด-โป่งก้อนเส้า อยู่ติดกับเขาใหญ่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2018, 23:26:58 โดย โบตั๋น »

ออฟไลน์ YenChar

โค้งเยอะๆ คงไม่พ้นสวนผึ้ง

แต่ถ้าอยากซัดยาวๆ เร็วๆ
วงแหวนรอบนอกหรือทางด่วนในกรุงเทพนี่ล่ะครับ ดี  8)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ข้อ 3 เร่งไหมครับ
จองที่​พักไว้  ออร์ชาต์ ป่าละอู

เที่ยวมั้ยพี่  ;D

ออฟไลน์ Darkart

ไปสวนผึ้ง จ.ราชบุรี ถนนดี โค้งมากดี บรรยากาศดี ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Ultravistra

• Jr. Member
  • **
ไปเพชรบุรีครับ มีทั้ง คริสติน่า สายฝน ฮาเร็ม บีว่า แนนซี่ ฮาวาย ลาเบล avita แองเจลิน่า วีนัส เยอะแยะไปหมด

ออฟไลน์ El Hombre

• Jr. Member
  • **
ถ้าชิวๆไม่เน้นซิ่ง เอาวิวสวยๆ แนะนำเส้นเฉลิมบูรพาฯไปทางหาดเจ้าหลาว แหลมสิงห์ ประมาณนี้น่ะครับ
กินอาหารทะเลชิวๆแล้วค่อยกลับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ถ้าไปเขาใหญ่จริง ๆ ช่วงอุทยาน ให้ขับช้า ๆ ชิล ๆ

เปิดกระจกสูดกลิ่นใบไม้เลยครับ

ถ้าซิ่ง กลัวจะเฉี่ยวสัตว์ป่า สงสารมันครับ

ออฟไลน์ kbank

อ่านแค่หัวกระทู้ จะบอกว่าไปแถวรัชดาสิ

ออฟไลน์ RhythmCaster

คุณ koko86 ครับ ผมสนใจสนามเซอร์กิต แต่ไม่แน่ใจว่ารถ stock ทั้งหมดสามารถใช้สนามได้หรือเปล่า
และที่สำคัญคือ ต้องม่ีบัตรขับรถแข่งไหมครับ
ขอบคุณครับ
Honda City GM3 (since 2012)