ผู้เขียน หัวข้อ: งบ5แสน รถแรง ขับสนุก ช่วงล่างดี ไว้ขับเล่น คันไหนดี  (อ่าน 8308 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vipvipvip

• Sr. Member
มีงบ5แสน ขอรถแรง ขับสนุก ช่วงล่างดี ไว้ขับเล่น ซ่อมไม่ยาก เกียออโต้ ซื้อง่าย ขายออกได้ไม่ยาก  ไปคันไหนดีครับ เป็นรถคันที่3ครับ เน้นมือ2
(ขอเพิ่มเติมนะครับ อยากได้รถที่250ม้าขึ้น, top speed>250km/hr ครับ เกียธรรมดาหรือออโต้ก็ได้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2018, 13:13:07 โดย Vipvipvip »

ออฟไลน์ SRY

ยาริสครับ ตอบแทนเลย

ออฟไลน์ boyyyy

อัลติส

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Civic FD ระวังต๊อกๆตอนซื้อก็พอ ที่เหลือไม่มีอะไรหนักครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ turbo lover

Evoไม่ก็imคับ แต่ปัญหาคือ หาสภาพดีๆในงบประมาณเท่านี้หายากมากคับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ถ้าขับ Manual ได้ หา Im WRX ครับ ไม่ GC ก็หน้าแมว ขายออกไม่ยากถัารถสภาพดี ขนาดของผมมีชนด้านหน้ามาเยอะพอควร ยังขายง่ายๆ เลยครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Lucky_suby

เชียร์อิมครับ งบเท่านี้คงได้ GC แบบดีๆหน่อย เน้นที่เค้าทำมาแล้วครับ เพราะมำเองแพงกว่ามาก กำหนดสเปคที่เราต้องการเลยครับ รถขับเล่น อดทนรอหน่อยครับ

หรือจะเอามาปั้นเอง ก็สนุกไปอีกแบบครับ...ถ้ามีเวลานะครับ

ออฟไลน์ sukhontha

เอาคันนี้ไหม?  ซ่อมไม่น่าจะแพง  แต่จะทนหรือไม่ ไม่รู้  แต่ราคาต่ำกว่าครึ่งหนึ่งของคุณต้องการ เห็นเสนอขายในขายดี

เซฟิโร่ แต่งเป็นgtr  r 34  เครื่องเจ..พื้นฐานเดิม ช่วงล่างดีอยู่แล้ว  จะปั้นให้แรงต่อก็ไม่ยาก

ออฟไลน์ Noncyclopedia

มีงบ5แสน ขอรถแรง ขับสนุก ช่วงล่างดี ไว้ขับเล่น ซ่อมไม่ยาก เกียออโต้ ซื้อง่าย ขายออกได้ไม่ยาก  ไปคันไหนดีครับ เป็นรถคันที่3ครับ เน้นมือ2
มันดีทุกอย่างเลย.   ยิ่งคำว่าซ่อมง่ายอีก. ง่ายนี่คือ หาที่ซ่อมได้ง่าย สะดงกด้วยมั้ย

ออฟไลน์ koko86

e36 วาง เจ ไม่ก็ cefiro รุ่นแรก เจ ครับ

ออฟไลน์ Turin

แหวกแนว เชียร์
- E30 Coupe 325 M20B25 a/t ขายไม่น่ายาก ถ้าได้ราคามาไม่โหดร้าย ... ปัญหาคือคันสวยๆ จบๆ นาทีนี้ อาจจะเกินงบ (ซึ่งถ้าเกินงบจริงผมก็ว่าราคามันบ้าเลือดไปหน่อย)
- E36 compact M44B19 a/t "เค้าว่า" กำลังมา ... ถ้า "มา" จริง ขายต่อไม่ยาก .. ราคาวันนี้ถึงจะเริ่มแพงกว่าเมื่อก่อน แต่ยังไม่แรง

ถ้าโอเคกับ m/t อิมโฉม GC ลงตัว ตอบโจทย์ข้ออื่นได้ ... แต่ถ้าเล่นอิม a/t เกรงว่าอีกหน่อยจะขายยากครับ

ออฟไลน์ SM.

Civic FD ระวังต๊อกๆตอนซื้อก็พอ ที่เหลือไม่มีอะไรหนักครับ

+1 มีเงินเหลือแต่งได้อีกด้วย งบนี้

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
Ford Focus TDCi ครับ ปียังไม่เก่ามาก ขับสนุก จูนเพิ่มได้อีกหน่อย แต่รถในตลาดสภาพดี ไม่เยอะครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ตามโจทย์ ผมแนะนำ Civic FD 2.0 ครับ เข้าทุกข้อที่ท่าน จขกท. ว่ามา และ 2.0 ไม่มีเรื่องเครื่องต๊อกๆ ด้วย

ส่วนคันอื่นไม่กล้าเชียร์ เพราะมันรักเจ้าของ 5555

ออฟไลน์ sukhontha

ตามโจทย์ ผมแนะนำ Civic FD 2.0 ครับ เข้าทุกข้อที่ท่าน จขกท. ว่ามา และ 2.0 ไม่มีเรื่องเครื่องต๊อกๆ ด้วย

ส่วนคันอื่นไม่กล้าเชียร์ เพราะมันรักเจ้าของ 5555

มันติดที่  ข้อ 2  มันไม่แรง เท่าที่ควรครับ..

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

• Full Member
ออสบริทนีย์เกียร์ธรรมดา เอาไปวางโบ/ช่วงล่าง/เบรค เงินเหลือๆครับ
~~

ออฟไลน์ rapee001

Top speed 250 กม ขึ้นสงสัยต้องเพิ่มงบประมาณหน่อย

ครึ่งแรกใช้ในการหารถ. ส่วนครึ่งหลัง ใช้ในการปรับสภาพกับแต่งให้แรงขึ้น

ที่ความเร็วขนาดนั้น 280 ม้าญี่ปุ่นเดิมๆคงไม่น่าจะไปถึง

ออฟไลน์ AkE

Cefiro A31 รถอะไรวางเครื่องได้ทุกยี่ห้อครับ 5555 แรงจริงครับชอบซุ่มวิ่ง 90 อยู่บนทางด่วน กดมาที m2 ไม่ต้องตามเลยครับ แต่คงหาสภาพดีๆไม่ง่ายแล้ว พวกนักแข่ง drift เห็นรุ่นนี้สภาพดีๆนี่รีบซื้อเก็บกันก่อนเลย

ออฟไลน์ YenChar

Camry 3.5Q

อาจจะไม่ได้ปลายไหลกระจายเหมือนรถคูเป้ลู่ลม
แต่อัตราเร่งไม่ธรรมดา ดูแลง่ายไม่ปวดหัว

ช่วงล่าง ยาง ทำเพิ่มได้สบาย อะไหล่เยอะหายห่วง

ออฟไลน์ Sit: )

ไม่มีใครเชียร์  egเลยเหรอครับ
หาสภาพทำจบๆ เหลือเงินบาน
แต่ถ้าเอามาทำต่อ 5แสนไม่พอ

ออฟไลน์ flat6

เงื่อนไขเพิ่มเติมนี้ คงเหลือแค่ GC8 / Honda วาง K แล้วทำเพิ่ม / A31

3 คันนี้หนุกคนละแนวเลย เป็นผมถ้าเอาไว้ขับเล่นจริงๆ เลือก A31 ครับ ขับหลังขับสนุกดี RB ก็เสียงโคตรหวาน

E36 วาง JZ มันไม่ได้ฟีล 328i ก็ไม่ได้แรง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2018, 15:47:50 โดย flat6 »
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ joe560-4

Toyota Aristo ครับ 2j เทอร์โบ ออโต้ แต่ 500,000 อาจจะหารถสวยๆไม่ง่ายครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
e36 coupe ผมว่ายังสวย คลาสสิคอยู่นะครับ 8)

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
Top speed 250 กม ขึ้นสงสัยต้องเพิ่มงบประมาณหน่อย

ครึ่งแรกใช้ในการหารถ. ส่วนครึ่งหลัง ใช้ในการปรับสภาพกับแต่งให้แรงขึ้น

ที่ความเร็วขนาดนั้น 280 ม้าญี่ปุ่นเดิมๆคงไม่น่าจะไปถึง
รถญี่ปุ่น 265 ม้าเดิมๆ วิ่งถึง 250 ครับ เกินมานิดหน่อย ขึ้นถึง 200 เร็วแบบไม่เหนื่อย
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Torshi

เกาะกระทู้ด้วยคน

จขกท ลงเอยที่คันไหน เอามาอวดด้วยนะครับ

2010 Honda Civic FD 1.8 AT Unichip+Idriver
2013 Honda Civic FB 1.8 AT
2013 Ford Focus 2.0 Gdi Remap
2014 Mazda 3 Skyactiv Remap
2014 Volvo V40 Cross Country T5
2015 BMW 116i M Sport Remap+H.Drive EURO(Corner Weight Balance)
2016 Toyota Revo Double Cab Prerunner 2.4G AT
2017 Honda Accord Hybrid TECH

ออฟไลน์ AboveGod

civic fd mt + set bo

ตังเหลืออัพเครื่องอีกสักหน่อย 250 น่าจะสบายๆ แถมซ่อมง่ายด้วย civic พังที่ไหน ช่างก็ซ่อมได้

ออฟไลน์ Neshz

Brio วาง เคยี่ ครับ
555

ออฟไลน์ madboy

e36 + J bo

JZs161 อาจจะเกินงบไปหน่อย หากต้องการรถสภาพสวยๆ  :D

ออฟไลน์ chaithawat

e90 ครับ สามปลายๆถึงสี่ต้นๆตัวแรกๆช่วงล่างเดิมๆก็เทพอยู่แล้วขั้นเบสซีดาน จับวางเจโบเลยทนถึกทีนี้จะไปกี่ร้อยแรงมาถึงพันก็ตามสบายของแต่งอะไหล่เกลื่อน อารมณ์กระชากดิบๆหน้าทิ่่มหลังกระแทกเบาะแล้วจะชอบการขับรถไปโดยปริยาย ขนาดแฟนผมไม่ชอบขับรถและคลานมาตลอดมาขับเจโบทีไรติดบูทเล่นตลอด บอกว่ามันสนุกดี

ออฟไลน์ mothsan

IS250 ครับ 5 แสนนิดๆ ขับดี