ผู้เขียน หัวข้อ: // Mercedes-AMG C 43 Sedan Facelift (ประกอบในประเทศ) เตรียมเปิดตัวในไทยแน่นอน //  (อ่าน 15797 ครั้ง)

ออฟไลน์ zapdos191

• Sr. Member
โทรไปถาม MB HQ ก็บอกว่าแนะนำให้เอารถเข้า service ศูนย์ที่รับ AMG ได้ดีกว่า (แต่จริงๆเช็คระยะก็เข้าศูนย์เบนซ์ปกติได้ แต่งานซ่อมกรุงเทพเท่านั้น) คนต่างจังหวัดก็มองตาปริบๆไปสิครับ
.
อิจฉาคนกรุงเทพจริงๆ 555+ ต่างจังหวัดนี่ลืมรถแบบนี้ไปได้เลย
#บ้านนอกแล้วพาล 5555+
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ Smith686

• Hero Member
Re: // Mercedes-AMG C 43
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2018, 15:32:20 »
ไม่ทราบว่าตัว Coupe มามะครับ ภาวนาให้มา ราคาเดิมครับ
  ปกติรุ่น 2 ประตูจะแพงกว่ารุ่น 4 ประตู  รุ่น 2 ประตูหักส่วนลดกับของแถมแล้วประมาณสี่พอดี  รุ่น 4 ประตูน่าจะราคาประมาณ 3.98  หักส่วนลดกับของแถมแล้วน่าจะประมาณ 3.8

ออฟไลน์ golf8023

G20 M340i xDrive ต้องมาแล้วครับ มาแบบCKDเลยนะ
ผมนี่เชียร์จนใจจะขาดแล้วฮะ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ koko86

ออฟไลน์ gorilla

ผมว่าเปิด 3.69 ครับ

กระเป๋าสั่นเลย  ต้องเอาเงินไปลงทุนต่อ  มองคนอื่นขับต่อไป  555

ออฟไลน์ aun

ผมว่าmacanตัดออปชั่นเกลี้ยงแน่ๆ

อย่าเดามั่วๆ เลยครับ สงสัยก็โทรถามเซลล์ได้

ในความเป็นจริง ถึงตัดอ๊อฟชั่นแต่ขายถูก ยอดขายน่าจะดีกว่าจัดเต็มแต่แพงแน่ๆครับ สมมติใส่มาแค่พอใช้ แต่ขาย 4ล้านถ้วนงี้
ขายดีเป็นเทน้ำเทท่าครับ เพราะปอร์เช่ก็คือปอร์เช่ครับ
เห็นราคาแล้วใจสั่น รออีกสักนิด น่าจะมีอะไรที่เด็ดๆ เหมือนปรับฐานราคารถยนต์ยุโรปครั้งใหญ่เลย

รถยุโรป ราคาไม่แพงขึ้นเลยเมื่อเทียบกับสมัยก่อน
รถญี่ปุ่น ราคาแพงขึ้นมาก

ผมว่าหลายรุ่นนี่ถูกลงเยอะเลยครับ ยิ่งถ้าปรับค่าเงินตามเงินเฟ้อด้วย ยิ่งถูกไปอีก

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
จัดหนักจริงๆครับ  :D

ออฟไลน์ superest

• Full Member
ในเนื้อข่าว มีบอกด้วยว่า ในระหว่างนี้ จะมี c43 coupe FL มาคั่นก่อนด้วย นั่นหมายความว่า c43 coupe fl  ก็ คงจะ up เป็น 390 ม้า ด้วย ไม่รู้จะประกอบในประเทศด้วยไหม รอลุ้นราคา ต่ออีกตัวนึงเลยครับ

ออฟไลน์ Azur3

ชอบจริงๆ สลีปเปอร์เนี่ย

ออฟไลน์ V221

จัดหนักจริงๆสำหรับMB Thailand มาแบบไม่มียั้ง ชอบๆครับ แบบนี้ขอรอE43AMGด้วยนะครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ BN`

Benz มาแรงมากครับ ปกติยอดขายก็ดีอยู่แล้ว คราวนี้ยอดพุ่งแน่นอน :D

ออฟไลน์ NervusZ

• Jr. Member
  • **
ตัวนี้ช่วงล่างจะเป็นงแบบ ถุงลม เหมือน S Class ไหมครับ เห็นในรูปมีปุ่มปรับโหมด Suspension หรือว่าช่วงล่างจะยังเป็นแบบรถทั่วไปแบบ Class อื่นอยู่?

ออฟไลน์ :P

ถ้าเป็นแบบนี้เปลี่ยนรถคันต่อไป ผมคงต้องจิ้มเจ้านี่แล้วหล่ะครับ ไม่เคยคิดเลยว่าจะมา5555 :P
FORD EVEREST 2.5 LTD NAVI
TOYOTA HILUX VIGO CHAMP PRERUNNER 3.0G
TOYOTA ALL NEW YARIS 1.2G
BMW F30 LCI 330e M SPORT

ออฟไลน์ zocket00

• **
ลองถามๆมา เท่าที่ได้ยินมา ราคาน่าจะป้วนเปี้ยนอยู่แถวๆ 4ล้านครับ +- นิดหน่อย ส่วนตัว c43amg coupe facelift ที่จะเปิดก่อนหน้า ก็อาจจะขยับราคาขึ้นนิดนึงครับ ขออย่าขึ้นเยอะเป็นพอ  :( :(

ออฟไลน์ Smith686

Re: // Mercedes-AMG C 43 Sedan Facelift (ประกอบในประเทศ)
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2018, 01:58:16 »
ตัวนี้ช่วงล่างจะเป็นงแบบ ถุงลม เหมือน S Class ไหมครับ เห็นในรูปมีปุ่มปรับโหมด Suspension หรือว่าช่วงล่างจะยังเป็นแบบรถทั่วไปแบบ Class อื่นอยู่?

ถามดูแล้ว ช่วงล่างยังเป็นสปริง+โช้กอัพอยู่  แต่อาจจะเป็นโช้กไฟฟ้าหรือเปล่าก็ไม่ทราบ

ออฟไลน์ Nutty eiei

แล้ว 320d จะ​อยู่​อย่าง​ไร​หล่ะ​ครับ​555555

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
แล้ว 320d จะ​อยู่​อย่าง​ไร​หล่ะ​ครับ​555555
ส่วนลด 5 แสน ขายแบบบไม่ต้องดาวน์ครับ อยู่ได้สบายๆ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ WASADM

คุณพระ ใครที่คิดว่าจะดันรถยุโรป คงต้องคิดใหม่ซะแล้ว

ออฟไลน์ coolcarrera

ปกติรถที่ขายในไทย จะมีน้อยคันมากๆที่ผมรู้สึกอยากได้ไว้ในชีวิตจริง

คันนี้ดูแล้วเป็นหนึ่งในนั้น
E3, D15 Carb, 2E
F22B VTEC, J30A VTEC
1TR, 1NZ
D4CB
1GD, R18

ออฟไลน์ stm

ตรงใจมากๆเลยตรับ  รถครอบครัวคันแรง
ถ้าไม่ติดเรื่องศูนย์ คงรอสอยมือสองสักคัน

ออฟไลน์ IS2000

ลองถามๆมา เท่าที่ได้ยินมา ราคาน่าจะป้วนเปี้ยนอยู่แถวๆ 4ล้านครับ +- นิดหน่อย ส่วนตัว c43amg coupe facelift ที่จะเปิดก่อนหน้า ก็อาจจะขยับราคาขึ้นนิดนึงครับ ขออย่าขึ้นเยอะเป็นพอ  :( :(

ตัว FL นี่ค่า CO2 สูงกว่าตัวก่อนอีกขั้นนึง ผมว่ามีสิทธิ์ที่ราคาจะปรับเพิ่มขึ้นครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Alcatraz

Re: // Mercedes-AMG C 43 Sedan Facelift (ประกอบในประเทศ)
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2018, 14:56:38 »

ถามดูแล้ว ช่วงล่างยังเป็นสปริง+โช้กอัพอยู่  แต่อาจจะเป็นโช้กไฟฟ้าหรือเปล่าก็ไม่ทราบ

แต่ตัวc43คูเป้ที่ขายในไทย ก่อน lci เป็นถุงลมนะครับ แต่ไม่รู้ว่ามาใหม่จะกลับมาให้โช๊คปกติอยู่รึป่าว จริงๆให้โช๊คมาก็ดีนะครับ คนซื้อรหัส 43 คงไม่ได้หวังนุ่มเท่าไหร่ ยิ่งต้นทุนถูกลง ทำให้ราคาลงไปอีกยิ่งดี

ออฟไลน์ tatum0022

ไม่ใช่ถุงลมครับ น่าจะเป็นโชคปรับไฟฟ้าเหมือนตัวที่แล้วครับ ตัวที่แล้วก็มีปุ่มนี้
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ tatum0022

E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2018, 17:07:32 »

แต่ตัวc43คูเป้ที่ขายในไทย ก่อน lci เป็นถุงลมนะครับ แต่ไม่รู้ว่ามาใหม่จะกลับมาให้โช๊คปกติอยู่รึป่าว จริงๆให้โช๊คมาก็ดีนะครับ คนซื้อรหัส 43 คงไม่ได้หวังนุ่มเท่าไหร่ ยิ่งต้นทุนถูกลง ทำให้ราคาลงไปอีกยิ่งดี

ใช้ C43 pre-fl อยู่ตัวนี้เป็นโช้คไฟฟ้า adaptive ไม่ใช่โช้คถุงลมครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ NervusZ

• **
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 18:26:59 »

ใช้ C43 pre-fl อยู่ตัวนี้เป็นโช้คไฟฟ้า adaptive ไม่ใช่โช้คถุงลมครับ

มีโอกาสได้ขับ S Class ของคุณพ่อแล้ว ติดใจความนิ่มของรถมากๆ ทั้งการเร่งเครื่องและการเบรกนิ่มสมูทมากทุกอย่าง ไปลอง Test Drive CLS ก็ยังเป็นโช็คไฟฟ้าอยู่ นี่ก็จอง CLS ไปแล้ว แต่ภาพความนิ่มของ S Class ยังติดก้นมากครับ 5555 ถ้าเกิด C43 เป็นถุงลม นี่ผมอาจมีไขวเขวได้เลย - -

ออฟไลน์ SM.

Benz ปูพรมทั่วจริงๆ

ออฟไลน์ basmaster

• Newbie
  • *
เห็นข่าวเงียบไปเลย ยังมาอยู่มั้ยครับ