ผู้เขียน หัวข้อ: // ยอดขาย Ford Ranger - Ranger RAPTOR เดือน สิงหาคม 61 : 4,613 คัน //  (อ่าน 14842 ครั้ง)

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
Re: // ยอดขาย Ford Ranger - Ranger RAPTOR เดือน สิงหาคม 61 : 4,613 คัน //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 19:08:32 »
เห็นจากโฆษณา กับ  ตัวจริงบนถนน ผมว่าคนละเรื่อง
เพราะตัวจริงบนถนน WT ดูดีกว่าซะงั้น ส่วน Rapter เหมือน เอารุ่น xlt มาแปะ สติ๊กเกอร์
คนที่ซื้อ Rapter 99.99% (รวมผมด้วย) ต้องการความแตกต่างบนถนน ไม่ได้ต้องการสมรรถนะ อะไรเลย
สรุป เก็บเงินไว้รอ ค่ายอื่นที่เข้าตากว่านี้
       ผมก็คงเป็นหนึงใน 0.01 %   จ่ายแพงขนาดนั้น ต้องการสมรรถนะครับ   สวยแต่รูปจูบไม่หอมไม่เอา

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
Re: // ยอดขาย Ford Ranger - Ranger RAPTOR เดือน สิงหาคม 61 : 4,613 คัน //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 20:29:15 »
เศรษฐกิจตอนนี้
ลูกค้ากลุ่มอำนาจซื้อเยอะ ถ้าผลิตภัณฑ์โดนใจสุดๆ
ราคาเหนือกว่าธรรมดานิดหน่อย น่าจะไปต่อได้
(ถ้ากลุ่มหนี้ครัวเรือนสูง อันนี้น่าจะแข่งกันสูงเช่นกัน)

ออฟไลน์ SUBzero

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 20:47:20 »
อย่าซื้อเลยครับเดี๋ยวมันโหล :P

ออฟไลน์ lorenzo

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 22:36:59 »
เอาตรงๆผมมีความรู้สึกว่ามันดูเต็มไปด้วยเทคโนโลยีและแพงเกินไปที่จะเอาไปลุยโหดจริงๆในระยะยาว แน่นอนว่ามันลุย off road ได้ดีกว่า ระบบหลายๆอย่างที่ดูแล้วสุ่มเสี่ยงจะเป็นภาระในอนาคตอาจต้องคอยดูแลนี่ก็ต้องเผื่อใจไว้ละ

ในส่วนตำแหน่งตลาด ถ้าจะบอกว่ามันเกือบจะมาแทนที่ตำแหน่งตลาดของไวล์แทร็คคนขับไวล์แท็คอย่างโกรธผมนะ เพราะตอนนี้ถ้าให้เน้นรูปลักษณ์ภาพลักษณ์ที่เหนือกว่ามันต้องแรปเตอร์แล้วพูดง่ายคือบนถนน ขับไปคนมองหาแต่แรปเตอร์ครับ ไวล์แทคตอนนี้ไม่ได้น่าสนใจเหมือนก่อนแล้วจริงๆ

จะยืดยาวเกินไปสรุป สิ่งที่ผมสนใจใน raptor ถ้าเอาลุยจริงๆคือ
-ความแตกต่างอย่างชัดเจนของตัวถังและเชสซีรถ
-เครื่องยนต์ขนาดเล็กให้กำลังสูง(อันนี้จะขอดูdefectยาวๆสำคัญมาก)
-ยาง ช่วงล่างหลังสปริง กับโช๊คที่ดูจะเหมาะกับ off road มากกว่า

อันนี้คือเน้นลุยจริงซ่อมจบง่ายนะ นอกนั้นนี่ไม่ค่อยจำเป็นเลย สำหรับ off road

ออฟไลน์ DriveOnly

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 23:19:00 »
เห็นที่เพื่อนผมซื้อกัน คือเป็นรถคันที่ 4-5 ของที่บ้านเลยนะครับ เหมือนของเล่นคนรวยมากกว่า ซึ่งแน่นอน ไม่จำเป็นต้องมีคำว่าคุ้มค่ามาเกี่ยวข้องกับการตัดสินใจซื้อ และสิ่งที่รถคันนี้ให้มาผมว่ามันไม่ได้แพงเกินตัวแต่อย่างใด

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 23:26:36 »
Ranger raptor นี่ออฟชั่นใส่มาน้อยนะครับ มีแค่พวกความปลอดภัยที่ให้มาเต็ม ของ advanced แบบ Ranger WT นี่ไม่มีเลย จะว่ามันอัดมาออฟชั่นไฟฟ้าท่วมคันก็ไม่ใช่ มันมาแบบใช้งานทั่วไป

ส่วนเรื่องยอดขาย ไทยได้โควตาปีนี้ 2000 คัน นี่ปล่อยมาให้ทีเดียวขนาดนี้ปลายๆปีจะไม่มีขาย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Sykes

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 23:43:42 »
เห็นจากโฆษณา กับ  ตัวจริงบนถนน ผมว่าคนละเรื่อง
เพราะตัวจริงบนถนน WT ดูดีกว่าซะงั้น ส่วน Rapter เหมือน เอารุ่น xlt มาแปะ สติ๊กเกอร์
คนที่ซื้อ Rapter 99.99% (รวมผมด้วย) ต้องการความแตกต่างบนถนน ไม่ได้ต้องการสมรรถนะ อะไรเลย
สรุป เก็บเงินไว้รอ ค่ายอื่นที่เข้าตากว่านี้

ผมคนนึงเป็น 0.01% นั้นเองครับ
ลอกสติ๊กเกอร์ออกเพราะมันแตกต่างไป มันรก ไม่ได้ต้องการโดดเด่นอะไรบนถนน แต่ต้องการแค่สมรรถนะ
ซื้อมาใช้งานครับ
ของแบบนี้คนบ่นไม่ซื้อ คนซื้อกำเงินสดไปวางเลย แค่นั้นครับ

ครบ 10,000โล จะมารีวิวให้ฟังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2018, 23:47:19 โดย Sykes »
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2018, 00:47:13 »
เป็นยี่ห้อที่กล้าฉีกแนวทางกระบะตั้งแต่เอาโฉม T6 เข้ามาขาย แล้วก็ทำตลาดได้ดีขึ้นกว่าก่อนมากจนแทบทุกค่ายก็อปปี้แนวทางไปใช้ 😊
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ earthskywalker

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2018, 03:41:14 »
กะเอาไว้ Raptor + SUV อย่าง HRV สักคัน ตอบโจทย์ในชีวิตประจำวันสบายๆ สำหรับครอบครัวผมแล้วครับ

รอ Raptor นิ่งๆ ก่อน ค่อยจัด เข็ดกับการใช้ T6 รุ่นแรก ซ่อมเยอะเกิ๊น แต่ชอบสมรรถนะที่ได้คืนมา  :-*

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2018, 08:23:53 »
ยอมใจกับความเท่ห์และเทคโนโลยีที่จัดเต็มของค่ายนี้กับรถกระบะ PPVเคาครับ

ถ้าปรับ0และความทนของรถได้อีกบ้าง จะดีไม่น้อย

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2018, 08:24:49 »
ขนาดผมเฉยๆกับกระบะฟอร์ด แต่ก็ยังชอบ It's a RAPTOR เลย

เคยขับตาม Raptor ทะเบียนป้ายแดงเชียงใหม่แถวเลียบมอเตอร์เวย์ เฮ้ยย ตัวจริงสวย อยากได้
เอามาลุยน้ำท่วมในหมู่บ้านเวลาฝนตกหนัก ท่าจะดี

ออฟไลน์ Lucky_suby

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2018, 08:26:54 »

ลอกสติ๊กเกอร์ออกเพราะมันแตกต่างไป มันรก ไม่ได้ต้องการโดดเด่นอะไรบนถนน แต่ต้องการแค่สมรรถนะ
ของแบบนี้คนบ่นไม่ซื้อ คนซื้อกำเงินสดไปวางเลย แค่นั้นครับ

ครบ 10,000โล จะมารีวิวให้ฟังครับ

จริงครับ คนบ่นไม่ซื้อ คนซื้อไม่พูดมาก บางท่านพูดยังกะซื้อแล้ว ไปตีเหมาความคิดตัวเอง ตินู่นนี่ ท้ายสุดบอกเก็บตังรอรุ่นอื่น งงครับ

ไปลองขับมาแล้ว ผมว่าดีนะครับ แต่ขอรอดูระยะยาวอีกนิด ว่าจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่า เครื่องเกียร์ตัววนี้ ถ้าไม่มี น่าจัดมากครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2018, 08:39:52 »

จริงครับ คนบ่นไม่ซื้อ คนซื้อไม่พูดมาก บางท่านพูดยังกะซื้อแล้ว ไปตีเหมาความคิดตัวเอง ตินู่นนี่ ท้ายสุดบอกเก็บตังรอรุ่นอื่น งงครับ

ไปลองขับมาแล้ว ผมว่าดีนะครับ แต่ขอรอดูระยะยาวอีกนิด ว่าจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่า เครื่องเกียร์ตัววนี้ ถ้าไม่มี น่าจัดมากครับ
ผมดูไปมาแล้วลองขับแล้ว ตัดสินใจจะเปลี่ยนจาก Rocco เป็น WT ได้แค่เครื่องโบคู่ผมก็พอใจล่ะแต่พอเจอข่าว Raptor พังคาป้ายแดงหลายคันที่บ้านสั่งเบรคโปรเจ็คกลับมาเอา Rocco เหมือนเดิมครับ =_=

ออฟไลน์ AT

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2018, 09:23:19 »
เป็นยี่ห้อที่กล้าฉีกแนวทางกระบะตั้งแต่เอาโฉม T6 เข้ามาขาย แล้วก็ทำตลาดได้ดีขึ้นกว่าก่อนมากจนแทบทุกค่ายก็อปปี้แนวทางไปใช้ 😊

ตามนั้นเลยครับ ตั้งแต่ กระบะแคปเปิดได้ กระบะแต่งติดราวบาร์

ออฟไลน์ Night_Angel

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2018, 09:32:47 »
พรรคพวกที่เป็นขาลุย เอารถไปแต่งลุยจริงๆจังๆ ออกจากป่าทีไร ก็ซ่อมตลอด ไม่แปลกหรอกครับ
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ adsajan

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2018, 16:55:58 »
แต่คนรู้จักผม 99%นี่สนใจตรงสมรรถนะนี่ล่ะ จะเอาแค่สวยซื้อตัวล่างมาแต่งเอาก็ได้

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2018, 21:13:31 »
เฉพาะแรพเตอร์เยอะกว่า BT50 ไปแล้ว..  ;D

นั่นสิครับ  :-[ :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2018, 10:58:48 »
พักนี้เริ่มเห็น Raptor บนถนนบ่อยขึ้น
ผมว่าขายดีเกินคาดนะ ทั้งๆที่ราคากระโดดไปจากตัว WT เยอะแบบนั้น
รอดูหลายๆเดือนต่อไป ว่าถ้าคงที่ระดับ 3-400 คันต่อเดือนได้ ก็ถือว่าประสบความสำเร็จแล้วครับ

ออฟไลน์ Azur3

• Full Member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2018, 14:48:17 »
ขายดีมากๆไหนใครว่าราคานี้ขายยาก