ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยใช้บริการร้านเครื่องเสียงร้านใหญแถวศรีนครินทร์ ร้าน "ภาพลวงตา" บ้างครับ?  (อ่าน 7938 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
ร้าน "M" ครับ

คือราคาเค้าแรง ผมก็อยากรู้ว่าดีจริง ๆ หรือแค่เฉย ๆ

ผมจะซื้อจอจากข้างนอกไปให้เขาติดให้ เค้าคิด 2000

กล้องถอยหลังแบบดี ๆ เค้าคิด 4900 จนถึง 7 - 8000 ครับ

จำยี่ห้อไม่ได้ ไม่คุ้นหู ชื่อจำยากครับ

อยากทราบความเห็นจากพวกเราครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Tien.W

มีทั้งคนด่า และ คนชม

ที่สำคัญ จับลูกค้า กระเป๋าหนัก รถระดับพรีเมี่ยม ซึ่งจะว่าไป พอหันไปดูร้านระดับเดียวกัน อย่าง ร้านจรวด ก็ราคาไม่หนีกันสักเท่าไหร่ครับ ยิ่งหิ้วของไปเอง ยิ่งฟัน ล่ะครับ

ค่าติดตั้ง 2,000 บาท ต้องเอามาดูว่า เค้าต้องรื้อมากมายแค่ไหน ต้องตัดต่อแค่ไหน น่ะครับ

อีกอย่าง ถ้ารถราคาสูง ร้านพวกนี้ มักจะเคยผ่านมือมาแล้ว ดังนั้น เรื่องความระมัดระวัง ไม่ทำให้ชิ้นส่วนแตกหัก เสียหาย หรือ เป็นรอย รวมถึง ความรับผิดชอบ ก็จะสูงกว่าร้านตามข้างทางครับ

กล้องมองหลัง ถ้าเอาแบรนด์ ก็ Pioneer / Kenwood ครับ นอกนั้น ของจีน พันกว่าบาท มันก็ชัดกว่ากล้องติดรถจากโรงงานหลายยี่ห้อละ (ที่แน่ๆ pulsar ผม กล้องติดรถมัวมาก)

ออนไลน์ Turin

ร้านใหญ่ๆ ปสก. การติดตั้งเยอะดังที่เม้นบนว่ามาครับ .. แต่ลึกๆผมยังไม่ค่อยไว้ใจร้านใหญ่ๆให้ทำงานเล็กๆ เท่าไหร่ ไม่ใช่ว่าเค้าทำไม่ดี แต่กลัวเค้าอาจไม่ใส่ใจเท่าที่ควร อารมณ์งานเราค่าติดตั้ง 2,000 เค้าจะใส่ใจให้เราเท่างานค่าติดตั้ง 20,000 ไหม

สมัยก่อนตอนเล่นเครื่องเสียงรถ มีหลายร้านเล็กหลายร้านที่เน้นงานติดตั้งเป็นหลัก แต่เดี๋ยวนี้ผมไม่มีข้อมูลแล้ว ลองหาๆดูครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

ติดเองต้องไปหาร้านเล็กๆไม่ก็ช่างที่วิ่งรับงานติดตามบ้านเดี๋ยวนี้ก็มีนะ ต้นทุนต่ำไม่ต้องมีหน้าร้านแต่ก็เสี่ยงดวงเอาเวลามีปัญหาทีหลัง ถามผมถ้าติดเองไม่เป็นไปซื้อของที่ร้านพร้อมติดดีกว่าแพงกว่าจริงแต่เวลามีปัญหาง่ายกว่าเยอะ

ออฟไลน์ Torshi

• Full Member
ผมเคยทำกับร้านจรวด ก็โอเคเลยนะครับ แต่ราคาก็พอๆกับร้าน M มั้งครับ
หลังติดตั้ง Amplifier ผมเหมือนช๊อตๆ ผมก็กลับเค้าไปที่ร้าน เค้าก็ดำเนินการเปลี่ยนให้ใหม่เลยครับ ผมก็โอเค
เรื่องงานติดตั้งพวกสายไฟต่างๆก็เก็บเป็นระเบียบเรียบร้อยดีครับ ทีมข่างผ่านรถหรูๆดีๆมาหลายคัน ฝีมือย่อมน่าไว้วางใจกว่าอยู่บ้างครับ

และเคยเอาอีกคันไปร้านที่ดังในหมู่คนเล่นเครื่องเสียง แต่ให้ลูกน้องติดตั้ง ปรากฎว่าลูกน้องแงะคอนโซลจะใส่ tweeter จนฟิล์มบานหน้ารถผมเป็นรอยเลยครับ งานเข้าไปดิครับ บานหน้าฟิล์ม Vkool VK30 แต่สุดท้ายเค้าก็จ่ายค่าฟิล์มให้ครับ ซึ่งไปหักเงินจากลูกน้องของเค้า ว่าง่ายๆก็มือสมัครเล่นครับ เจ้าของร้านโปรจริง หูเทพจริง แต่จ้างลูกน้องแบบถูกๆมาทำให้ ก็อาจเกิดความเสียหายกับรถได้ แบบนี้ผมไม่ขอเอารถไปเสี่ยงอีกละครับ ผมอยากได้งานติดตั้งที่เนี๊ยบ ไม่ได้อยากได้เงินชดเชยจากการสร้างความเสียหายของเค้าครับ
2010 Honda Civic FD 1.8 AT Unichip+Idriver
2013 Honda Civic FB 1.8 AT
2013 Ford Focus 2.0 Gdi Remap
2014 Mazda 3 Skyactiv Remap
2014 Volvo V40 Cross Country T5
2015 BMW 116i M Sport Remap+H.Drive EURO(Corner Weight Balance)
2016 Toyota Revo Double Cab Prerunner 2.4G AT
2017 Honda Accord Hybrid TECH

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
จากประสบการณ์เมื่อ 10 ปีก่อน ต้องเปลี่ยนเครื่องเสียงรถ ไปร้านตรงเหม่งจ๋าย ร้านใหญ่ที่ตอนนี้ย้ายไปเลียบด่วนแล้ว ติดแล้วมีปัญหา รถออกจากศูนย์วันแรกไปติด ช่างทำคอนโซลเป็นรอย (รอบมีดคัตเตอร์) แล้วไม่รับผิดชอบ หลังจากนั้นได้ติดอีก 2 คัน ผมไปสุชาติทั้ง 2 คัน ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Lucky_suby

• Sr. Member
เคยใช้ร้านนี้เมื่อนานมาแล้วครับ ตั้งแต่ราคาไม่แพง บ้านๆ จนวันนี้ไปไกลละครับ

ส่วนตัวค่อนข้างพอใจ ไม่ค่อยเจอปัญหานะครับ ราคากับคุณภาพของที้ได้ (ตอนนู้นน) ผมรับได้ครับ

ออฟไลน์ voyager

ร้านนี้เหมือนจะมีอยู่สองสาขาอยู่ใกล้ๆ กัน ผมทำร้านที่อยู่ฝั่งซ้ายขาเข้าถนนศรีนครินทร์
คุณภาพการติดตั้งให้ผ่าน งานเรียบร้อย และเร็วดี เพราะช่างช่วยทำหลายคน
แต่เสียเวลาถ่ายทำรถ เอามาโปรโมทนี่สิ นานเหมือนกัน ผมก็หยวนๆ
คลิป before - after ก็อย่าเชื่อมาก ปรับแต่งไม่เหมือนกันหรอกครับ

ออฟไลน์ pim_cute

สถานที่ดี ห้องพักผ่อนดี บริการดี มีน้ำแมงลักให้กินฟรี ดีงามครับ โซฟานอนรอสบาย ดีทุกอย่าง เซลล์น่ารัก บริการดีสุภาพ

ผมก็คิดว่ามีแต่รถแพงๆ น่าจะออกมาเนี้ยบ แต่ที่ผมเจอคือรอยคัตเตอร์ที่คอลโซล 1 รอย เจอหลังติดตั้งเสร็จ 1 วัน น้ำตาจะไหล รถใหม่ป้ายแดง แต่ก็ช่างมัน

ดีหมดทุกอย่าง ยกเว้นไอ้รอยตัตเตอร์นั่นแหละครับ

ออฟไลน์ Tien.W

ผมเคยทำกับร้านจรวด ก็โอเคเลยนะครับ แต่ราคาก็พอๆกับร้าน M มั้งครับ
หลังติดตั้ง Amplifier ผมเหมือนช๊อตๆ ผมก็กลับเค้าไปที่ร้าน เค้าก็ดำเนินการเปลี่ยนให้ใหม่เลยครับ ผมก็โอเค
เรื่องงานติดตั้งพวกสายไฟต่างๆก็เก็บเป็นระเบียบเรียบร้อยดีครับ ทีมข่างผ่านรถหรูๆดีๆมาหลายคัน ฝีมือย่อมน่าไว้วางใจกว่าอยู่บ้างครับ

และเคยเอาอีกคันไปร้านที่ดังในหมู่คนเล่นเครื่องเสียง แต่ให้ลูกน้องติดตั้ง ปรากฎว่าลูกน้องแงะคอนโซลจะใส่ tweeter จนฟิล์มบานหน้ารถผมเป็นรอยเลยครับ งานเข้าไปดิครับ บานหน้าฟิล์ม Vkool VK30 แต่สุดท้ายเค้าก็จ่ายค่าฟิล์มให้ครับ ซึ่งไปหักเงินจากลูกน้องของเค้า ว่าง่ายๆก็มือสมัครเล่นครับ เจ้าของร้านโปรจริง หูเทพจริง แต่จ้างลูกน้องแบบถูกๆมาทำให้ ก็อาจเกิดความเสียหายกับรถได้ แบบนี้ผมไม่ขอเอารถไปเสี่ยงอีกละครับ ผมอยากได้งานติดตั้งที่เนี๊ยบ ไม่ได้อยากได้เงินชดเชยจากการสร้างความเสียหายของเค้าครับ

ร้านไหนอ่ะ สุทธิสาร ? รามอินทรา ?

แต่ก่อน ตอนรถ Mazda 2 จะเปลี่ยนแค่ลำโพงคู่หน้า ร้านประจำงานยุ่ง ขี้เกียจรอ จะไป ตจว อยากมีเพลงฟัง เลยให้ร้านหน้าปากซอย ร้านเล็กๆทำ งานเหมือนไม่มีอะไร แต่ช่างไม่เคยรื้อรถ โหยยย น้ำตาร่วง รอยเพียบ ทั้งคอนโซล ทั้งแผงประตู เฮ้อออ

ออฟไลน์ mew123765

เคยใช้บริการ 2 ครั้ง
ครั้งแรกซื้อ + ติด เปลี่ยนแค่ฟร้อนกับติดกล้องมองหลัง เพราะจะเอาแค่ Android Auto
บริการดีครับ งานเนี๊ยบใช้ได้ เสร็จเร็วด้วย ตอนทำมีหุ้มเบาะให้หมดเลย

ครั้งที่สอง ไปติดตั้งฟร้อนตัวที่ซื้อมาอีกรอบ (เคลมมา USB เสีย)
บริการดี งานเนี๊ยบ แต่คราวนี้ ที่หุ้มๆกันเปื้อนเหมือนคราวที่มาซื้อไม่มีละ และสุดท้ายเดินสายไม่ครบ ลืมเสียบไมค์โครโฟนให้

ปล.พนักงานพูดจาดีครับทั้งตอนไปซื้อและตอนไปเคลม

เรื่องราคาบอกลำบาก เพราะผมไม่เคยใช้บริการที่อื่นมาก่อน รู้สึกว่าแอบแพงอยู่ แต่งานที่ได้มันเรียบร้อยก็โอเค ดีกว่าทำเองแล้วมันดูไม่เรียบร้อย
ตอนซื้อรุ่นที่ซื้อ ถ้าซื้อมาติดเองที่หาๆดูตามเว็บราคาประมาณ 10900 แต่ร้านคิด 12900 กล้องถอยหลังธรรมดาๆ โดนไป 2500

ออฟไลน์ No Trespassing

เคยไปสาขาศรีนครินทร์เมื่อปี 2547 ครับ ติดอัลติสหน้าหมู 1.8G

- ติดซับ MTX Thunder พร้อมตีตู้ไม้ท้ายรถ พร้อมแผ่นปิดกันฝุ่น
- แอมป์ Aczon สีชมพู ซ่อนอยู่เบาะหลัง
- เดินสายใหม่รอบคัน
- ลำโพง MTX รอบคัน
- เปลื่ยน Tweeter MTX

Front ใช้ของ Kenwood DVD จำรุ่นไม่ได้แล้ว รู้แต่ต่อกล้องถอยหลังได้

ค่าติดตั้ง รวมตู้ อุปกรณ์ ทุกอย่าง อยู่แสนนิดๆครับ

ถามว่าแพงไหม สมัยนั้นไม่รู้ราคาหรอกครับ อินเตอร์เน็ตไม่ได้แพร่หลายเหมือนปัจจุบัน
เลยตอบไม่ได้ว่าแพงหรือเปล่า

ทุกวันนี้ก็ยังใช้งานปกติอยู่ มีแค่ Front ไม่รับแผ่น DVD เท่านั้นครับ

พนักงานพูดจาดี ไม่มีอิดออด หรือตอนนั้นเราไม่รู้ เสนออะไรก็ เออๆๆ เอาหมด

ออฟไลน์ bodin

เคยถามราคาของอย่างเดียวกันรวมติดตั้ง2XXXX ต้องจอดรถทิ้งไว้1ตืนเอารถเข้าเช้าได้บ่ายๆอีกวัน

ถามร้านห้องแถวใกล้บ้าน15XXX วันเดียวเสร็จ เลยทำแถวบ้านตลอดมา :-*

หลังๆนี่รื้อเองทำเองละ รถญี่ปุ่นรื้อง่ายจะตายค่อยๆทำอาจไม่เร็วเท่าช่างแต่ไม่แตกหักง่ายๆ

เครื่องเสียงรถที่ลงมือเองเสียงจะดีเป็นพิเศษครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Arm

ผมทำร้านจรวด ตั้งแต่เปิดใหม่ๆรัชดายังเล็กๆ ปัจจุบันมาทำตรงเซนทรัลรัตนา

ราคากับคุณภาพผมให้โอเคนะ ของผมโชคดีหน่อย รถตู้ผมแต่งภายในมาแล้วเดินสายไฟไว้ห่วยแตก แต่ร้านนี้เก็บให้ฟรี และอีกหลายเคสที่ร้านทำให้ฟรี

ประทับใจครับ ถือว่าซื้อการรับประกัน
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ h0661036

วิธีการแบบ ซื้อของไปให้ช่างอีกที่ติดผมไม่แนะนำเลย  สมมุติว่าเกิดปัญหาใครจะรับผิดชอบให้เรา  ผมติด    font กับกล้องมองหลังที่ร้านนี้ 2  คัน   บริการดีครับ เรื่องราคาต้องดูจังหวะ บางทีก็ถูกกว่าร้านธรรมดาอีก

แต่ตอนนี้รถผม กล้องมองหลังก็เริ่มรวนๆ ทั้ง 2 คันเลยครับ แฮะๆ

ออฟไลน์ HHHsung

เคยเอาซิตี้ไปติดฟรอนต์อัลไฟน์+ twt ครับ ค่าของค่าแรงรวมแล้ว 2 หมื่นนิดๆ เรื่องเสียงเค้าค่อนข้างเซ็ตมาดีครับ แต่ราคาค่าแรงคิดว่าสูงไปหน่อย

ปล. มองว่าเหมาะกับคนที่มีงบเยอะครับ งานใช้ได้........แต่แพง

ออนไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
พูดถึงเรื่องงานติดตั้ง มีมาตรฐาน
พูดถึงเรื่องราคา ก็แพงสมราคา

ส่วนบางคนอาจจะเจอไม่ดีบ้าง ผมว่าปกติครับ เรื่องงานติดตั้งพลาดได้ แต่หลังพลาดนั่นละที่จะพิสูจน์เขาได้ครับ

คนงบเยอะ เข้าแล้วจบครับ

ส่วนผมงบน้อยทำเอง ยิ่ง Mazda2 sky ทำไรแทบไม่ได้เลยครับ อิอิ

รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ flybigbear

ไม่เคยครับ คอมเม้นต์ถัดไป

ออฟไลน์ koko86

จ้าวนี้เรื่องงานติดตั้งไม่มีปัญหา ช่างรับผิดชอบดี แต่กล้องถอยต้องดูดีๆนะครับว่าของจีนรึเปล่า ผมเอาอัลพาร์ดไปติดกล้องรอบคัน ภาพนี่ไม่ได้เรื่องเลย

กล้องถอยเลือกยี่ห้อที่ชื่อคุ้นๆไว้ก่อน pioneer kenwood อะไรแบบนี้ ไม่แพงมากและจบครับ

ออฟไลน์ bravo

ร้านใหญ่ ผลงานเขาเยอะ เครื่องไม้เครื่องมือก็ครบครัน ราคาก็ตามชื่อเสียงร้านแหละครับ

ถ้าทำเล็กน้อยๆ หาร้านเล็กๆ แต่เจ้าของร้านลงมือทำเอง จะดีกว่า เขาจะใส่ใจงาน

โซนสมุทรปราการ แนะนำ ในซอย มังกร ร้านมงคล ซาวน์ เทคนิคครับ

ออฟไลน์ ho-mannie

เอาจิงๆเลยร้านนี้แพงครับ สินค้าเวลาบอกก็พูดอ้อมเลยไม่ค่อยชอบการพูดจา แต่เข้าใจคนขายของ เลยไปร้านจรวดตลอด เอาจริงต่อรองได้คับ ลดไปลดมา เทียบกะร้านเล็กๆๆไม่ต้องกันเลย แต่ที่ต่างคือประกันและความสบายใจ เคยมีปัญหานิดหน่อย พอไปร้านไม่มีอิดออดเลย ยินดีทำให้เสมอและช่างเองก็ไม่มีอาการชักสีหน้าด้วยครับ เลยสบายใจในหลายๆด้าน ปล.ทำร้านจรวด 4-5คันแล้วครับ ตั้งแต่ชุดเล็ก 30,000ไปถึงชุดกลางๆ130,000+

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ผมไม่เคยใช้บริการร้านนี้ no comment กับร้านดังกล่าวละกัน

เอาตามประสบการณ์เลยนะครับ

ร้านดังๆ หรือร้านใหญ่ เปิดมานาน จะข้อดีครับ ทำดี งานที ทำจบ ยิ่งงานที่ต้องรื้อ แด้ม เดินสาย มันจบและเรียบร้อย(อาจจะไม่หลุดบ้าง แต่ไปให้เขาแก้ จะไม่ค่อยอิดออด)

แต่คนละเรื่องกับคุณภาพของ product ที่ใส่มานะครับ เพราะบางอย่าง บางชิ้น ขึ้นอยู่กับความพอใจและตังในกระเป๋าของลูกค้าด้วย

ส่วนร้านเล็กๆ ถูกๆ ลงมาหน่อย ถ้าไม่ไม่ถนัด ไม่เคยแกะ ไม่เคยถอด ยิ่งกับรถบางคันที่ไม่เคยรื้อเลย ทำไปทำไมไม่จบ มีบานปาย แถมบางทีเข้าไปแก้ไขงานมีโน่นนี่นั้นอีก(เรียกกว่าพวกเหตุผลเยอะ)

บางทีเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย ผมเน้นชัวร์และจบ อาจจะจ่ายเพิ่มนิดหน่อย(ถ้าไม่ได้ต่างกันเยอะจริงๆ) ผมก็คงเลือกร้านใหญ่ๆ มีชื่อหน่อย ครับ