ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความร่วมมือครับ หากจะสอบถามเรื่องยาง รบกวนช่วยลงรูปยางรถยนต์รุ่นนั้นๆด้วยครับ  (อ่าน 6114 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ผมอ่านกระทู้หลายต่อหลายกระทู้เรื่องยางรถ

toyo c1s

toyo teoplus

yoko es501 (อันนี้ผมรู้ดี แต่รุ่นนี้เขาไม่มี ริมแดง ซุปเปอร์แบล็ค มิดไนท์บลู บิ๊กอี นะครับ)

..........................กรูงง ยางหน้าตายังไง นึกไม่ออก ยางรถยนต์มีรุ่นเยอะราวกับดาวบนฟ้า

เลยอยากจะขอความร่วมมือจากพี่ๆน้องๆครับ ถ้าพูดถึงยางรถยนต์รุ่นใด ขอให้ลงรูปด้วยครับ รูปหาได้จากเวปอากู๋(google) ใส่ชื่อยางไปอากู๋ก็ค้นให้แล้วครับ

ขอบคุณครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมใส่ 2 อันนี้ครับ Maxxis ทั้งคู่(ยาง Taxi ครับ)

1. UF-885 ราคา 1200 บ.

185/65 R14 ใช้ใน โตโยต้า โคโรล่า ae100 นิ่มดีแต่เสียงก็มีบ้าง(แต่ไม่ดังมาก)
วิ่งเร็วๆเบรคแรงๆดีกว่า MC XM1 ที่เคยใช้ครับ อันนั้นดังตลอด แต่อันนี้ดังแบบนานๆทีที่เบรคแรง(เช่นลงสะพานแล้ว 80 เบรคล้อ lock ที่สะพานพงษ์เพชรสมัยก่อนซ่อมครับ)

2. UA-603 ราคา 1500 บ.
195/60 R15 ในอัลติส เพิ่งจะใส่มา ผมเสียงมันดังนิดหน่อย ถ้าเทียบกับ MC Vivacy แต่ค.นิ่มพอๆกัน เกาะถนนไม่รู้เพราะขับไม่เคยเกิน 100 เลยครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ยางรุ่นนี้ดีก่า น่าจะเหมือนกัน ทุก รุ่น ครับ 555  ::) ;D ;D

ออฟไลน์ +^ M o N ™ ^+

• Full Member
อ่ะ Toyo Proxes C1S

Toyo Teo Plus

Yokohama ES501

;D ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2010, 00:37:01 โดย +^ M o N ™ ^+ »
+^ M o N ™ ^+

สองอันนี้แถมครับ

Toyo Proxes T1 Sport อันนี้น่าจะมาแทน T1R ที่ขายอยู่ตอนนี้

Toyo Proxes 1 อันนี้น่าจะเป็นรุ่นที่สูงกว่า T1 Sport ครับ

รุ่นนี้ดอกยางมีสองแบบสังเกตตรงกลางหน้ายางที่จะต่างกัน

ลายนึงสำหรับยางหน้ากว้างมาก อีกลายสำหรับยางหน้าแคบ

จะขายเมื่อไหร่ยังไม่รู้ครับ ลงโฆษณาเมื่อไหร่ก็ขายเมื่อนั้นล่ะครับ

;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2010, 00:57:32 โดย +^ M o N ™ ^+ »

Toyo Proxes 1 ลายนี้สำหรับยางหน้าแคบ

Toyo Proxes 1 ลายนี้สำหรับยางหน้ากว้าง