ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถหรูแพงๆ มีคนให้ทางเยอะกว่าขับรถธรรมดาไหมครับ  (อ่าน 12944 ครั้ง)

ออฟไลน์ FastButSlow

• Jr. Member
  • **
ถ้าไม่เปิดไฟเลี้ยว หรือพวกมาแทรกไม่ว่าจะขับรถอะไรผมก็ไม่ให้เข้าครับ ยิ่งคันไหนมาแทรกแถวที่คนอื่นเข้าคิวรอแบบจะเข้าให้ได้ ผมนี้ขับจ่อก้นคันหน้าเลย จะเข้ามาก็ให้ไหลชนอ่ะ

ออฟไลน์ mrpich

• Hero Member
  • เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ถ้าพี่ซื้อสิบล้อขับจะมีคนให้ทางเยอะกว่า benz อีกครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ blitzpao

• Sr. Member
ผมหลบให้นะครับถ้าพี่เปิดไฟแล้วพี่แซงขวาหลบให้ตลอด  ถ้าแซงซ้ายแล้วไม่เปิดไฟผมก็ให้พี่แซงแต่จะแถมแตรหนึ่งที

ออฟไลน์ Freekick042

รถกระบะขนเศษเหล็กไม่มีทะเบียนครับผมหลบอย่างไวเลย ลองชนสิ ไม่มีไม่หนีไม่จ่าย

ออฟไลน์ Shimura

ของผมมีผลตอนหาที่จอดในห้าง หรือสถานบันเทิงเท่านั้นเองครับ อยู่บนถนน ไม่ต่างเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2018, 15:18:54 โดย Shimura »
2007**Estima#ACR50
2013**Vellfire#ANH20
2014**Harrier#ZSU60
2014**BMW320DMsport#F30
2018**MercedesBenzE300#C238
2021**MercedesAMGCLS53

ออฟไลน์ chaithawat

ขับ 100 แช่ขวา ผมบีบแตรไล่หมดครับ
ทำไมต้องเกรฃใจพวกขับรถไม่มีมรายาท
เคยบีบแตรไล่รถคอกขนผักหรือเปล่า เขายอมหลบให้มั๊ย
ร้อยทั้งร้อยเฉยไม่หลีกครับวิ่งไม่ถึงร้อยเลนขวากลางคืน เส้นลงใต้ตลอดเส้นทาง แถมเปิดไฟเลี้ยวขวาให้แซงซ้ายเองอีกลองดู ยกเว้นสิบล้อถึงยอมหลบครับ เดวไปส่งไม่ถึง 555

ออฟไลน์ burst

• Full Member
ให้ทางมากกว่าปกติไหม คงไม่ แต่เขากลัวชนแค่นั้นเอง คือรู้สึกว่ารถรอบๆข้างจะคอยหลบเรา ขับง่ายขึ้น คือเราระวังด้วย คนอื่นก็ระวังเราไปด้วย ยิ่งไปห้างนี่ต่างเลย ยามเยิม รีบหาที่จอด โบกให้เราอย่างดี อันนี้รู้สึกได้

แต่มารยาทคนขับก็สำคัญ คนเขายิ่งบอกอยู่ว่ารถยุโรปไม่มีไฟเลี้ยว 555+

เค้าอาจจะมัวแต่ปัดน้ำฝนหรือเปลี่ยนเกียร์อยู่ เพราะว่าไม่คุ้นกับก้านไฟเลี้ยวคนละด้านกับญี่ปุ่น 555+
Toyota Soluna Vios MC 1.5 S '06 1NZFE
BMW 3-Series 320D LCI Sport line '16 B47D20
Nissan Navara NP300 VL 4WD '17 YD25DDTi

ออฟไลน์ หมีขับสี่

ผมเห็นแวบๆ ในกระจกผมก็ออกห่างนะ กลัวเฉี่ยวกันแล้วดราม่า พวกอะไหล่ตัวถังเบิกศุนย์มันราคา overprice ไปเยอะด้วยมั้ง บางรุ่นมีประกันยังคุยกันจบยาก  ::)

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ผมให้ทางนะครับ เพราะถนนเป็นของสาธารณะ และไม่ชอบขวางทางใคร

และรถธรรมดาผมก็ให้ทางนะครับ บางทีเผื่อเขารีบ ปวดห้องน้ำ ฯลฯ 8)

ออฟไลน์ Torshi

ผมขับแค่พวกยุโรปตัวถูกสุด เทียบกับรถญี่ปุ่นคันอื่นที่ผมขับ เอาที่เจอด้วยตัวเอง ก็ค่อนข้างต่างกันชัดอยู่นะครับ
2010 Honda Civic FD 1.8 AT Unichip+Idriver
2013 Honda Civic FB 1.8 AT
2013 Ford Focus 2.0 Gdi Remap
2014 Mazda 3 Skyactiv Remap
2014 Volvo V40 Cross Country T5
2015 BMW 116i M Sport Remap+H.Drive EURO(Corner Weight Balance)
2016 Toyota Revo Double Cab Prerunner 2.4G AT
2017 Honda Accord Hybrid TECH

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ให้ทางมากกว่าปกติไหม คงไม่ แต่เขากลัวชนแค่นั้นเอง คือรู้สึกว่ารถรอบๆข้างจะคอยหลบเรา ขับง่ายขึ้น คือเราระวังด้วย คนอื่นก็ระวังเราไปด้วย ยิ่งไปห้างนี่ต่างเลย ยามเยิม รีบหาที่จอด โบกให้เราอย่างดี อันนี้รู้สึกได้

แต่มารยาทคนขับก็สำคัญ คนเขายิ่งบอกอยู่ว่ารถยุโรปไม่มีไฟเลี้ยว 555+

เค้าอาจจะมัวแต่ปัดน้ำฝนหรือเปลี่ยนเกียร์อยู่ เพราะว่าไม่คุ้นกับก้านไฟเลี้ยวคนละด้านกับญี่ปุ่น 555+

555 แสดงว่าถ้าเห็นรถยุโรปเปิดที่ปัดน้ำฝนมาในกระจกหลัง แสดงว่าเค้าเป็นคนมีมารยาทครับ (แต่ผิดข้าง 555)

ออฟไลน์ Pat.C

ส่วนตัวขับรถบ้านครับ จะทิ้งระยะจากพวกซุปคาร์อย่างเดียวครับ กลัวอุบัติเหตุแล้ววงเงินประกันคลุมไม่ถึง

ถ้ารถยุโรปทั่วไปไม่หลบครับ ขับปกติ กระชั้นชิดก็ไม่ให้เข้าครับ