ผู้เขียน หัวข้อ: // MG ประเทศไทย เตรียมลุยตลาดรถกระบะ เปิดตัวภายในปี 2019 นี้ //  (อ่าน 14481 ครั้ง)

ออฟไลน์ GOBBS

• Hero Member
เครื่องคัมมินท์จีนครับ สเป็คเดียวกับ Foton Tunland น่ะแหละ

เครื่อง 2.8 ของ Bosch ครับลูกพี่ ไม่ใช่ขมิ้น

แต่ได้ยินแว่วๆ ว่าเครื่องใหม่ได้มาจาก GM นะครับ

2.8 GM ผมว่าไม่แน่ แต่คงได้ 2.5 GM แบบโคโลฯ มาเลย ช่วยกันลดต้นทุนสบายทั้งสองฝ่าย หรือโคโล ใหม่จะเอา 2.8 กลับมา  8)

ข่าวล่าสุดเมื่อ 2 ปีที่แล้วบอกดีเซลบล็อก 1.9 150 แรงม้า บิด 350 นิวตันเมตรครับ มี GM ร่วมพํฒนา

แต่จนถึงทุกวันนี้ก็ไม่เคยเห็นเครื่องนี้ที่ไหน เลยไม่รู้ว่าจริงเท็จประการใด

ถ้าใช้เครื่อง 2.5 โคโลมาเลยก็ดีนะ น่าจะจบเลย ไม่มีปัญหาเรื่องเครื่องเท่าไหร่  มีทั้งตัว hi / low power ใช้ได้ครบไลน์
ถ้าคิดว่า จะเอามาทำรถส่งของเครือ CP ด้วย น่าจะเหมาะกว่า 1.9 150ม้า ที่บอกด้วยซ้ำ(ดูกรณี Dmax1.9กับREVO 2.4 ก็ได้ครับ เครื่องเล็กสายส่งของไม่ค่อยปลื้ม)
และเรื่องอะไหล่ก็จะหาง่ายกว่าบล็อกใหม่ของตัวเองแน่ๆ แอบเดาว่า ที่ข่าว 1.9ออกมาก่อนเพราะเห็นว่า 1.9dmax ขายดีเลยจะทำตามรึเปล่า พอกลับมาปีนี้ รีโวขายดีกว่าเลยพับ 1.9ตัวเองไปซะเลย
..............
ผมว่า win ทุกฝ่าย GM ขายเครื่อง/อะไหล่ MG ได้รถที่สถียรไม่โดนด่า ลูกค้าสบายใจในระดับนึง(ถ้าไม่ไปพังเรื่องไฟฟ้านะ)
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
เครื่องใหม่ หน้าตาปรับปรุงขึ้นครับ
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
ยกเครื่อง 2.5 ของโค มาเลย พร้อมทำราคาตัวเริ่ม 4 แสน ตัวท๊อป 8 แสนกว่า ออฟชั่นดีๆ ภายในสวยๆ ฟังก์ชั่น i-smart ยกมาใส่ให้หมด ผมว่าไปได้ ตาม ZS แน่นอน เพราะหน้าตาผมให้ผ่านแน่นอน

ออฟไลน์ 3ankok

• Full Member
ดูสเปคในกระดาษ ซีซี แรงม้า+แรงบิด+เกียร์(อิงจากmgที่ขายในบ้านเรา) ตามที่เห็น ขอเดาล้วนๆเลยครับว่า กำลังปานกลางแต่อัตราบริโภคต้องซดพอสมควร
2008 city 1.5 (sold)
2010 civic fd 1.8 LPG (sold)
2012 almera 1.2 (sold)
2014 ninja zx10r
2018 mazda2 1.3 my18
2019 civic fc 1.8 mc
2020 pajero sport 2.4 4wd mc

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
ความเห็นผม คิดว่างานนี้ MG เดี้ยงแบบสาหัสแน่