ผู้เขียน หัวข้อ: โจทย์แบบนี้ประมาณนี้รบกวนช่วยแนะนำรถให้ หน่อยนะครับ ^^  (อ่าน 9997 ครั้ง)

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
จอดนานๆ Toyota หรือ Lexus แบบไม่Hybrid ก็คงดีครับ เช่น Toyota Harrier200t.  NX200t (ถ้าเป็นLexus Benz BM แค่โทรไปเขาก็เอารถมาให้ลองแล้วครับ)   ถ้ามีเวลาสตาร์ทบ้าง BMW x1 ก็ดีเพราะแทบไม่ต้องผ่อน  หรือไม่ก็ GLC ผ่อน0% ก็พอคุ้ม

ออฟไลน์ O_o"

BMW X5 ครับ สายจอดแบบนี้ มีประกันต่างๆ ที่เข้ากับลักษณะการใช้งานด้วยครับ

ออฟไลน์ shikimaru

เคสแบบนี้ผมกลับเชีย alphard แฮะ มันไม่ได้ขับยากเลยนะ เหมือนจะใหญ่ แต่การขับตีวงเลี้ยวสบายมาก ใช้ทุกวันก็ได้ พาไปเที่ยวก็ได้ ได้หรู ได้สบายครบๆ

แต่ถ้าอยากหารถที่เรียบๆๆ ผมว่าหาพวกแคมรี่ตัวใหม่ก็โอเค

ว่าแต่โช็คสปริง h1 ใส่ของอะไรมาครับ

ออฟไลน์ city552

• Sr. Member
X3 20d m sport ครับ ผมว่าความยาว 4.7 m ยังขับในเมืองได้แบบไม่อึดอัดมากครับ
จะซื้อของอะไรที่มีขนาดใหญ่หน่อย ขนเองได้บ้าง เพราะพับเบาะได้ และด้วย BSI 5 ปี(กรณีซื้อเพิ่ม) ผมว่ากำลังดีนะ

จากคนที่ขับ Sedan มาตลอด เปลี่ยนมาขับ SUV แล้วติดใจ ตรงการขนของ มุมมองการขับขี่ ขึ้นลงลานจอดไม่ต้องกลัวครูด

แต่ต้องระวังนิดคือ วันนี้ขับ SUV ขับแบบชิวๆไม่กลัวเนิน แต่อีกวันไปขับ 718 คงต้องมีสติดีๆว่ารถเตี้ยนะ
2015   Mazda BT50 Pro 2.2 Hi-racer
2019   Toyota Altis Hybrid Hybrid Mid
2020   Mercedes-Benz C220d W205
2020   Toyota Fortuner 2.4V 2WD
2021   Honda Civic gen11(FE) 1.5 EL+

ออฟไลน์ koko86

มอเตอร์โชว์นี้ พาครอบครัวไปลองนั่งเลยครับ
แบ่งก่อนว่าจะเอา suv หรือเก๋ง
ส่วนตัวคิดว่า suv ก็เอนกประสงค์ดีครับ
ถ้าเป็นเก๋งก็330i 520d

ยังไงก็ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับ

ออฟไลน์ tonnd

• Newbie
  • *
เคสแบบนี้ผมกลับเชีย alphard แฮะ มันไม่ได้ขับยากเลยนะ เหมือนจะใหญ่ แต่การขับตีวงเลี้ยวสบายมาก ใช้ทุกวันก็ได้ พาไปเที่ยวก็ได้ ได้หรู ได้สบายครบๆ

แต่ถ้าอยากหารถที่เรียบๆๆ ผมว่าหาพวกแคมรี่ตัวใหม่ก็โอเค

ว่าแต่โช็คสปริง h1 ใส่ของอะไรมาครับ

h1 เปลี่ยนช่วงล่างเป็นของ grpp ยกชุดเลยครับ ^^

ออฟไลน์ dht_tubes

เก็บ H-1 เป็นรถบริษัท หาคนขับ ขายฮอนเพราะรถแสนกว่าโล น่าจะวิ่งเยอะสุด

แล้วรถตู้ก็ไม่ต้องซื้อแล้วมาเลือกให้ขาดว่าจะเอาซีดาน หรือ SUV ครับ ถึงตอนนั้นก็เหลือแค่ไปลองขับตัวที่อยู่ในงบ ผมว่าจบสุดละ

รถตู้ ขายแล้ว ส่วนใหญ่ไม่น่าซื้ออีกรอบครับ และมันเป็นรถที่ถ้าต้องใช้ อะไรมันแทนไม่ได้เลยครับ

ผมบอกแบบนี้เพราะเห็นมี 718 ใช้อยู่ ซึ่งคงหมายถึงคุณก็ต้องชอบสมรรถนะ และความหรูหราไม่น้อย ขับรถตู้เองอึดอัดครับ